Jump to content

Korean Series On Air In Thailand - แหล่งความรู้คู่ความบันเทิง

Unemployed Romance ONE HD

9233 replies to this topic

#166 siam

'จิตอาสา' ให้กับผู้ที่รักซีรีส์เกาหลี

• Moderators
  • Interests:Korean Series,
    Movie, Book

Posted 11 November 2010 - 10:18 PM

ขอนำข่าวของ Ji Jin Hee หรือ "พระเจ้าซุกจง" จากซีรีส์ดัง "Dong Yi" มาฝากกันค่ะ

จีจินฮี (Ji Jin Hee) เตรียมตัวเดินทางไปไต้หวันเพื่อโปรโมตซีรีย์แนวอิงประวัติศาสตร์สุดโด่งดัง “Dong Yi”

ตามที่ทาง N.O.A. Entertainment ต้นสังกัดของเขา ประกาศออกมาเมื่อวันพุธที่ผ่านมา นักแสดงเกาหลี จีจินฮี จะเดินทางไปยังประเทศไต้หวันในอาทิตย์หน้า
เพื่อทำการโปรโมตซีรีย์แนวอิงประวัติศาสตร์ที่เขานำแสดงเรื่อง “Dong Yi”

N.O.A. แจ้งแก่ผู้สื่อข่าวว่า จีจินฮีจะเดินทางไปยังไต้หวันในวันที่ 14-16 พฤศจิกายนนี้ เพื่อไปร่วมโปรโมตซีรีย์เรื่อง “Dong Yi” ซีรีย์แนวอิงประวัติศาสตร์เรื่องยาว 60 ตอน
ที่เตรียมจะออกอากาศในไต้หวันทาง GTV ในวันที่ 15 พฤศจิกายน เวลาสามทุ่ม

ระหว่างสามวันที่เขาพักอยู่ที่นั่น เขาจะจัดงานแฟนมีตติ้งและร่วมให้สัมภาษณ์กับสื่อมวลชนเป็นจำนวนมากจากทั้งไต้หวันและฮ่องกง อาทิเช่น United Daily News, The China Times, Apple Daily, GTV, NEXT TV, MTV, และ Channel V

จีจินฮีเป็นนักแสดงเกาหลีที่โด่งดังในไต้หวันจากผลงานซีรียเรื่อง แดจังกึม ประกบคู่กับอียองแอเมื่อปี 2003

ซีรีย์เรื่องแดจังกึมเป็นซีรีย์ที่โด่งดังไปทั่วเอเชีย ซึ่งสามารถดึงดูดให้บรรดาแฟน ๆ กว่า 15,000 คน มาร่วมงานโปรโมตของเขาเมื่อปี 2004 ได้
และเขายังได้รับความสนใจจากผู้กำกับจากฮ่องกงอย่าง Peter Chan ดึงตัวให้มาเล่นในภาพยนตร์เรื่อง “Perhaps Love” ในปีถัดมาด้วย

ในซีรีย์เรื่อง Dong Yi จีจินฮีรับบทเป็นพระราชาซุกจงผู้ซึ่งตกหลุมรักนางกำนัลในวังอย่าง ดงยี่ (รับบทโดย ฮันฮโยจู) โดยเริ่มฉายตั้งแต่เดือนมีนาคมจนมาจบที่เดือนตุลาคมที่ผ่านมา

“ผมรู้สึกดีใจมากครับที่บรรดาแฟน ๆ ให้ความสนใจผม ถึงแม้ว่าซีรีย์จะยังไม่ได้ออกอากาศก็ตาม ผมตั้งตารอจะให้ถึงวันที่ได้จัดงานแฟนมีตติ้งที่ไต้หวันเร็ว ๆ ครับ” เขากล่าวแก่นักข่าว

หลังจากผลงานเรื่องแดจังกึมที่ทำให้เขาโด่งดังเป็นพลุแตกแล้ว จีจินฮีวัย 38 ปี ก็ยังมีผลงานตามมาอีกมากมาย อาทิเช่น “Miss Kim’s adventures in Making a Million (2004)",
“Spotlight (2008)", “The Man Who Can't Get Married (2009)", และหนังเรื่อง “The Old Garden (2007)", “Bewitching Attraction (2006)”, “Soo (2007)”
และ “Parallel Life (2009)” เป็นต้น

ที่มา : popcornfor2.com

อัพเดทซีรีส์เกาหลีไนไทย ข่าวสารอื่น ๆ เชิญแวะเยี่ยมชมกันได้ ที่...

Korean Series On Air In Thailand

Posted Image Posted Image

#167 pjoong2009

Advanced Member

Posted 12 November 2010 - 12:58 AM

siam, on Nov 10 2010, 08:24 PM, said:

ศูกร์ที่ 12 พฤศจิกายน เพื่อน ๆ อย่าลืมเปิดทีวีเพื่อชมพิธีเปิดการแข่งขันกันะคะ เพื่อส่งแรงใจไปเชียร์นักกีฬาและเจ้าหน้าที่ของไทยกันค่ะ :rolleyes:

ว่าแต่รายการของการแสดงในพิธีเปิดการแข่งขันจะมีการเปลี่ยนแปลงมั้ยคะเนี่ย เพราะเหตุของข่าวที่รั่วออกมา

ก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่าพวกเราจะมีโอกาสได้ดูนักร้องและนักแสดงสุดหล่อ "คิมฮยอนจุง" ขึ้นแสดงในพิธีเปิดนะคะ :huh:

View Post

วัันนี้ได้เห็น "ติมฮยอนจุง" ขึ้นแสดงในพิธีเปิดแน่นอนค่ะ

ตอนนี้จุงอยู่ที่กวางโจวแล้ว บินถึงจีนตอน 2 ทุ่มค่ัะ
user posted image

#168 siam

'จิตอาสา' ให้กับผู้ที่รักซีรีส์เกาหลี

Movie, Book

Posted 12 November 2010 - 11:44 AM

pjoong2009, on Nov 12 2010, 12:58 AM, said:

วัันนี้ได้เห็น "ติมฮยอนจุง" ขึ้นแสดงในพิธีเปิดแน่นอนค่ะ

ตอนนี้จุงอยู่ที่กวางโจวแล้ว บินถึงจีนตอน 2 ทุ่มค่ัะ

View Post

ขอบคุณคุณเพิร์ล สำหรับข่าวดี ๆ เรื่องนี้ค่ะ :lol:
วันนี้จะต้องรีบเร่งกลับบ้านเตรียมปูเสื่อเฝ้ารอหน้าทีวี จะได้เห็นหน้าฮยอนจุงชัด ๆ :D
ต้องดูค่ะ ต้องดู ไม่พลาดแน่นอน ว่าแต่เพื่อน ๆ เตรียมพร้อมที่จะชมกันหรือยังเอ่ย :unsure:

_JIWA1001_, on Nov 12 2010, 10:25 AM, said:

ขอแจ้งกำหนดการออกอากาศอย่างเป็นทางการนะครับ Surgeon Bong Dal Hee เสนอให้ชมตอนแรก คืนวันจันทร์ที่ 22 (หรือเช้ามืดวันอังคารที่ 23) นี้ครับ อย่าลืิมติดตามชมนะครับ ^ ^
ป.ล ตอนนี้ติดเรื่อง NEW HEART ครับ หมั่นไส้พวกหมอที่ชอบเอาหน้าชะมัด

View Post

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
พี่สุรอชื่อไทยเรื่องนี้อยู่ค่ะ คงกำลังหาชื่อไทยเหมาะ ๆ อยู่มั้งคะ :unsure:

ส่วนเรื่อง New Heart แนะนำให้ชมกันนะคะ เรื่องนี้สนุกมาก ๆ ค่ะ
ก่อนออกจากบ้านมีดูนิดนึง ไม่ทราบว่าใช่ตอนที่นางเอกกำลังเจอกับปัญหาว่าจะติดเชื้อ HIV จากคนไข้หรือเปล่า :P
มาดูถึงความเครียดที่เกิดขึ้นกับทั้งตัวนางเอก รวมถึงคนรอบข้าง มาช่วยกันให้กำลังใจเธอด้วยนะคะ ;)

อัพเดทซีรีส์เกาหลีไนไทย ข่าวสารอื่น ๆ เชิญแวะเยี่ยมชมกันได้ ที่...

Korean Series On Air In Thailand

#169 siam

Movie, Book

Posted 12 November 2010 - 03:27 PM

มาอัพเดตข่าวภาพยนตร์เรื่อง First Love กันต่อ...

ผู้กำกับหนังเรื่อง First Love เผย คงยู (Gong Yoo) นี่แหล่ะ ฮิว แกรนต์ (Hugh Grant) แห่งเกาหลีล่ะ !!

ชางยูจอง ผู้กำกับหนังโรแมนติกคอมมาดี้เรื่องใหม่ “First Love” หรือ “Finding Mr. Destiny“ กล่าวว่า พระเอกในหนังเรื่องนี้อย่างคงยู มีลุคที่เหมือนกับดาราชื่อดังจากอังกฤษ ฮิว แกรนต์

เมื่อวันที่ 11 พฤศจิกายนที่ผ่านมา มีการจัดงานแถลงข่าวเปิดตัวหนังเรื่อง “First Love” ขึ้นที่โรงหนัง CGV ย่านอับคูจอง โดยงานนี้ ผู้กำกับชางได้กล่าวอธิบายถึงเหตุผลที่เขาตัดสินใจดึงตัวหนุ่มคงยูมารับบท ฮันกีจุน พระเอกของหนังเรื่องนี้ ฮันกีจุนเป็นหนุ่มเรียบร้อยและเหนียมอาย หลังจากที่เขาถูกไล่ออกจากงานบริษัททัวร์ เขาก็มาตั้งบริษัทตามหารักครั้งแรกขึ้นแทน

“คงยูเป็นนักแสดงที่ดีมากครับ เขามีทั้งความเป็นมืออาชีพและความขี้เล่นในเวลาเดียวกัน ดังนั้น ผมจึงคิดว่าเขาน่าจะสามารถมารับบทที่ทั้งจริงจังและตลกด้วยได้
คล้าย ๆ กับลุคของฮิว แกรนต์ ผู้ชายโรแมนติกที่สามารถเกาะกุมใจสาว ๆ ได้โดยที่ไม่ต้องทำอะไรมากมาย” เขากล่าว

ซอจีอู (รับบทโดย อิมซูจอง) ผู้กำกับด้านละครเพลงวัยสามสิบต้น ๆ เธอเป็นหญิงสาวที่ดูจะดื้อรั้นและทำตัวเหมือนเด็ก เธอได้ตัดสินใจมาที่บริษัทของคีจุนเพื่อตามหาชายผู้เป็นรักครั้งแรกที่ชื่อว่า คิมจงอุก ซึ่งเป็นรักแรกที่เกิดขึ้นระหว่างที่เธอเดินทางไปท่องเที่ยวที่ประเทศอินเดีย

และระหว่างที่ทั้งคู่ออกตามหาคิมจงอุกด้วยกัน ความสัมพันธ์กุ๊กกิ๊กก็ค่อย ๆ ก่อตัวขึ้นทีละเล็กทีละน้อย....

ตามความเป็นจริงแล้ว ทั้งคงยูและอิมซูจองต่างเป็นเพื่อนสนิทกันมาก โดยคงยูเปิดเผยว่าเขาเองก็รู้สึกอึดอัดเวลาต้องเข้าฉากจูบกับเธอ

ผู้กำกับชางเปิดเผยว่า ทั้งคู่มีความเป็นมืออาชีพมาก สำหรับฉากอื่นอาจจะต้องสองเทค แต่ฉากจูบเทคเดียวผ่าน “มีหลายฉากอยู่เหมือนกันครับที่ผมต้องสั่งคัต เพราะเขาเล่นไม่เหมือนคู่รักกันเสียเลย”

หนังเรื่องนี้เป็นหนังที่ดัดแปลงมาจากละครเพลงเรื่อง Finding Mr. Destiny ซึ่งผู้กำกับชางคนนี้แหล่ะ ที่เป็นทั้งคนเขียนและคนกำกับ และยังถือเป็นละครเพลงที่ได้รับความนิยมเป็นอย่างมากอีกด้วย โดยตั้งแต่ที่เริ่มเปิดการแสดงเมื่อปี 2006 จนถึงปัจจุบัน มีการแสดงไปแล้วทั้งสิ้น 1,200 รอบ

และตารางวันฉายได้ออกมาเป็นที่เรียบร้อย กำหนดการเข้าโรงของหนังเรื่องนี้คือวันที่ 9 ธันวาคม ในเกาหลี ว่าแล้วก็อยากให้ประเทศไทยนำมาฉายบ้างจัง ว่าไหม?

ที่มา : popcornfor2.com

ชูมือสนับสนุนด้วยคนค่ะ อยากดูมาก ๆ :P :rolleyes: :lol: :lol:

#170 siam

Movie, Book

Posted 12 November 2010 - 11:03 PM

วันนี้มีได้ชมพิธีเปิดกีฬาเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 16 ปี 2010 "กว่างโจวเกมส์" กันหรือเปล่าคะ

ต้องขอชมเจ้าภาพงานนี้ว่า..จัดงานได้ยอดเยี่ยมและอลังการจริง ๆ ค่ะ ดูกันเต็มอิ่มจนจบเลย
การแสดงมีหลายชุด แต่ละชุดสวย ๆ ทั้งนั้นเลย นั่งหน้าจอไม่ลุกไปไหน กลัวพลาดการแสดงดี ๆ ไป

ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ จะใจตรงกับพี่สุหรือเปล่า พี่สุชอบชุดกายกรรมที่ใช้คนชักอยู่ด้านล่าง
คนที่คิดการแสดงชุดนี้ขอบอกว่า..สุดยอด..นำนักกายกรรมมาเล่นร่วมกับภาพบนจอ LED การแสดงเป็นแบบสี่มิติ (4D)
เป็นการแสดงที่ผสมกลมกลืนระหว่างคนกับเทคโนโลยีได้อย่างลงตัว
โดยต้องใช้คนจำนวนมากทางด้านล่างที่จะคอยชักคนขึ้น-ลงเพื่อให้ได้จังหวะกับภาพที่ปรากฎบนจอ
ซึ่งไม่ใช่เรื่องที่จะทำกันได้ง่าย ๆ เลย สุดยอดค่ะ สุดยอด :lol:

และช่วงที่รอคอยก็มาถึง..
ก็คือสุดหล่อของเรา "คิมฮยอนจุง" ออกมาร้องเพลง "Sunshine Again" พร้อมกับนักร้องอีกสี่ท่าน
พี่สุเล็งไปที่ "ฮยอนจุง" คนเดียว มาในชุดดำ ผมเนี้ยบ หล่อเริด ร้องเพลงจีนเสียด้วย แม้จะเป็นลิฟซิ้งก็ไม่ว่ากัน
แหม่!! ตั้งตารอเสียนาน ได้ฟังแค่เพลงเดียวเอง น่าจะมีการแสดงมากกว่านี้เนอะ :lol:

ต่อจากนี้ไปก็คงตั้งหน้าตั้งตาช่วยกันเชียร์นักกีฬาของไทยกันล่ะนะคะ
ขอให้ทุก ๆ ท่านช่วยเป็นกำลังใจให้กับทัพนักกีฬาไทยทุกคน เพื่อให้ได้เหรียญทองกลับมาเยอะ ๆ นะคะ :lol:

#171 siam

Movie, Book

Posted 12 November 2010 - 11:19 PM

ขอแจ้งข่าวสำหรับ VCD Release Now กันค่ะ

คือ..ซีรีส์เรื่อง NEW HEART : ผ่ารัก พิสูจน์หัวใจ

ของบริษัท ไร้ท์ บิยอนด์ ค่ะ จะจัดทำในรูปแบบวีซีดี จำนวน 2 Boxset

โดย VCD set 1 เริ่มวางจำหน่ายกันแล้วค่ะ หาซื้อกันได้ตามร้านค้าชั้นนำทั่วประเทศ

Credit : RIGHT BEYOND

#172 siam

Movie, Book

Posted 13 November 2010 - 12:06 AM

คิมฮยอนจุง (Kim Hyun Joong) ร้องเพลงธีมเปิดงานเอเชี่ยนเกมส์ 2010 กับศิลปินอื่น ๆ

คิมฮยอนจุง (Kim Hyun Joong) จากวง SS501 เป็นตัวแทนประเทศเกาหลีไปร่วมงาน 2010 Asian Games ในพิธีเปิดที่กว่างเจา โดยเขาได้ร้องเพลงนี้ร่วมกับศิลปินอื่น ๆ ที่โด่งดัง

ในวันที่ 12 พฤศจิกายนที่ศิลปินคลื่นลูกใหม่เกาหลีคิมฮยอนจุงร้องเพลงธีมเปิดพิธี Sunshine Again พร้อม ๆ กับ Wei Wei จากจีน, Tan Jing จากจีน, David Tao จากไต้หวัน และ Joey Yung จากฮ่องกง

โดยความหมายหลักของเพลงคือ ไม่เคยยอมแพ้ในความฝันและรักษาสัมพันธภาพระหว่างประเทศในเอเชียให้ดี

Credit : BLike.net

#173 num810

Member

Posted 13 November 2010 - 08:52 AM

โทษทีนะคะ ขอถามหน่อย

DVD You're Beautiful ของไทย เข้าไปดูในเวปบูมเมอแรงมา
ทำไมมันมีแค่ 6 แผ่นเองอ่ะคะ แล้วมีครบ 16 ตอนไหมคะ
ทางบริษัทเค้าแบ่งตอนยังไงเนี่ย เพราะปกติ dvd9 มันจะมีแผ่นละ 2 ตอนน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

#174 siam

Movie, Book

Posted 13 November 2010 - 01:05 PM

num810, on Nov 13 2010, 08:52 AM, said:

โทษทีนะคะ  ขอถามหน่อย

DVD You're Beautiful ของไทย  เข้าไปดูในเวปบูมเมอแรงมา 
ทำไมมันมีแค่ 6 แผ่นเองอ่ะคะ  แล้วมีครบ 16 ตอนไหมคะ
ทางบริษัทเค้าแบ่งตอนยังไงเนี่ย เพราะปกติ dvd9 มันจะมีแผ่นละ 2 ตอนน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

View Post

แผ่นดีวีดี9 หนึ่งแผ่นจะบรรจุข้อมูลได้เยอะค่ะ :P
ถ้าซีรีส์ตอนละประมาณ 1 ชั่วโมงเศษ ๆ จะ save ข้อมูลในแผ่นได้ถึง 3 ตอนด้วยกัน
แต่ถ้าเป็นแผ่นดีวีดี5 ความจุจะได้น้อยกว่าดีวีดี9 คือจะจุได้เพียงแผ่นละ 2 ตอนค่ะ

ดังนั้น ไม่ต้องกังวลไปค่ะ มีเนื้อหาครบ 16 ตอนแน่นอนค่ะ ;)

#175 siam

Movie, Book

Posted 13 November 2010 - 02:08 PM

ขอมาอัพเดตรายชื่อซีรีส์ที่มีผู้ซื้อลิขสิทธิ์ในประเทศไทยกันอีกค่ะ

ชื่อหนัง : 카인과 아벨
ชื่อหนังอื่นๆ : Cain and Abel
นักแสดง : So Ji Sup, Ji Jin Hee, Jung Ryu Won
จำนวนตอน : 20
ประเภท : Romance, Action

ชื่อหนัง : The Last Empress
จำนวนตอน : 124
ประเภท : Historical

ชื่อหนัง : 혼 (Hon)-Soul / Ghost
นักแสดง : Lee SeoJin, Im JooEun, Park Geonil (Choshinsung), Lee Jin, JiYeon (T-ara), Kim Sung Ryung, Kim Gab Soo
จำนวนตอน : 10
ประเภท : Horror

สำหรับซีรีส์เรื่อง "Cain & Abel" คงมีคนร้อง..ลัล.. ลัล..ล้า.. กันหลายคน โดยเฉพาะแฟนคลับ "โซจีซบ" ;)
คงถูกใจกันนะ เฮ้อ!! ลุ้นกันเหนื่อย ในที่สุดก็มีคนหลวมตัว เอ๊ย !! เห็นคุณค่าและความสนุกของเรื่องนี้จนได้ ยินดีด้วยนะคะ :P

แถมให้อีกข่าวนึง ซีรีส์เรื่อง "Dong Yi" อาจต้องหลีกทางให้กับซีรีส์เรื่องอื่นก่อนนะคะ :lol:
ไม่แน่ใจว่าจะได้ชมกันครึ่งปีหลังของปี 2011 หรือเปล่านะคะ :) รอลุ้นกันอีกทีค่ะ :)

#176 koroko

ปูยอดนักสืบ

Posted 13 November 2010 - 05:57 PM

โอ้ The Last Empress 124 ตอน อภิมหากาพย์ ดูกันข้ามปี อย่าบอกว่าช่องนั้นนะ

ฮน ก็อยากดูแต่ฟรีทีวีคงยากหรือเปล่า เรท 19 เลยนะนั่น

ดงงีหลีกทางให้เรื่องที่ผมลุ้นหรือเปล่าครับนี่ บ้านร้างนานแล้ว

อัพเดตข่าวสารใหม่ๆ แลกเปลี่ยนข้อมูลละครเกาหลีย้อนยุคได้ที่นี่

v v v v

>>>>อาณาจักรคนรักละครเกาหลีย้อนยุคแห่งประเทศไทย<<<<

#177 nuenong

K~S nk L v e

• VIP

Posted 13 November 2010 - 07:22 PM

siam, on Nov 13 2010, 02:08 PM, said:

สำหรับซีรีส์เรื่อง "Cain & Abel" คงมีคนร้อง..ลัล.. ลัล..ล้า.. กันหลายคน  โดยเฉพาะแฟนคลับ "โซจีซบ" :)
คงถูกใจกันนะ เฮ้อ!! ลุ้นกันเหนื่อย ในที่สุดก็มีคนหลวมตัว เอ๊ย !! เห็นคุณค่าและความสนุกของเรื่องนี้จนได้ ยินดีด้วยนะคะ :)

แถมให้อีกข่าวนึง ซีรีส์เรื่อง "Dong Yi" อาจต้องหลีกทางให้กับซีรีส์เรื่องอื่นก่อนนะคะ  :lol:
ไม่แน่ใจว่าจะได้ชมกันครึ่งปีหลังของปี 2011 หรือเปล่านะคะ :lol:  รอลุ้นกันอีกทีค่ะ :lol:

View Post

ขอบคุณสำหรับข่าวอัพเดท นะคะคุณสุ
ข่าวดีสำหรับ"Cain & Abel" ที่มีนายทุนเห็นคุณค่าของละครเรื่องนี้ แม้จะไม่มีข่าวทางทีวีก็ตาม

แต่ข่าว "Dong Yi" ทำให้รู้สึกห่อเหี่ยว เหมือน "Gourmet" ที่ต้องร้องเพลงรออีกแล้วววววววววววววววว

อยากฟังเสียงชอนนาพูดไทยเร็วๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

อิดฉา คนไต้หวัน เน๊อะ ที่มีดาราไปโปรโมทพร้อมกับการเปิดตัวละครแพร่ภาพทางทีวี

ช่อง 3 เจ้าขา อย่าให้รอนานอีกนะ ได้โปรดดดดดดดดดดด

#178 siam

Movie, Book

Posted 13 November 2010 - 09:40 PM

nuenong, on Nov 13 2010, 07:22 PM, said:

ขอบคุณสำหรับข่าวอัพเดท นะคะคุณสุ
ข่าวดีสำหรับ"Cain & Abel" ที่มีนายทุนเห็นคุณค่าของละครเรื่องนี้ แม้จะไม่มีข่าวทางทีวีก็ตาม

แต่ข่าว "Dong Yi" ทำให้รู้สึกห่อเหี่ยว เหมือน "Gourmet" ที่ต้องร้องเพลงรออีกแล้วววววววววววววววว

อยากฟังเสียงชอนนาพูดไทยเร็วๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ 

อิดฉา คนไต้หวัน เน๊อะ ที่มีดาราไปโปรโมทพร้อมกับการเปิดตัวละครแพร่ภาพทางทีวี

ช่อง 3 เจ้าขา อย่าให้รอนานอีกนะ ได้โปรดดดดดดดดดดด

View Post

สำหรับความคืบหน้าเรื่อง Gourmet คือขณะนี้กำลังดำเนินการปรับปรุงรูปแบบ Box อยู่
คาดว่าจะผลิตเป็นดีวีดีออกจำหน่ายประมาณเดือนธันวาคมนี้ค่ะ ส่วนจะออนแอร์หรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับทางช่องน้อยสีแล้วล่ะค่ะ :P

เรื่อง Dong Yi จะพยายามแนะนำเพื่อช่วยให้มีโอกาสได้ดูกันในปีหน้านะคะ ;)
และก็รู้สึกดีใจกับคนไต้หวันนะคะ ที่มีโอกาสได้พบกับ "พระเจ้าซุกจง" ตัวเป็น ๆ ที่นั่น :)
ส่วนเมืองไทยเราจะมีโอกาสหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ที่รู้แน่ ๆ ก็คือว่าการเชิญนักแสดงนำมา ค่าตัวเป็นเลขเจ็ดหลักค่ะ :D

#179 siam

Movie, Book

Posted 13 November 2010 - 09:47 PM

koroko, on Nov 13 2010, 05:57 PM, said:

โอ้ The Last Empress 124 ตอน อภิมหากาพย์ ดูกันข้ามปี อย่าบอกว่าช่องนั้นนะ

ฮน ก็อยากดูแต่ฟรีทีวีคงยากหรือเปล่า เรท 19 เลยนะนั่น

ดงงีหลีกทางให้เรื่องที่ผมลุ้นหรือเปล่าครับนี่ บ้านร้างนานแล้ว

View Post

เรื่อง Hon ทางเจ้าของลิขสิทธิ์มีแนวโน้มค่ะว่าจะซื้อมาผลิตแผ่นจำหน่ายมากกว่าค่ะ :D
ซึ่งคาดว่าจะออกวางจำหน่ายภายในสิ้นปีนี้นะคะ

ส่วนเรื่องที่จะออนแอร์ก่อน Dong Yi ยังไม่ใช่เรื่องที่คุณโอลุ้นอยู่นะคะ รอลุ้นกันใหม่ปีหน้าค่ะ :P

#180 koroko

ปูยอดนักสืบ

Posted 13 November 2010 - 09:54 PM

งั้นก็ต้องเป็น อีกเรื่องนึงที่สั้นๆ หรือเปล่าครับนี่ อ๊ากๆๆๆ ตื่นเต้น

อัพเดตข่าวสารใหม่ๆ แลกเปลี่ยนข้อมูลละครเกาหลีย้อนยุคได้ที่นี่

v v v v

>>>>อาณาจักรคนรักละครเกาหลีย้อนยุคแห่งประเทศไทย<<<<

9 user(s) are reading this topic

0 members, 9 guests, 0 anonymous users