Jump to content

-+-+-[MBC] 2010...김수로...Kim Su Ro-+-+-

213 replies to this topic

#196 timetable

Member

Posted 27 October 2010 - 01:15 PM

สวัสดีค่ะ
เรื่องนี้นางเอกบางมุมแอบคล้ายลิเดีย ตอนแสดงเป็นเหมยเหมือนกันนะ ยังไม่เคยดูค่ะ ว่าจะลองดูเหมือนกัน

#197 candy

Advanced Member

• VIP

Posted 08 November 2010 - 01:00 PM

koroko, on Oct 20 2010, 10:01 PM, said:

OST อัลบั้มเต็มแบบ MP3 หาโหลดไม่ได้ แต่มีเป็นคลิปฟังแก้ขัดไปก่อนนะครับ คลิ๊กเลย ตรงที่เป็นชื่อ 金首露 OST 1-29 ครับ

View Post

ขอบคุณมากค่ะ ไม่ได้ฟังแบบ mp3 ได้ฟังแบบคลิปก็ยังดี :lol:
ตอนนี้อัลบั้มจริงออกวางขายแล้ว มีทั้งหมด 23 เพลง
ใครสนใจก็ดูรายละเอียดได้จากที่นีค่ะ
http://www.yesasia.com/global/kim-soo-ro-o...-0-en/info.html

หน้าปกอัลบั้ม เห็นแล้วก็อยากได้จัง

#198 koroko

ปูยอดนักสืบ

• Moderators

Posted 08 November 2010 - 06:53 PM

อยากได้ OST Full แบบ MP3 มากๆ ครับ พยายามหาอยู่

อยากให้เรื่องนี้ผลิตดีวีดีออกมาเร็วๆ ด้วย อ่าครับ :blink:

อัพเดตข่าวสารใหม่ๆ แลกเปลี่ยนข้อมูลละครเกาหลีย้อนยุคได้ที่นี่

v v v v

>>>>อาณาจักรคนรักละครเกาหลีย้อนยุคแห่งประเทศไทย<<<<

#199 kiro02

Member

Posted 11 November 2010 - 05:37 PM

ติดตามด้วยคนนะครับ ติดใจสุดๆ กับนางเอก สวยง่ะ แถมในเรื่องยังมาจากอโยธยาอีกน่าดูๆ
ถ่ายแบบ 3D ด้วย ต้องซื้อแบบแผ่นจริงมาดูแล้วก้วยนะเนี้ยซีรี่คุณภาพแบบนี้ ช่องไหนจะเอามาลงฉายนะ
อยากดูซะแล้วล่ะ มาไวๆทีเถอะครับ
ลืมแนะนำตัว ชื่อต้นนะครับ ขอสิง บ้านนี้ด้วยคน อิอิ

Posted ImagePosted Image

~ต้นข้าว~ กลับมาบ้านไร่แบบ มึนๆ @_@ แต่ไม่โฮ ! T_T...........

#200 kiro02

Member

Posted 25 November 2010 - 02:18 PM

ร่วมด้วยช่วยดัน บ้านซูโร คับ

Posted ImagePosted Image

~ต้นข้าว~ กลับมาบ้านไร่แบบ มึนๆ @_@ แต่ไม่โฮ ! T_T...........

#201 chayada

ojakgyo brothers  

• VIP

Posted 25 November 2010 - 04:01 PM

ชอบเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ แต่เราว่าจบแบบรวบรัดไปหน่อย

ไม่ค่อยกล่าวรายละเอียดเท่าไรเลยตอบจบ แต่ปูเนื้อเรื่องมาดีมากเลยตั้งแต่ต้น

นางเอกก็สวย เพลงก็เพราะมากเลย
:(

Credit : laragoround@soompi

#202 candy

• VIP

Posted 28 November 2010 - 09:06 PM

kiro02, on Nov 11 2010, 05:37 PM, said:

ติดตามด้วยคนนะครับ ติดใจสุดๆ กับนางเอก สวยง่ะ แถมในเรื่องยังมาจากอโยธยาอีกน่าดูๆ
ถ่ายแบบ  3D ด้วย ต้องซื้อแบบแผ่นจริงมาดูแล้วก้วยนะเนี้ยซีรี่คุณภาพแบบนี้ ช่องไหนจะเอามาลงฉายนะ
อยากดูซะแล้วล่ะ มาไวๆทีเถอะครับ
ลืมแนะนำตัว ชื่อต้นนะครับ ขอสิง บ้านนี้ด้วยคน อิอิ

View Post

หวัดดีค่ะ คุณต้น
ชอบนางเอกเรื่องนี้เหมือนกัน ตาคมผิวขาวสวยเชียว
ชอบเสื้อผ้าหน้าผมนางเอกเรื่องนี้มาก ๆๆๆๆ สีสันสดใสดีค่ะ :P

Seo Ji Hye ในงานเลี้ยงปิดกล้อง

กับแฟนคลับ หรือว่าเป็นทีมงานนะ

ยังไม่ได้ข่าวเลยว่าทีวีบ้านเราซื้อเรื่องนี้แล้วยัง ถ้าซื้อแล้วก็น่าจะช่องสามนะ
เพราะผูกขาดหนังย้อนยุคอยู่แล้ว
ตอนนี้กำลังลุ้นอยู่ว่า ปลายเดือนหน้าที่เค้ามีแจกรางวัลประจำช่องต่าง ๆ ของเกาหลี
เรื่องนี้จะได้หลายรางวัลไม๊ เพราะดาราเล่นดีมีลุ้นรางวัลหลายคน :D

#203 candy

• VIP

Posted 28 November 2010 - 09:12 PM

chayada, on Nov 25 2010, 04:01 PM, said:

ชอบเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ แต่เราว่าจบแบบรวบรัดไปหน่อย

ไม่ค่อยกล่าวรายละเอียดเท่าไรเลยตอบจบ แต่ปูเนื้อเรื่องมาดีมากเลยตั้งแต่ต้น

นางเอกก็สวย เพลงก็เพราะมากเลย
  :D

http://imgur.com/kH1Kr.jpg[/img]

http://imgur.com/pB9Mv.jpg[/img]

http://imgur.com/W6CgG.jpg[/img]

http://imgur.com/FmSCu.jpg[/img]

Credit :  laragoround@soompi

View Post

ใช่ค่ะ เรื่องนี้ตอนจบไม่ค่อยประทับใจ อยากให้มีรายละเอียดมากกว่านี้
เพราะ คิมซูโร เป็นผู้ก่อตั้งราชวงศ์คาย่า น่าจะมีการเล่าเรื่องหลังจากที่ครองราชย์
มากกว่านี้อีกหน่อย

#204 candy

• VIP

Posted 28 November 2010 - 09:21 PM

koroko, on Nov 8 2010, 06:53 PM, said:

อยากได้ OST Full แบบ MP3 มากๆ ครับ พยายามหาอยู่

อยากให้เรื่องนี้ผลิตดีวีดีออกมาเร็วๆ ด้วย อ่าครับ :D

View Post

น้อง ปู koroko
พี่ไปหา soundtrack เรื่องนี้มาได้แล้วนะจ้ะ
หลังจากที่ตามหามานานหลายเดือน :P
ในที่สุดก็เจอจนได้ มีทั้งหมด 23 เพลง เป็น mp3 ที่น้องอยากได้ด้วย
เพลงส่วนใหญ่เป็นเพลงบรรเลง พี่ฟังครบหมดแล้ว ชอบมาก
ฟังแล้วจะนึกถึงหนังทันทีเลย มันดูยิ่งใหญ่อลังการดี ชอบเพลงไตเติ้ลด้วยค่ะ
เรื่องดีวีดี ฉบับจริงยังไม่ออกวางจำหน่าย มีแต่ของที่โหลดมาทั้งนั้น

รายชื่อเพลงทั้งหมด (ชื่อภาษาอังกฤษ ยังหาไม่เจอ มีแต่ชื่อเกาหลี)

01. 철의 제왕 김수로
02. 아파도 괜찮아요 - Seo Hyun (SNSD)
03. 가시 같은 사랑 - Monday Kiz
04. 사랑이 느껴져요 - Lee Ji Hye
05. 보고 싶어요 - 반형문 (of I The Tri Tops)
06. 사랑처럼, 그리움만큼 - 야미
07. 가야를 꿈꾸며
08. 달빛 아래 슬픔
09. 야철
10. 진군
11. 언제나 둘이서
12. 아효
13. 개선
14. 철의 제왕
15. 흔들리는 마음
16. 말하지 못한 사랑
17. 숨겨진 야망
18. War
19. 그리움
20. 신귀간
21. 모정
22. 암흑의 소리
23. 영웅

จิ้มโหลดได้เลย เป็นไฟล์ rar OST. Kim Soo Ro

Credit to: www.hjzig.com

#205 koroko

ปูยอดนักสืบ

Posted 28 November 2010 - 10:14 PM

โอ้..ขอบคุณ คุณพี่ลูกกวาด candy มากครับ มีให้้โหลดแย้ว :lol:

อัพเดตข่าวสารใหม่ๆ แลกเปลี่ยนข้อมูลละครเกาหลีย้อนยุคได้ที่นี่

v v v v

>>>>อาณาจักรคนรักละครเกาหลีย้อนยุคแห่งประเทศไทย<<<<

#206 colorfulgirl

Member

Posted 10 December 2010 - 07:34 PM

อยากได้ไฟล์ ตั้งแต่ตอน 16 จนจบแบบ mediafire จังเลยค่ะ
รบกวนช่วยอัพให้หน่อยได้ไหมคะ อยากดูจนจบมากจริงๆค่ะ

#207 NuTtYzY

Member

Posted 11 December 2010 - 08:02 AM

ชอบแนวนี้อ่ะ

ชอบพระเอกด้วย

จะรอชมนะ
user posted image

#208 siam

'จิตอาสา' ให้กับผู้ที่รักซีรีส์เกาหลี

• Interests:Korean Series,
    Movie, Book

Posted 17 April 2011 - 10:34 PM

เพิ่งมีโอกาสได้ดูเรื่องนี้ค่ะ จึงขอมาดันบ้านนี้กันเสียหน่อย :D

และเห็นด้วยกับหลาย ๆ ท่านที่บอกว่านางเอกเรื่องนี้สวย ผิวดี ตางี้สวยจริง ๆ :(
ดูไปเหลืออีก 4 ตอนเท่านั้นค่ะ ลุ้นตลอดว่าเมื่อไร Kim Su Ro จะยอมเป็นพระราชาเสียที
คงจะอยู่ในสี่ตอนที่เหลือแน่ ๆ ขอมาร่วมด้วยช่วยกันดันเรื่องนี้ด้วยคนนะคะ :P

ดูไปก็นึกเกลียดเจ้าตัวร้ายของเรื่องนี้จริง ๆ ลุ้นว่าเมื่อไรจะตาย และตายยังไง เพราะเป็นคนเลวได้ใจจริง ๆ
เล่นได้เก่ง จนเรานึกหมั่นไส้และเกลียดเขามาก ๆ ดูแล้วอินจริง ๆ 55+

อัพเดทซีรีส์เกาหลีไนไทย ข่าวสารอื่น ๆ เชิญแวะเยี่ยมชมกันได้ ที่...

Korean Series On Air In Thailand

Posted Image Posted Image

#209 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP
  • Interests:-----

Posted 17 April 2011 - 11:20 PM

@ คุณ candy ขอบคุณสำหรับ OST มากๆๆครับ หามานานแล้วครับ อยากฟังมาก

หลังจากที่ดูจบมาหลายเดือนแล้ว

#210 siam

'จิตอาสา' ให้กับผู้ที่รักซีรีส์เกาหลี

• Interests:Korean Series,
    Movie, Book

Posted 22 April 2011 - 10:37 PM

สวัสดีค่ะ

ดูจบแล้วค่ะเรื่องนี้

แต่รู้สึกสงสัยจังค่ะว่า..ผู้ชายที่เป็นหัวหน้านักบวช ซึ่งมีศักดิ์เป็นพ่อเลี้ยงของซูโร
ที่ถูกพวกคนร้ายตามล่าตัว และหัวหน้านักบวชก็หายตัวไป ซึ่งน่าจะหนีเข้าไปในช่องลับที่อยู่ในวิหารศักดิ์สิทธิ์
ซึ่งหลังจากนั้นก็ไม่ได้กล่าวถึงนักบวชคนนี้อีกเลย เลยสงสัยค่ะว่าสรุปแล้วนักบวชคนนี้ตายแล้วหรือไม่

มีอีกนะคะที่ดูแล้วก็ทำให้สงสัยยิ่งนัก นั่นก็คือเรื่องน้องชายต่างพ่อของซูโร ..
คือเมื่อเขาเข้าไปอยู่ต่อหน้าวัตถุรูปไข่ ตัววัตถุนั้นจะเรืองแสงขึ้นมาด้วย ซึ่งดูเหมือนว่าเขาจะได้เป็นพระราชาด้วยเหมือนกัน
แต่พอดูไปจนจบก็ไม่เห็นว่าน้องชายของซูโร จะมีบทบาทสำคัญอะไรเป็นพิเศษเลย ยังคิดว่าเขาอาจจะได้เป็นพระราชาที่ชิลลา แต่กลับไม่ใช่

ดูเรื่องนี้แล้วเหมือนเขาสร้างขาด ๆ เกิน ๆ ยังไงบอกไม่ถูก และดูท่าว่าน่าจะมีการตัดเนื้อหาละครบางส่วนออกไปด้วย

ไม่ทราบเพื่อน ๆ ที่ดูเรื่องนี้แล้ว มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเนื้อหาของเรื่องนี้กันมั้ยคะ???

อัพเดทซีรีส์เกาหลีไนไทย ข่าวสารอื่น ๆ เชิญแวะเยี่ยมชมกันได้ ที่...

Korean Series On Air In Thailand

Posted Image Posted Image

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users