Jump to content

ว่าด้วยละคร ...พูดถึงละคร+เรื่องย่อ อาจมีspoiler

14078 replies to this topic

#10861 ingdoy

Advanced Member

• VIP

Posted 17 August 2012 - 06:47 PM

กำลังดูสี่หนุ่มหล่อวัยกลางคน 41 นี่เขาถือว่ากลางคนแล้วหรือค่ะ

งั้นอย่างเราเกาหลีคงว่าเป็นหญิงชรากระมัง :im18:
แต่ป๋าแจงยังสุดหล่อ ... ไม่งั้น จขบ.คงไม่เก็บไปฝัน อิอิ ... ไม่เกรงใจภรรยาป๋าเลยนะ

จบจากเรื่องนี้จะตามคุณโอไปหาหนุ่มเส้นศูนย์สูตรค่ะ....

#10862 radna

• VIP

Posted 17 August 2012 - 07:23 PM

View Postingdoy, on 17 August 2012 - 06:47 PM, said:

กำลังดูสี่หนุ่มหล่อวัยกลางคน 41 นี่เขาถือว่ากลางคนแล้วหรือค่ะ

งั้นอย่างเราเกาหลีคงว่าเป็นหญิงชรากระมัง :im18:
แต่ป๋าแจงยังสุดหล่อ ... ไม่งั้น จขบ.คงไม่เก็บไปฝัน อิอิ ... ไม่เกรงใจภรรยาป๋าเลยนะ

จบจากเรื่องนี้จะตามคุณโอไปหาหนุ่มเส้นศูนย์สูตรค่ะ....

อายค่ะ ...ได้แค่ควงแขนป๋าไปเดทวันเดียวเองค่ะ .......ฮ่าฮ่า ......

ป้าโอคะ

วันนั้นเห็นถามหา ที่คุยกันเรื่อง king 2 heart

ตามลิงค์นี้ไปเลยนะคะ

http://forums2.popco...ic=384&st=10170
บ้านว่าด้วยละคร

ราดหน้า...ว่าด้วยละคร พาตะลอนเกาหลี

Twitter @Radna_Noona

one warm word คำเดียวอันอบอุ่น มันเป็นยังไงน๊า ....

#10863 radna

• VIP

Posted 17 August 2012 - 07:45 PM

ฮ่าฮ่า ป้าโอคะ ขอบคุณสำหรับ รีวิว the quator man

ป๋าออม กับ ผมโกรกสีน้ำตาลแดง แปลกตามากจัง รู้สึกว่า มันไม่เหมาะกับหน้าป๋าสุดที่ร้ากกกก ยังไงก็ไม่รู้อิอิ ....

flighting นะคะ ป๋า ...

ราดหน้า...ว่าด้วยละคร พาตะลอนเกาหลี

one warm word คำเดียวอันอบอุ่น มันเป็นยังไงน๊า ....

#10864 รันยูซู1

Posted 17 August 2012 - 08:58 PM

ออมแทอุงเป็นพิธีกรในรายการ 1 night 2 days กับจูวอน ชาแตฮุน คิมซึงวู ได้ฮามากเลยค่ะ

ไม่รู้ว่ามีใครทราบหรือยังว่าเป็น น้องชายของออมจองฮวา

ละครเกาหลีใหม่

Glass Mask ซออู ลีจีฮุน TVN 100+ตอน แนวเมโลดราม่า

cr: on pic

#10865 haru haru

Member

Posted 17 August 2012 - 09:39 PM

คุณรันยูซู1 คะ .. บะหมี่ น่าทานจัง

ขอบคุณป้าโอ สำหรับ equator man ค่ะ

สำหรับฮารุ เพิ่งจบ i need romance 2012 ไปหมาด ๆ
ช้อบ ชอบ ค่ะ สำหรับคนที่เพิ่งขาดน้ำตาลมา
ฮาุรุว่า เรื่องนี้ น่าติดตาม ดีนะคะ
มีปม ที่ต้องขบคิด สำหรับคู่เอก จูยอลแม กับ ยุนซอกฮยอน
ตัี้งแ่ต่เด็ก จนมาถึงผู้ใหญ่ และจนมาถึงหนุ่มแผ่นเสียง
และสำหรับคู่รอง ๆ น่าติดตาม กว่าจะลงเอย ลุ้นแทบแย่
น่าติดตาม ค่ะ

#10866 haru haru

Member

Posted 17 August 2012 - 09:45 PM

View Postingdoy, on 16 August 2012 - 04:55 PM, said:

คุณกบคะ I Need Romance 2 ถึงจะมีบทคิสกระจาย แต่ไม่น่าเกลียด อิงดอยชอบมากกว่าภาค 1 ค่ะ

ไม่บอกนะคะแต่ใบ้ว่าไม่เหมือนกันค่ะ ภาคนี้รักแท้ รักมั่น รักจริง ... :im6: ขนาดไม่บอกนะนี่ อิอิ

กรี๊ด ดัง ดังเลย คุณอิงดอย.. เหมือนฮารุเลยค่ะ ชอบมากกว่า ภาค 1 เหมียนกัลเลย ..
ชอบคุณพระเอก และ พระรอง
เว๊ย..อะไรกันเนี่ย มีแต่คนมารุมรัก นางเอก..

#10867 รันยูซู1

Posted 18 August 2012 - 12:02 AM

ตอนนี้ลีซานทางดาวเทียม กำลังจะถึงตอนที่คนข้างกายของลีซานวางแผนจะสังหาร(ใครแล้วจำไม่ได้) ฉายพร้อมกัน 2 ช่องเลย ส่วนเมียงซองถึงตอนที่พระมเหสีคลอดลูกแล้วลูกตาย ฉาย 2 ช่องเหมือนกัน

#10868 radna

• VIP

Posted 18 August 2012 - 06:34 AM

วันหยุดนี้ ติดงานนะคะ ...น่าจะแวะมาอ่านได้ แต่คุยด้วยไม่ได้ และไม่ได้ดูซีรีส์ต่อเลย

ฝาก ดูแล บ้านด้วยนะคะ อย่าปล่อยให้เงียบเหงา ...pleaseeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee :im6: :im6:

ราดหน้าจะพยายาม ตะเกียกตะกายออกมาจาก "กองขยะ" เอ๊ย "กองงาน" เพื่อ กลับมา คืนชีพใน วงการ มายาซีรีส์เกาหลีออีกใน เร็ววันค่ะ

my previous you

เรื่องราวของ เธอ และ เขา เหมือน คือ พรหมลิขิต ( แบบ น้ำเน่า เกาหลี )

จังอินโฮ และ ลีอินโฮ หรือ ลีจยอนซอ

พ่อ เป็นเพื่อนรักกัน และ หมั้น เด็กสองคนไว้ ให้แต่งงานกันในวันข้างหน้า

แต่ เมื่อมิตรภาพ "แตกเปรื่อง" ความปรารถนา จึงกลายเป็นเรื่องเป็นไปไม่ได้

แต่ อะไรกัน ทำให้ ทั้งจังอินโฮและซอจยอนซอ กลับมาพบกัน รักกัน อย่างสุดซึ้ง ...แต่ กลับโดนผู้ใหญ่ขัดขวาง เพราะความต่ำต้อย ไร้งานการที่มั่นคง และ ยังเป็นพ่อหม้ายลูกติด มีอดีตภรรยาสุดแสบ ...

แต่พวกเขาก็พยายาม เชื่อมั่น ในกันและกันและไม่ยอมแพ้ จับมือกันก้าวข้ามปัญหาต่าง ๆ ด้วยความรัก จนกำลังจะแต่งงานกันในที่สุด

ทว่า ปัญหา เก่า เรื่อง รอยบาดหมาง ย้อนกลับมาอีกครั้ง

ปัญหา ที่ ต้อง "พราก" พวกเขาสองคนออกจากกัน

เฮ้อออออออออออออ เรื่องราวแนวนี้ น้ำเน่าดีไหมคะ ฮ่าฮ่า แต่ราดหน้าไม่ได้ดูไป ตบยุงเกาหลีไปพลางนะคะ เอ เกาหลีมียุงไหม ไม่เคยเจอ ไม่เคยโดนกัด ...

ดูเพลิน ๆ สนุกดีค่ะ ...นักแสดงเด็ก แสดงได้น่ารักมาก ลีจยอนซอ ก็น่ารักในแบบ ผู้ชายขี้อาย ...แต่เขาคือผู้ชายที่มีความสามารถ แม้เรื่องความรักของเขา จะชวนปวดหัวนักหนาก็ตาม อิอิ

:im6:

สุขสันต์วันเสาร์ค่ะ

#10869 Ooole_P

• Interests:มีความรักแบบหนึ่ง คือ เสียสละโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มีความโชคดีแบบหนึ่ง คือได้เฝ้ารอและคอยปกป้องอย่างเงียบๆ มีความสุขแบบหนึ่ง คือ ดูเธอยิ้มแล้วฉันได้ยิ้มตาม .

Posted 18 August 2012 - 06:38 AM

2 user(s) are reading this topic

2 members, 0 guests, 0 anonymous users จ๊ะเอ๋ ... จขบ ที่น่ารักนะค่ะ

รีวิวภาพผู้ชายแห่งเส้นศูนย์สูตรยังไม่จบนะค่ะ ยังมีต่ออีกนิดหน่อย ๆๆๆๆ

ขอบคุณพี่อิงดอยมากเลยนะค่ะ สำหรับสปอยสั้น ๆ แต่ไ้ด้ใจความว่า i need romance 2012 เป็นรักมั่นคง .....

ที่ยังไม่ดูเพราะกลัวจะเจอความโลเลไม่แน่ใจเหมือนในภาค 1 ค่ะ ทราบแบบนี้แล้วเดี๋ยวจะไปตามไปดูเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณน้องราดหน้าสำหรับลิงค์ที่ขอไปนะค่ะ องค์รักษ์พระราชาหล่อ ๆ ทั้งนั้นอย่างที่คุณกบบอกเลยค่ะ ชอบทู๊กคน

#10870 Ooole_P

• Interests:มีความรักแบบหนึ่ง คือ เสียสละโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มีความโชคดีแบบหนึ่ง คือได้เฝ้ารอและคอยปกป้องอย่างเงียบๆ มีความสุขแบบหนึ่ง คือ ดูเธอยิ้มแล้วฉันได้ยิ้มตาม .

Posted 18 August 2012 - 06:43 AM

The Equator Man

เสียงข้างในใจ ...

ภาพความจริงที่ค้นหา ...

แค่พูดความจริง ... แค่คำขอโทษ เมื่อไม่มีให้ ... นี่คือการลงโทษ !!!

แม้จะเป็นเพื่อนรัก ... แต่แค้นนี้ต้องชำระ

กรรมใดใครก่อน ... ผู้นั้นต้องรับกรรมม ( วิธีการล้างแค้นแบบนี้เลือดเย็นมาก )

#10871 i love goong

Posted 18 August 2012 - 09:32 AM

อรุณสวัสดิ์เช้าวันเสาร์ค่ะ ราดหน้า ป้าโอ พี่อิงดอย น้องฮารุ มีมี่ คุ็ณก้อย คุณกวาง คุณรัน พี่หน่อย
และทุกuser ที่รักละครค่ะ :im6:

มายืนยันอีกคนนึงค่ะป้าโอว่า I Need Romance 2012 น่ารักและโรแมนติกดีค่ะ ฮ่า ฮ่า ไม่รู้ว่าเชฟแฮมิล
จะโดนยุนซอกฮยอนแซงคิวให้ป้าโอดูแลก่อนหรือป่าวค๊า คิก คิก :im19:
คุณก้อยคะมะพีฝากมาถามว่าคุณก้อยดู Ending Planner หรือยังค๊าบ :im10:

#10872 Ooole_P

Posted 18 August 2012 - 10:12 AM

*** คุณกบค่ะ ... ไม่อยากจะบอกว่าขณะนี้เชฟแฮมิลกำลังปั้นตุ๊กตาให้อยู่ข้าง ๆ ค่ะ ^0^ ฮิ้วววววววววว ***

พ่อที่เลี้ยงดู พ่อที่ให้ชีวิต พ่อที่ให้กำเนิด ... ความสัมพันธ์สลับซ้บซ้อน ???

ผมอยู่ไม่ได้ถ้าไม่มีคุณ ... ฉันจะมีคุณอยู่เคียงข้างฉันเสมอ ...

รักของพ่อ .... ทำร้าย และำทำลายตัวเองและลูก

หนึ่งชีวิตที่จากไป ... เพียงพอหรือยังกับการแค้น ...

ความแค้นจบลงที่ตรงนี้ ...

#10873 Ooole_P

Posted 18 August 2012 - 10:28 AM

ผู้ชายทีมีชีวิตเหมือนอยู่ที่ีเส้นศูนย์สูตร .. เขายอดเยี่ยมมากเมื่อเขาเข้าถึง " การให้อภัย " ได้ทั้งพ่อและเ้พื่อน

จิตใต้สำนึก ...

ฉันขอโทษ ... ซุนวู ... ฉันไม่เคยมีความสุขสักวันเลย

#10874 Ooole_P

Posted 18 August 2012 - 10:42 AM

ฉันขอโทษ ...

ปิดตา ... เปิดใจ ...

สิ้นสุดการรอคอย ... ที่ตรงนี้จะมี " เรา "

จบแล้วจ้า ..ผู้ชายที่เส้นศูนย์สูตรที่ต้องผ่านเรื่องราวมากมายสุดท้ายก็ได้พบกับความสุข ...

#10875 รันยูซู1

Posted 18 August 2012 - 01:28 PM

สวัสดีค่ะ เพิ่งสั่งละครเกาหลีเรื่องใหม่ๆ ไป ต้องดูก่อนว่าจะดูเรื่องอะไรดี

เสี่ยดาย วอนบิน ปฎิเสธไม่เล่นละครเรื่องใหม่

สำหรับคนที่คิดถึงซงจุงกิ มีหนังเรื่องใหม่ของเค้า เรื่อง ‘A Werewolf Boy‘.รับบทเป็นครึ่งคนครึ่งมนุษย์หมาป่าไปรักกับคนธรรมดาคล้าย ๆ เรื่อง ทไวท์ไลท์

9 user(s) are reading this topic

0 members, 9 guests, 0 anonymous users