Jump to content

[SBS 2010]—(•Secret Garden•)— ✿시크릿 가든 บ้านสวนลับ

Hyun Bin Ha Ji-Won Yoon Sang-Hyun Kim Sa-Rang

7292 replies to this topic

#736 incubuskk

Member

Posted 29 November 2010 - 12:56 PM

ไม่ทราบว่าบ้านนี้ต้องสมัครเป็นสมาชิกหรือเปล่าค่ะ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนคะ ท่าทางจะสนุกเหมือนสลับร่างสร้างรักเลย เพราะฮยอนบินน่ารักมาก และนางเอกก็น่ารักเหมือนกัน เรตติ้งก็ดี

#737 Rossapan_Roseberry

pii_aor

• Interests:✿ผู้ชาย 12 คน & all Idol
    ❤5 เทพเจ้าแห่งโลกตะวันออก(มิค,แจ,จุน,ยุน,มิน)
    ✖7 เด็กแคระ ณ อูลลิม (ซองกยู,ดงอู,อูฮยอน,โฮย่า,ซองยอล,แอล,ซองจง)★
    สมาคมนิยมเสพย์ละอ่อน

Posted 29 November 2010 - 03:03 PM

incubuskk, on Nov 29 2010, 12:56 PM, said:

ไม่ทราบว่าบ้านนี้ต้องสมัครเป็นสมาชิกหรือเปล่าค่ะ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนคะ ท่าทางจะสนุกเหมือนสลับร่างสร้างรักเลย เพราะฮยอนบินน่ารักมาก และนางเอกก็น่ารักเหมือนกัน เรตติ้งก็ดี

View Post

สมัครไว้ให้รู้จักกันค่ะ ไม่ได้มีสิทธิพิเศษอะไรจะให้ มีแต่ใจคนตั้งบ้านเท่านั้นที่จะให้ฟรีๆ :D

ปล. ถึงคุณสองล็อกอินนั่น ดูจากการกระทำแล้ว บ่งชัดว่าเกรียนแน่ๆ ไม่ได้มาเรียกร้องสิทธิ์เรื่องซับ
ถ้าเป็นแบบนี้คงต้องแจ้งแอดมินแบนล็อกอินแล้ว ไม่ได้ทำเพราะแกล้งนะคะ
แต่ทำเพราะเป็นกฏของบ้านไร่ค่ะ และถึงสมัครมาอีกก็เชื่อว่าทางแอดมินคงมีวิธีการที่เด็ดขาดกว่านั้น
อาจจะบล็อคไอพีหรืออะไรก็สุดแล้วแต่ทางบ้านไร่จะจัดการแล้วกัน

ปล.๒ ขอเวลาโหลดตอนที่ 5-6 ก่อนนะคะแล้วจะอัพขึ้นมีเดียไฟล์ให้โหลด

Posted Image รณรงค์_การเม้นท์อย่างมีคุณภาพ::Posted Image
♥ ไม่ปั่นเม้นท์,ไม่ติดโค้ดภาพ,เม้นท์ซ้ำ,ลบ [IMG] tags,แก้ไขเม้นท์เดิม,ประหยัดเม้นท์,ไม่ Hotlink,ให้เครดิต ♥ ลดไซส์ภาพ,ไม่เกรียน,ไม่ใช้คำหยาบ,ไม่ล่อเป้า,ไม่เม้นท์ประโยคเดียวหลายเม้นท์ติดต่อ
[url="http://forums2.popcornfor2.com/index.php?showtopic=61454&st=0"][img]http://upic.me/i/ri/1098525.gif[/img]Sungkyunkwan Scandal[/url]
Posted ImageParadise Meadow
Posted ImageSecret Garden
Posted ImageRunning,Gu
Posted ImagePoseidon

สมาคมนิยมเสพย์ละอ่อนเกาหลีเกาหลี♥ || @Pii_aor ||

#738 velonica

Advanced Member

Posted 29 November 2010 - 03:16 PM

สวัสดีค่ะ ทุกๆคน รอบบ้านเลยนะค่ะ ใกล้ปีใหม่แล้วงายเยอะเลยไม่ค่อยได้เข้ามาคุย ขอโทษด้วยค่ะ แต่แวะเข้ามาดูเรื่อยๆนะค่ะ เพิ่งดูจบตอนที่3ไปเอง พอเข้ามาอีกทีบอกว่าสลับร่างกันแล้ว โหยอยากดูๆ เด๋ววันนี้กลับบ้านแล้วคงต้องไปดูต่อ เรื่องนี้พอได้ดูแล้วสนุกมากๆค่ะ พระเอก นางเอกแสดงได้ดีมากๆ เด๋วดูแล้วมาคุยต่อนะค่ะ บายๆค่ะ
user posted image

#739 wipha29

• VIP

Posted 29 November 2010 - 03:19 PM

สวัสดีรอบสวน อิ อิ เข้ามาจิ้มตอนหก ไปค่ะ
คุณอ้อ คุณอ้อ คราย...เกรียนคุณอ้อรึค่ะ รึเจ้าเก่ายังไม่เลิก
นิสัยไม่ดีเดี๋ยวหักคอจิ้มน้ำพริกรุย เหอะ เหอะ
user posted imageuser posted image

#740 Rossapan_Roseberry

pii_aor

• Interests:✿ผู้ชาย 12 คน & all Idol
    ❤5 เทพเจ้าแห่งโลกตะวันออก(มิค,แจ,จุน,ยุน,มิน)
    ✖7 เด็กแคระ ณ อูลลิม (ซองกยู,ดงอู,อูฮยอน,โฮย่า,ซองยอล,แอล,ซองจง)★

Posted 29 November 2010 - 04:01 PM

แปะลิ้งค์บิทให้ใหม่นะคะ จะได้หาง่้ายๆ

ปล.๑ ลิ้งค์ดูออนไลน์อัพเดทที่หน้าบ้านแล้ว
ปล.๒ อัพโหลด Ost. Part 3 ให้แล้ว
ปล.๓ โหลดไฟล์ตอนที่ 5-6 แล้ว เดี๋ยวจะอัพโหลดใส่มีเดียไฟล์ให้ค่ะ
ปล.๔ ลิ้งค์ที่แปะสลับ แปะให้ใหม่แล้วนะคะ

สมาคมนิยมเสพย์ละอ่อนเกาหลีเกาหลี♥ || @Pii_aor ||

#741 tippy

I Love ♥Takuya-CN Blue-Noh Min Woo♥

• VIP

Posted 29 November 2010 - 04:05 PM

หวัดดีน้องอ้อและก็รอบบ้านสวนค่ะ ดูเมื่อคืนค้างกระจายตลอดทั้งเสาร์-อาทิตย์

ยิ่งฉากนั้นด้วยแล้วอดซะด้วย ดีว่าบิทวิ่งเร็วเลยไม่ต้องรอนานเท่าไรค่ะ

#742 aum

รัก 김현중 & 山下智

• VIP
  • Interests:Kim Hyun Joong and Yamashita Tomohisa

Posted 29 November 2010 - 04:15 PM

มาขอสมัครเป็นสมาชิกบ้านด้วยคนค่ะ

user : aum

name : อุ๋ม

ชอบบินนี่มาก ๆ เลยคะ ตามผลงานทุกเรื่อง (ยกเว้น friends ยังไม่ได้ดูเลย ยังทำใจกะบินนี่ผมสั้นไม่ได้ :D ) ชอบจีวอนมากเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยได้ตามผลงานเท่าไหร่ เคยได้ดู บาหลีก่อนโน้น แล้วก็เรื่องของจีวอนล่าสุดที่ดูก็คือ ฮวางจินยี่ เรื่องนี้เล่นได้น่ารักมาก ๆ เลย บทก็เหมาะ ยังไงจะพยายามแวะมาคุยบ่อย ๆ นะคะ

#743 asetwisai

Posted 29 November 2010 - 04:54 PM

สวัสดีค่ะ น้องอ้อ คุณนิภา น้องปาล์ม น้องกริม พี่อ๋อง น้องดร้า และทุกๆ คน

ขอบคุณสำหรับ mv & ost ซับอังกฤษ และ ost part 3 นะคะ

ไปตจว.มา ที่นั่นไม่ค่อยมีอะไรให้ดูมากนัก ต้องนั่งดูละครไทยหลังข่าว
ยิ่งคิดก็ยิ่งอยากดูบินนี่ค่ะ พอกลับมาถึงบ้าน สิ่งแรกที่ทำคือเข้าไปจิ้มโหลดละครตอน 5-6 ไว้เลยคืนนี้จะได้ดูต่อ แอบเห็นมีสปอยว่าสลับร่างกันแล้ว กรี๊ดเลยค่ะ รออยู่เลยเชียว

ซับไทยของpopcornsubbing ออกถึงตอน4แล้ว หุหุ ไล่ดูใหม่ตั้งแต่ตอน 1 เลยดีกว่า ^___^

ปล. เห็นคุณโซวอทเข้ามาในบ้าน คิดว่าคงมากำจัดมารร้ายออกไปให้แล้ว ทีนี้พวกเราคงอยู่กันอย่างสงบสุขล่ะเนอะ

Memorable photo for Kotoko-chan and myself

It's started with this kiss "ItaKiss ~ Love in Tokyo"

#744 Rossapan_Roseberry

pii_aor

Posted 29 November 2010 - 05:06 PM

asetwisai, on Nov 29 2010, 04:54 PM, said:

สวัสดีค่ะ น้องอ้อ คุณนิภา น้องปาล์ม น้องกริม พี่อ๋อง น้องดร้า และทุกๆ คน

ขอบคุณสำหรับ mv & ost ซับอังกฤษ และ ost part 3 นะคะ

ไปตจว.มา ที่นั่นไม่ค่อยมีอะไรให้ดูมากนัก ต้องนั่งดูละครไทยหลังข่าว
ยิ่งคิดก็ยิ่งอยากดูบินนี่ค่ะ พอกลับมาถึงบ้าน สิ่งแรกที่ทำคือเข้าไปจิ้มโหลดละครตอน 5-6 ไว้เลยคืนนี้จะได้ดูต่อ แอบเห็นมีสปอยว่าสลับร่างกันแล้ว กรี๊ดเลยค่ะ รออยู่เลยเชียว
ซับไทยของpopcornsubbing ออกถึงตอน4แล้ว หุหุ ไล่ดูใหม่ตั้งแต่ตอน 1 เลยดีกว่า ^___^

ปล. เห็นคุณโซวอทเข้ามาในบ้าน คิดว่าคงมากำจัดมารร้ายออกไปให้แล้ว ทีนี้พวกเราคงอยู่กันอย่างสงบสุขล่ะเนอะ

View Post

หวัดดีค่ะพี่เอ้ นู๋ไปตจว.มาเหมือนกัน พักสมอง ไหว้พระ พาตัวออกจากโลกไซเบอร์สักพักแล้วสบายใจขึ้น ไฟล์สองตอนล่าสุดก็เพิ่งจิ้มเหมือนกัน เดี๋ยวว่าจะอัพแจกคืนนี้เลย
เห็นซับไทยที่บ้านป็อบซับสี่ตอน สงสัยคงต้องพึ่งโปรเจกท์ของพี่เท็ดดี้แล้วล่ะ ไม่อยากหยิบของที่อื่นมาดู เดี๋ยวโดนว่าอีก อิอิ

ส่วนเรื่องคุณ so-what นู๋ส่งเมล์ไปแจ้งเองค่ะ และทางแอดมินก็ส่งเมล์กลับมาแบบนี้ค่ะ

ขอบคุณทางแอดมินด้วยนะคะที่ช่วยเหลือมาตลอด ขอบคุณจริงๆค่ะ

ปล. Ost. part 3 เพลงเพราะถูกใจมากเลย :huh:
ปล.๒ เรื่องเมมเบอร์.... เดี๋ยวจะรวบรวมขึ้นหน้าบ้านอีกที ตอนนี้ขอเก็บตกช่วงไม่อยู่แป้บนึงนะคะ
ปล. ๓ สวัสดีทุกท่านที่แวะเวียนมาเยี่ยมบ้านสวนด้วยนะคะ อาจจะทัักทายไม่ครบทุกคนแต่อ่านทุกคห. ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่มีให้บ้านหลังนี้ด้วยนะ :lol:

NEWMARIO, on Nov 29 2010, 06:37 PM, said:

หวัดดีที่บ้านนี้อีกทีครับ น้องอ้อ ตอน 5-6 สนุกมากครับ

พระเอกของเราแสดงเป็นแต๋วได้ดีมาก ไม่กลัวเสียภาพพจน์เลย

เสียดายน้องอ้อไม่อยู่ ไม่มีใคร recap มาให้ดู

View Post

หวัดดีพี่อ๋องที่บ้านนี้อีกรอบค่ะ
ไว้จะแก้ตัวใหม่วันเสาร์นี้แล้วกันนะคะ นู๋ก็ยังดูตอนที่ 2 ไม่จบเลย กะว่าจะไล่ตามดูให้ทันทุกคนให้ได้ แต่ติดเก็บตกซับมหาลัยตอน 8-9 สงสัยจะตามหลังคนอื่นอีกตามเคยอ่ะค่ะ :P

Posted Image รณรงค์_การเม้นท์อย่างมีคุณภาพ::Posted Image
♥ ไม่ปั่นเม้นท์,ไม่ติดโค้ดภาพ,เม้นท์ซ้ำ,ลบ [IMG] tags,แก้ไขเม้นท์เดิม,ประหยัดเม้นท์,ไม่ Hotlink,ให้เครดิต ♥ ลดไซส์ภาพ,ไม่เกรียน,ไม่ใช้คำหยาบ,ไม่ล่อเป้า,ไม่เม้นท์ประโยคเดียวหลายเม้นท์ติดต่อ
[url="http://forums2.popcornfor2.com/index.php?showtopic=61454&st=0"][img]http://upic.me/i/ri/1098525.gif[/img] Sungkyunkwan Scandal[/url]
Posted Image Paradise Meadow
Posted Image Secret Garden
Posted Image Running,Gu
Posted Image Poseidon

#745 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP
  • Interests:-----

Posted 29 November 2010 - 06:37 PM

หวัดดีที่บ้านนี้อีกทีครับ น้องอ้อ ตอน 5-6 สนุกมากครับ

พระเอกของเราแสดงเป็นแต๋วได้ดีมาก ไม่กลัวเสียภาพพจน์เลย

เสียดายน้องอ้อไม่อยู่ ไม่มีใคร recap มาให้ดู

#746 Rossapan_Roseberry

pii_aor

Posted 29 November 2010 - 07:42 PM

Secret.Garden.Episode05.450p.Hanrel

Share Folder::Media Fire
Credit:: Am-Addiction
Uploader::Rossapan_Roseberry@popcornfor2
Status::completed

Secret.Garden.Episode06.450p.Hanrel

Share Folder::Media Fire
Credit:: Am-Addiction
Uploader::Rossapan_Roseberry@popcornfor2
Status::completed

ไม่ปั่นเม้นท์,ไม่ติดโค้ดภาพ,เม้นท์ซ้ำ,ลบ [IMG] tags,แก้ไขเม้นท์เดิม,ประหยัดเม้นท์,ไม่ Hotlink,ให้เครดิต  ลดไซส์ภาพ,ไม่เกรียน,ไม่ใช้คำหยาบ,ไม่ล่อเป้า,ไม่เม้นท์ประโยคเดียวหลายเม้นท์ติดต่อ
[url="http://forums2.popcornfor2.com/index.php?showtopic=61454&st=0"][img]http://upic.me/i/ri/1098525.gif[/img] Sungkyunkwan Scandal[/url]

#747 nongbr

Posted 29 November 2010 - 07:56 PM

หวัดดีค่ะคุณอ้อและเพื่อนๆบ้านสวนทุกคนค่ะ
มาขอรับตอนที 5-6 ไปน๊ะค่ะ..ถึงจะดูมะรุ้เรื่องก้อตาม ดูหน้า พระเอกกะนางเอก อ้อ รวมผู้กำกับ..ก้อโอแระ อิอิ..

#748 asetwisai

Posted 29 November 2010 - 08:00 PM

Re-upload Episode 5-6

Secret Garden.E05.101127.HDTV.X264.450p-HANrel.avi
DL Link 1 : http://www.megaupload.com/?d=50TSS3FT
DL Link 2 : http://www.mediafire.../?s5eywu83t99wl

Secret Garden.E06.101128.HDTV.X264.450p-HANrel.avi
DL Link 1 : http://www.megaupload.com/?d=XEJTJCB8
DL Link 2 : http://www.mediafire.../?60dlji8kny24q

Credits: HANrel + oktorrent + Secret Garden @ popcornfor2.com
Uploaded by asetwisai

หวัดดีค่ะพี่เอ้ นู๋ไปตจว.มาเหมือนกัน พักสมอง ไหว้พระ พาตัวออกจากโลกไซเบอร์สักพักแล้วสบายใจขึ้น ไฟล์สองตอนล่าสุดก็เพิ่งจิ้มเหมือนกัน เดี๋ยวว่าจะอัพแจกคืนนี้เลย
เห็นซับไทยที่บ้านป็อบซับสี่ตอน สงสัยคงต้องพึ่งโปรเจกท์ของพี่เท็ดดี้แล้วล่ะ ไม่อยากหยิบของที่อื่นมาดู เดี๋ยวโดนว่าอีก อิอิ

ที่แท้ก็หายไปทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้กับ... ที่มาขอส่วนบุญน่ะเอง :lol:

Memorable photo for Kotoko-chan and myself

It's started with this kiss "ItaKiss ~ Love in Tokyo"

#749 puki7892

Posted 29 November 2010 - 08:43 PM

อันยองรอบบ้านค่ะ
น้องอ้อ ขอบคุณสำหรับเพลงประกอบละคะเพราะๆ ทั้ง 3 part ค่ะ

ดิท ขอบคุณที่แนะนำค่ะ จะลองฟังดูค่ะ
‧:❉:‧ SegaSub ‧:❉:‧

#750 Rossapan_Roseberry

pii_aor

Posted 29 November 2010 - 08:50 PM

asetwisai, on Nov 29 2010, 08:00 PM, said:

ที่แท้ก็หายไปทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้กับ... ที่มาขอส่วนบุญน่ะเอง   :lol:

View Post

ค่ะ พี่เอ้.... แบบนั้นแหล่ะค่ะ ไม่อยากพูดมากเดี๋ยวเปิดประเด็นอีก อิอิ

puki7892, on Nov 29 2010, 08:43 PM, said:

อันยองรอบบ้านค่ะ
น้องอ้อ ขอบคุณสำหรับเพลงประกอบละคะเพราะๆ ทั้ง 3 part ค่ะ

View Post

พี่ปู... ลองไปฟังดู เพลงเพราะมากจริงๆนะ ไม่ได้โม้ แต่นู๋ชอบ Part 3 มากที่สุด :lol:

หวัดดีทุกคนค่ะ....

28 User(s) are reading this topic (18 Guests and 1 Anonymous Users)
9 Members: puki7892, alwayforget, aooreo, k_nong, suree_ree, 1000stars, bunnyhunni, ~Rada~

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users