Jump to content

[MBC] 2010 ◈✿◈ 동이 ◈ Dong Yi ◈✿◈ ทงอี..จอมนางคู่บัลลังก์

4522 replies to this topic

#4081 koroko

ปูยอดนักสืบ

• Moderators

Posted 26 June 2011 - 08:08 PM

เข้ามาปาดพี่นู๋น้องหน่อย 555 ละครจบ คนไม่จบครับ อารมณ์มันค้าง ดูแล้วอิน ลุ้น ตื่นเต้น อมยิ้มไปกับฝ่าบาทและทงอีด้วย อิอิ อยากให้ถึงเสาร์หน้าเร็วๆ จัง :P :lol:

อัพเดตข่าวสารใหม่ๆ แลกเปลี่ยนข้อมูลละครเกาหลีย้อนยุคได้ที่นี่

v v v v

>>>>อาณาจักรคนรักละครเกาหลีย้อนยุคแห่งประเทศไทย<<<<

#4082 meenaete

Member

Posted 26 June 2011 - 08:09 PM

ขอบคุณนะคะ สำหรับการแบ่งปันสิ่งดีๆ^^

#4083 nuenong

K~S nk L v e

• VIP

Posted 26 June 2011 - 08:10 PM

สังเกตุกันมั้ยว่า การปรับระดับเสียงดนตรีประกอบไม่ค่อยบาลานซ์กัน ทำให้เสียงเพลงวันนี้เสียงดร๊อปลงไป
ดนตรีประกอบของวันนี้เพลงเพราะมาก ทั้งสามเพลง

โดยเฉพาะ walk in a dreamy road เวอร์ชั่นวันนี้ ยังไม่เด่นเท่าไหร่ รออาทิตย์หน้าคงได้ยินเสียงใสๆ
ของ จางนารา กัน เต็มๆ ว่าแต่อาทิตหน้าจะทันเห็นมั้ยเอ่ยยยยย ฉายแค่วันเสาร์วันเดียว

ปป.เพิ่งสังเกตุโคสะนาแบบเต็มๆ ว่าโค-ตระ เยอะเลย เยอะเกินงามแล้วนะคะ ช่อง3

เหยียบหลังแบบเต็มๆ เข้าไปในเวปนี้เลย ชมฝ่าบาทรัี่วววววววววว นาทีต่อนาที

http://cynical_red.b...me/110084041590

credit:All pics fr blog.naver

#4084 zherlthsh

국민 여신

Posted 26 June 2011 - 08:29 PM

ปกติเวลาเจอโฆษณาเยอะๆจะบ่นๆๆๆๆ แต่สำหรับเรื่องทงอี ยอมคะ กระแสแรงจริงอะไรจริง

พี่นู๋น้อง วันนี้เราอดเจอกันเลยอ่ะ!!
เห็นหมดแล้วนะ วันที่สาวๆไปตามกรี๊ดเฮียซบกับฮโยจู 5555
โหยยยยย แต่ละคน ความพยายามสูงส่งมากๆ ข้าน้อยขอคารวะ :D

ฮโยจูแต่ละช็อทน่ารักโพดดดดดดดดดดดด เพ้ออออออออ
:lol:

#4085 siam

'จิตอาสา' ให้กับผู้ที่รักซีรีส์เกาหลี

• Interests:Korean Series,
    Movie, Book

Posted 26 June 2011 - 08:50 PM

สวัสดีจ๊ะ เพื่อน ๆ น้อง ๆ บ้านทงอี ทุกท่าน

ทุกท่านทานข้าวเย็นกันหรือยังคะ??
ตอนนี้พี่สุกำลังทานข้าวเย็นพร้อมกับพิมพ์ข้อความนี้อยู่
ช่วงที่ทงอีกำลังฉายขอเบรคทุกอย่าง กลัวลุ้นไม่สนุกค่ะ
ไม่อยากให้มีอะไรมาขัดขวางความสนุกในการดูเรื่องนี้

วันนี้มีความสุขในการชมมาก ๆ เลยล่ะค่ะ ทำไมหรอค่ะ..
ก็เพราะได้ดูฉากที่รอคอยมานานแสนนาน อยากฟังเสียงฝ่าบาทว่าเมื่อถูกเหยียบ (หลัง)
ว่าเขาจะให้เสียงพากย์ยังไง ซึ่งก็ไม่ทำให้ผิดหวัง ฟังได้อารมณ์มาก ๆ
ดูหน้าฝ่าบาทพร้อมฟังเสียงไปด้วย ครอบครัวของพี่สุที่นั่งดูฮากันตึงเลย น่ารักมาก ๆ เลยค่ะ..ฝ่าบาท

เรื่องโฆษณาอาทิตย์นี้เยอะขึ้นอย่างที่คุณนู๋น้องบอก เมื่อวาน (เสาร์) พี่สุนับได้ 14 อัน รวมของช่อง เป็น 17 อัน
ก็อย่างว่าแหละนะ..น้ำขึ้นต้องรีบตัก..มีอะไรเข้ามาต้องคว้าไว้ก่อน.. 55+

อาทิตย์หน้าพวกเราจะได้ดูแค่วันเสาร์ ส่วนวันอาทิตย์ที่ 3 กรกฎาคม งด จำต้องหลีกให้กับการรายงานผลการเลือกตั้ง

เสาร์หน้ามาลุ้นหน้าจอช่อง 3 กันต่อนะจ๊ะ :lol:

อัพเดทซีรีส์เกาหลีไนไทย ข่าวสารอื่น ๆ เชิญแวะเยี่ยมชมกันได้ ที่...

Korean Series On Air In Thailand

Posted Image Posted Image

#4086 ^PUNEOPPA^

Member

Posted 26 June 2011 - 11:37 PM

เชื่อได้ว่ายิ่งได้เห็นความน่ารักของฝ่าบาท
ชาวบ้านชาวเมืองต้องหายวับไปจากถนนในวันเสาร์หน้าอย่างแน่นอนฮ่าๆๆ
นั่งเฝ้าหน้าจอกันตั้งแต่สิบเอ็ดโมงเลยทีเดียว
กร๊ากกกกก

ฟังเสียงพากย์ ของพระสนมจาง พระมเหสี ของทงอี ทำไมรู้สึกไม่เข้ายังไงก็ไม่รู้
หรือคิดไปเองคนเดียว

ฮ่าๆๆๆ รอวันเสาร์หน้าอย่างใจจดใจจ่อ

ซีวอนซี่ ผมทรงนี้ ใช่เลย ... กรี๊ดดดดดด

#4087 nuenong

K~S nk L v e

• VIP

Posted 27 June 2011 - 01:05 AM

zherlthsh, on Jun 26 2011, 08:29 PM, said:

ปกติเวลาเจอโฆษณาเยอะๆจะบ่นๆๆๆๆ แต่สำหรับเรื่องทงอี  ยอมคะ  กระแสแรงจริงอะไรจริง
^
ฮโยจูแต่ละช็อทน่ารักโพดดดดดดดดดดดด  เพ้ออออออออ
:lol:

View Post

อึมน้องจูน่ารักค่ะ เสียดายตอนตามโฟกัสเฮียมากไปหน่อย เวลามันมีน้อย และแต่ละคนด็ก้าวเท้าสาวขวับๆๆ กันอย่างว่อง...เชียว

วันนี้ดูฝ่าบาทฉากรั่ว ๆ กันอย่างมีความสุข อย่างที่พี่สุบอกตอนดู ไม่มีสมาธิไปทำอย่างอื่นเลย
ฝ่าบาท...จีจีนฮี ได้รับการชื่นชมมาก ทุกคนยังติดภาพลักษณ์ของใต้เท้ามินโฮ
ไม่คิดว่าเป็นฝ่าบาท...จะรัี่วติงต๊อง(อันนี้จำเขามาอีกที) ได้น่าร้ากกกกกกก น่าหยิกขนาดนี้ 55

#4088 sint

Member

• VIP

Posted 27 June 2011 - 07:52 AM

ดูเรื่องนี้แล้ว ยอมรับฝีมือ ผู้กำกับ จริงๆ เป็นหนังที่สร้างอารมย์คนดูได้ต่อเนื่อง แต่ไม่เครียด ทำให้คนดู สนุกได้ต่อเนื่อง

อย่างที่หมอดูทำนาย ทงอี ต้องผจญกรรมถ้าผ่านได้ 7 ครั้ง ก็จะได้เป็นใหญ่ ถ้าใครผ่านแบบนี้ได้ ก็ต้องยอมใจแล้วแหละ

แต่เสียดายยังไม่มีใครทำ ละครประวัติพระเจ้า ซุกจง หรือตัวองค์ ลีกึม เพราะดูแล้วน่าจะมีผลงานมาก เพราะขึ้นครองราชนานกว่าใคร

#4089 banjamas111

Member

• VIP

Posted 27 June 2011 - 08:15 AM

รบกวนหน่อยค่ะที่นี้มีแบบRaw Filesแต่อยากจะขอซับไปใส่เองนะค่ะเพราะแบบThai Hardsubโหลดไปดูแล้วป๊ากะม๊าดูซับไม่เห็นคร้า(คนแก่TT.TT)รบกวนหน่อยนะค่ะ(โหลดแบบThai Hardsubไปดูแล้ว10ตอนค่ะ)

#4090 iamsine-lawbu@hotmail.com

Member

Posted 27 June 2011 - 12:40 PM

ชอบฝ่าบาทที่พูดเหมือนทงอีเป็นเด็กเล็ก ๆ นะค๊ะ
ชอบพูดว่าเจ้าเด็กคนนี้ ทำให้รู้ว่าฝ่าบาทเอ็นดูทงอีจริง ๆ

#4091 ziriann

Member

Posted 27 June 2011 - 02:02 PM

อยากรู้ว่าตอนนี้ช่อง 3 เล่นถึงตอน่ที่เท่าไรแร้วอ่ะ...ช่วยตอบหน่อยค่ะ

#4092 blacksheep_mo

Member

Posted 27 June 2011 - 07:25 PM

ช่อง 3 ฉายถึงตอนที่ 7 กลางๆ
ไม่แน่ใจ นะคะ แต่ก็คงประมาณแถวๆนะ

ฝ่าบาท น่ารักที่สุด > < อยากให้ถึงวันเสาร์ไวๆ
ขอบคุณสำหรับรูป และ อัพเดท ต่างๆมากๆนะคะ ใจดีจัง

#4093 kratair

Advanced Member

Posted 27 June 2011 - 08:25 PM

พระเอก - นางเอก เจอกันตอนโตใช่ไหม่คะ

วันนี้พี่ืั้ทำงานเค้าดูรายการอะไรซักอย่างของช่อง 3
มีภาพว่าเจอกันตอนเด็กด้วย
แต่เราว่าที่ได้ดูมันไม่มีนี่นา

ดูย้อนแล้วก้อไม่มีอะ เลยงง - -"

#4094 maimikoza

Newbie

• VIP

Posted 27 June 2011 - 09:59 PM

kratair, on Jun 27 2011, 08:25 PM, said:

พระเอก - นางเอก เจอกันตอนโตใช่ไหม่คะ

วันนี้พี่ืั้ทำงานเค้าดูรายการอะไรซักอย่างของช่อง 3
มีภาพว่าเจอกันตอนเด็กด้วย
แต่เราว่าที่ได้ดูมันไม่มีนี่นา

ดูย้อนแล้วก้อไม่มีอะ เลยงง - -"

View Post

ใช่แล้วค่ะ เจอกันตอนโตค่ะ

#4095 banjamas111

Member

• VIP

Posted 28 June 2011 - 07:43 AM

รบกวนสมาชิกบ้านที่น่ารักหน่อยค่ะที่นี้มีแบบRaw Filesแต่อยากจะขอซับไปใส่เองนะค่ะเพราะแบบThai Hardsubโหลดไปดูแล้วป๊ากะม๊าดูซับไม่เห็นคร้า(คนแก่TT.TT)รบกวนหน่อยนะค่ะ(โหลดแบบThai Hardsubไปดูแล้ว10ตอนค่ะ)

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users