Jump to content

Cake Mania 5: Lights, Camera, Action[Final]

206 replies to this topic

#1 Itsabellela

Member

Posted 28 May 2010 - 06:33 PM

ตัวเค็มก็ออกมาจนได้คร่า~

ภาคนี้นะคะ สาวจิลล์ท้อง ไม่ท้องธรรมดา ท้องแบบใกล้จะคลอด (ก็ยังอุตส่าห์เนอะ - -*)
ไม่เชื่อดูหน้าเจ๊แก คงแอบด่าในใจ (ตรูท้องแก่กระเต็งใกล้ตาย ยังจะให้ขายเค้ก!)

ตัวเกมส์หลักๆ แบ่งเป็น 3 ร้าน ด้วยกัน จะอธิบายทีละร้านเลยนะคะ พร้อม ทริปส์ เล็กๆน้อยๆ

..........................................................................................................

ร้านแรก แน่นอนค่ะ ร้ายของสาวจิลล์ กับ สามีสุดที่รัก แจ๊คนั่นเองจ้า
ระบบเกมส์แบบเดิมๆ เหมือนที่เคยๆเล่น มีซื้อของ อัพเกรด เพิ่มอุปกรณ์ต่างๆนานาๆ
ของแต่งหน้าเค้ก ยิ่งทำ ยิ่งออกนอกโลก ล่าสุด มีป๊อปคอร์น ไว้แต่งหน้าเค้ก เหออออออ~

ที่สำคุญ เด็ดสุด! เพื่อความสมจริงมากขึ้น ของใช้บ่อยๆ มันก็ต้องพัง ค่ะ!@$####@$@$@#$

ผ่าง~!!!!! ไม่ต้องขนาดนั้นก็ได้มั้งเจ้าคะ เมื่อพังก็ต้องเสียเงินซ่อม หง่ะ - -*

หน้าจอเลือกเลเวล สวยงาม ตระการตายิ่งนัก แสดงถึงความโอวเอร์มากๆค่ะ

ท้องแก่ เดินมากไม่ได้ ลูกก็เตะเอ๊าเตะเอา สงสัยเกาะกระแสบอลโลก คุณสามีทำ คุณภรรยาแต่ง!

................................................................................................................

ต่อกันที่ร้านของริชา เธอช่างเชิดเสียเหลือเกิน ร้านของริชา ออกแนวเกมส์หาของ ยังไงยังงั้น
ทันกระแสใช่ย่อย แค่นี้ก็ปวดตากันจนตาแทบแตก เล่นแดช ยังมาเจอหาของ! แรงจริงๆให้ดิ้นตาย

เคล็ดลับคือ สมมติลูกค้าสั่ง เสื้อ กางเกง รองเท้า เราก็คลิกเสื้อ กางเกง รองเท้า แล้วค่อยส่งให้ลูกค้า
ประหยัดเวลากว่าหยิบทีละอย่าง อ่อ ถ้าหยิบผิด ก็ใส่ลิ้นชักไว้ มันจะกลับที่เดิม

อร่างฉ่างมากเลยหล่อน!

หนีHOGมาเล่นHOG!

...................................................................................................................

สุดท้าย ร้านพิซซ่า ระบบเดียวกับภาค 4 ร้านซูชิ ไม่ยากเท่าไหร่ ง่ายที่สุดแล้ว เพราะแค่คลิกๆๆ
เน้นสร้างคอมโบเยอะๆ ผ่านฉลุยฉุยแฉก มีของให้ซื้อ ให้เลือกด้วย

หน้าเลือกเลเวล จืดมาก ธรรมด๊า ธรรมดา

ขายดีก็ต้องเพิ่มหน้า!

ง๊ายง่าย พิซซ่าทำง่ายจริงๆ เครื่องอบมีพร้อม กดอย่างเดียว เสียวได้ !

http://www.mediafire.com/?k2udmdzyjmk

อัพเองค่ะ จะใช้ เคดดิตด้วยนะคะ

ติดตั้งเกมส์ ตอนให้เลือกว่าจะเก็บไว้ที่ไหน เลือกดีๆนะคะ แต่โดยปกติก็ไดร์ C และค่ะ

ปล.บทความนี้เขียนโดยItsabellelaเบลล์เขียนเองทั้งหมด เพราะฉนั้นห้ามคัดลอก ห้ามทำซ้ำ ดัดยาสีฟัน เอ๊ยดัดแปลง! ทำเพื่อนชาวไร่ป๊อบคอร์นนะคะ โดยเฉพาะทีเดียวเชียว !
user posted image

นู๋เบลล์ก็ขอบคุณพี่ๆทุกคนค่ะ T_T ซึ้งมากมาย ต่อจากนี้จะไม่ท้อแล้ว

#2 funny_gamer

Member

Posted 28 May 2010 - 10:37 PM

Beta ก็ Beta ขอโหลดไปเล่นก่อนน้า

ขอบคุณค่ะ :blink:

#3 panda1343

Member

Posted 29 May 2010 - 08:08 AM

ว้าววว . ภาค 5 > <
ภาค 4 ยังเล่นไม่จบเลย (เล่นไม่ผ่าน =_=:lol:
ขอบคุณมากเลยค่ะ !!

#4 tomkarat

Member

Posted 29 May 2010 - 10:57 AM

ขอบคุงนะจ้ะ
อิอิ
ได้เล่นแย้วววววว

#5 aongel

Member

Posted 29 May 2010 - 11:01 PM

ขอบคุณค่ะ :lol:

#6 dunbine

Member

Posted 30 May 2010 - 11:07 AM

มาจองคิวรอตัวเต็มจ้า

#7 jeab@fran

Member

Posted 30 May 2010 - 11:54 AM

ชอบมากเลย ขอบคุณค่ะ :D :o

#8 jitrasang

Member

• VIP

Posted 30 May 2010 - 03:33 PM

กรี๊ดเกมส์ที่ชอบ ถึงจะเป็นตัวเบต้า ก็เอาค่ะ ขอรับไปเล่นแก้เครียดค่ะ
ขอบคุณมากๆ ค่ะ :lol:

#9 MeawZilla

Member

Posted 31 May 2010 - 09:34 AM

ว้ายยย จิลล์มีเจ้าตัวเล็ก
รอตัวเต็มนะคะ ขอบคุณค่ะ

user posted image

#10 ateam09

Member

Posted 31 May 2010 - 09:38 AM

รอตัวเต็มเช่นกันค่ะ

#11 Devil Doll

Member

Posted 31 May 2010 - 09:45 AM

รอตัวเต็ม แต่ก็ขอโหลดตัวเบต้าไปก่อน ขอบคุณครับ

#12 mumu26

Member

Posted 31 May 2010 - 07:30 PM

ขอบคุณค่ะ

#13 auipin

Member

Posted 01 June 2010 - 01:11 PM

รอตัวเต็มด้วยค่ะ สนุกมากๆเลย

#14 horizon

Member

Posted 01 June 2010 - 10:18 PM

ขอบคุณค่า

#15 iamyao

Member

Posted 05 June 2010 - 01:41 AM

ขอบคุณคร่า

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users