Jump to content

ว่าด้วยละคร ...พูดถึงละคร+เรื่องย่อ อาจมีspoiler

14531 replies to this topic

#6721 Ooole_P

Advanced Member

• Interests:มีความรักแบบหนึ่ง คือ เสียสละโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มีความโชคดีแบบหนึ่ง คือได้เฝ้ารอและคอยปกป้องอย่างเงียบๆ มีความสุขแบบหนึ่ง คือ ดูเธอยิ้มแล้วฉันได้ยิ้มตาม .

Posted 06 August 2011 - 01:55 PM

Pure 19

พระเอกเจ้าเล่ห์เล็ก ๆ น่่ารักค่ะ ~~~ ส่วนจางเอกน่ารักมาก ๆๆๆ

ฉากนี้นี่เทหน้าตักรักพระเอกหมดใจเลยค่ะ ... ต่อหน้าพ่อและแม่ที่ทั้งสองคนคัดค้านความรักของเขา เขาเดินมากับนางเอก
พอเห็นพ่อกับแม่ ... เขาคว้ามือนางเอกมากุมมือไว้โดยไม่ลังเลเลย ทำให้รู้สึกว่าผู้ชายคนนี้จริงจัง และพร้อมที่จะปกป้องผู้หญิงอันเป็นที่รัก
และวิธีการกุมมือ ... ก็กุมไปหมดทั้งมือของนางเอกเลยค่ะ เคยอ่านเจอว่าการกุมมือแบบนี้หมายถึง ... " การแสดงความเป็นเจ้าของ " ค่ะ

ปลอบใจซับน้ำตาด้วย ( Kissssssss ^^ ) ความรัก ...

โรแมนติดสุด ๆ ค่ะ ผืนน้ำกับผืนฟ้าบรรจบกัน เหมือนกับรัำกของคนสองคนที่แตกต่างกัน แต่ก็มาบรรจบกันได้ตรงเส้นขอบฟ้า ...

Kisss นี้ด้วยความเจ้้าเล่ห์ของพระเอกอีกแล้วค่ะ บอกให้เขาหอมแก้ม แต่แล้วก็แอบ Kisss นางเอก น่ารักอ่ะ ( ทำเสียงเหมือนโก๊ะตี๋ด้วยนะค่ะ 555 )

#6722 Ooole_P

• Interests:มีความรักแบบหนึ่ง คือ เสียสละโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มีความโชคดีแบบหนึ่ง คือได้เฝ้ารอและคอยปกป้องอย่างเงียบๆ มีความสุขแบบหนึ่ง คือ ดูเธอยิ้มแล้วฉันได้ยิ้มตาม .

Posted 06 August 2011 - 02:07 PM

Pure 19

คู่นี้เป็นอีกคู่ที่น่ารักและน่าลุ้นมากค่ะ เจ้าสาวเป็นน้องสาวพระเอก เจ้าบ่าวเป็นเพื่อนพระเอก และเป็นหลานของคนที่นางเอกจะมาแต่งงานด้วยตอนที่มาเกาหลีใหม่ ๆ ค่ะ

ชีวิตก่อนแต่งงานก็ลุ้น หลังแต่งานกันแล้วก็มีให้ลุ้นอีก ... แต่ก็เพราะรักอีกนั้นแหละค่ะที่เป็นคำตอบสุดท้ายของชีวิต ..

การเอาใจใส่ในสิ่งเล็ก ๆ น้อย ๆ ทำให้พระเอกของเราน่ารักมาก ๆ ค่ะ และในฉากนี้พ่อพระเอกก็แอบเห็นถึงความใส่ใจที่สองคนมีต่อกัน

น้ำแข็งในหัวใจพ่อ ... ก็ถูกหลอมละลายด้วยความรักของคนทั้งคู่เหมือนกัน ...

สินสอดมาแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

#6723 Urin

Member

Posted 06 August 2011 - 02:08 PM

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน...คุณราดหน้า ป้าโอ พี่เป๋ง คุณมีมี่ คุณรัน คุณอิงดอย น้อง haru...

ไม่ได้หายไปไหนนะคะ..แต่ว่างานรัดตัวมากกกกกก...คิดถึง..ทุก ๆ คนในบ้านนี้ค่ะ

ตอนนี้สงสัยจะตามคุณราดหน้าไม่ทันแล้วล่ะค่ะ....แต่ก็ยอมนะคะ..เพราะจะรอให้คุณราดหน้า

มาเม้นท์ให้อ่านไปเรื่อย ๆ เพื่อเรียกน้ำย่อยก่อน... :) ;) ;)

#6724 Ooole_P

Posted 06 August 2011 - 02:13 PM

^^^^^
^^^^^

สวัสดีค่ะคุณ Urin ช่วงนี้เราก็ไม่ได้ดูละครมาหลายวันแล้วเหมือนกัน เอาที่ดู ๆ แล้วมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

วันนี้ก็ยังไม่ว่างมากนัก แต่รู้สึกว่าสมองจะล้าไปแล้ว .... อู้ ๆ มาหาหนุ่ม ๆ ดีกว่า ....555

ต้องมาช่วย ๆ กันบิ้ว ๆ จขบ ค่ะ กลัวตอนเธอหมดไฟมากค่ะ ต้องช่วยกันปิ้ว ๆ เป็นระยะ ๆ ค่ะ ^^

======================================================

9 User(s) are reading this topic (6 Guests and 0 Anonymous Users)
3 Members: Ooole_P, rida93, Urin

สวัสดีทุกคนที่อยู่ด้วยกันตอนนี้นะค่ะ ^^

#6725 Ooole_P

Posted 06 August 2011 - 02:23 PM

Pure 19

วันแต่งงานค่ะ เจ้าสาวขอแต่งแล้วมาอยู่บ้านเจ้าบ่าวค่ะ บอกว่าจะได้ใกล้ชิดกัน ได้ดูแลพ่อและแม่

การที่แ่ต่งแล้วไปอยู่ที่อื่นยิ่งจะทำให้ความสัมพันธ์ของเธอและแม่สามียิ่งห่างเหิน .... หัวใจเธอใสซื่อ และเธอคิดถึงสำหรับเรืื่องนี้ค่ะ

เส้นทางของความรัก ...

ลูกเต็มบ้าน หลานเต็มเมืองนะจ๊ะ ...

คำสัญญา ... สองคนมีคำสํญญาระหว่างกันไว้ ณ ที่แห่งนี้ และทั้งสองคนก็ทำตามสัญญาได้ค่ะ

นางเอกเป็นคนที่จิตใจดี ความดีทำให้ได้รับรางวัลเป็นความรักจากคนรอบข้าง .... เส้นทางของการพิสูจน์ว่าเธอเป็นคนดีจริง ๆ หรือไม่ ก็ต้องมีการทดสอบกันบ้าง
ความเรียบง่ายของจิตใจทำให้การชมละครเรื่องนี้มีความสุขและรอยยื้มค่ะ มีโอกาสอยากให้ทุกคนได้ชมละครเรียบง่าย แต่ก็ทำให้หัวใจยิ้มได้เรื่องนี้กันนะค่ะ ...

#6726 Ooole_P

Posted 06 August 2011 - 02:38 PM

ไหน ๆ ก็ชมละครของจีซอกกันแล้ว ขอตามมาอีกสักเรื่องนะค่ะ ...

Manny

ติดไว้ก่อนนะค่ะ สภาพอากาศเน็ตคนบ้านนอกแปรปรวนค่ะ ^^

======================================================

Edit :

สำหรับเรื่องนี้จากการอ่านเม้นส์ของเืพื่อนที่บ้านว่าด้วยละครที่ดูแล้วจอดกันไม่เกินตอนที่ 5 ก็หวั่นใจเหมือนกันว่าตัวเองจะเป็นอย่างไร
แต่ ... เืพื่อจีซอก ตอนนี้กำลังอินเลิฟกับผลงานของเขาอยู่ ถ้าไม่ดูตอนนี้คงได้ดองกันไปอีกนานแน่ ๆ หยิบมาดูด้วยความคิดว่าเป็นไงก็เป็นกัน
แล้ว .... ตอนแรก ๆๆๆ ก็ประสบปัญหาความขัดใจโน่นนี่นั้นเหมือนกันค่ะ พระเอกทำไมทารองพื้นหน้าหนาจัง ...
ไ่ม่ทราบว่าคนอื่ินคิดเหมือนกันหรือเปล่า หรือว่าเป็นที่แผ่นที่ดูภาพไม่คมชัดหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่รู้สึกว่าการแต่งหน้า การจัดแสงไม่ค่อยเนียนเท่าไหรค่ะ
นางเอกทำไมหน้าตาเป็นแบบนี้ ดูไม่เข้ากับพระเอกสุดหล่อของดิฉันเลย หุหุหุ พี่สาวนางเอกก็เปรี้ยวปี๊ดสุด ๆ พี่น้องต่างกันสุดขั้ว บ่นไปเรื่อยแต่ก็ยังดูต่อไปเรื่อย ๆ อีกเช่นกัน (อดทน... เพราะจีซอกเลยนะค่ะนี่ 555 )
ยังไม่ได้เล่าเรื่องราวเลยใช่มั้ยค่ะ เดี๋ยวเล่าเรื่องคร่าว ๆ หน่อยนะค่ะ พระเอกเป็นคนที่มีความสามารถในการเข้าอกเข้าใจถึังปัญหาของเด็ก ๆ เป็นนักเขียนหนังสือเกี่ยวกับเด็กที่เป็นหนังสือขายดีมาก ๆ
กลับมาจากเมืองนอก ก็เหตุการณ์ต่าง ๆ นา ๆ ที่สนามบินโดนหลอกจากพวกหัวขโมย แล้วก็ได้มาเจอกับนางเอก แล้วก็มีเหตุทำให้นางเอกจ้างพระเอกมาเป็นพี่เลี้ยงลูกชายและลูกสาวของเธอค่ะ
เธอหย่าขาดกับสามีแล้ว และลูก ๆ เธอก็กำลังมีปัญหาทางด้านจิตใจ พระเอกเข้ามาเป็นพี่เลี้ยงแล้ว ก็เป็นเรื่องราวความผูกพันเห็นอกเห็นใจ แต่ก็ต้องหลบซ่อนความรู้สึกของตัวเอง
พระเอกในฐานะพี่เลี้ยงก็ผิดจรรยาบรรณในอาชีิพ นางเอกก็มีพี่สาว และลูก ๆ ที่ต้องคัดค้านอย่างแน่นอน แต่คนจะรักก็ต้องรัก เืรื่องราวก็ประมาณนี้ค่ะ ดูแล้วคิดถึงเรื่อง คุณพ่อรับจ้าง ละครไทยที่ ศรราม สุวนันท์ เลยนะค่ะ 555
นางเอกเรื่องนี้ดูผ่านไปหลายตอนพึ่งจะถึงบางอ้อก็่ผ่านไปครึ่งเรื่องแล้วค่ะ เธอคือพี่สาวนางเอกเรื่อง smile you ที่เป็นคุณหมอค่ะ เรื่องนี้แปลงโฉมเป็นสาวเฉิมกันจำไม่ได้เลยจริง ๆ

ก็ดูไปเรื่อย ๆ แล้วก็สะดุดกับฉากหนึ่ง ที่โดยส่วนตัวถือว่าเป็นฉากที่โรแมนติคที่สุดสำหรับเรื่องนี้ และคงจะจำไปอีกนานด้วยค่ะ ...

นางเอกกำลังคิดถึงพระเอกอยู่ที่โต๊ะำทำงาาน จิตใจคิดถึงแต่พระเอก เขียน " ลีฮัน " ชื่อพระเอกเต็มหน้รกระดาษไปหมด แต่แล้วก็มีก้อนด้ายไหมพรมสีแดงกลิ้งเข้ามา
เธอก็หยิบขึ้นมาด้วยความสงสัย แล้วก็คงจะม้วนไปเก็บ เธอเดินมัวนด้ายไปเรื่อย ๆๆๆๆๆๆ แล้วก็มาหยุดอยู่ที่หน้าห้องพระเอก ยืนตัดสินใจว่าจะเอาอย่างไรดี
จะเปิดเข้าไปม้วนด้ายไหมพรมต่อ หรือว่าหยุด ...หัวใจคนดูก็ลุ้นละทึกเหมือนกันค่ะว่าพระเอกกำลังเล่นอะไรอยู่ ... นางเอกค่อย ๆ แง้มประตูค่ะ แสงในห้องเป็นแสงของเทียน
พระเอกยืนอยู่ที่กลางห้อง ... พอนางเอกเปิดประตูยืนตะลึงกับสิ่งที่เห็็น แล้วพระเอกก็ทำมือให้นางเอกม้วนไหมพรมต่อ คนดูอย่างป้าโอก็ลุ้นว่าด้ายจะสิ้นสุดที่ไหน
นางเอกค่อย ๆ ม้วนเข้ามา ๆๆๆๆ ใกล้พระเอก แล้วด้ายสิ้นสุดที่หัวใจพระเอกค่ะ ด้ายสีแดงเป็นเสมือนเส้นของหัวใจของสองคนที่งโยงใยถึงกันเลยนะค่ะ
พระเอกหยิบกล่องรูปหัวใจที่ม้วนไว้กับด้ายสีแดงออกมา แล้วก็เอาไปวางไว้ที่มือของนางเอกค่ะ สุดจะโรแมนติคเลยค่ะ
( ขนาดพระเอกยังพูดแซวตัวเองเลยว่าวิธีการแบบนี้ไม่ใช่แนวของเขาเลย แต่นางเอกและคนดูชอบค่ะแบบนี้ คริ ๆ )

หัวใจนี้เต้นเพื่อคุณ ...
มันบอกว่าถ้าไม่มีคุณ ... คงมีชีวิตอยู่ไม่ได้
คุณได้ยินมั้ย ...

ความหวานยังไม่หมดค่ะ ... หัวใจสองดวงโยงใยถึงกันแล้ว หัวใจเป็นดวงเดียวกันแล้ว มาเจอคำพูดหวาน ๆ ที่มาจากปากจีซอกอีก เขิลอยู่หน้าจอเลยค่ะ ^^

หลังจากฉากข้างบน ... ทำให้ตั้งใจดูละครเรื่องนี้เพิ่มขึ้นมาอีกเยอะเลยค่ะ จากที่จ้อง ๆ แต่จีซอก ก็ตั้งใจดูเรื่องราวของเรื่องมากขึ้น
แล้วก็ได้เห็นมุมดี ๆ ที่สอดแทรกไว้ในละครเรื่องนี้ ... เด็ก ๆ ก็เป็นคนทีี่มีหัวใจความรู้สึกนึกคิดเขาละเอียดอ่อน ผู้ใหญ่ ๆ อย่างเรามองข้ามไม่ได้ไ
การได้เห็นวิธีการในการสอน ในการใจจิตวิทยา ในการพัฒนาของเด็ก ๆ แล้ว ได้ความรู้ขึ้นเยอะเลยค่ะ ความน่ารักของเด็ก ๆ ในเรื่องก็ทำให้เราคล้อยตามไปกับพวกเขา

ฉากนี้ ... พระเอกกับลูกสาวของนางเอกพนันกันว่าแม่จะไปตามหากิ๊บของลูกสาวที่คุณพ่อเป็นคนซื้อให้หรือเปล่า
สาวน้องบอกว่า ... แม่ไม่ไปหรอกเพราะว่ากิ๊บอันนี้พ่อเป็นคนซื้อให้ พระเ้อกบอกว่าแม่ของเธอจะต้องออกไปแน่นอน
และแม่ของสาวน้อยก็ออกไปหากิ๊บให้ลูกสาวจนดึกดื่น พระเอกกับเด็ก ๆ ตามไปดูเพราะมืดแล้ว แต่เธอก็ยังหาไม่เจอ ลูกสาวมองพฤติกรรมของแม่ว่าเป็นพฤติกรรมที่โง่จัง ...
สุดท้าย ... แม่เธอหาเจอกัน ( แต่ก็ด้วยความเจ้าเล่ห์นิด ๆ ของพระเอกด้วยค่ะ ) เรื่องนี้พระเอกสอนให้เจ้าน้อยได้เรียนรู้ว่า ... ความรักของแ่ม่ที่มีต่อลูกไม่แปรเปลี่ยนไปเพราะคนอื่น
สาวน้อยกลัวว่า ... ถ้าแม่รักกับพระเอกแล้ว แม่จะไม่รักเธอและน้องอีกแล้ว สาวน้อยเข้าใจความรักของแม่ที่มีต่อเธอแล้ว ...

พระเอกเคยบอกว่า ... ถ้าแม่ไม่มีความฝัน แล้วลูกจะมีความฝันได้อย่างไร

เมื่อถึงเวลาหนึ่งพระเอกก็จากนางเอกและเด็ก ๆ ไป แล้วก็ปล่อยให้เป็นเรื่องของโชคชะตาที่จะพาให้เขาและเธอมาพบกันมั้ย
เวลาผ่านไป นางเอกกล้าพอที่จะทำตามความฝัน และความฝันที่เธอกล้าก้าวเดินไปหาก็มีโชคชะตาแห่งรักเิดินทางมาพบกับเธอด้วย
( ฉากนี้ ............. อยากบอกว่า จีซอกหล่อมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกมั๊กมากค่ะ )

ส่งท้ายกันหน่อยว่า ... สำหรับ Manny จีซอก หล่อ และน่ารักในตอนท้าย ๆ ค่ะ สวัสดี ^^

Edited by Ooole_P, 07 August 2011 - 09:51 PM.

#6727 meemee

Posted 07 August 2011 - 02:23 AM

Ooole_P, on Aug 6 2011, 01:02 PM, said:

Pure 19

คุณมีมี่ ...

นางเอก >>> เธอน่ารักมากค่ะ ยิ่งดูก็ยิ่งรัก  และคิดว่าคนที่สร้าง F4 เกาหลี คงเห็นความน่ารักมาก ๆ ของเธอจากเรื่องนี้ แต่โดยส่วนตัวชอบเธอเรื่องนี้มากกว่าตอนที่เธอเป็นจันดีใน F4 นะค่ะ
( เรื่อง F4  โดยส่วนตัวป้าโอมีความรู้สึกว่าเคมีนางเอกกับพระเอกไม่ค่อยเข้ากัน ดูแล้วไม่ค่อยอิน )  แต่เรื่องนี้ ยิ่งดูยิ่งอิน ยิ่งดูยิ่งเลิฟ ๆๆๆๆ ค่ะ

พระเอก >>>  จีซอกเรื่องนี้ทำให้หลงรักอีกแล้วค่ะ .... ผู้ชายขี้เก๊ก เรื่องมาก  หลงตัวเอง แต่ก็รักนางเอกมั๊กมากด้วย น่ารักค่ะ ชอบ ๆๆๆ อีกแล้ว
ลิงค์บ้านละคร >>>  http://forums2.popco...p?showtopic=640

อยากให้ทุกคนเข้าไปอ่านเรื่องเล่าจากคุณซินที่บ้านละครด้วยนะค่ะ ประทับใจมากเลยค่ะ เล่าตั้งแต่ต้นกันจนจบ ยาวนานข้ามปีกันเลยทีเดียว
และที่บ้านหลังนี้ก็ได้เจอคนคุ้นเคย คุณกาวน์ และคุณมีมี่ด้วยค่ะ ตอนทีี่ตั้งบ้านละครเรื่องนี้ ป้าโอยังไม่รู้จักบ้านป็อบเลย 555

ป้าโอเรียกมี่มี่เฉยๆตามสบายนะคะ
เห็นด้วยกับกับป้าโอเรื่อง f4
แต่แอบเก็บไว้ในใจ อิอิ
กลัวแฟนคลับถล่มจมแผ่นดิน อิอิ
(มีแต่บ้านราดหน้าที่เจ้าของบ้านใจกว้างงงงง
เลยชอบเข้ามาอ่านและโม้บ้างเป็นครั้งคราว อิอิ)

นางเอกดังมากๆจากเรื่องนี้
หน้าตาน้ำเสียงเธอแสดงได้สมบทบาทมากๆ
พระเอกจีซุกก็ดังระเบิด
พอละครจบ
ก็หนีไปเข้ากรม
ออกมาเท่กว่าเก่าอีก อิอิ

ป้าโอดูจบแล้วเหรอคะ
คอยราดหน้ามาเล่าให้อ่านอีกคน
ว่าโดนหรือผ่าน อิอิ

ปล ชอบคู่น้องสาวพระเอก
เธอแสดงเก่งทำให้ความรัก
ที่ตอนแรกมี่มี่รู้สึกว่าเธอตื้อจนน่ารำคาญ
กลายเป็นน่ารัก
เพิ่มรสชาติให้เนื้อเรื่องขึ้นไปอีก
:D

#6728 รันยูซู

Posted 07 August 2011 - 04:19 PM

ยอนจุงฮุน สามี ฮันกาอิน มีละครเรื่องใหม่ฉายทางเคเบิลเรื่อง Vampire Prosecutor

ตอนนี้เรื่องที่ จีซอก เล่นเป็นหมอทางทรูก็นำมารีรันฉายอีก และขอเดาว่าเรื่อง กลอเรีย ทรูจะต้องเอามาแน่เลย

I LOVE YOU

user posted image

#6729 Ooole_P

Posted 07 August 2011 - 08:33 PM

meemee, on Aug 7 2011, 02:23 AM, said:

ป้าโอเรียกมี่มี่เฉยๆตามสบายนะคะ
เห็นด้วยกับกับป้าโอเรื่อง f4
แต่แอบเก็บไว้ในใจ อิอิ
กลัวแฟนคลับถล่มจมแผ่นดิน อิอิ
(มีแต่บ้านราดหน้าที่เจ้าของบ้านใจกว้างงงงง
เลยชอบเข้ามาอ่านและโม้บ้างเป็นครั้งคราว อิอิ)

นางเอกดังมากๆจากเรื่องนี้
หน้าตาน้ำเสียงเธอแสดงได้สมบทบาทมากๆ
พระเอกจีซุกก็ดังระเบิด
พอละครจบ
ก็หนีไปเข้ากรม
ออกมาเท่กว่าเก่าอีก อิอิ

ป้าโอดูจบแล้วเหรอคะ
คอยราดหน้ามาเล่าให้อ่านอีกคน
ว่าโดนหรือผ่าน อิอิ

ปล ชอบคู่น้องสาวพระเอก
เธอแสดงเก่งทำให้ความรัก
ที่ตอนแรกมี่มี่รู้สึกว่าเธอตื้อจนน่ารำคาญ
กลายเป็นน่ารัก
เพิ่มรสชาติให้เนื้อเรื่องขึ้นไปอีก

View Post

สวัสดีวันอาทิตย์ค่ะ ....
ดูจบแล้วค่ะ ดูจบแล้วก็แอบคิดอยู่ในใจว่าเรื่องแนวนี้ช่อง 3 ชอบ
ทำไมไม่ซื้อมาพูดไทยน้า ... ผ่านมาหลายปียังพอจะมีลุ้นมั้ยค่ะนี่

สำหรับเรื่องนางเอก ...
คิดไปแล้วแสดงความคิดเห็นไปแล้ว ... จะโดนมั้ยค่ะนี่ 555
แต่เธอน่ารักมากสำหรับเรื่องนี้จริง ๆ
เห็นเรื่องนี้แล้วอยากดูหนังหรือละครทีเธอกำกับด้วยเลยนะค่ะ
แต่ยังไม่มีข้อมูล เคยเห็นในข่าวโทรทัศน์ค่ะ ว่าเธอเป็นคนที่มีความสามารถมาก ๆ คนหนึ่ง

สำหรับพระเอกเดี๋ยวมีของมาฝากคุณมีมี่และน้องรันด้วยค่ะ
แต่ขอไปเม้าส์ Manny ข้างบนให้จบก่อนนะค่ะ ^^

#6730 Ooole_P

Posted 07 August 2011 - 08:37 PM

รันยูซู, on Aug 7 2011, 04:19 PM, said:

ตอนนี้เรื่องที่ จีซอก เล่นเป็นหมอทางทรูก็นำมารีรันฉายอีก และขอเดาว่าเรื่อง กลอเรีย ทรูจะต้องเอามาแน่เลย

View Post

จากที่สังเกตุ .... ที่ช่องทรู ละครที่เอามาฉายมักจะเป็นเรื่องของนักแสดงละครที่เคยฉายมาแล้วค่ะ

ยิ่งเรื่องไหนนักแสดงได้รับความนิยม จะตามซื้อละครของนักแสดงคนนั้นมาค่ะ ....

ก็รอลุ้นนะค่ะว่า กลอเรีย จะได้พูดไทยหรือเปล่า ?????

อ้อ ! แนวบ้านทรูชอบ แต่ไม่ค่อยเห็นซื้อละครที่ยาวเป็นร้อยกว่าตอน มาฉายเท่าไหร่นะค่ะ ก็ต้องลุ้นกันค่ะน้องรัน ...

#6731 รันยูซู

Posted 07 August 2011 - 09:07 PM

Ooole_P, on Aug 7 2011, 08:37 PM, said:

อ้อ !  แนวบ้านทรูชอบ แต่ไม่ค่อยเห็นซื้อละครที่ยาวเป็นร้อยกว่าตอน มาฉายเท่าไหร่นะค่ะ ก็ต้องลุ้นกันค่ะน้องรัน ...

View Post

สิ้นเดือนก็จะได้ดูเรื่อง พาสต้า แล้ว อยากฟังเสียงพากย์ค่ะ

แล้วเมื่อไรแฮจินจะกลับมาเล่นละครเกาหลีอีก คิดถึง

New Tales of Gisaeng เห็นว่าเรื่องนี้ที่เกาหลีเรตติ้งดีมากเลย

Karei Naru Ichizoku ที่ทาคุยะ คิมูระ เล่น เรื่องนี้ใจนึงก็อยากดู อีกใจก็ไม่อยากดูเพราะไปดูตอนจบก่อนเลย

I LOVE YOU

user posted image

#6732 Ooole_P

Posted 07 August 2011 - 09:57 PM

รันยูซู, on Aug 7 2011, 09:07 PM, said:

สิ้นเดือนก็จะได้ดูเรื่อง พาสต้า แล้ว อยากฟังเสียงพากย์ค่ะ

แล้วเมื่อไรแฮจินจะกลับมาเล่นละครเกาหลีอีก คิดถึง

New Tales of Gisaeng  เห็นว่าเรื่องนี้ที่เกาหลีเรตติ้งดีมากเลย

View Post

cr: บ้านแฮจิน

ถามถึงแฮจินก็พาแฮจินมาหาเลย ~~ แฮจินจะถ่ายละครที่ประเทศจีนเรื่องที่ 2 ต่อจนถึงเดืือนตุลาคม ค่ะ

หลังจากนั้นก็คงจะได้กลับเกาหลีค่ะ แต่ว่าจะมีงานละครหรือเปล่า ก็ต้องรอลุ้นกันต่อไปนะค่ะ

=====================================================

เชฟอารมณ์ร้อนจะมากแล้ว ๆๆๆๆ ตามดูค่ะ แต่ว่าเล่นที่ช่อง 64 ใช่มั้ยค่ะน้องรัน

ช่อง 70 ไม่ค่อยได้ดู แต่เห็นน้องรันมาบอกว่าช่อง 70 จะมีละครโน่นนี่นั้น เลยไปตามกดดู

ปกติช่องนี้เขาจะเป็นละครเก่า ๆ หรอค่ะ ไม่ค่อยได้ตามช่องนี้เลยค่ะ

=====================================================

ส่งข่าวถึงแฟน ๆ หลิวไข่เวย พระเอกน้ำตาพันหยดที่ป้าโอเคยเอามาเล่าให้ฟัง

ตอนนี้ละครที่ช่องทรู 64 ด้วยนะค่ะ จำชื่อเรื่องไม่ได้ แต่ประมาณว่า จดหมายรักอะไรสักอย่างค่ะ

พี่แป๋ง ... หายไปหลายวันแล้ว ขอให้หายไปเพราะเรื่องงานนะค่ะ อย่าป่วยนะค่ะ ...

#6733 Ooole_P

Posted 07 August 2011 - 10:15 PM

เอามาฝากคุณมีมี น้องรัน และแฟน ๆ ของจีซอกกันนะค่ะ ...
รอคุณมี่มี น้องรันมาแชร์นิยามด้วยกันหน่อยนะค่ะ คืนนี้ตาจะปิดแล้วค่ะ พิมพ์ถูกพิมพ์ผิดแล้วค่ะ
คงต้องขอตัวไปก่อนแล้วนะค่ะ ขอไปนอนฝันดีก่อนนะค่ะ คนที่จะตามไปก็ขอให้ฝันดี ๆ กันทุกคนนะค่ะ

===================================================

ขอความช่วยเหลือฝากไว้อีกนิด ...
ไปหาบ้านหนุ่มจีซอกที่บ้านไร่ไม่เห็นเลยค่ะ เลยขอมาถามหน่อยว่าบ้านจีซอกมีมั้ยค่ะ
ถ้ามีจะได้ไปตามหาอีกรอบ หรือจะมีคนใจดีมาแปะให้หน่อยก็ยินดีนะค่ะ ^^

#6734 meemee

Posted 08 August 2011 - 01:30 AM

รันยูซู, on Aug 7 2011, 09:07 PM, said:

Karei Naru Ichizoku  ที่ทาคุยะ คิมูระ เล่น เรื่องนี้ใจนึงก็อยากดู อีกใจก็ไม่อยากดูเพราะไปดูตอนจบก่อนเลย

View Post

สนุกนะคะเรื่องนี้ของน้าทาคุยะ
ทั้งเรื่องเกือบจะไม่ยิ้มเลย
แต่ด้วยความเป็นดารามากฝีมือ
ที่แสดงเรื่องอะไร
ก็ดูเขาเป็นแบบนั้นจริงๆ
ดูละครของเขามาทุกเรื่อง
ยกเว้นเรื่อง Mr.Brain ที่ดูไปตอนเดียวแล้ววางไว้ยังไม่ได้เอามาดูต่อ

#6735 meemee

Posted 08 August 2011 - 01:36 AM

Ooole_P, on Aug 7 2011, 10:15 PM, said:

ขอความช่วยเหลือฝากไว้อีกนิด ...
ไปหาบ้านหนุ่มจีซอกที่บ้านไร่ไม่เห็นเลยค่ะ เลยขอมาถามหน่อยว่าบ้านจีซอกมีมั้ยค่ะ
ถ้ามีจะได้ไปตามหาอีกรอบ หรือจะมีคนใจดีมาแปะให้หน่อยก็ยินดีนะค่ะ ^^

View Post

ไม่มีบ้าน Suh jo suk จีซกที่ข้าวโพดค่ะ ป้าโอ
คิดว่ายังมีคนรู้จักเขาน้อย
เพราะเรื่อง pure 19 ที่ทำให้เขาดังไม่มีซับไทย
เรื่อง "หมอสูติ" เขาก็เป็นพระรอง
เรื่อง "กลอเรีย" ละครของปีที่แล้ว
แต่ซับไทยพึ่งจะออกมาครบจนคนลืมละครเรื่องนี้ไปแล้ว
และเพื่อนๆที่บ้าน"กลอเรีย"ส่วนมากจะเป็นแฟนพระรองมากกว่า

มี่มี่ตั้งตาคอยว่าเรื่อง "ไฮคิก3" ที่กำลังจะมา
จะทำให้เขาเป็นที่นิยมมากขึ้นที่ข้าวโพด
เผื่อจะมีบ้านดาราให้เขาบ้าง อิอิ

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users