Jump to content

~~++ AKANISHI JIN CLUB ++~~

13741 replies to this topic

#571 Tpoiioz

รักไดจังเท่าเป้าจิน

Posted 26 January 2009 - 02:56 PM

เรื่องน้ำหนักแกหลอกตัวเองชัด ๆ บอกเถอะว่ารับน้ำหนักไม่ได้เลยไม่ขึ้นชั่ง 55

ฮาเรื่องปากกะน้ำหนักสุดล่ะ
จินแกเป็นคนมั่นใจในตัวเองสุด ๆ เลยอ่ะ 555 :blink:

user posted image

#572 walan

Member

Posted 26 January 2009 - 04:45 PM

สวัสดีค่ะ พี่ๆ ทุกคน

เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ .. ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

55+ แอบเนียน

#573 gummalaw

Advanced Member

Posted 26 January 2009 - 05:49 PM

อยากแปะ

#574 walan

Member

Posted 26 January 2009 - 05:52 PM

^
^

ขอบคุณนะคะ เมะน่ารักจัง
แล้วดูสิ ทำท่าเดียวกันด้วย กรี๊ดกระหน่ำค่ะ

#575 blue_bimai

Member

Posted 26 January 2009 - 07:12 PM

gummalaw, on Jan 26 2009, 12:27 AM, said:

เอ่ยชื่อมาเลยดีกว่า..บลู..555

View Post

รู้ๆกันอยู่คะพี่เก๋555+เอ่ยไปเด๊ยวโดนดักตี

zaizai_lover, on Jan 26 2009, 12:28 AM, said:

ใครอ่ะ ปุ้มเหรอ 55  :lol:  :lol:  :lol:

ปล. กล้าเนอะ 55

ปล.2  แอม  จะให้มันถ่ายรูปต่อยกะเพื่อนหรือไง ถึงคิดว่ามันแมน หา 555 :D  :(

View Post

กล้าเนอะคนเรา

Tpoiioz, on Jan 26 2009, 12:51 AM, said:

เมะหรอพี่บลู ? 55 หรือพู่ ก๊ากก
บางทีจินถ่ายอาจจะให้เมะหึง  :blink:

View Post

นี่ก็อีกคนคิดได้ไงว่าตัวเองอะ
がんばれよ がんばれよ まだきっとやれる

#576 zaizai_lover

Posted 26 January 2009 - 08:13 PM

แปลแฟนรีพอร์ท รายการ Hey *3 เฉพาะพาร์ท ร้องเพลง เท่านั้นนะคะ พาร์ทช่วงคุยไม่มีรีพอร์ท

เสื้อผ้าจินในชุดซิงเกิ้ล one drop ไม่เหมือนในหน้าปกซิงเกิ้ล ไม่มีผ้าพันคอที่เป็นเฟอร์อ่ะค่ะ แต่คนอื่นยังเป็นชุดเดิมในหน้าปก ใส่ชุดดำแนวสากล

วันนี้ คาเมะ ดูเครียดๆ แต่ก็ เซอร์วิส แฟนเพลงมากเลย จินใส่หมวก แถมยังเล่นมุขบ่อยด้วย
แต่ การแสดงเพลงนี้เยี่ยมมากเลย ท่าเต้นก็ดีด้วย

มีการอัดการถ่ายทำสองครั้ง อันนึงจะฉายในวันที่ 2 กุมภานี้ และอีกการถ่ายทำนึงเป็นการถ่ายทำพิเศษในแฟนเพลงในห้องอัดรายการ

วันนี้ การอัดเพลง One drop มีเพลงพิเศษด้วยอีกเพลง คือ เพลง Rescue นั่นเอง มันเหมือนแนวเพลง linkin Park ที่ท่าเต้นแนวเซ็กซี่อีกด้วย

ตอนที่คาเมะมา ความตึงเครียดเหมือนมีสูง ทางสตูดิโอตะโกนอย่างเข้มงวด แล้วก็มีหลายคนบอกว่าเริ่มการแสดงเพลง One drop แล้ว บรรยากาศผ่านไปได้ด้วยดี

รีพอร์ทนี้มาจากแฟนเพลงที่เข้าไปชมการถ่ายทำการแสดง

เริ่มต้น จินมายืนตรงหน้าชั้น เต้นไปได้ด้วยดี One drop มีท่าเต้นมากเลย แต่เพลง Rescue ท่าเต้นมีแค่สองท่าได้ บางครั้งชั้นก้เห็นแค่หลังของพวกเค้าเท่านั้น แล้วคาเมะก็ยืนตรงหน้าชั้น เขามายืนใกล้มาก หน้าของเค้าดูเหนื่อยๆ แต่ดูเหมือนจะอารมณ์ดี

One drop มีท่าเต้นน้อยกว่า Dues ส่วน Rescue ท่าเต้นออกแนวหุ่นยนต์ และเหมือนอาคานิชิ และ คาเมนาชิ ร้องเพลงนี้เด่นเกินไป หลังจากร้อง One drop เสร็จ โคคิ พุด ขอบคุณ แฟนเพลง เตรียมร้องเพลงถัดไป พวกเค้าจึงบอกว่าจะร้องเพลง Rescue จินหยิบบางอย่างมาจากกระเป๋ากางเกง เหมือนเป็นกระดาษ ชั้นคิดว่าน่าจะเป็นเนื้อเพลง แล้ว คาเมะก็ชี้ไปที่ด้านหลังของที่นั่งแฟนๆ ว่าหน้าจอข้างหลังมันโชว์เนื้อเพลงอยู่แล้ว

ผมของจินไม่สั้น แต่ก็เซตเป็นทรง คาเมะเปลี่ยนชุด เขาเปลี่ยนเป็นเสื้อโค้ทแบบสากล ข้างในเป็นเสื้อกล้ามสีเงินเทา กางเกงขาสั้นสีทอง
จินหยิบกระดาษออกมาไม่ใช่เป็นชิ้นเล็กๆ แต่เป็นกระดาษทั้งแผ่น A 4 ได้ เค้าพุดว่าเค้าเตรียมมาเป็นพิเศษเลย

แล้ว คาเมะก็พูดว่า พวกคุณเป็นคนแรกที่เห็นการแสดงนี้ แล้วโคคิก็พูดว่า ทุกๆคนช่วยดุ kame no shizuku ด้วย โคคิเปลี่ยนจาก Kami เป็น kame

[ Kami no shizuku แปลเป็นอิงค์ว่า Drop of god /// Kame no shizuku ก็แปลว่า kame’drop น้ำตาของคาเมะ โคคิเค้าเล่นมุขอ่ะค่ะ ]

จิน พูดทันทีว่า นายมันน่ารังเกียจว่ะ

แล้วพวกเค้าก็ร้องเพลง Rescue เหมือนว่าเตรียมตัวเพลงนี้มาน้อย แต่พวกเค้าก็ร้องเพลงได้ดี มีความสุขกันมากเลย

คาเมะเซอร์วิสแฟนเพลงเยอะมาก เขายืนด้านซ้ายเวที เค้าเลียลิ้นและขยิบตาให้ด้วย
จินที่ยืนอีกมุมหนึ่งก็ถือกระดาษเนื้อเพลงร้องด้วย

คนเขียนบลอก บอกว่าเพลง Rescue ท่าเต้นการเคลื่อนไหว การกระโดด เหมือนหุ่นยนต์ เมื่อกระโดครั้งที่ 4 คาเมะเหมือนจะลืมกระโดดหรืออะไรสักอย่าง เมื่อใกล้จบ คาเมะต้องร้องรัว แต่เหมือนควบคุมเสียงไม่ได้ คนเขียนบลอกบอกว่า คาเมะดูเขินเล็กน้อย เค้าแลบลิ้น และจินก็ช่วยร้องเพลงส่วนนั้นให้

credit:Baidu, akakame87 , otogumi.fujitv.co.jp/lovekp/index.html , larva_zax@lj
All I need Is You !! JIN AKANISHI

#577 Tpoiioz

Posted 26 January 2009 - 08:17 PM

ที่ท่าเต้นแนวเซ็กซี่อีกด้วย
มาแว้วว สิ่งที่รอคอย 555 :blink:

จินน่ารักเนอะ ช่วยเมะร้องกลบ แถมด่าโคคิด้วย ถูกใจ เอิ๊กก :lol:

#578 arale

Member

Posted 26 January 2009 - 08:26 PM

ฮี่ๆ

ช่วยกันทำมาหากิน

ร้องผิดร้องต่อให้

อยากเห็นแล้วอ่าาาาาา

อยากดูๆ><

#579 pieangrak

Member

Posted 26 January 2009 - 08:39 PM

zaizai_lover, on Jan 26 2009, 01:47 AM, said:

โครงสร้างอาคานิชิ จิน

ปล. ฮากับมันมากกกก อ่ะ  เรื่องกิน บ่งบอกตัวตนมันมาก 555  แล้วข้อเท้าแก มองแล้ว สวยยังไง ไม่เข้าใจ 555  แต่แก ข้อเท้าเล็กอ่ะ จิน 
ปล.2  เรื่องน้ำหนัก แกมีความคิดหลอกตัวเองได้ดีจัง 5555

View Post

ต๊ายยย คุณชายจิน ชอบกินผลไม้เหรอคะเนี่ย ดูดี มีชาติตระกลูจริงจิ๊งงงงงงง
แหม่ แล้วไอ้ที่ กินเหล้าโครมๆ นี่มันอะไรกันยะ :blink:

ปุ้ม.....พี่ว่าข้อเท้ามันสวยนะปุ้ม พี่ชอบอ่ะ แต่ก็อย่างที่มันบอก อธิบายไม่ได้ บอกไม่ถูก ต้องดูเอาเองดีๆ ฮ่าๆๆๆๆๆ

#580 Tpoiioz

Posted 26 January 2009 - 09:13 PM

ไม่เคยสังเกตถึงข้อเท้าจินสะทีพี่มด
มองแต่หน้า 555

แต่ข้อเท้าจินเล้กจริง ๆ ดูไม่สมกับช่วงบนเลย พองเอา ๆ 555 :blink:

#581 pieangrak

Member

Posted 26 January 2009 - 09:35 PM

Tpoiioz, on Jan 26 2009, 09:13 PM, said:

ไม่เคยสังเกตถึงข้อเท้าจินสะทีพี่มด
มองแต่หน้า 555

แต่ข้อเท้าจินเล้กจริง ๆ ดูไม่สมกับช่วงบนเลย พองเอา ๆ 555  :blink:

View Post

จิงดิ พี่อ่ะดูทุกส่วนของจินนั่นแหละ หุ หุ หุ อย่าให้พูดเลย เดี๋ยวติดเรท โฮะๆ :lol:

ลองดูๆ แล้วจะติดใจ ฮ่าๆๆๆๆๆ

#582 mim_dunk

Member

• Interests:jinnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

Posted 27 January 2009 - 10:48 AM

อ่า...หวัดดีค่าทุกคน หายไป 3 วันรวดฉลองตรุษจีน วะ่ฮ่ะฮ่า

มิ้มกลับมา เจอประโยคนี้ของอากานิชิเข้าไปถึงกับฮากร๊าก

zaizai_lover, on Jan 26 2009, 01:47 AM, said:

POPOLO 0903  TRANS  ONLY JIN

โครงสร้างอาคานิชิ จิน

ปาก
มีอาหารมากมายเลยที่ผมชอบ  แต่ที่เข้ามาในใจน่าจะเป็น  ผลไม้  ผมไมมีชนิดที่ชอบ แต่ชอบผลไม้ทุกประเภท แล้วก็ไม่มีอาหารแบบไหนที่ผมไม่ชอบกินด้วยเหมือนกัน ตอนเด็กๆผมอาจจะเลือกกินบ้าง แต่ตอนนี้ ผมกินได้ทุกอย่างเลยน่ะครับ

View Post

อย่างนี้สินะถึงได้อ้วนเอาอ้วนเอาน่ะ 5555+

ปล.อ่าน HEY 3 แล้วแบบว่า อคาเมะกันได้มากมาย กรี๊ดดดดดดดดดด

ปล.อีกที จินถือโพยมาเป็นหน้าเลยทีเดียว 5555555555555+ ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
1 ในเป้าหมายของชีวิตฉัน คือการไปหาเธอ

ได้โปรดรอฉันด้วย...จะบินไปหาถึงโตเกียวโดมเลย

#583 zaizai_lover

Posted 27 January 2009 - 03:01 PM

คือมันกินเอาๆ แล้วเรื่องน้ำหนักมันก็ไม่แคร์ด้วยซิ 55+

ทำเป็นพูดว่า เห็นแต่ภายนอกไมได้ แต่ตัวแก น่าจะไขมันนะ ตรงพุงอ่ะ ไม่ใช่กล้ามเนื้อแล้ว 55
All I need Is You !! JIN AKANISHI

#584 Tpoiioz

Posted 27 January 2009 - 04:24 PM

^
^

นั้นดิพี่ปุ้ม พู่ข้ามประโยคกล้ามเนื้อไปได้ไง
บอกแล้ว จินมันมั่นใจตัวเองสุด ๆ 5555 :blink:

ปล.ในรายการ hey*3 จินทำทรงผมหล่อนะเออ ดูแม๊นแมน :lol:

#585 mim_dunk

Member

• Interests:jinnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

Posted 27 January 2009 - 05:47 PM

^
^
^
^

อ่า...พู่พูดเหมือนทรงอื่นจินดูไม่แมนอ่ะนะ 5555+
1 ในเป้าหมายของชีวิตฉัน คือการไปหาเธอ

ได้โปรดรอฉันด้วย...จะบินไปหาถึงโตเกียวโดมเลย

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users