Jump to content

~★บ้านรวมซับไทย (THAI SOFT SUB) ณ ซีรี่ส์ญี่ปุ่น★~

6277 replies to this topic

#5746 Rossapan_Roseberry

pii_aor

• Interests:✿ผู้ชาย 12 คน & all Idol
    ❤5 เทพเจ้าแห่งโลกตะวันออก(มิค,แจ,จุน,ยุน,มิน)
    ✖7 เด็กแคระ ณ อูลลิม (ซองกยู,ดงอู,อูฮยอน,โฮย่า,ซองยอล,แอล,ซองจง)★
    สมาคมนิยมเสพย์ละอ่อน

Posted 14 August 2010 - 03:18 PM

หวัดดีเพื่อนๆทุกคน ณ บ้านซับญี่ปุ่นค่ะ หวัดดีพี่จิน-เจ้าของบ้านด้วยค่ะ
ได้พึ่งใบบุญบ้านหลังนี้โหลดซีรี่ส์ญี่ปุ่นไปดูบ่อยๆ :(

ตอนแรกตามหาซับไทยเรื่อง My Girl ที่ไอบะนำแสดง
เห็นที่บ้านซับนี้กับบ้านอาราชิมีให้โหลดแค่ 3 ตอน
(ไม่แน่ใจว่ายังมีที่อื่นที่ทำซับไทยครบแล้วหรือเปล่า?)

ก็เลยคันไม้คันมือหยิบมาแปลเองถึงตอนที่ 5
ทั้งแปลเอง คิวซีและอีดิทเองเพราะความอยากดูจัด
ตอนนี้ทำการฝังฮาร์ดซับเรียบร้อยแล้วทั้ง 5 ตอนเลย
ไม่ทราบมีใครอยากดูไหมคะ?
เดี๋ยวทำฮาร์ดซับครบทั้ง 10 ตอนจะเอามาแปะที่นี่ให้ได้โหลดกัน

เรื่องภาษาญี่ปุ่นอาจจะร้างไปบ้างตามอายุ
อาจจะมีแปลผิดบ้าง เทียบคำผิดบ้างต้องขออภัยไว้ก่อน

ปล. หวัดดีพี่ตุ่มด้วยค่ะ
ช่วงนี้ปันใจจากหนุ่มกิมจิมาหาหนู่มปลาดิบค่ะพี่ อิอิ:blink:
(จริงๆคลั่งหนุ่มปลาดิบมาก่อนหนุ่มกิมจิอีก)
ตอนนี้กำลังคลั่งอาซาซาว่าเซ็นเซย์ (อาซาดะ + ไอซาว่า) มาก

สมาคมนิยมเสพย์ละอ่อนเกาหลีเกาหลี♥ || @Pii_aor ||

#5747 chinna

Advanced Member

• Moderators

Posted 14 August 2010 - 04:53 PM

^
^
ขอบคุณมากเลยค่ะที่มาร่วมด้วยช่วยกัน น้ำใจบนบอร์ดเราก็เป็นงี้เองเน๊อะ :lol:

แต่ว่าเรื่องแปะ คงแปะที่นี่ไม่ได้อ่ะค่ะ เพราะบอร์ดนี้เป็นบอร์ดเปิด
ขอให้ไปแปะที่ห้องดาวน์โหลดนะคะ บ้านพี่จุ๊ หรือ บ้านน้องซีก็ได้ค่ะ
เผื่อพี่จุ๊เข้ามา ช่วยมายืนยันรับแขกให้ด้วยนะคะ :lol:

#5748 ทามะจัง

I can't be what I'm not

Posted 14 August 2010 - 06:07 PM

ตอบคุณ Rossapan_Roseberry

ถามก่อนค่ะว่าที่ทำฮาร์ดซับ 5 ตอนนี่คือแปลเองหมดตั้งแต่ตอน 1 รึเปล่าเอ่ย
ถ้าใช่ ก็ลงที่บ้านเีราได้ค่ะ ไหนๆ ก็ทำมาแล้ว

แต่ถ้าทำมาแค่ตอน 4-5 อันนี้ ต้องถามทีมซับอาราชิล่ะค่ะ
ว่าจะยังไง อาจไปช่วยทำในตอนที่เหลือด้วยกัน อะไรแบบนีุ้้

ขอออกความเห็นนิดนึง
สำหรับคนที่อยากช่วยแปลซับ ถ้าอยากช่วยเรื่องไหนในป๊อปคอร์น
โพสต์บอกที่กระทู้ละครเรื่องนั้นเลยว่าขออาสา จะได้แบ่งๆ หน้้าที่กันไป
ซับเบอร์มีน้อย ไม่อยากให้เหนื่อยแปลซ้อนกัน แ้ล้วก็มาปล่อยที่เดียวกัน

#5749 covantear

Posted 14 August 2010 - 07:57 PM

แวบมาทักทายทุกๆคนงับ

หายไปนานมากเลยเรา

วันนี้ว่างๆเลยเข้ามาตามข่าวละครต่างๆ

เจ๊จิน เพื่อปู้จาย เจ๊จินเลยหวนคืนวงการเลยหรือนี่

รอดูเรื่องนี้ด้วยนะครับผม

user posted image

~ ๐ เปลือยกายใต้แสงจันทร์ ๐ ~

#5750 toomski

Member

• VIP

Posted 15 August 2010 - 09:21 AM

1. เจ๊จินขา ขอโทษด้วยที่เข้ามาตอบช้า กำลังเปลี่ยนเน็ตจาก TOT เป็น True
สัญญานยังใช้ไม่ได้ค่ะ ขอบคุณน้องปิ่นที่เข้ามาตอบแทนให้ค่ะ

2. น้องโอ๊ตสวัสดีค่ะ โอะซะชิบึริ ไม่ได้เจอกันนานเลยเนอะคะ

3. น้องอ้อคะ เหมือนพี่ตุ่มเลย ชอบญี่ปุ่นมากกว่า เรื่องกระชับดีค่ะ
แล้วยังมีทุกอาชีพเลยค่ะ ช่างไฟ ช่างซ่อมนาฬิกา หมอ พยาบาล
หน่วยกู้ภัย นักกีฬา นักบิน พนักงานพาร์ทไทม์ ฯลฯ
จับเอาชีวิตแต่ละคนมาทำได้ละเอียดมากเลยค่ะ
แต่ก็ใช่ว่าจะไม่ชอบเกาหลีนะคะ เกาหลี ก็มีดีตรงบทพูดค่ะ
คำพูดลึกซึ้งกินใจมากค่ะ

4. แค่นี้ก่อนนะคะ วันนี้ ช่างทรูเค้านัดมาเช็คสายสัญญานค่ะ

#5751 saiisamsri

• VIP

Posted 15 August 2010 - 10:00 PM

แวะมาทักทาย เจ้าของบ้าน ขาประจำ ขาจรทุกคนนะคะ ..
ห่างหายไปเป็นระยะ ๆ ..
ตอนนี้แว๊บ ๆ เข้ามาอีกแล้ว ..
ไม่ได้ติดตามเรื่องไหนอยู่เลยตอนนี้ ..
แต่แอบไปด้อม ๆ ที่ฝั่งเกาอยู่หลายเรื่อง ..
ตอนนี้รอลุ้นแกล้งจุ๊บ ฯ อยู่ ดูไปสงสัยเลือดกำเดากระฉูดไปแหง ๆ ..
อิชชี่่นางเอกสุด ๆ .. :)

ดิท ดิท ..
จิ้งจอกก็เล็ง ๆ อยู่ ..
ซับนิ่มน้องเทกิล่า ตอน 1 ออกแล้วนะคะ ..
ตอนนี้กำลังโหลดบิทตอนแรกอยู่เหมือนกัน ..
โหลดเพราะพระเอก อิอิ ..

#5752 chinna

Posted 16 August 2010 - 01:10 AM

^
^
แม่นแล้วค่า ช่วงนี้ใครๆ ก็ไปโซลกันหมด
ซีหน้าอิชั้นก็เล็งจิ้งจอกกะหมอจุ๊บนี่ล่ะ :(

toomski, on Aug 15 2010, 09:21 AM, said:

1. เจ๊จินขา  ขอโทษด้วยที่เข้ามาตอบช้า กำลังเปลี่ยนเน็ตจาก TOT เป็น True
สัญญานยังใช้ไม่ได้ค่ะ  ขอบคุณน้องปิ่นที่เข้ามาตอบแทนให้ค่ะ

View Post

พี่ตุ่มขา... ได้น้องต้นชี้ทางสว่างเริ่ดมากเลยค่า
แก้แค่ไทม์ก็ปาเข้าไป 4-5 ชม. แล้ว แต่ทำให้ตอนแปลแปลได้เร็วขึ้นเยอะ ไม่งั้นหงุดหงิดหมดอารมณ์แปลไปเลยค่ะ

ตะก่อนแอบด่าอิโปรนี้ เริ่ดจริง แต่หาอะไรมิเจออ่านอะไรมิเข้าใจเลย แต่ตอนนี้... ชักหลงรักโปรนี้ซะแร่ะ
ไปงมต่อก่อนนะคะ จุ๊บๆ ทุกคนเลย :o

#5753 ทามะจัง

I can't be what I'm not

Posted 16 August 2010 - 03:08 PM

^
^
พี่จิน หนูโหลดไฟล์มาเก็บไว้แล้วค่ะ
อยากดูเด็กดำกับน้องลูกหมีเวอร์ชั่น ภาษาไทย :lol:

ตั้งแต่ใช้ aegisub เป็น หนูไม่กลับไปใช้ subtiworkshop อีกเลยค่ะ
ติดใจฟังก์ชั่นอันหลากหลาย เช็คซับแต่ละซีนได้ง่าย

ปล. อัพซับ Toubou Bengoshi ตอน 2 แล้วค่ะ

#5754 yellowbee

• VIP

Posted 19 August 2010 - 11:45 AM

สวัสดีค่ะ เจ้าของบ้านที่น่ารักที่สุดในโลก :lol: และทุกๆ คน

คือ เข้ามาแอบๆอ่าน เพราะไม่ค่อยกล้าสู้หน้าเจ้าของบ้านเท่าไร 5 5 5

เหตุเพราะพลาดไรไปหลายๆ อย่าง ที่บ้านปู้จายของเรา 5 5 5

ทั้งหนังสือทำอาหาร(ฝากไม่ทันT^T),วันเกิด ฯลฯ

มัวไปหลงแสงสีอยู่โซล...วิ่งบ้านนู้น ออกบ้านนี่ซะงั้น บวกกับน้องชายจะแต่งงาน (ข้ออ้างทั้งน้านนน)

แต่ก็เหมือนกับคุณอ้อกับพี่ตุ่มค่ะ ชอบญี่ปุ่นมากกว่า(มีความสุข) ตอนแรกก็ไม่รู้ รู้สึกไงกับเกาหลี

แต่พออ่านของพี่ตุ่ม ก็ถึง อ้อ.....บทโทรทัศน์นี่ล่ะ คำพูดมันลึกซึ้ง อืมมมจริงๆด้วย!

#5755 ne_negi

健が大好きね。

• VIP

Posted 19 August 2010 - 12:49 PM

เสิร์ฟซับนิฮองจินตอนที่สอง กับ มิโอกะตอนที่สามค่ะ

^
^
แค่นี้... เรายังห่างกันไม่พอใช่ไหมค่ะ???

#5756 toomski

Member

• VIP

Posted 21 August 2010 - 06:43 AM

น้องจูนที่รัก(ของทาเครุ) พี่ตุ่มตามไปรับซับนิฮอนจิ้นกับมิโอกะค่ะ
ขอบคุณคร่า

#5757 Kagimoto Y.y

Posted 22 August 2010 - 09:34 AM

สวัสดีค่ะทุกๆคน
แอบหายไปนานมาก เข้าไร่ไม่ค่อยจะได้
จะเข้าได้ทีก็ต้องพยายามรีเฟรชจนกว่ามันจะติดเลยไม่ค่อย ได้โพสอะไรด้วย
กว่าจะเข้ามาอ่านได้ก็หมดความพยายามที่จะตอบแล้วฮ่าๆ

วันนี้ย้งเอาซับเรื่องMother ตอนที่เหลือ สี่ตอนรวดมาส่ง ให้ได้ดูกันร้องไห้แบบต่อเนื่องจนจบกันไปเลยค่ะ
ขอโทษด้วยนะคะที่ต้องให้รอกันนาน กว่าซับจะออกมาต่อ

ขอแปะลิงค์แบบง่ายๆเลยนะคะ ฮ่าๆ

ตอนที่ 8
http://www.mediafire...u6miys1mzbv9cpp
ตอนที่ 9
http://www.mediafire...g69fc9m82qftocn
ตอนที่ 10
http://www.mediafire...1c1wtb6ml65p14r
ตอนที่ 11
http://www.mediafire...fq7ec3yic8dccqj

จบแล้วก็ขอขอบคุณพี่อ้อมด้วยนะคะที่คิวด้วยกันมาจนจบเรื่องแล้ว
แล้วก็รบกวนฝากจูน เอาลิงค์ไปอิดิธแปะรวมตอนอื่นๆให้ด้วยนะจ๊ะ

#5758 ne_negi

健が大好きね。

• VIP

Posted 22 August 2010 - 04:41 PM

^
^
รับทราบคร้าาาย้ง..

แล้วก็อัพเดทนิฮองจินตอนสาม กับมิโอกะตอนที่สี่ ด้วยคร้าา

^
^
แค่นี้... เรายังห่างกันไม่พอใช่ไหมค่ะ???

#5759 molecularkitten

• VIP

Posted 22 August 2010 - 10:18 PM

เอา Real clothes ตอน 1 มาส่งค่า

Real Clothes (Autumn 2009)

"ถ้าแต่งตัวน่าเบื่อ ชีวิตก็น่าเบื่อนะ"

เพียงประโยคเดียวที่เปลี่ยนแปลงชีวิตเรียบ ๆ ของสาวพนักงานห้าง แผนกขายที่นอน
อย่าง อามาโนะ คินูเอะ (Karina) ไปอย่างสิ้นเชิง
เมื่อจู่ ๆ เธอก็ถูกคำสั่งสายฟ้าแลบให้ย้ายไปเป็นพนักงานขายแผนกเสื้อผ้าสตรี
ที่มีเจ้านายสาวใหญ่สุดเนี้ยบ เจ้าแม่แฟชั่นจากปารีส
อย่าง จินบุ มิกิ (Kuroki Hitomi) เป็นบอสใหญ่
แล้วสาวไร้เซ้นส์เรื่องแฟชั่นอย่างคินูเอะ
จะฝ่าฝันอุปสรรคเพื่อค้นหา "Real clothes" ของเธอได้อย่างไร

ซีรี่ย์แนวอาชีพการงานกุ๊กกิ๊กสุดฮา ที่จะเป็นกำลังใจให้สาว ๆ ทุกคนที่ฟันฝ่าอุปสรรค
เพื่อค้นหาตัวเอง

บ้าน Real clothes

Special thanks to Dramaniac Fansubs for wonderful English soft subs!
Please visit their site at
http://community.livejournal.com/dramaniacfansub/

ซับไทยตอนที่ 1

สำหรับไฟล์ที่ d-addict นะคะ

#5760 chinna

Posted 22 August 2010 - 11:58 PM

^
^

^
^
โอ๊ะ.. โอ๊ะ.. :D :P ตบเท้ากันมาเยอะแยะไปหมดเลย
ขอบคุณน้องย้ง น้องจูน คุณเตยหอมนะคะ เดี๋ยวไปอัพเดทลิงค์หน้าแรกให้เดี๋ยวนี้ค่ะ :D
(ของน้องย้ง น้องจูน ลงลิงค์ไว้หมดแล้วนะคะ)

ช่วงนี้เจ๊หายเฮดยาวหน่อย โดนฝนเล่นงานซะเป็นเป็ดเลยค่ะ หนาวๆ ร้อนๆ ยังไม่หายซะที
เด็กๆ ดูแลบ้านให้ด้วยนะคะ จุ๊บๆ :P :D

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users