Jump to content

[On Air][Variety][MBC]♥WE GOT MARRIED♥ SEASON II

21722 replies to this topic

#20746 love_hi_na

Advanced Member

• VIP

Posted 22 April 2011 - 10:38 PM

@พี่โอ้
น้องก็แปลไปเขินไปอ่ะ เห็นหน้า WJ แล้วน้องเิขินอ่ะ คิคิ
เพื่อนWJ นะกวนๆๆๆๆๆ กวนได้โล่อ่ะ คนมีเมียแล้วเลยเหนือกว่าข้าวใหม่ปลามันล่ะมั้งค่ะ
แต่เหมือนวอนจุงจะสนิทกับเพื่อนคนนี้มากๆๆเลยนะโบว์ว่าคนที่กวนๆเนี่ย
คู่นี้แบบว่าเรียลตั้งแต่ตอนแรกเลยไม่รู้ว่านานๆไปจะมีอะไรให้เรียลกว่านี้อ่ะเปล่าอ่ะค่ะ ^^

ดีใจที่พี่โอ้ชอบนะค่ะ ^^
อยากดูของพรุ่งนี้แล้นค่ะ

ข่าวคู๋ brave ค่ะ ^^
[สปอย : WGM] นักเรียนตะโกนบอกปาร์คโซฮยอน & คิมวอนจุน ให้แต่งงานกันจริงๆ

WGM อาทิตย์นี้ "คิมวอนจุงและปาร์คโซฮยอนจะเดทสุดสวีทด้วยกันที่สวนสนุก"

ย้อนอดีตกลับไปที่ศตวรรษที่ 20 ทั้งสองคนตื่นเต้นมากที่ได้ออกมา
และยังได้รับเสียงตอบรับจากเหล่านักเรียนที่อยู่แถวนั้น
นักเรียนที่เป็นแฟนคลับของคู่ brave บางส่วนได้ตะโกนออกมาว่า "โปรดแต่งงานกันจริงๆด้วยนะค่ะ!"

ถ้าเป็นคู่อื่นในรายการ WGM คงจะเขินและปลีกตัวออกไป แต่ไม่ใช่กับคู่นี้!!!
ทั้งสองคนยังแสดงต่อกันด้วยความเสน่หา มากกว่าคู่ที่เด็กกว่าในรายการ และยังสนุกกันอย่างเต็มที่กับเดทของพวกเขา

ในการสัมภาษณ์เดียว คิมวอนจุนได้พูดประโยคที่โรแมนติกและทำให้สต๊าฟถึงกับหัวใจหวั่นไหวว่า
“การแต่งงานของผมกับปาร์คโซฮยอนเป็นสิ่งที่พระเจ้าประธานให้มา"

ตอนนี้จะฉายในวันที่ 23 เมษายน นี้

Source: TV Report via Daum
Tran-Th : love_hi_na (Bow)

อยากดูแล้วค่ะพรุ่งนี้ออนไลน์เจอกันนะค่ะ อุปป้าอนนี่ ^^

แง้มภาพน่ารักๆๆของตอนหน้าค่ะ ^^

โซฮยอนใส่ที่คาดผมให้วอนจุน

ขี่คอกันอย่างกับเด็กๆๆ น่ารักมากๆๆ

ขึ้นเวทีโชว์ตัวคู่กันด้วยค่ะ

Credit : WGM's Brave Couple @ FB

Dit

@น้องแพร
ยินดีจ้า พี่โบว์ยังเข้าไปแอบดูบ้านพันทิปอยู่บ่อยๆเลยคะ่ อิอิ
ว่างๆก็โหลดไปดูนะจ๊ะ น่ารักจริงๆขอบอก คิคิ
v
v

Edit By คุณ HerselF Tipzhowto ขอบคุณจ้า
Credit by: rippergirl ขอบคุณค่ะ

credit : on pics

#20747 pear_2126

Member

Posted 22 April 2011 - 11:23 PM

พี่โบว์ขออนุญาตินำข่าวไปแปะบ้านพันทิปนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ^^
ยังไม่มีเวลาโหลดอีพี2ไปดูเลยค่ะ
แล้วจะมาโหลดไปดูนะค่ะ
อยากดูของพรุ่งนี้แล้ววว...

#20748 keemaster

Member

Posted 23 April 2011 - 12:51 AM

อันยองรอบบ้านครับ

@พี่โอ้ ... อันยองคาฟ ^ ^

พรุ้งนี้แระ ^ ^ ลุ้นๆ

#20749 rhean

Newbie

Posted 23 April 2011 - 12:54 AM

คู่Brave แค่เห็นรูปก็อยากดูแล้วค่ะ >,< คู่นี้เรียลจริงอะไรจริง
เป็นแบบนี้ แต่งกันจริงๆเลยดีกว่าไหม๊? ฮ่าๆๆๆๆ

#20750 carbohydrate

Posted 23 April 2011 - 01:07 AM

@พี่โบว์
แป้งดูคู่Brave จบแล้วนะคะ อร๊าาาา realจิงอะไรจิง ชอบม๊ากกค่ะ
โซยอนแบบหน้าเด็กจริงๆ อิจฉาๆ รู้ไส้รู้พุงกันหมดแบบนี้ ก็น่าสนุกสิคะ 55
ดูเหมือนทางวอนจุงจะดีใจมากๆเลยนะคะที่ได้แต่งงานกับโซยอน ติดตามๆค่ะ ><
ขอบคุณพี่โบว์ที่ทำซับคู่นี้มาให้ชมนะคะ สู้ๆคร้าา!!~

@พี่โอ้
อันยอง(รอบดึก)ค๊าา แห่ะๆ สงสัยแป้งแวบเข้ามาดูแล้วแวบไปมั้งคะ
ขอโทษด้วยค่ะที่ไม่ได้ทักทายเลยยย~

พรุ่งนี้แล้วๆ วีก๊อทแมรี่ >< อยากดูทุกคู่เลยค่ะ คิคิ แต่แป้งต้องเตรียมจัดกระเป๋าซะแล้ว
เตรียมกลับมอวันอาทิตย์ค่ะ ขี้้เกียจจัดกระเป๋าจัง แห่ะๆ

SONE VIP อซฟ
PanG,,,Age 23 ^0^

#20751 LooKLikE

Member

Posted 23 April 2011 - 07:01 AM

หวัดดีตอนเช้า-เช้าค่ะ^^...ขออนุญาตขึ้นแลปใหม่เพื่อแปะข่าวนะคะ..แบบว่าอันเดิมยาวมั่กๆ^^

อีจางอู (Lee Jang Woo) ออกอาการหึงเป็นครั้งแรก หลังแต่งงานกับอึนจอง (Eun Jung) (WGM)

อีจางอู (Lee Jang Woo) ออกอาการหึงเป็นครั้งแรกหลังแต่งงานกับอึนจอง (Eun Jung) แห่ง T-ARA ภรรยาจำแลง

ในรายการ MBC ‘We Got Married’ ที่จะออกอากาศในวันที่ 23 เมษายนนี้ คู่จางอู-อึนจอง ได้ออกไปเที่ยวด้วยกันเป็นครั้งแรก โดยเฉพาะอย่างยิ่ง อึนจองก็ได้ลงมือทำข้าวกล่องสุดฝีมือทั้งคืนในคืนก่อนเดินทางไปเที่ยวในครั้งนี้อีกด้วย สร้างความประทับใจให้กับจางอูเป็นอย่างมาก

แต่ช่วงเวลาแห่งความโรแมนติกก็เริ่มหายไปเมื่ออึนจองได้พูดถึงเรื่องราวเกี่ยวกับ กอนอิล (Geon Il) แห่ง Supernova ที่มารับบทเป็นสามีของเธอในละครเรื่อง ‘The King of Legend’ ทางช่อง KBS 1TV ยิ่งไปกว่านั้น อึนจองยังเปิดเผยว่าเธอกับกอนอิลสนิทกันตั้งแต่ก่อนเดบิวท์ อีกทั้งยังเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องในมหาวิทยาลัย และแถมอวดรูปที่ถ่ายจากในกองถ่ายละครที่ดูสนิทสนมกันให้ดูอีกด้วย ทำให้จางอูออกอาการอึดอัดตลอดเวลาในขณะเที่ยวด้วยกัน

จางอูจะรับมือกับคู่แข่งอย่างกอนอิลที่ปรากฏตัวขึ้นมาอย่างกะทันหันอย่างไร ติดตามชมได้ในรายการ ‘We Got Married’ ออกอากาศวันที่ 23 เมษายนนี้

ข้อมูลจาก
http://www.popcornfor2.com หากนำไปใช้กรุณาให้เครดิตเว็บไซต์ด้วยครับ

.....................................................................................................................

ควางฮี (Kwang Hee) แห่ง ZE:A เผยความอิจฉา C.N Blue คิดว่าจองยงฮวาเป็นคู่แข่ง

เมื่อวันที่ 21 เมษายน ควางฮีได้มาเป็นแขกรับเชิญในรายการ KBS 2TV ‘Happy Together 3’ และเปิดเผยว่าเขามีความคิดว่าจองยงฮวาเป็นคู่แข่ง โดยเขากล่าวว่า “พวกเราใช้เวลาในสมัยเป็นศิลปินฝึกหัดกันมาอย่างยาวนาน และเมื่อเตรียมทุกสิ่งทุกอย่างพร้อม ในที่สุดก็ได้เดบิวท์ในรายการเพลงครับ แล้วผมก็ได้ยินข่าวว่าวง ‘C.N Blue’ ที่มีจองยงฮวาอยู่ด้วยก็จะเดบิวท์ในวันเดียวกันครับ”

ควางฮีเล่าต่อว่า “วง ZE:A มีสมาชิก 9 คน ส่วน C.N Blue มีสมาชิก 4 คน ดังนั้นพวกเราเลยตั้งใจจะเดบิวท์ตัดหน้าออกมาก่อนครับ ตอนนั้นผมตะลึงมากเลยครับที่เห็น C.N Blue เดบิวท์ได้แค่ 2 สัปดาห์ก็คว้าอันดับ 1 ได้แล้ว แม้แต่พ่อผมยังร้องเพลงของ C.N Blue ได้เลยครับ” เสริม “จนกระทั่งเมื่อเร็วๆ นี้ ที่จองยงฮวากับผมยังไม่สนิทกันคงเป็นเพราะเขาเองก็คิดว่าผมเป็นคู่แข่งเหมือนกันมั้งครับ” เขากล่าวเรียกเสียงหัวเราะ

อนึ่ง ในรายการวันนี้ นอกจากกวางฮีแล้ว ยังมี จองยงฮวา (Jung Yong Hwa), อีกีกวาง (Lee Ki Kwang) มาเป็นแขกรับเชิญในรายการ

ข้อมูลจาก
http://www.popcornfor2.com หากนำไปใช้กรุณาให้เครดิตเว็บไซต์ด้วยครับ

.....................................................................................................................

วันนี้ต้องไปขอนแก่น ฝากทุกคนดูเผื่อด้วยนะคะ แล้วจะรีบมาตามดูในท่อแถวๆนี้เอาค่ะ บายๆ :lol: :D :lol:

โอ้ค่ะ

#20752 aleena_bee

Posted 23 April 2011 - 09:56 AM

วันนี้เพิ่งจะดูวีกอตตอนสองคู่ไหม่ดูแล้วชอบทั้งสองคู่เลยโดยเฉพาะคู่braveชอบมากเลยเพราะอายุไกล้เคียงชอบมากขอเปงสมาชิกด้วยคนนะ

credit: Amy2011 @ baidu + soompi

เหมาะสมกันสุดๆๆ

Brave Couple - My Love

Brave Couple - Present

user posted imageuser posted image

we love cnblue

#20753 love_hi_na

• VIP

Posted 23 April 2011 - 04:13 PM

สปอยมาแล้วค่ะ ^^
ใครไม่อยากอ่านก็ไม่ต้องเร้นนะค่ะ สปอยตามความรู้สึกล้วนๆๆค่ะ
ไม่ได้ฟังออกอะไีรมากมาย ^^ ผิดพลาดอะไรก็ซอรี่ด้วยนะค่ะ

@นิชวิค
นิชบอกว่าเพื่อนจะมา เป็นคนเกาหลี
หน้าตาคล้ายๆ ลีซึงกิ และนิชก็เฉลยว่าลียงแดจะมา
นิชก็เปิดตอนเล่นแบดกันลียงแดให้วิคดู

นิชโทรหายงแด แล้วให้วิคคุยด้วย วิคทักทายด้วยเสียงหวานสุดๆๆ
เหมือนยงแดจะอยากเจอชอลลี่ยนะ วิคก็เลยโทรหาชอลลี่จ้าา
วิคคุยกะชอลลี่น่ารักมากๆๆเลย คิคิ

เกือบจะบ่ายสอง ทั้งสองคนก็ทำความสะอาดบ้านต้อนรับแขกที่กำลังจะมา
และแล้วยงแดก็มาค่ะ วิคยืนเขินกันไป ยงแดเอาของมาฝากค่ะ
วิคทำตัวไม่ถูกเลยทีเดียว 555 แล้วก็จับมือทักทายกับยงแด (แทบไม่ปล่อย 55)

นิชก็ถามว่าชอลลี่จะมารึเปล่า วิคบอกว่าชอลลี่มีงานซะงั้น 55
ยงแดถึงกับเซ็ง คิคิ แล้วก็มาดูของฝากกันค่ะ นั้นก็คือแก้วหรืออะไรซักอย่าง

แล้วก็เอาของเล่นออกมาเล่นค่ะ ระหว่างรอชอลลี่แต่ยงแดมิรู้ คิคิ
วิคเริ่มทำให้ตัวต่อโครงแครง ยงแดบอกว่าจะแกล้งผมเหรอ แต่ก็เล่นต่อ
และแล้วชอลลี่ก็มาค่ะ ยงแดหน้าเปลี่ยนเลยทีเดียว อิอิ

ชอลลี่เด็กน้อยน่ารักจริงๆ แล้วก็เล่นต่อตานิช
ยงแดก็เอาแต่มองชอลลี่
พอถึงตาชอลลี่เล่นก็ล้มทันที เด็กน้องจริงๆๆ
แล้วก็จับตัวต่อเพื่อนถามคำถามหรืออะไรซักอย่าง
ชอลลี่ก็เริ่มถามยงแดค่ะ (มะรู้เหมือนกานว่าอะไร ^^)

นิชวิคก็ปล่อยให้ชอลลี่กะยงแดอยู่กันสองต่อสองค่ะ
นิชกะวิคออกไปซื้อของโดยให้วิคเป็นคนขับ ดูเหมือนจะขับได้ดีทีเดียว
แต่วิคก็ดูเครียดๆๆนิดๆๆ

ชอลลี่กะยงแด เริ่มมาตกแต่งบ้านให้
พอชอลลี่บอกว่าจะทำยังไงดี ยงแดรีบมาดูเลยทีเดียว ชัดเจนนะค่ะยงแด คิคิ
แล้วก็เริ่มแกะสติกเกอร์ที่จะมาติด ทั้งคู่ก็ช่วยกันแปะ I love PS you แต่ขรุขระยังไงไม่รู้
ต่อด้วยสติกเกอร์รูปหัวใจ แล้วชอลลี่ก็ทำมือเหมือนถือกล้องแล้วให้ยงแดทำท่าตอนตีแล้วชนะ
ยงแต่ก็ทำแล้วก็เขินเอง 55

นิชวิคก็ช๊อปปิ้งกันอย่างสวีทหวานแหวว 555
แล้วก็ไปเจอใครซักคนที่รู้จัก (ใครกันนะ)

@คู่ CC
บ้านอีกหลังของจางอูจะเป็นยังไงนะ
เดินลงมาที่ชั้นใต้ดิน แล้วก็เปิดประตูออกมา ห้องนี้อาร์ตเลยทีเดียวค่ะ
มีเต้นท์ในบ้านด้วย แต่เหมือนกับบ้านนี้จะหนาวเลยทีเดียว
จางอูก็เริ่มจากให้อึนจองเติมน้ำมันใส่เครื่องฮีตเตอร์ แล้วก็เอาเสื้อมาให้อึนจองใส่ค่ะ
จางอูแปะแผนที่ไว้ที่ๆปาเป้า แล้วให้อึนจองปา ปาได้ที่ไหนจะพาไปที่นั้น
อึนจองบอกอยากไปเจจู ลูกแรก ไม่เข้าเป้า และอีกหลายๆๆลูกก็ไม่เข้าเป้า
ในที่สุดก็เข้า และจางอูก็ปาด้วย แต่น่าจะไปที่ๆอึนจองปาได้นะ (ที่จูโบ มั้ง)
ก็ขับรถไปคุยไป แล้วอึนจองก็เอาของกินที่เตรียมไว้สำหรับ Trip นี้
และแล้วก็มาถึงที่ไหนซักแห่ง เหมือนมีน้ำผุดหรืออะไรซักอย่าง แล้วก็ดื่มน้ำจากขัน
อึนจองก็ดื่มแบบละแวงนิดๆๆ แล้วจางอูก็เฉลยว่าที่นี่คืออะไร แล้วก็กรอกน้ำลงถึง
แล้วก็ขึ้นรถเดินทางต่อค่ะ และแล้วอึนจองก็หลับค่ะ จางอูก็หัวเราะที่เห็นอึนจองหลับ (น่ารักเชียว
แล้วก็มาถึงกันหัน และแล้วก็มองเห็นทะเลค่ะ อึนจองถ่ายรูปใหญ่เลย ดอกเชอรรี่กำลังบานสะพัง

ทั้งคู่ลงมาชมวิวกันค่ะ เดินไปซักพักอึนจองเลยนั่งพักที่โขดหิน
และแล้วก็ลงมาถึงทะเล ทางเดินลำบากเลยทีเดียว ก็มันเป็นโขดหินค่ะ แต่ก็ทำให้ทั้งคู่ได้จับมือกัน คิคิ

จางอูก็เอากระเป๋าอึนจองมาให้ค่ะ แล้วมีอาจุมม่าจำได้ ก็เขินกันใหญ่ แต่ก็เดินต่อไป
ทั้งคู่ใส่เสื้อแดงเข้ากันพอดี แล้วก็ออกรถไปต่อ แล้วก็มาที่ตลาด (แม่ค้าแถวนั้นคึกครืนกันใหญ่

ทั้งสองคนมาซื้อปูกันค่ะ (เห็นแล้วอยากกินจังเลย คิคิ)
แล้วก็ขึ้นมานั่งรอปูนึ่งด้านบนค่ะ ออเดิร์ฟมาค่ะ อึนจองก็ป้อนจางอู
จางอูก็ป้อนคืนค่ะ และแล้วปูก็มา (อยากกิน ^^)

อึนจองกินอย่างเอร็ดอร่อยสุดริด (ขอขาปูขานึง พรีส)

@คู๋ brave
วอนจุงมาถึงก่อน แล้วโซฮยอนก็มาถึง แล้วก็โทรหาวอนจุงว่าถึงแล้ว
วอนจุงบอกว่ายังไม่ถึง แต่จริงๆๆ แล้วซื้อโดนัทเรียบร้อยแล้วเข้ามาหา
แล้วนูน่าก็พูดอะไรไม่เข้าหูวอนจุงเลยจะยกโดนัทกลับไปค่ะ 555
แล้วก็มีคนเอากล่องของขวัญมาให้ค่ะ นั้นคือเสื้อคู่รักค่ะ ^^
mission บอกว่าให้ย้อนกลับไปที่ปี 1993

อยู่ดีๆวอนจุงก็นั่งกระแทกเก้าอี้อย่างแรงหลายที แล้วเหมือนพื้นร้านจะพัง 555
โซฮยอนมีฟ้องเจ้าของร้านด้วย 55
แล้วทั้งสองคนก็เปลี่ยนเสื้อคู่กันกันค่ะ แล้วก็ซื้อหมวก วอนจุงก็เริ่มถ่ายรูป แม่ค้าก็มาดูรูปด้วยซะงั้น
แล้วก็ถ่ายรูปคู่กันค่ะ พอถ่ายเสร็จทั้งคู่ก็ขึ้นรถเข้าสู่สวนสนุก แล้วก็มีมิชชั่นเหมือนจะบอกให้ทำตาม ประมาณ 5 ข้อ

สวนสนุกนี้สวยเลยทีเดียว แล้วก็เริ่มถ่ายรูปกันเลยค่ะ โซฮยอยทำท่าหัวใจด้วยค่ะ
แล้วก็ถ่ายรูปคู่กันอีกหลายรูป และแล้วโซฮยอนก็เหยียบหมากฝรั่ง
วอนจุงก็ฮาแล้วก็ถ่ายรูปใหญ่เลย 555 พอขำเสร็จแล้วก็บอกว่าเป็นอะไรมั้ย 555

แล้วก็ขอให้เด็กๆๆช่วยถ่ายรูป แล้วก็ถ่ายว่ารู้จักโซฮยอนมั้ย แล้วรู้จัก M4 รึเปล่า
แล้วก้ร้องเพลงให้เด็กฟัง เด็กก็ไม่รู้จักเพลงของ M4
พอถ่ายให้เสร็จวอนจุงก็ยังร้องเพลงตัวเองให้เด็กฟัง 5555

แล้วก็มาที่ร้านขายที่คาดผมค่ะ แล้วโซฮยอนก็หยิบที่คาดผมมินนี่เม้ามา
วอนจุงโวยวายใหญ่ แล้วนูน่าก็ใส่เองแล้วก็ถ่ายรูปค่ะ ในที่สุดก็จับวอนจุงใส่ที่คาดผมมินนี่ได้
และแล้วก็เห็นอันที่เหมาะ

มีเด็กๆๆมาดูทั้งคู่เยอะมากๆๆ ทั้งคู่ถึงกับเขิน (ประมาณว่าออกจะเกินวัย 55)
แล้วก็มาที่ล่องแก่งกันค่ะ พนักงานก็บอกว่าจับแน่นๆนะ
โซฮยอนบอกว่าอย่างงี้เหรอ แล้วก็กอดวอนจุง
แล้วก็มีเด็กตะโกนว่าน่าจะแต่งงานกันจริงๆๆ คนดูเต็มๆไปหมด
แล้วนูน่าก็เอามือแตะน้ำแล้วเอามาแปะหน้าวอนจุงค่ะ
และแล้วเรือก็เริ่มจะเร็วขึ้นค่ะ วอนจุงบอกว่าตรงนี้มีกล้อง แล้วก็เก็กท่าใหญ่เลย
แล้วก็ถึงทางราดค่ะ วอนจุงทำท่าซุปเปอร์แมนได้ปัญญาอ่อนมากๆๆ พอน้ำมาวอนจุงก็บังน้ำให้อนนี่ด้วย (น่ารักอ่ะ)

พอลงมาดูภาพถ่าย ตอนที่กล้องถ่ายไม่ใช่อย่างที่วอนจุงคิด
แล้วอนนี่ก็เอาที่คาดผมมาให้วอนจุงใส่อีกวอนจุงก็บ่นนิดๆๆแต่ก็ใส่
แล้วโซฮยอนก็เอาสายไหมออกมาจากแก้วทั้งแก้ว แล้วก็เอามาให้วอนจุงกิน
วอนจุงก็เล่นกับสายไหมเอามาทำเป็นหนวดแล้วก็ดูแลนูน่าอย่างดี

ข้อที่ 4 ที่ต้องทำตามคือให้วอนจุงขี่คอนูน่ามั้ง
นูน่าก็ล้มคมำไปค่ะ 5555 (วอนจุงอุปป้าหนักไปป่ะค่ะ)
แต่ก็เปลี่ยนกันค่ะ วอนจุงให้นูน่าขี่ดีกว่า หลังจากนั้นก็เดินมาเล่นเครื่องเล่นถัดไปค่ะ

เหมือน UFO บ้านเรา เค้าเรียกอย่างนั้นรึเปล่า
วอนจุงยังทำตัวเหมือนเด็กไม่เลิก 5555 (รักอุปป้าค่ะ 55)
แล้วพนักงานก็บอกว่าให้จูบด้วยค่ะ ประมาณว่าหลังจากเล่นเสร็จไรงี้
วอนจุงก็ยังชวนนูน่าทำท่าน่ารักต่อไป 5555
แล้วก็เล่นเสร็จก็เอาผ้ามาปิด แล้ววอนจุงก็เอาน้ำมาดื่มค่ะ ทำให้เหมือนจุ๊บกันอะไรอย่างงี้
รอดูตอนหน้าค่ะ 5555

Preview ค่ะ
@คู่ brave ไปที่เครื่องเล่นต่อไปค่ะ แล้วก็ไปที่รายการวิทยุอนนี่ด้วยค่ะ
@คู่นิชวิค วิคเหมือนจะงอลที่นิชคุยกับสาวคนนั้น
@คู่ CC ก็เล่นเกมกันค่ะ แล้วก็เปลี่ยนชุดนอน อย่างน่ารักเลยค่ะ

--------------------------------------------------------
Dit
@aleena_bee
ยินดีต้อนรับค่ะ ชื่ออะไรเอ่ย
ชื่อโบว์นะค่ะ

@พี่โอ้
ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ
วันนี้น้องก็ดูอยู่แต่ฟังไม่ออกว่าจางอูหึงตอนไหนอ่ะค่ะ
รอแปลจ้าพี่ๆน้องๆ คิคิ

@น้องแป้ง
เรียลมากเรียลอย่างแรงอ่ะ คิคิ
พี่โบว์ก็ตั้งใจทำซับแบบสุดๆๆแล้วล่ะจ้า
แต่หลังจากนี้พี่โบว์คงทำได้แต่เสาร์อาทิตย์กับวันหยุดอื่นๆๆเท่านั้นอ่ะจ้า

----------------------------------------------------------
Dit2
มาริโอ้ เวอร์ชั่น Adam Couple ค่ะ ^^ น่ารักจริง ขอชมคนทำสุดยอดเลยค่ะ

ดูกันเลย ^^

Credit : AdamCoupleBAR

Edit By คุณ HerselF Tipzhowto ขอบคุณจ้า
Credit by: rippergirl ขอบคุณค่ะ

#20754 aleena_bee

Posted 23 April 2011 - 04:30 PM

อันยองคะโบว์ชื่อบีคะชอบทุกคู่แต่ชอบคู่braveที่สุดดูแล้วธรรมชาติดี

ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

110423 우리 결혼했어요 We Got Married 우결 WGM 1-5

user posted imageuser posted image

#20755 tippy

I Love ♥Takuya-CN Blue-Noh Min Woo♥

• VIP

Posted 23 April 2011 - 07:44 PM

วันนี้ไฟดับอดดูทั้ง 2 คู่เลยค่ะ

ไปตามหาบิทก่อนเดี๋ยวจะเอามาฝากะ เผื่อมีคนอยากโหลดบิทค่ะ :lol:

#20756 aleena_bee

Posted 23 April 2011 - 08:12 PM

อึนจอง (Eun Jung) เจอ อีจางอู (Lee Jang Woo) ไล่บี้ หลังหลุดเล่าเรื่องของกอนอิล (Geon Il) แห่ง Supernova

อึนจอง (Eun Jung) เจอ อีจางอู (Lee Jang Woo) ไล่บี้ หลังหลุดเล่าเรื่องของกอนอิล (Geon Il) แห่ง Supernova

อีจางอู (Lee Jang Woo) หึง กอนอิล (Geon Il) แห่ง Supernova สามีของอึนจอง (Eun Jung) แห่ง T-ARA ในละคร

เมื่อวันที่ 23 เมษายน ในรายการ MBC ‘We Got Married’ คู่รักคู่ใหม่ อีจางอู – อึนจอง ได้ออกไปเที่ยวด้วยกันเป็นครั้งแรก โดยในวันนี้ อีจางอูได้เอาแผนที่แปะไปที่กระดานปาเป้าพร้อมกับเสนอว่า “ถ้าลูกดอกไปปักอยู่ที่ไหน เราจะไปเที่ยวที่นั่นกัน” ซึ่งทั้งคู่ก็ปาลูกดอกไปโดนจุดจังหวัดคยองซังนัมและคยองซังบุกหลายรอบ จนในที่สุดทั้งคู่ก็ตกลงไปเที่ยวกันที่คยองซังบุก

ในระหว่างเดินทาง อึนจองก็ได้เล่าเรื่องละคร ‘The King of Legend’ ทางช่อง KBS 1TV ที่เธอเล่น ซึ่งเธอบอกว่า “ตอนนี้ฉันแต่งงานแล้วค่ะ” ซึ่งหมายถึงในละครเรื่องดังกล่าว เธอได้แต่งงานกับกอนอิล แห่ง Supernova แล้ว ในขณะที่ละคร ‘Smile, Dong Hae’ ทางช่อง KBS 1TV ที่อีจางอูเล่น เขาเพิ่งหย่ากับพัคจองอา (Park Jung Ah) ซึ่งเมื่อทราบอายุของกอนอิล อีจางอูก็กล่าวว่า “เป็นรุ่นน้องผมนี่ ผมไม่ได้รู้จักเขาเป็นการส่วนตัว แต่รู้จากข่าวน่ะ” อึนจองจึงกล่าวว่า “จริงๆ พี่กอนอิลก็เรียนอยู่มหาลัยดงกุกนะ” ซึ่งทั้งอึนจองและอีจางอูต่างก็เป็นรุ่นพี่รุ่นน้องในมหาวิทยาลัยดงกุกที่ห่างกัน 2 ปี

อีจางอูถามต่อว่า “มหาลัยเดียวกันด้วยเหรอ” พร้อมกับถอนหายใจ อึนจองจึงบอกว่า “ฉันสนิทกับพี่กอนอิลตั้งแต่เป็นศิลปินฝึกหัดแล้วค่ะ” แต่อีจางอูกล่าวตัดบทว่า “ไม่เข้าใจความสัมพันธ์ของหญิงชายเลย แถมยังแต่งงานกับรุ่นพี่ที่สนิทอีก มีฉากจูบด้วยหรือเปล่า” อึนจองตอบ ”ละครประวัติศาสตร์นะคะ จะมีฉากจูบได้ยังไง แค่ฉากกอดก็เกินพอแล้ว” อีจางอูถามต่ออีกว่า “แล้วฉากกอด กอดกันประมาณไหนล่ะ” อึนจองตอบว่า “ก็ขี่ม้าแล้วก็กอดจากด้านหลัง” อีจางอู “อ๋อ แบ็คฮัคที่ผมเองก็ยังไม่เคยได้ลองทำเลย สงสัยคงต้องนัดเจอกันเป็นการส่วนตัวหน่อยแล้วล่ะ” อึนจองจึงตอบอย่างมีไหวพริบว่า “คงไม่ได้เจอหรอกค่ะ เพราะพี่กอนอิลเดินทางไปๆ มาๆ ระหว่างเกาหลีกับญี่ปุ่น” แต่อีจางอูก็ยังไม่วายบอกว่า “รุ่นพี่เรียกหาแล้วไม่ว่างงั้นเหรอ อย่างนี้ก็เรียกว่าก้าวร้าวน่ะสิ” เรียกเสียงหัวเราะ

ข้อมูลจาก

แฟนๆ เชียร์ อยากเห็นคู่ คิมวอนจุน (Kim Won Jun) – พัคโซฮยอน (Park So Hyun) แต่งงานกันจริงๆ (WGM)

แฟนๆ เชียร์ อยากเห็นคู่ คิมวอนจุน (Kim Won Jun) – พัคโซฮยอน (Park So Hyun) แต่งงานกันจริงๆ (WGM)

คิมวอนจุน (Kim Won Jun) และพัคโซฮยอน (Park So Hyun) ยังคงจดจำการพบกันครั้งแรกระหว่างพวกเขาทั้งคู่ได้อย่างชัดเจน

เมื่อวันที่ 23 เมษายน ในรายการ MBC ‘We Got Married’ คู่รักคู่ใหม่ คิมวอนจุน – พัคโซฮยอน ที่ถูกเรียกว่า ‘คู่รักแห่งความหวัง’ ได้นั่งไทม์แมชชีนย้อนกลับไปในปี 1993 ที่ทั้งคู่ได้พบกันเป็นครั้งแรก โดยในวันนี้ทั้งคู่ได้สวมเสื้อคู่รักสีชมพู และไปเดทกันที่สวนสนุก ซึ่งก็เป็นที่จับตามองของคนรอบข้างเป็นอย่างมาก

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ก่อนที่จะขึ้นเครื่องเล่น เมื่อพนักงานกล่าวว่า ‘คนที่อยู่ด้านหลังต้องกอดคนที่อยู่ข้างหน้า’ ซึ่งพัคโซฮยอนที่นั่งอยู่ด้านหลังก็สวมกอดคิมวอนจุนสามีจำแลงที่นั่งอยู่ข้างหน้าเล็กน้อย ซึ่งการกระทำของพัคโซฮยอนก็เรียกเสียงเชียร์จากประชาชนในสวนสนุกที่เฝ้าจับตามองอยู่ได้เป็นอย่างมาก ซึ่งในระหว่างนั้นก็มีเสียงตะโกนเชียร์ดังขึ้นมาว่า “ถ้าสองคนนี้แต่งงานกันจริงๆ คงจะดีนะ” “แต่งงานกันเลย” เรียกเสียงหัวเราะจากพัคโซฮยอนและคิมวอนจุนที่ฟังอยู่อย่างขำๆ

อนึ่ง ทีมงานรายการยังได้ขึ้นซับไตเติ้ลบนหน้าจอด้วยว่า ‘คู่รักที่ออกอากาศได้เพียง 3 สัปดาห์ ขึ้นแท่นเป็นคู่รักแห่งเกาหลี’ เรียกเสียงฮาจากผู้ชมอีกด้วย

ข้อมูลจาก

#20757 devilmania

Member

Posted 23 April 2011 - 08:50 PM

@น้องโบว์
พอฝนตกเนตเน่าดูแบบไม่ปะติดปะต่อสักคู๋เลยอ่า...ขอบใจสำหรับสปอยน้า

ปล.อึนจองเนี่ยแม้ขณะไปเดทนางก็ยังหลับ =..= แน่นอนมากเลย
แถมคู่นี้ตอนที่สี่(ตอนหน้า)จะได้นอนด้วยกันแล้ว อ๊างงงงงงงง

ที่สำคัญกว่านั้นมาริโอ้ควอนน่ารักมากก แม้กระทั่งปีศาจยังเป็น MBC 55
ติดใจนิดเดียวเท่านั้นแหละตอนจบทำไม ไม่ thank you kwonnie สงสัยลืมเปลี่ยนชื่อ

#20758 love_hi_na

• VIP

Posted 23 April 2011 - 09:54 PM

@น้องบี
ขอบใจสำหรับข่าวกับ Link ท่อนะจ๊ะ
พี่โบว์ก็ชอบ brave เพราะเรียลเนี่ยแหละ
แบบว่า skinship กันได้ตลอดเวลาอ่ะ คิคิ

@พี่ทิพย์
ขอบคุณสำหรับ Link บิทนะค่ะ
โบว์เป็นคนนึงที่จะโหลดค่ะ อยากเห็นความหวานทะลุจอค่ะ คิคิ

@พี่แอน
น้องก็กลัวเหมือนกันว่าจะไม่ได้ดู
บ้านโบว์ก็ฝนตกนะ แต่ไฟไม่ดับอ่ะ ทามมายกรุงเทพไปดับกันเต็มเลยอ่ะ

อึนจองหลับได้ทุกที่จริงๆๆ อ่ะ โบว์เคยดูข่าวว่าผู้จัดการอึนจองเอารูปตอนอึนจองหลับมาประจานอ่ะ
แต่เห็นรูปอึนจองหลับมาเยอะ อันนี้หลับออกจอเลยทีเดียว 555 จางอูก็หัวเราะอย่างเอ็นดูมากๆๆอ่ะ น่ารักโฮกค่ะ ^^
จากข่าวน้องบี จางอูหึงมากมายอ่ะ แบบว่าเรียกมาเจอกันเลยทีเดียว

คนที่ทำมาริโอ้คงเกลียด MBC มากเหมือนทีโบว์ก็เกลียด MBC ที่เอาอดัมของน้องออกอย่างตัดตอน
เซ็ง (คิดแล้วยังเซ็งไม่หาย ชิชะ MBC)
โบว์ว่าเค้าทำมาริโอ้ได้ฮามากเลยอ่ะ
โหม่งจากเห็ดเพิ่มพลังเป็นหมวยเพิ่มพลัง
จากดาว เป็น อดัมน้อย (อันนี้คิดไปเองรึเปล่าไม่รู้) 5555
แต่อดัมน้อยทำให้เป็นอมตะ คิคิ

มะรู้เหมือนกานว่าทามมายไม่แต๊งควอน แต่ภาษาจีนที่เข้าขึ้นมามีชื่อควอนบ้างรึเปล่าก็ไม่รู้อ่ะค่ะ

-------------------------------------------------------------------------
แปะข่าวคู๋นิชวิค

‘คู่รักคุณตอเรีย’ นิชคุณ (Nichkhun) – วิคตอเรีย (Victoria) ผิดหวังกับภารกิจเขียนข่าวลงนิตยสาร (WGM)

‘คู่รักคุณตอเรีย’ เกิดอาการผิดหวังกับภารกิจที่ทั้งคู่ได้แปลงโฉมเป็นนักข่าว

เมื่อวันที่ 23 เมษายน ในรายการ MBC ‘We Got Married Season 3’ นิชคุณ (Nichkhun) แห่ง 2PM และวิคตอเรีย (Victoria) แห่ง f(x) เช็คซองเอกสารที่ส่งมาที่เรือนหอของทั้งคู่ ซึ่งในซองเอกสารดังกล่าวก็คือนิตยสารท่องเที่ยวนั่นเอง โดยเมื่อเร็วๆ นี้ นิชคุณและวิคตอเรียได้ทำภารกิจเขียนข่าวแนะนำร้านอาหารอร่อยของเกาหลีลง นิตยสาร ซึ่งมีกำหนดว่าจะตีพิมพ์ 2 หน้าลงในนิตยสาร

แต่ เมื่อตรวจดูในนิตยสารแล้วกลับพบว่า บทความของทั้งคู่กลับถูกตีพิมพ์เพียงแค่หน้าเดียว หนำซ้ำยังตีพิมพ์เพียงแค่รูปของนิชคุณกับวิคตอเรีย แต่กลับไม่ลงบทความที่ทั้งคู่เขียนขึ้นเองในนิตยสาร นิชคุณกับวิคตอเรียจึงกล่าวอย่างรู้สึกเสียดายว่า “ที่พวกเราเขียนไม่มีลงในนิตยสารเลย นี่ถ้ามีลงสักนิดก็คงจะดีนะ”

อนึ่ง ในรายการวันนี้ คุณตอเรียได้เชิญ อียงแด (Lee Yong Dae) นักกีฬาแบดมินตันทีมชาติ และซอลลี (Sulli) แห่ง f(x) มาเยี่ยมบ้าน สร้างความสนใจเป็นอย่างมาก

ข้อมูลจาก

จัดคู่พิเศษนี้ซักนิด

ซอลลี (Sulli) ถูกใจ อียงแด (Lee Yong Dae) ส่งวิงค์เป็นของขวัญวันเกิดให้ (WGM)

อียงแด (Lee Yong Dae) ส่งวิงค์เป็นของขวัญวันเกิดให้ซอลลี (Sulli)

เมื่อวันที่ 23 เมษายน ในรายการ MBC ‘We Got Married’ ‘เจ้าชายแห่งวงการแบดมินตัน’ อียงแด นักกีฬาแบดมินตันทีมชาติ และซอลลี แห่ง f(x) ได้เดินทางมาเยี่ยมบ้านนิชคุณและวิคตอเรีย โดยนิชคุณได้เชิญอียงแดมาที่บ้าน ซึ่งอียงแดก็ขอร้องวิคตอเรียว่า “อยากพบซอลลี แห่ง f(x)” วิคตอเรียจึงให้สัญญาว่า “เดี๋ยวฉันจะลองโทรหาเธอดูค่ะ” ซึ่งซอลลีก็ตอบรับคำเชิญมาเที่ยวบ้านของวิคตอเรียด้วยความยินดี แต่วิคตอเรียกลับโกหกอียงแดโดยบอกว่า “วันนี้ซอลลีติดงานค่ะ” ซึ่งทางนิชคุณก็เข้าร่วมขบวนการเซอร์ไพรส์นี้ด้วย อียงแดจึงกล่าวด้วยความรู้สึกผิดหวังว่า “จริงเหรอครับ”

เมื่อ เสียงกริ่งหน้าบ้านดัง คู่รักคุณตอเรียก็บอกให้อียงแดว่า “ลองไปเปิดประตูดูสิ” อียงแดจึงมองพวกเขาด้วยสายตาพร้อมกับยิ้มเหมือนรู้ทันว่าเป็นซอลลีที่เป็นคน มากดกริ่ง ซึ่งเมื่อพบว่าเป็นซอลลี อียงแดก็บอกว่า “ผมได้ยินว่าคุณจะมาไม่ได้” และยังไม่สามารถละสายตาไปจากใบหน้าของซอลลีได้อีกด้วย เรียกเสียงฮาสนั่น

เนื่อง จากวันนี้ตรงกับวันเกิดของซอลลีพอดี นิชคุณกับวิคตอเรียจึงออกไปซุปเปอร์มาร์เก็ต ทิ้งให้ซอลลีกับอียงแดเพลิดเพลินกับการตกแต่งผนังบ้าน ในขณะที่ทั้งคู่อยู่ด้วยกันสองคน ซอลลีก็เป็นฝ่ายเรียกอียงแดที่เขินจนไม่รู้จะวางตัวยังไงว่า “พี่” อีกทั้งยังขอร้องเขาว่า “วันนี้เป็นวันเกิดฉัน ช่วยส่งวิงค์ให้ดูหน่อยสิคะ” ซึ่งอียงแดเคยได้รับความรักจากสาวๆ แฟนคลับเป็นอย่างมากหลังกล้องจับภาพขณะเขาส่งวิงค์หลังชนะในการแข่งขันกีฬา โอลิมปิกที่กรุงปักกิ่ง แต่เขากลับบอกว่า “ตอนนั้นมันออกมาเองแบบธรรมชาติน่ะ” ซอลลีจึงบอกว่า “งั้นก็คิดว่าฉันเป็นกล้องแล้วลองทำดูค่ะ” และในที่สุดเขาก็ส่งวิงค์ให้ซอลลีได้สำเร็จ

ซอ ลลีที่หัวเราะและเอามือปิดหน้าเหมือนรู้สึกเขินก็ยิ้มและหัวเราะด้วยท่าทาง อารมณ์ดี อียงแดจึงถามว่า “แปลกใช่มั้ยครับ” ซอลลีตอบ “ไม่ค่ะ ตอนนั้นฉันชอบมากเลยค่ะ”

ข้อมูลจาก

#20759 aleena_bee

Posted 23 April 2011 - 09:59 PM

แจกจ้าแจก

อันนี้คัทตัวเล็ก .flv
http://www.mediafire...8b8dhhgbochbjcs

คัท 1080i
http://www.mediafire...5ioc4zieugcdhya

ตัวเต็ม 360p
http://www.mediafire...k1qznuu5x4wudm1

cr :t-arafan

45op
http://www.mediafire...vbbbitmr8wzi21o

720p
http://www.mediafire...2gft7cg68notckc

cr : hanrel

pantip

Clip] 110423 WooJung Preview Next Week

#20760 tippy

I Love ♥Takuya-CN Blue-Noh Min Woo♥

• VIP

Posted 23 April 2011 - 10:13 PM

น้องโบว์ ขอบคุณน้องปอยนะคะ สนุกทั้ง 3 คู่เลยค่ะ

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users