Jump to content

[tvN] 2010 <<기찰비록 : Secret Investigation Record>>

327 replies to this topic

#316 Alex1999

이완 I was born to love you

• Interests:이완 I was born to love you

Posted 26 February 2011 - 09:59 AM

Rose_Of_Sharon, on Feb 26 2011, 09:37 AM, said:

ดูไป 7 ตอน ก็ยังมึนตึ๊บเช่นเดิมค่ะ ไม่ได้คำตอบอะไรเลย หรือ โบไม่ลึกซึ้งพอ 555

งงตั้งแต่ตอนแรกเลยค่ะ ในหัวมีแต่คำถามมากมายไปหมด อยากบอกว่าดูรวดเดียว 7 ตอน ถึงเช้าเลยค่ะ

คือ ดูจบไปตอนนึงก็คิดว่า ดูอีกตอนแล้วกันเผื่อจะได้คำตอบในตอน 2 พอจบตอน 2 ก็ ดูต่ออีกหน่อยแล้วกัน

เผื่อจะได้คำตอบในตอน 3 เป็นอย่างนี้เรื่อย ๆ จนถึงตอน 7 ค่ะ ฮ่า ๆ ๆ ๆ.. มันติดพันมาก ยิ่งดูยิ่งอยากรู้

ถ้าตอนเช้าไม่ติดไปทำงานคงยาวถึงตอนจบเลยค่ะ อิอิ.. ดูตอนไหนก็ไม่เท่าตอน 7 นะค่ะ งงได้ใจเลย

เดี๋ยวกลับบ้านจะกลับไปดูอีกรอบ เผื่อพลาดอะไรไป เพราะรู้สึกว่าตอนนี้จะเป็นไฮท์ไลท์ของเรื่องเลย

เหมือนอะไร ๆ เริ่มเฉลยจากตอนนี้ แต่ดูแล้วตัวเองยังไม่ได้คำเฉลยค่ะ วันนี้เลยมาทำงานแบบมึน ๆ

นั่งทำงานไปก็คิดไป ว่าทำไม อะไร ยังไง อ๊ากกก... อยากกลับบ้านไปดูต่อแล้ว T_T ขอบคุณคอมเม้นท์

สปอยล์ ที่ผ่าน ๆ มาด้วยนะค่ะ ทำให้เก็ทขึ้นเยอะเลย ดูจบตอน 7 ปุ๊บ ต้องเข้าบ้านนี้ปั๊บเลยค่ะ

หวังว่าตอนจบ ตัวเองจะดูรู้เรื่องนะ ไม่งั้นนอนไม่หลับไปหลายวันแน่

View Post

ตอน 7 กับ 8 จะต่อกันค่ะ ดูแล้วซึ้งดี ลองไปอ่านคอมเม้นจากอาจารย์กุ้งกับอารย์ฝนนะคะ จะ get ขึ้นเยอะเลยค่ะ ส่วนตอน 9 พระเอกออกคนเดียวให้หายอยาก เพราะตอน 8 อยู่แต่ในหลุม ส่วนตอน 10 ก็ฮาดี เข้าใจง่ายสุดแล้ว ตอน 11 กับ 12 เป็นเรื่องต่อกัน มีเฉลยปมอะไรบางอย่าง แต่ไม่ทั้งหมด ที่รู้ๆ แปลยากมากกกก

#317 Rose_Of_Sharon

Advanced Member

Posted 26 February 2011 - 05:28 PM

คุณปุ๊ก
ขอบคุณสำหรับซับไทยทุกตอนเลยนะค่ะ วันนี้จะดูให้จบเลยค่ะ
ดูเรื่องนี้ต้องใช้สมาธิมากเลยนะค่ะ ต้องบริหารสมอง คิดตามตลอด วอกแวกไม่ได้เลยค่ะ เดี๋ยวพลาด
หวังว่าละครจบแล้วคนคงจบด้วยนะค่ะ แต่ดูจากที่คุณปุ๊กบอกมีหวังต้องเง็งไปอีกหลายวัน

ปล. 1 ดีใจกับคุณปุ๊กด้วยค่ะที่ได้ปิดโปรเจคแล้ว

ปล. 2
กำลังดูตอนที่ 11 ค่ะ เหมือนต้องปรับเวลาให้ซับเร็วขึ้นประมาณ 3 วินาที นะค่ะ ถ้าใช้ไฟล์ดิบของที่นี่
ก่อนจะโหลดโบเห็นซับอิ๊งใช้เวอร์ชั่น HiFriend ก็เลยโหลดไฟล์ดิบเวอร์ชั่นเดียวกันมา
งงนิดหน่อยที่ซับขึ้นไม่พร้อมกัน แต่ปรับเวลาได้ค่ะ ไม่มีปัญหา แว้บ ไปดูต่อ ๆ..

#318 koroko

ปูยอดนักสืบ

• Moderators

Posted 26 February 2011 - 08:10 PM

ขอปรบมือดังๆ ให้คุณปุ๊กครับ ในที่สุดก็ปิดโปรเจ็คไปอีกเรื่อง ขอบคุณมากๆ นะครับ เพราะคุณปุ๊กแท้ๆ ทำให้บ้านนี้ยังมีคนติดตามอยู่ครับ :lol:

อัพเดตข่าวสารใหม่ๆ แลกเปลี่ยนข้อมูลละครเกาหลีย้อนยุคได้ที่นี่

v v v v

>>>>อาณาจักรคนรักละครเกาหลีย้อนยุคแห่งประเทศไทย<<<<

#319 nongbr

Posted 27 February 2011 - 08:40 PM

หวัดดีค่ะคุณปุ๊ก...
เย้ๆๆ ในที่สุด ตอนที่ 11 + 12 มาแระ ขอบคุณคุณปุ๊กมากน๊ะค่ะสำหรับซับไทย..จารอติดตามผลงานน๊ะค่ะ..เป็นกำลังใจให้ค่ะ..

#320 Rose_Of_Sharon

Posted 28 February 2011 - 12:11 PM

ดูจบแล้วจ้า.. เอิ่ม.. ตอนจบนี่เอามีดมาแทงกันเลยดีกว่า 555 เหมือนอย่างที่กลัวเลย

กลัวว่าตัวเองจะไม่เก็ทตอนจบ T_T แล้วมันก็เป็นอย่างนั้นจริง ๆ ไม่ค่อยเข้าใจ มึนมาก

ก็เข้าใจในระดับหนึ่ง ((แต่ที่ตัวเองเข้าใจก็ไม่รู้จะถูกไหม)) แต่บางเรื่องก็คงต้องเป็นปริศนาต่อไป

ส่วนตัวนะ โบคิดว่า.. มันน่าจะเกี่ยวกับมิติคู่ขนานหรือเปล่า พวกเดจาวู เมืองลับแล อะไรประมาณนั้น

เคยอ่านมาเหมือนกันว่า โลกเราเนี่ยเร้นลับ และมีมิติที่ขนานกันไป เพราะฉะนั้น เราจึงไม่ได้มีคนเดียว

ยังมีตัวเราในอีกหลายมิติ ในสถานการณ์ และวาระ ที่ต่างกันออกไป เห็นได้จากภาพวาดของนางเอกในสมัยชิลลา

นางเอกในตอนมิติแห่งกาลเวลา หรือ ตอนจบ ซึ่งเป็น ผช. ฮอ ในอีกมิติหนึ่ง ซึ่งนางเอกในสมัยชิลลา

นางเอกในตอน 7-8 , ผช.ฮอ , นางเอกตอนจบ ล้วนแต่มีอยู่จริง ดำเนินชีวิตไปตาม ณ เวลานั้น

เพียงแต่อยู่คนละมิติเท่านั้นเอง และการกระทำของเราก็จะส่งผลไปยังตัวเราในมิติต่าง ๆ เช่น

ที่หัวไหล่นางเอกเป็นแผล ในอีกมิตินึงก็มีแผลเช่นกัน แต่เป็นในอีกเหตุผลนึง หรือสร้อยคอของ ผช. ฮอ

ที่หายไป ช่วงเวลานั้นนางเอกอีกมิติได้ให้พระเอกไป พอกลับมาที่มิติโชซอน ผช. ฮอ ก็หาสร้อยเจอแล้ว

พระเอกรู้ว่านางเอกคือใคร เธอก็คือเธอ ซี่งอยู่ในอีกสถานะนึง ในแต่ละเวลานั้น ๆ ไม่สามารถข้ามผ่านกาลเวลา

ของตัวเองได้ แต่พระเอกของเราก็ดันหลงเข้าไปในความเร้นลับนั้น -- คงเป็นอย่างที่ นอสตาดามุสเกาหลี ((หื่นมาก))

บอกไว้ว่า พระ - นาง มีพรหมลิขิตร่วมกัน มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญ นั่นอาจจะทำให้ 2 คนนี้ มีแรงดึงดูดบางอย่างเข้าหากัน

ชักนำให้มาพบกัน เป็นคู่กรรมคู่เวรกัน อีกส่วนในความเป็นมาของนางเอกก็คงไว้ซึ่งปริศนาต่อไป..

ใครมีความคิดเห็นยังไงช่วยมาแจมหน่อย ตอนนี้มึนมาก

#321 nongbr

Posted 28 February 2011 - 09:10 PM

ดูจบแล้วค่ะ งงๆเหมือนกับที่คุณปุ๊กว่าจริงๆอ่ะค่ะ..ยังม่ะค่อยเข้าใจอ่ะ..คล้ายๆจะต้องมีภาค 2 .....สงกะสัยต้องย้อนกลับไปดูตั้งแต่ตอนแรกใหม่อ่ะ..
..ขอบคุณคุณปุ๊กอีกครั้งน๊ะค่ะสำหรับซับไทยที่นำมาแบ่งปัน...จะติดตามผลงานต่อๆๆไปค่ะ..เป็นกำลังใจให้น๊ะค่ะ...

#322 patcha_ch

Member

Posted 25 March 2011 - 04:38 PM

หวัดดีค่ะ เพิ่งเคยเข้ามา แต่ก้อยากดูค่ะ
ขออนุญาติโหลดตัวหนังไปนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ ^__^

#323 Wisa_pp

Posted 12 May 2011 - 01:52 PM

ขออนุญาตโหลด ไฟล์ดิบ และซับไทยไปนะคะ

ตามคุณทนายปาร์ค (พระเอก) มาค่ะ :lol: ถ้าดูแล้วจะมาบอกนะคะ ว่างงแบบน้องโบว่าไหมค่ะ
user posted image user posted image

Pupe ..จ้า

#324 koroko

ปูยอดนักสืบ

Posted 27 June 2011 - 09:41 PM

ดันบ้านหน่อยครับ ไม่มีคนดูแล้วมาวิจารณ์กันบ้างเหรอครับ 555 เจ้าบ้านจะดูก็ลังเล ยังอยากรอเผื่อมีโอกาสพูดไทย :angry: :lol:

อัพเดตข่าวสารใหม่ๆ แลกเปลี่ยนข้อมูลละครเกาหลีย้อนยุคได้ที่นี่

v v v v

>>>>อาณาจักรคนรักละครเกาหลีย้อนยุคแห่งประเทศไทย<<<<

#325 matee

Member

Posted 18 July 2011 - 05:07 PM

อร๊ายยยยอยากดู เด๋วเค้าต้องดูเรื่องนี้ เห็นตัว x ไม่ได้ค่ะ ตื่นเต้น

ชอบค่ะหนังงงงง งงไปเลยค่ะ

ขอบคุณ file raw จาก คุณ koroko , คุณ rose of sharon ค่ะ

ซับไทย จาก คุณปุ๊ก

#326 koroko

ปูยอดนักสืบ

Posted 19 September 2011 - 10:06 PM

ขออนุญาตขุดๆๆ ดันๆๆ มาหน้าแรก <_< เดี๋ยวก็ตกไปใหม่ :lol:

เดือนหน้าจะได้พูดไทยที่ tvN True Vision ช่อง 56 แล้ว ขอเสียงแฟนๆ แม่ยก พระเอกช่วยเชียร์หน่อยจ้า ถ้าได้ฉายฟรีทีวี คง So Hot กว่านี้ เอาฟะ..ดีกว่าไม่ได้ฉาย :lol:

v v v v

#327 koroko

ปูยอดนักสืบ

Posted 25 October 2011 - 10:22 PM

ผ่านไปแล้ว 2 ตอน ทางช่องทรู 56 ลึกลับซับซ้อน สมคำร่ำลือ ดูไปก็งงไป 555 :lol: นางเอกเธอยิ้มหวานซะพระเอกหลงเชื่อเลยอ่ะ แต่ก็สนุกดีนะ ภาพมุมกล้องแหวกแนวดี ไม่เหมือนละครเกาหลีทั่วไป

v v v v

#328 Alex1999

이완 I was born to love you

• Interests:이완 I was born to love you

Posted 25 December 2011 - 09:03 PM

View Postkoroko, on 25 October 2011 - 10:22 PM, said:

ผ่านไปแล้ว 2 ตอน ทางช่องทรู 56 ลึกลับซับซ้อน สมคำร่ำลือ ดูไปก็งงไป 555 Posted Image นางเอกเธอยิ้มหวานซะพระเอกหลงเชื่อเลยอ่ะ แต่ก็สนุกดีนะ ภาพมุมกล้องแหวกแนวดี ไม่เหมือนละครเกาหลีทั่วไป
มาฉายทางทรูด้วยเหรอคะ ไม่รู้แปลเป็นยังไง แอบปลื้มอะค่ะ ชอบซีรี่เรื่องนี้นะคะ แปลกดี แต่ที่สำคัญก็พระเอกนี่แหละค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users