Jump to content

~♥♥ 송승헌 ♥♥~ Song Seung-Heon ThaiFanclub บ้านพี่ชาย

42461 replies to this topic

#29536 ssh_calla

Lovely

• VIP
  • Interests:K-Series & K-POP

Posted 17 January 2011 - 03:45 PM

อันยองค่าซงแฟม อีก 2 วันๆๆ จะได้ดู MP ต่อแว้ววว
ใจจดใจจ่อมั่กๆๆ

น้องยีน 555 ฉากนั้นฉากเดียวเรทติ้งพุ่งพรวดดเรย
เหอ เหอ อาบน้ำแบบอารมณ์เสียด้วยนะยังดูเซกซี่ได้อีกกก
บ้านละคร MP หน้าไปไวก้อเพราะฉากเด็ดนี่แหละ

เอิ๊กกกๆๆ เพื่อนคงเข้าใจอ่ะนะ :lol:

น้องโมทย์ เรื่อง MP พี่ชายออกแนวคุณหนูเจ้าอารมณ์เหมือนกัน
คงไม่ได้แสนดีแบบดงชอล แต่ลึกๆดูเปนคนจิตใจอ่อนโยนอ่ะนะ
เพิ่งเริ่มต้นก้อต้องตามลุ้นกันไปก่อน

#29537 justiceman

Advanced Member

Posted 17 January 2011 - 05:23 PM

ssh_calla, on Jan 17 2011, 04:45 PM, said:

อันยองค่าซงแฟม อีก 2 วันๆๆ จะได้ดู MP ต่อแว้ววว
ใจจดใจจ่อมั่กๆๆ

น้องยีน 555 ฉากนั้นฉากเดียวเรทติ้งพุ่งพรวดดเรย
เหอ เหอ อาบน้ำแบบอารมณ์เสียด้วยนะยังดูเซกซี่ได้อีกกก
บ้านละคร MP หน้าไปไวก้อเพราะฉากเด็ดนี่แหละ

เอิ๊กกกๆๆ เพื่อนคงเข้าใจอ่ะนะ :P

น้องโมทย์ เรื่อง MP พี่ชายออกแนวคุณหนูเจ้าอารมณ์เหมือนกัน
คงไม่ได้แสนดีแบบดงชอล แต่ลึกๆดูเปนคนจิตใจอ่อนโยนอ่ะนะ
เพิ่งเริ่มต้นก้อต้องตามลุ้นกันไปก่อน

View Post

ผทว่าอันนี้ค่อนข้างชัวร์นะครับเนี่ยพี่คอลล่า

โฮะๆ อยากรู้เหมือนกันว่าเฮียแกจะมาแบบว่าตามง้อน้องแต ตอนไหนน้อ....เป็นองค์ที่หน้าสงสารมากๆ

เเต่พูดถึงฉาก....อา..บ...น้...ำ....โฮะๆ....เหมือนเฮียเขาจะผอมลงนะครับเนี่ยไม่รู้ว่าเฮียไดเอ็ดหรือป่าว

พอดีโมทย์กลับไปดูเรื่อง He was cool อีกรอบ รู้สึกว่า เฮียผอมเหมือนตอนนั้นเลยถ้าไปแสดงแนววัยรุ่นอีกครังไม่ต้องกลัวครับ กวาดหัวใจสาวอีกแน่ๆเลย............อิอิ

อันยองพี่ชายครับ อันยองพี่สาวทุกคนและก็ ครอบครัวซง..นะครับ :lol:

#29538 ssh_calla

Lovely

• VIP

Posted 17 January 2011 - 06:33 PM

เอิ๊กกๆๆ น้องโมทย์อยากเหนพี่ชายตามง้อนางเอกเหรอคะ
555 เดวคงมีแน่ๆ เพราะในพรีวิวตอน 5 นี่ประมาณว่าโดนนางเอกขว้างกระดาษใส่หน้า
สงสัยต้องโกรธอะไรสักเรื่องแน่ๆ
โอ้ยยย อยากให้ถึงวันพุธไวๆจัง อยากดูต่อแว้ววว

เอาข่าวแปลจากพี่วรณันบ้านใหญ่มาฝากค่ะ
เปนสัมภาษณ์พี่ชายตอนงานแถลงข่าว MP

อร๊ายย ซิทคอมเรื่องแรกของพี่ชายได้เรทติ้ง 30
เรื่องนี้ก้อขอให้ได้ 30 อีกนะคะ^^

Song Seung-heon says "My Princess" character is most cheerful since 90s sitcom

http://10.asiae.co.k...010408433842554

ซง ซึงฮอนกล่าวว่า ตัวละครที่เขาเล่นในละครเรื่อง "My Princess" เป็นบุคลิคที่ร่าเริงที่สุดนับที่เขาเล่นซิทคอมในปี 90

นักแสดงชาวเกาหลี ซง ซึงฮอน กล่าวว่า ตั้งแต่เขาเริ่มแสดงละครตลกเมื่อสิบห้าปีที่แล้ว ตัวละครที่เขารับบทในซีรีส์เรื่อง "My Princess" ถือได้ว่ามีบุคลิกที่ร่าเริงที่สุด

ซึงฮอนให้สัมภาษณ์นักข่าวไว้เมื่อวันจันทร์ถึงซีรีส์ "The Princess" เขาให้เหตุผลว่าทำไมถึงยอมรับเล่นแนวรักกุ๊กกิ๊ก ที่เขารับบทเป็น Park Hae-young นักการฑูตและลูกชายเจ้าของกลุ่มบริษัทยักษ์ใหญ่ที่มักอารมณ์เสียและใกรธง่าย

"ผมไม่ได้เล่นบทร่าเริงสดใสแบบนี้ตั้งแต่เรื่อง "Three Men and Three Women," ซึงฮอนเอ่ยถึงตัวละครที่เขาเคยเล่นในละครตลกของช่อง MBC ที่ฉายอยู่ปีครึ่ง นับตั้งแต่ปี 1996

ละครเป็นเรื่องของชายสามหญิงหนึ่ง อาศัยในหอพักมหาวิทยาลัย ซึงฮอนรับบทเป็นแฟนกับ Lee Ui-jung นางเอกของเรื่อง เป็นผู้หญิงที่มีนิสัยแปลก ๆ

ซีรีส์เรื่องนี้ได้เรตติ้งดีเป็นประวัติการณ์ มีคนดู 30 เปอร์เซ็นต์ ทำให้นักแสดงทั้งหมดที่ร่วมแสดงกับซง ซึงฮอน รวมทั้งชิน ดงยอพ,ฮง คยองอิน และวู ฮีจิน โด่งดัง

หลังจากนั้น ซึงฮอนรับบทที่อ่อนโยนและลึกซึ้งในซีรีส์แนวเศร้าของช่อง KBS เรื่อง "Autumn in My Heart(2000)" และ "Summer Scent(2003)"

หลังจากปลดประจำการในเดือนพฤศจิกายน 2006 เขาเลือกรับบทที่เข้มข้น และมีบุคลิคผู้ชายแบบเต็มตัวในหนังสองเรื่องคือ 'Fate (2008)' และ 'A Better Tomorrow (2010) และซีรีส์เรื่อง 'East of Eden (2009) หลังจากนั้น เขาก็มองหาบทที่เบาขึ้น

"ผมเคยคิดที่จะรับบทเบา ๆ มีบุคลิกร่าเริง เพราะงั้น เมื่อมีคนยื่นบทเรื่อง 'My Princess' ผมถึงอยากเล่นมาก ผมว่าคนดูจะได้เห็นผมเล่นบทเบา ๆ แนวเดียวกับเรื่อง  'Three Men and Three Women"

โปรดิวเซอร์เรื่อง "My Princess" คือ Kwon Suk-jang เคยกำกับซีรีส์ดังเรื่อง "Pasta"
"My Princess" เป็นเรื่องราวความรักระหว่างนักศึกษาสาวรักอิสระ (แสดงโดย Kim Tae-hee) และ ชายที่ประสบความสำเร็จด้วยตนเองและเป็นลูกชายเจ้าของกลุ่มบริษัทยักษ์ใหญ่ (แสดงโดย ซง ซึงฮอน)

ซีรีส์แนว romantic comedyเรื่องนี้จะออกออกอากาศทุกวันพุธและพฤหัส เริ่มฉายวันที่ 5 มกราคม

credit:woranun@SHT

#29539 JINWINGOLF

• VIP

Posted 17 January 2011 - 08:29 PM

อันยองยามค่ำค่ะซงแฟมทุก ๆ คน

น้องยุนขา..ลูกปฏิบัติตัวถูกต้องแล้วค่ะ อากาศหนาวมาก ๆ ต้องรักษาความอบอุ่นให้ร่างกายมาก ๆ
เพราะหนูสุขภาพอ่อนแอกว่าคนอื่น ๆ

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรในวันครูของน้องคอลล่า น้องมูมู่ และน้องโมทย์มาก ๆ ค่ะ
วันนี้ก็มีศิษย์เก่ามาหาดีใจมากจริง ๆ บางคนอยู่ไกลก็โทรศัพท์มา แค่นี้เราก็ดีใจแล้วค่ะ

ช่วงนี้อากาศหนาวมากจริง ๆ ระวังป่วยนะคะ ดูแลสุขภาพกันด้วยค่ะ

แม่อู๊ดรักและคิดถึงซงแฟมทุก ๆ คนนะคะ

#29540 ssh_calla

Lovely

• VIP

Posted 17 January 2011 - 08:48 PM

อันยองค่าแม่อู๊ด
คุณครูที่น่ารักของลูกศิษย์ เดวนี้ไม่ได้มีเยอะนะคะ
แม่อู๊ดกะลูกๆในบ้านพี่ชายยังน่ารักขนาดนี้
ถ้าได้สอนกันมายิ่งผูกพันมากอีกค่ะ

ช่วงนี้อากาศหนาวมากขึ้น น้องยุนคงลำบากหน่อยล่ะ สู้ๆๆจ้า
รักษาสุขภาพอย่างแม่อู๊ดบอกนะคะ

เอาแปลเพลงไตเติ้ล MP มาฝากค่ะ
เพลงนี้ฟังไปฟังมาก้อเริ่มชอบ ดนตรีกะเสียงร้องน่ารักดี

01 Falling – 이상은/Lee Sang Eun

http://www.box.net/shared/9t2vsypvpd

나에게 그사람 운명이라고
언제나 커다란 선물이라고
알면알수록 더아파 오는데
더아파 할수록 피할수 없이
점 점더 빠져드네
커다란 네 어깨위에 난
이 따뜻한 네 눈망울에 난 빠져드네
오오오오오오

To me that person is fate
It's always a great gift
Knowing more it gets more depressed
But the more depressed it gets more unavoidable
I'm falling
Your broad shoulder
The warmth in your eyes
I'm falling

어쩌면 난정말 어쩔수 없이
하지만 더이상 보낼수 없어
알면알수록 더아파 오는데
더아파 할수록 피할수 없이
점 점더 빠져드네
이 커다란 네 어깨위에 난
이 따뜻한 네 눈망울에 난 빠져드네
오오오오오오 오~

Maybe just so helplessly
But it's already not possible to send you off
Knowing more it gets more depressed
But the more depressed it gets more unavoidable
I'm falling
Your broad shoulder
The warmth in your eyes
I'm falling

cr:TSH

#29541 YUKI_N

• Interests:나는 바람을 좋아.

Posted 17 January 2011 - 09:48 PM

:lol: อันยองค่ะพี่คอลล่า แม่อู๊ด พี่เก๋ พี่มูมู่ พี่ฝน

น้องเซย์ น้องมนต์ น้องโมทย์ น้องยีน และซงแฟมทุกคนค่ะ

รีบมารับความเป็นห่วงจากแม่อู๊ด และพี่ๆ แล้วก็รีบไปค่ะ

ดูแลสุขภาพกันทุกคนด้วยนะคะ
:lol:

CR : SSH DC

-----------------------------------------------------------------
My blog >>>>=== http://blog.daum.net/yun_sunnyday

#29542 ssh_calla

Lovely

• VIP

Posted 17 January 2011 - 10:37 PM

^
^

อันยองจ้าน้องยุน

อร๊ายยย แฟนเกาหลีนี่ขยันเจงๆ MP ออนแอร์ได้ 4 ตอน
แต่แคปเฮยองได้ถึง 30 หน้าแน่ะ
เอิ๊กกๆๆ อยากรู้จังว่าเค้าบรรยายแต่ละภาพไว้ยังงัยมั่งอ่ะนะ

วันนี้อากาศเย็นมากกว่าเมื่อวานอีก รักษาสุขภาพค่า^^

#29543 ssh_calla

Lovely

• VIP

Posted 18 January 2011 - 12:06 AM

http://me2day.net/st.../01/17#10:50:25
A red wine party with Yoonju since morning! What good thing coming up? Heh heh

Thanks to TSH

อิอิ พี่ชายน่าร้ากกกได้อีกกก
มีโหลดภาพจากกองถ่ายลง me2day แอบโปรโมท MP นะเนี่ยยย
คิดถึงแมสเซสจากพี่ชายจังง สงสัยถ่ายละครหนักทุกวันไม่มีเวลาเข้าเวบทางการ
ปกติทุกครั้งก่อนมีงานจะแอบมาโปรโมท แต่คราวนี้หายไปเรยคงยุ่งจิงๆน่ะแหละ

พี่ชาย Fighting~~!!!

#29544 justiceman

Posted 18 January 2011 - 01:13 AM

อันยองยามค่ำคืนครับซงแฟมีรี่

พี่ยุนชอบมากเลย อย่างที่พี่คอลล่าพูด...อิอิแค่4ตอนรวบรวมได้เยอะมากๆ........

แต่อย่างว่าแหละนะ ไม่พลาดแน่นอนเนาะตอนที่พี่ชายอาบน้ำอะครับ อิอิ

พี่คอลล่าอิอิ

^
^
^
^
ภาพด้านบนอะครับ

เรื่องนี้ไม่ค่อยชอบนางเอกรองเลยอะครับ ผมจำชื่อไม่ได้แล้วอะ....อิอิิ

ไม่รู้จะเลือกใคร ดูแล้วสงสาร อาจารย์นางเอก........

ไปและครับ

ฝันดีนะครับพี่สาวพี่ชาย

อันยองนะครับ ดงชอล++++กุ๊กจา

#29545 bento

Posted 18 January 2011 - 07:24 AM

อรุณสวัสดิ์นะคะทุกคน
เข้ามาแต่เช้า เพราะกลัวจะยุ่งทั้งวัน
วันนี้คล้ายวันเกิดพี่พิม สุดสวย (ที่หายจากบ้านนานมากกกกกกกกกก)

Happy Birthday นะคะพี่พิม
ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ รักษาสุขภาพด้วยจ้า
เดินทางบ่อยจังช่วงนี้ (อย่าลืมนัดของเราน๊า)
สวยๆ รวยๆ นะคะพี่สาว

ปล. หวัดดีซงแฟมทุกคนนะคะ
user posted imageuser posted image

#29546 ssh_calla

Lovely

• VIP

Posted 18 January 2011 - 01:29 PM

อันยองค่าซงแฟม

วันนี้วันเกิดพิมเหรอคะ

Posted Image Happy Birthday Happy Birthday To Pim
ขอให้พิมมีความสุขมากมายๆๆ โชคดีๆๆ สวยขึ้นๆๆๆ สุขภาพแข็งแรงๆๆๆ

ปล.พิมหายไปนานะรู้ป่ะว่าซีรีย์เรื่องใหม่พี่ชายออนแอร์แร้ว น้องเก๋ออนเอ็มเจอกันมั่งป่ะ ;)

.....................

น้องโมทย์ นางรองเรื่อง MP คือ พัคเยจินพิธีกร FO ค่ะ
เรื่อง MP เทอทำหลายคนแอบหมั่นไส้เพราะคิดจะจับปลาสองมือ
555 แต่สุดท้ายอาจจะไม่ได้สักมือเอาอ่ะนะ :P

#29547 pinkylady1234

Member

Posted 18 January 2011 - 02:10 PM

หวัดดีจ้า คอลล่า น้องเก๋
ขอบคุณสำหรับคำอวยพรค่า ไม่ได้เข้าบ้านนานเลย ช่วงนี้ชีพจรลงเท้า
คอลล่า ได้ข่าวว่า มีรีสอรืทเหรอคะ ที่ไหนบอกได้มั้ยคะ เผื่อไปเที่ยวค่า
น้องเก๋ พี่ได้วันแน่นอนแล้วค่า เด๋วหลังไมค์
user posted image

#29548 justiceman

Posted 18 January 2011 - 02:49 PM

4 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
3 Members: justiceman, pinkylady1234, BANANA LEAF♥

ก่อนอื่นก็อันยองพี่ชายครับ แล้วก็ซงแฟมีรี่ด้วย

อันยองพี่พิมพ์ครับ สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่...ยังไงก็ขอให้คุณพระคุณเจ้าครุมครองพี่แล้วก็คิดอะไรก็ขอให้เจริญๆนะครับ พี่สาว

..อันยองครับ BANANA LEAF เคยเห็นอยู่น้านแต่ จำชื่อไม่ได้แล้วยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ

นานมากแล้วที่โมทย์ไม่ได้เขาบ้านเลย..โฮะๆ........ไม่รู้ว่าพี่พิมพ์ยังจำกันได้อะป่าวน้อ...

;) :P :)

ปล...ซงแฟมีรี่จงเจริญนะครับ...

#29549 ssh_calla

Lovely

• VIP

Posted 18 January 2011 - 03:19 PM

พิม จ๊ากกกไม่ใช่เจ้าของแค่ของญาติ ยังไม่รวยขนาน้านนน
ถ้าสนใจไปเที่ยวหลังไมค์ได้ค่ะ สวยๆๆๆ ช่วงนี้อากาศดีมากกกก

น้องโมทย์ ช่วงนี้แวะมาถี่ยิบ พรุ่งนี้ถ้าดูออนไลน์ได้ก้อมาดกันนะ

น้องตองงง เข้าบ้านมาไม่ทักไม่ทาย คิดถึงๆๆนะคะ ซีรีย์พี่ชายได้ดูไปยัง หนุกมากกขอบอก :lol:

#29550 pinkylady1234

Member

Posted 18 January 2011 - 03:28 PM

justiceman, on Jan 18 2011, 02:49 PM, said:

4 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
3 Members: justiceman, pinkylady1234, BANANA LEAF♥

ก่อนอื่นก็อันยองพี่ชายครับ แล้วก็ซงแฟมีรี่ด้วย

อันยองพี่พิมพ์ครับ สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่...ยังไงก็ขอให้คุณพระคุณเจ้าครุมครองพี่แล้วก็คิดอะไรก็ขอให้เจริญๆนะครับ พี่สาว
ปล...ซงแฟมีรี่จงเจริญนะครับ...

View Post

ขอบคุณค่า น้องโมทย์ ช่วงนี้เรียนไม่หนักแล้วชิมิ :lol:
user posted image

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users