Jump to content

ว่าด้วยละคร ...พูดถึงละคร+เรื่องย่อ อาจมีspoiler

14411 replies to this topic

#6661 veenas

ก้อย ยามาชิตะ (林玉连)

• VIP

Posted 29 July 2011 - 04:46 PM

radna, on Jul 28 2011, 06:55 PM, said:

โหลดแบบซับอะไรเหรอคะ ..... :lol:

View Post

...ราดหน้า city hunter ซับไทย ที่บ้านละคร city hunter เลยค่ะ มีคนใจดีแปะ+สปอยล์ไว้เพียบเลย

山下智久...장근석...胡歌
user posted image
My Blog//FC2

#6662 nanoi

Advanced Member

• VIP

Posted 29 July 2011 - 05:31 PM

น้องราดหน้า พี่ไปเปิดดู Princess' Man มา 2 ตอนแล้วค่ะ
เรื่องน่าติดตามดี พอดีน้องฝนโพสต์ไว้ในบล็อกแล้ว
ถ้าสนใจตามไปอ่านเลยค่ะ (ใช้ทางลัดเลย อิอิ เพราะน้องฝนเขียนไว้ดีแล้วค่ะ)
ที่นี่ค่ะ
ขอบคุณน้องฝนด้วยค่ะ

#6663 radna

• VIP

Posted 29 July 2011 - 07:27 PM

nanoi, on Jul 29 2011, 05:31 PM, said:

น้องราดหน้า พี่ไปเปิดดู Princess' Man มา 2 ตอนแล้วค่ะ
เรื่องน่าติดตามดี พอดีน้องฝนโพสต์ไว้ในบล็อกแล้ว
ถ้าสนใจตามไปอ่านเลยค่ะ (ใช้ทางลัดเลย อิอิ เพราะน้องฝนเขียนไว้ดีแล้วค่ะ)
ที่นี่ค่ะ

View Post

ตามอ่านแล้วค่ะพี่หน่อย คุณฝน เขียนดีจังเลยค่ะ
บ้านว่าด้วยละคร

ราดหน้า...ว่าด้วยละคร พาตะลอนเกาหลี

Twitter @Radna_Noona

Marriage without dating ...ซีรีส์น่ารักเรื่องที่อยาชักชวนให้ดู

#6664 รันยูซู

Posted 29 July 2011 - 08:48 PM

radna, on Jul 29 2011, 08:12 AM, said:

smile mom ราดหน้าว่า  อดีตแฟนพระรอง .... เธอแสดงดีนะคะ ....เธอสับสนระหว่าง ความเป็นคนดีและคนเลว ทีเดียวเชียว ... ระหว่างที่ดู ราดหน้าก็ ลุ้น ให้นางเอก "หย่า" ค่ะ เพราะสามีเธอแย่เอามาก ๆ เชียว อิอิ

View Post

แสดงร้ายกว่าเรื่องโน้น แต่ร้ายแบบมีเหตุผลเพราะเป็นฝ่ายถูกกระทำก่อน ส่วนตัวตัวละครเรื่องนี้น่าสงสารมากกว่า

เรื่องนี้แม่ทั้ง 3 คน(ไม่นับนางเอก) แม่ของนางเอกดีกว่าเพื่อนเลย เวลามาถึงฉากครอบครัวของนางเอกทำให้หายเครียดดี

สงสารยูซึงโฮ ช่วงนี้ดาราเกาหลีประสบอุบัติเหตุทางรถบ่อยจังเลย ส่วนโจอึนซองก็ขอให้ปลอดภัย

Tree With Deep Roots ซงจุงกิเล่นเป็นพระเจ้าเซจง

Ojakgyo Brothers ยูอี จูวอน ริวซูยอง หน้าตาคล้าย ๆ กันเลย

I LOVE YOU

#6665 meemee

Posted 30 July 2011 - 02:58 AM

radna, on Jun 28 2011, 06:23 PM, said:

Assorted gems

สุดท้ายเธอจึงเป็นหวัด
เขาก็ได้แต่ ต่อว่าเธออย่างสุภาพว่า  ถ้าวันนั้น เพียงเธอไว้ใจเขา ...เธอก็จะไม่ต้องป่วยแบบนี้

เมื่อ เริ่มได้ยินเสียงของหัวใจ ...มันแปลกเปลี่ยนไป

เพราะเธอเป็นหวัด เขาก็ไล่กลับบ้าน  แต่เมื่อเห็นฝนตก เขาก็ไม่ยอมให้เธอกางร่มกลับบ้านลำพัง  เขากลับไม่กลัวจะเปียกฝนและเป็นหวัด รีบกุลีกุจอ กางร่มให้ และขับรถพาเธอไปส่งบ้าน

พอเช้า เธอตื่นมาจะไปร้าน ...

อย่าห่วงเรื่องที่ร้าน เขาจัดการเองคนเดียวได้ เธอไม่สบายเธอต้องพัก

ขอแค่ให้เธอ เชื่อใจเขา ...

น้ำเสียงอ่อนโยนของเขา

สัมผัสของเขา ...เหมือนมีความอบอุ่น ...ผ่านฝ่ามือข้างนั้นที่คว้า ข้อมือเธอไว้ กึ่งปราม กึ่งห่วง ...อบอุ่นจนกุงบีชวีเองก็หวั่นไหว

View Post

ราดหน้าไปไหนๆแล้ว
ทิ้งระเบิด"เด" ไว้
มี่มี่ยัง "เด" ไม่เลิกเลยค่า อิอิ
:( :D

#6666 meemee

Posted 30 July 2011 - 03:23 AM

radna, on Jun 28 2011, 06:37 PM, said:

[COLOR=purple]Assorted gems
นกเจ้ากรรม ทำเหตุอีกแล้ว...

เมื่อสองหัวใจ ค่อย ๆ เริ่มโหยหา การได้อยู่ด้วยกัน พูดคุย และทำอะไรมากมายร่วมกัน แม้จะยังไม่แน่ชัด ว่าความรู้สึกนั่นเรียกว่าอะไร แต่สองคนสองหัวใจ  วางใจ และเชื่อฟังเสียงของกันและกันมากขึ้น

เดินเล่นด้วยกันเพลิน ๆ ดีดี นกเจ้ากรรมขวางทางข้างหน้า

เธอรีบบอกห้ามเขาไล่ เพราะครั้งก่อน เธอขอเขาไล่มันให้ จนเธอต้องเจ็บตัวแล้วครั้งหนึ่ง

มาคราวนี้เธอจึงหยุด  รอนกกินอาหารอิ่ม แล้วมันก็คงไปเอง

ส่วนเขาก็หยุดรอใกล้ ๆ

วัยรุ่นสองคน พิเรนทร์ วิ่งมาไล่นกด้วยความสนุกทำให้มันบินกระเจิงมาทางเธอ  อารามตกใจเธอจึงวิ่งเข้าไปหาเขา ซึ่งก็ตกใจเช่นกัน แต่เหมือน อ้อมแขนของความปรารถนาจะ "ปกป้อง" มันเปิดออกทันควัน ก่อนจะรู้ตัวด้วยซ้ำ  มารู้ตัวอีกครั้ง เธอก็โผล่เข้ามาอยู่ในอ้อมกอดของเขาเสียแล้ว

ณ เวลานั้น ซอยองกุก ก็เพิ่งจะรู้สึกแปลก ๆ กับอ้อมกอดและเสียงของหัวใจของเขาเอง ...มันค่อย ๆ ชัดเจนมากขึ้นทุกวันว่า ...เขารักผู้หญิงในอ้อมกอดคนนี้
[/COLOR]

soompi.com

View Post

ขออนุญาติเอาที่ราดหน้าเขียนแปะไว้
มาแปะซ้ำอีกรอบ
เพราะชอบจริงชอบจังในฉากนี้ :(

กำลังจะตัดใจไปกินซูชิ Rebound
ไม่รู้ว่าจะรอดหรือเปล่า อิอิ
:D

#6667 รันยูซู

Posted 30 July 2011 - 01:22 PM

อัพเดทละครเกาหลีทางทรูวิชั่น

ช่อง 64

PASTA เริ่ม 28 สิงหาคม เวลา 4 ทุ่ม แทน ทนายหนุ่มจอมเย็นชากับคุณแม่จำเป็น

ช่อง 70

Miss Kim s Making 1 Billion เจ้าสาวโชคร้ายกับคุณชายถังแตก จีจินฮี กับ คิมฮันจู แต่เรื่องวัน เวลา ดูไม่ทัน

I LOVE YOU

#6668 meemee

Posted 31 July 2011 - 11:16 PM

รันยูซู, on Jul 30 2011, 01:22 PM, said:

อัพเดทละครเกาหลีทางทรูวิชั่น

ช่อง 64

PASTA เริ่ม 28 สิงหาคม เวลา 4 ทุ่ม แทน ทนายหนุ่มจอมเย็นชากับคุณแม่จำเป็น

ช่อง 70

Miss Kim s Making 1 Billion เจ้าสาวโชคร้ายกับคุณชายถังแตก  จีจินฮี กับ คิมฮันจู แต่เรื่องวัน เวลา ดูไม่ทัน

View Post

miss kim ดูเอาไว้นานนนนนนนนนนนนนนนมากกกกกกกกกกกก
จนจำเรื่องได้ไม่ประติดประต่อ
รู้สึกว่านางเอกจนพระเอกเคยรวยมาก่อน
แล้วมาเช่าบ้านอยู่ร่วมกัน
เถียงกันไปมาจนรักกัน

อิอิ ที่จริงก็เป้นพล็อตเรื่องของละครโดยทั่วไปอยู่แล้ว อิอิ

#6669 radna

• VIP

Posted 01 August 2011 - 07:32 AM

มารายงานตัวค่ะ
กับเช้าวันจันทร์ ...ที่ งานเข้าแต่เช้า อิอิ ...

คุณมีมีคะ ... :D :lol:

ไม่ได้หนีไปไหนคะ ...ราดหน้าก็ยัง "เด " "เด" อยู่เหมือนกัน 555 :lol:

ดู how to meet perfect heigbour ได้ 4 ตอน ก็แอบไป "เด" อีกแล้ว 555

วันหยุดที่ผ่านมา แอบไป กินปูตัวใหญ่ ๆ ที่ จันทบุรีมาค่ะ เลย งด เมนู"เกาหลี" ชั่วคราว ...

บ้านว่าด้วยละคร

ราดหน้า...ว่าด้วยละคร พาตะลอนเกาหลี

Twitter @Radna_Noona

Marriage without dating ...ซีรีส์น่ารักเรื่องที่อยาชักชวนให้ดู

#6670 haru haru

Member

Posted 01 August 2011 - 01:12 PM

สวัสดี ยามบ่าย วันจันทร์.. ต้นเดือน..

พี่ราดหน้าคะ ฮารุ งง อะไร คะ "เด"

radna, on Aug 1 2011, 07:32 AM, said:

มารายงานตัวค่ะ
กับเช้าวันจันทร์ ...ที่ งานเข้าแต่เช้า อิอิ  ...

คุณมีมีคะ ... :D  :lol:

ไม่ได้หนีไปไหนคะ  ...ราดหน้าก็ยัง "เด " "เด" อยู่เหมือนกัน 555  :lol:

ดู how to meet perfect heigbour ได้ 4 ตอน ก็แอบไป "เด" อีกแล้ว 555
วันหยุดที่ผ่านมา แอบไป กินปูตัวใหญ่ ๆ ที่ จันทบุรีมาค่ะ  เลย งด เมนู"เกาหลี" ชั่วคราว  ...

ช่วงนี้ พายุเข้าคะ ฝนพรำตลอด รักษาสุขภาพ ด้วยนะคะ พี่ พี่ ทุกท่าน

#6671 Ooole_P

• Interests:มีความรักแบบหนึ่ง คือ เสียสละโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มีความโชคดีแบบหนึ่ง คือได้เฝ้ารอและคอยปกป้องอย่างเงียบๆ มีความสุขแบบหนึ่ง คือ ดูเธอยิ้มแล้วฉันได้ยิ้มตาม .

Posted 01 August 2011 - 01:22 PM

สวัสดีมิตรรักบ้านว่าด้วยละครทุกคนนะค่ะ ...

ที่โน่นฝนตกกันมั้ยค่ะ ที่นี่บ้านป้าโอฝนตกมาตั้งแต่เมื่อคืน และเห็นว่าจะตกอีก 3 วัน หุหุหุ งานการทำกันไม่ได้เลยค่ะ .... ด้วยอารมณ์ฝนกำลังตก ๆๆๆ อากาศเย็น ๆ เกิดอารมณ์ตี๊ดค่ะ

ไปนั่งทำเอ็มวีมาหนึ่งเพลง ... ด้วยความคิดถึง ลีคังซุก จาก Gloria นะค่ะ เอามาฝากเพื่อน ๆ ที่บ้านว่าด้วยละคร และพิเศษสำหรับ ... " คุณมีมี่ " นะค่ะ ^^

[ Gloria ] MV แด่ ... ความรักของ "ลีคังซุก "

>>>

=======================================================

#6672 Ooole_P

• Interests:มีความรักแบบหนึ่ง คือ เสียสละโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มีความโชคดีแบบหนึ่ง คือได้เฝ้ารอและคอยปกป้องอย่างเงียบๆ มีความสุขแบบหนึ่ง คือ ดูเธอยิ้มแล้วฉันได้ยิ้มตาม .

Posted 01 August 2011 - 01:27 PM

meemee, on Jul 25 2011, 04:04 AM, said:

อยากให้ป้าโอดู assorted gems แบบซับจังเลยค่ะ
จะได้มาบรรยายสนุกน่าติดตามให้เพื่อนๆที่นี่อ่าน

พระเอกไม่ใช่หล่อบาดใจสาว
แต่มาดและเสียงกินขาด
ทุ่ม นุ่ม หนักแน่น
เสียงทำให้ตกหลุมลงไปในบทที่เขาแสดง

ส่วนนางเอก น้ำเสียงจังหวะการใช้เสียงสื่ออารมณ์
ได้อีกแบบหนึ่ง
พอสองคนมาแสดงและส่งบทเข้ากันดี
คนดูอย่างมี่มี่ ยังวนเวียนกับความรักเรียบๆของคู่นี้อยู่เลยค่า อิอิ

View Post

คุณมีมี่ น้องราดหน้า ...

ระหว่าง อัญมณีหลากสี กับ นกหนาว สมควรจะดูอะไรก่อนดีค่ะ

ตอนนี้กำลังดู Pure 19 ฝึกซับอิงค์เตรียมพร้อมกับละครหวาน ๆ แล้วค่ะ

อยากได้ยินคำว่า " เด " ที่หวานสุด ๆ ของพระเอกขวัญใจทั้งสองคนแล้วค่ะ

แต่ขอเวลาอีกหน่อย .... Prue 19 แค่ 122 ตอนเองค่ะ :lol: :lol: :lol:

รันยูซู, on Jul 25 2011, 09:35 PM, said:

Cast of ‘High Kick 3′ holds their first script rehearsal

http://upic.me/i/57/...31157582832.jpg[/img][/url]  http://upic.me/i/y9/...31157582834.jpg[/img][/url] 
http://upic.me/i/ok/...31157582833.jpg[/img][/url]

ซอจีซอกชุดดำ หมวกดำ ย้อมผมด้วย อยากดูเร็ว ๆ

View Post

น้องรันค่ะ ... High Kick 3

นอกจากจีซอกแล้ว มีเคซังด้วยเหรอค่ะ อยากจะกรี๊ดดดดดดดดดดดด 555

อยากดูเร็ว ๆ แล้วค่ะ หนุ่ม ๆ ขวัญใจทั้งนั้นเลย ^^

nanoi, on Jul 29 2011, 05:31 PM, said:

ที่นี่ค่ะ

View Post

ขอสะกดรอยตามไปเงียบ ๆ นะคะ่ 555

#6673 Ooole_P

Posted 01 August 2011 - 02:20 PM

Royal Family

กุ้งแห้ง, on Apr 26 2011, 02:59 PM, said:

ซับอิงค์หาไม่ยากหรอกค่ะ แต่เจ้าที่ซับดีๆ หน่อยเพิ่งจะทำออกมาได้ 6 ตอนเอง
เรื่องนี้กุ้งตามดูอยู่ค่ะ แต่ก็ยังดูไปไม่ถึงไหน ดูเพราะชอบคนเขียนบท เค้ามักจะสร้างให้ตัวละครเอกซึ่งเป็นผู้หญิงจากที่ดูอ่อนแอไร้พิษสง
ให้กลายเป็นหญิงแกร่งได้ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง แต่กุ้งเฉยๆ กับพระเอกค่ะ รู้สึกว่าเค้าไม่ค่อยกลมกลืนกับบทเท่าไหร่ แต่ก็ดูได้ค่ะ
(แฟนคลับจีซองคงไม่ว่ากันนะคะ อิอิ)

พระเอกเป็นเด็กกำพร้าอยู่ในสถานเลี้ยงเด็กกำพร้าของรัฐแห่งหนึ่ง
มีเด็กคนหนึ่งถูกฆ่าตายในนั้น โดยในที่เกิดเหตุมีตุ๊กตาหมีของพระเอกตกอยู่เป็นหลักฐาน พระเอก (วัยรุ่น) ถูกจับ
นางเอกจ้างทนายมือหนึ่งมาสู้คดีให้จนพ้นจากการเป็นผู้ต้องหา นางเอก "แอบ" ส่งเสียพระเอกเรียนหนังสือ
จนเขาเรียนจบได้เป็นอัยการ พระเอกรื้อคดีที่ตัวเองถูกกล่าวหาว่าเป็นฆาตกรขึ้นมาใหม่
เนื่องจากคดีนี้ใกล้หมดอายุความและยังหาตัวคนผิดมารับโทษไม่ได้ พระเอกสามารถปิดคดีนี้ได้ กลายเป็นอัยการที่มีชื่อเสียง

นางเอกเป็นสะใภ้รองของ JK กรุ๊ป ตระกูลยักษ์ใหญ่ที่ทรงอิทธิพลภายใต้การนำของประมุขหญิง
แต่งเข้าตระกูลนี้มา 18 ปีมีลูกชายคนนึงแต่ตัวเองเป็นเหมือนแกะดำในตระกูล ถูกกดดันจากแม่สามีและบรรดาเขยกับสะใภ้คนอื่นๆ
นางเอกเป็นโรคนอนไม่หลับอย่างรุนแรง สามีนางเอกเป็นหมอ กำลังวางแผนกับนางเอกว่าจะหันหลังให้กับตระกูลและแม่ของตัวเอง
เพราะทนเห็นเมียตกอยู่ในสภาพนี้ไม่ไหวแล้ว แต่เฮลิคอปเตอร์ตก สามีนางเอกตาย  แม่สามีโทษนางเอกว่าเป็นต้นเหตุทำให้ลูกของเธอตาย
นางเอกเคยเซ็นสัญญาก่อนแต่งงานว่าถ้าสามีตาย เธอจะสละสิทธิ์ในทรัพย์สินของตระกูลทั้งหมด โดยจะได้รับเงินไปจำนวนนึง
แม่สามีขอให้นางเอกยกสิทธิ์ในตัวลูกชายของนางเอกให้โดยแลกกับเงินก้อนใหญ่ นางเอกปฏิเสธ
แม่สามีจึงวางแผนสร้างภาพจะทำให้นางเอกกลายเป็นบุคคลไร้ความสามารถ เพื่อแย่งสิทธิ์ในตัวหลานชาย
นางเอกมีชีวิตอยู่เหมือนติดคุก ถูกจับตามองทุกฝีก้าวแม้แต่จะเข้าห้องน้ำ

พระเอกติดตามสถานการณ์นี้มาตลอดเพราะเป็นห่วงนางเอก เริ่มมองเห็นความไม่ชอบมาพากล
จึงพาตัวเองเข้ามาสู่ตระกูลนี้ เพื่อจะปลดปล่อยนางเอกที่ติดอยู่ในกรงเกียรติยศนี้มาตลอด 18 ปี
ใครจะช่วยใคร หรือใครจะหลอกใช้ใคร เป็นเรื่องที่ต้องติดตามกันต่อไป

อันนี้แค่คร่าวๆ ละครผูกปมไว้เยอะเชียวค่ะ โดยเฉพาะความสัมพันธ์ระหว่างพระเอกกับนางเอก มันเป็นปริศนายังไงก็ไม่รู้ ค่อยๆ เผยให้เห็นทีละนิด
คดีฆาตกรรมที่น่าจะมีอะไรมากกว่าที่เห็นก็เป็นปริศนา ตระกูลนี้ก็เป็นปริศนา ทุกอย่างดูเป็นปริศนาไปหมดเลย ตามดูต่อไป อิอิ

View Post

nanoi, on Jun 6 2011, 02:54 PM, said:

Royal Family ดูจบแล้วค่ะ
แต่ไม่รู้จะบรรยายว่ายังไงดีสำหรับความรู้สึกเวลาดูเรื่องนี้
จะว่าสนุกก็สนุก จะว่าดีก็ดี แต่มันเหมือนกับว่าเกาไม่ถูกที่คัน รสไม่จัดเท่าที่ควร
บางช่วงก็เข้มข้นน่าติดตาม บางช่วงก็อืด จะหยุดดูก็ไม่ได้เพราะอยากจะรู้เรื่องราวต่อไป
ถ้าเป็นแฟนพระเอกก็คงไม่ผิดหวัง ดูความหล่อของพระเอกก็คงอิ่ม
เนื้อเรื่องก็เป็นการแก้แค้นกันระหว่างลูกสะใภ้กับแม่สามี
นางเอกโดนแม่สามีกดขี่ข่มเหงมา 18 ปี พอสามีตาย
ก็เลยได้โอกาสแก้แค้น วางแผนจะโค่นแม่สามี ยึดอาณาจักรซะ
แต่ตัวเองก็มีความลับอยู่เบื้องหลัง ซึ่งเรื่องก็จะค่อย ๆ เปิดเผยความลับขึ้นมาเรื่อย ๆ
พระเอกเป็นเด็กอยู่ในสถานเลี้ยงเด็กกำพร้า โดนข้อหาฆ่าคนตาย
แต่นางเอกมาคอยให้ความช่วยเหลือ อุปถัมภ์ จนเรียนจบได้เป็นอัยการ
และมาแก้ข้อกล่าวหาของตนเองจนพ้นมลทินได้ จึงกลับมาคอยช่วยเหลือนางเอก
ก็มาดูกันเองก็แล้วกันนะคะว่า อะไรคือความลับของนางเอก
ทำไมนางเอกจะต้องมาคอยช่วยเหลือดูแลพระเอก
และระหว่างแม่สามีกับสะใภ้ ใครจะโค่นใครได้ในที่สุด
เตือนไว้ก่อนค่ะเรื่องนี้ไม่มีน้ำตาลนะคะ ใครชอบหวานจะได้ทำใจไว้ก่อนดู หุหุ

View Post

>>> ขอยกเรื่องเล่าของ น้องกุ้ง กับ คุณหน่อย ที่ทั้งสองคนเขียนไว้ดีแล้วมาเลยนะค่ะ ด้วยความเห็นที่เห็นด้วยเป็นอย่่างยิ่ง
เรื่องนี่มีความสลับซับซ้อนเป็นปริศนาหลายเรื่อง เล่ามากก็ไม่ดีเพราะเดี๋ยวคนที่ตามไปดูจะไม่ลุ้น ๆๆ
เป็นเรื่องหนัก ๆ ที่ได้ลุ้นเพื่อจะค้นพบปริศนาต่าง ๆ ที่เรื่องได้ผูกไว้ ด้วยความที่เป็นซับอิงค์ก็ยังเก็บรายละเอียดได้ไม่หมด แต่สนุกค่ะ
และด้วยความที่เป็นแฟนละครจีซองค่ะ เรื่องนี้ในสายตาป้าโอเขาหล่อกว่าทุก ๆ เรื่องที่ผ่านมาค่ะ ^^

อัยการหนุ่มหล่อหน้าใสกิ๊กเลยค่ะ ...

#6674 Ooole_P

Posted 01 August 2011 - 02:30 PM

น้องราดหน้าค่ะ ฝากลิงค์เรื่อง SIGN ไว้ที่หน้าบ้านหน่อยนะค่ะ ...
เมื่อกี้คิดถึงลุงปาร์คกดหาอยู่นาน เผื่อวันหน้าคิดถึงอีกจะได้ไม่ต้องหาค่ะ
ส่งลิงค์หน้าที่มีเรื่อง SING มาให้เลยนะค่ะ
>>> http://forums2.popcornfor2.com/index.php?s...pic=384&st=5625

#6675 Ooole_P

Posted 01 August 2011 - 02:49 PM

อาณาจักร JK

ประมุขหญิงแห่ง JK

แม่เล็กจาก EOE เรื่องนี้บทบาทแปลกตา แต่สวยค่ะ

สาว ๆ สวย ๆ ของอาณาจักรนี้ค่ะ ( เรื่องนี้สาว ๆ แต่งตัวกันสวย สง่า มาก ๆ ค่ะ )

^

ข้าง ๆ นางเอก สาวก Giant คงคุ้นหน้าดีนะค่ะ เรื่องนี้ไม่ร้ายมากค่ะ แอบเป็นคนดี

นางเอกจากอยู่ในกรงเกียรติยศสู่การครอบครองบัลลังค์ เส้นทางที่กว่าจะได้มาตื่นเต้นค่ะ

4 user(s) are reading this topic

0 members, 4 guests, 0 anonymous users