Jump to content

ว่าด้วยละคร ...พูดถึงละคร+เรื่องย่อ อาจมีspoiler

14139 replies to this topic

#6721 Ooole_P

Advanced Member

• Interests:มีความรักแบบหนึ่ง คือ เสียสละโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มีความโชคดีแบบหนึ่ง คือได้เฝ้ารอและคอยปกป้องอย่างเงียบๆ มีความสุขแบบหนึ่ง คือ ดูเธอยิ้มแล้วฉันได้ยิ้มตาม .

Posted 06 August 2011 - 01:55 PM

Pure 19

พระเอกเจ้าเล่ห์เล็ก ๆ น่่ารักค่ะ ~~~ ส่วนจางเอกน่ารักมาก ๆๆๆ

ฉากนี้นี่เทหน้าตักรักพระเอกหมดใจเลยค่ะ ... ต่อหน้าพ่อและแม่ที่ทั้งสองคนคัดค้านความรักของเขา เขาเดินมากับนางเอก
พอเห็นพ่อกับแม่ ... เขาคว้ามือนางเอกมากุมมือไว้โดยไม่ลังเลเลย ทำให้รู้สึกว่าผู้ชายคนนี้จริงจัง และพร้อมที่จะปกป้องผู้หญิงอันเป็นที่รัก
และวิธีการกุมมือ ... ก็กุมไปหมดทั้งมือของนางเอกเลยค่ะ เคยอ่านเจอว่าการกุมมือแบบนี้หมายถึง ... " การแสดงความเป็นเจ้าของ " ค่ะ

ปลอบใจซับน้ำตาด้วย ( Kissssssss ^^ ) ความรัก ...

โรแมนติดสุด ๆ ค่ะ ผืนน้ำกับผืนฟ้าบรรจบกัน เหมือนกับรัำกของคนสองคนที่แตกต่างกัน แต่ก็มาบรรจบกันได้ตรงเส้นขอบฟ้า ...

Kisss นี้ด้วยความเจ้้าเล่ห์ของพระเอกอีกแล้วค่ะ บอกให้เขาหอมแก้ม แต่แล้วก็แอบ Kisss นางเอก น่ารักอ่ะ ( ทำเสียงเหมือนโก๊ะตี๋ด้วยนะค่ะ 555 )

#6722 Ooole_P

• Interests:มีความรักแบบหนึ่ง คือ เสียสละโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มีความโชคดีแบบหนึ่ง คือได้เฝ้ารอและคอยปกป้องอย่างเงียบๆ มีความสุขแบบหนึ่ง คือ ดูเธอยิ้มแล้วฉันได้ยิ้มตาม .

Posted 06 August 2011 - 02:07 PM

Pure 19

คู่นี้เป็นอีกคู่ที่น่ารักและน่าลุ้นมากค่ะ เจ้าสาวเป็นน้องสาวพระเอก เจ้าบ่าวเป็นเพื่อนพระเอก และเป็นหลานของคนที่นางเอกจะมาแต่งงานด้วยตอนที่มาเกาหลีใหม่ ๆ ค่ะ

ชีวิตก่อนแต่งงานก็ลุ้น หลังแต่งานกันแล้วก็มีให้ลุ้นอีก ... แต่ก็เพราะรักอีกนั้นแหละค่ะที่เป็นคำตอบสุดท้ายของชีวิต ..

การเอาใจใส่ในสิ่งเล็ก ๆ น้อย ๆ ทำให้พระเอกของเราน่ารักมาก ๆ ค่ะ และในฉากนี้พ่อพระเอกก็แอบเห็นถึงความใส่ใจที่สองคนมีต่อกัน

น้ำแข็งในหัวใจพ่อ ... ก็ถูกหลอมละลายด้วยความรักของคนทั้งคู่เหมือนกัน ...

สินสอดมาแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

#6723 Urin

Member

Posted 06 August 2011 - 02:08 PM

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน...คุณราดหน้า ป้าโอ พี่เป๋ง คุณมีมี่ คุณรัน คุณอิงดอย น้อง haru...

ไม่ได้หายไปไหนนะคะ..แต่ว่างานรัดตัวมากกกกกก...คิดถึง..ทุก ๆ คนในบ้านนี้ค่ะ

ตอนนี้สงสัยจะตามคุณราดหน้าไม่ทันแล้วล่ะค่ะ....แต่ก็ยอมนะคะ..เพราะจะรอให้คุณราดหน้า

มาเม้นท์ให้อ่านไปเรื่อย ๆ เพื่อเรียกน้ำย่อยก่อน... :) ;) ;)

#6724 Ooole_P

Posted 06 August 2011 - 02:13 PM

^^^^^
^^^^^

สวัสดีค่ะคุณ Urin ช่วงนี้เราก็ไม่ได้ดูละครมาหลายวันแล้วเหมือนกัน เอาที่ดู ๆ แล้วมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

วันนี้ก็ยังไม่ว่างมากนัก แต่รู้สึกว่าสมองจะล้าไปแล้ว .... อู้ ๆ มาหาหนุ่ม ๆ ดีกว่า ....555

ต้องมาช่วย ๆ กันบิ้ว ๆ จขบ ค่ะ กลัวตอนเธอหมดไฟมากค่ะ ต้องช่วยกันปิ้ว ๆ เป็นระยะ ๆ ค่ะ ^^

======================================================

9 User(s) are reading this topic (6 Guests and 0 Anonymous Users)
3 Members: Ooole_P, rida93, Urin

สวัสดีทุกคนที่อยู่ด้วยกันตอนนี้นะค่ะ ^^

#6725 Ooole_P

Posted 06 August 2011 - 02:23 PM

Pure 19

วันแต่งงานค่ะ เจ้าสาวขอแต่งแล้วมาอยู่บ้านเจ้าบ่าวค่ะ บอกว่าจะได้ใกล้ชิดกัน ได้ดูแลพ่อและแม่

การที่แ่ต่งแล้วไปอยู่ที่อื่นยิ่งจะทำให้ความสัมพันธ์ของเธอและแม่สามียิ่งห่างเหิน .... หัวใจเธอใสซื่อ และเธอคิดถึงสำหรับเรืื่องนี้ค่ะ

เส้นทางของความรัก ...

ลูกเต็มบ้าน หลานเต็มเมืองนะจ๊ะ ...

คำสัญญา ... สองคนมีคำสํญญาระหว่างกันไว้ ณ ที่แห่งนี้ และทั้งสองคนก็ทำตามสัญญาได้ค่ะ

นางเอกเป็นคนที่จิตใจดี ความดีทำให้ได้รับรางวัลเป็นความรักจากคนรอบข้าง .... เส้นทางของการพิสูจน์ว่าเธอเป็นคนดีจริง ๆ หรือไม่ ก็ต้องมีการทดสอบกันบ้าง
ความเรียบง่ายของจิตใจทำให้การชมละครเรื่องนี้มีความสุขและรอยยื้มค่ะ มีโอกาสอยากให้ทุกคนได้ชมละครเรียบง่าย แต่ก็ทำให้หัวใจยิ้มได้เรื่องนี้กันนะค่ะ ...

#6726 Ooole_P

Posted 06 August 2011 - 02:38 PM

ไหน ๆ ก็ชมละครของจีซอกกันแล้ว ขอตามมาอีกสักเรื่องนะค่ะ ...

Manny

ติดไว้ก่อนนะค่ะ สภาพอากาศเน็ตคนบ้านนอกแปรปรวนค่ะ ^^

======================================================

Edit :

สำหรับเรื่องนี้จากการอ่านเม้นส์ของเืพื่อนที่บ้านว่าด้วยละครที่ดูแล้วจอดกันไม่เกินตอนที่ 5 ก็หวั่นใจเหมือนกันว่าตัวเองจะเป็นอย่างไร