Jump to content

Korean Series On Air In Thailand - แหล่งความรู้คู่ความบันเทิง

โซยง จอมนางจ้าวบัลลังก์ TRUE ASIAN SIRIES

8790 replies to this topic

#3946 siam

'จิตอาสา' ให้กับผู้ที่รักซีรีส์เกาหลี

• Moderators
  • Interests:Korean Series,
    Movie, Book

Posted 20 June 2012 - 09:30 PM

ขอเชิญติดตามชมภาพยนตร์เกาหลีเรื่อง...

"เลิกดีไหม หัวใจ 6 ปี" (LOVER OF 6 YEARS)

นำแสดงโดย : คิมฮานึล / ยุนแกซัง

หนังรอบเช้า วันอังคารที่ 26 มิถุนายน 2555

เวลา 08.30 น. ทางช่อง 7 สี

อัพเดทซีรีส์เกาหลีไนไทย ข่าวสารอื่น ๆ เชิญแวะเยี่ยมชมกันได้ ที่...

Korean Series On Air In Thailand

Posted Image Posted Image

#3947 Ben+Z

``หลงใหลในท่วงทำนองกิมจิ``

• VIP
  • Interests:ซดน้ำกิมจิ :)))

Posted 20 June 2012 - 09:54 PM

View Postsiam, on 17 June 2012 - 06:59 PM, said:

ขอให้เรื่องเรียบร้อยนะคะ พี่สุอยากให้น้องเบนซ์รู้สึกสบายใจและมีความสุขค่ะ :im19:
Happy, Very Happy นะคะ แล้วมาเม้าท์กันอีกนะคะ :im6:

คิดถึงพี่สุจัง :b09: :b09: :b09:
คำอวยพรพี่สุศักดิ์สิทธิ์มากอ้ะ แฮปปี้จริงๆด้วยค่ะ
หนูได้งานทำแล้ว จะมีเงินเดือนเป็นของตัวเองแล้ว เย่เย่ :im10:
แต่วันธรรมดาคงไม่ค่อยได้เข้ามาเม้าท์กับพี่สุบ่อยๆนะคะ งานเลิกกว่าจะถึงบ้านก็หมดเวลา
ต้องรีบนอน ตื่นเช้าไปทำงานอีก :im1: :im1: :im1:
จากที่นอนตีสองตีสาม เดี๋ยวนี้สี่ทุ่มปิดไฟนอนแล้ว :0eeeff42:
คิดถึงพี่สุนะคะ แล้วเดี๋ยวเรามาเม้าท์กันเนอะ :im6: :im6: :im6:

ปล. แนะนำให้พี่สุดูเรื่องที่อยู่ในซิกหนูนะคะ ทั้งสองเรื่องเลย
หนูติดมาก มันสนุกมากจริงๆ ครบรสมากๆเลย :b09: :im6: :im6:

Posted ImagePosted Image

Bridal Mask : Wed-Thu 21.55 (KOR)

A Gentleman's Dignity : Sat-Sun 22.00 (KOR)

Mr.Perfect (Coming Soon)

#3948 siam

'จิตอาสา' ให้กับผู้ที่รักซีรีส์เกาหลี

Movie, Book

Posted 20 June 2012 - 10:14 PM

View PostBen+Z, on 20 June 2012 - 09:54 PM, said:

คิดถึงพี่สุจัง :b09: :b09: :b09:
คำอวยพรพี่สุศักดิ์สิทธิ์มากอ้ะ แฮปปี้จริงๆด้วยค่ะ
หนูได้งานทำแล้ว จะมีเงินเดือนเป็นของตัวเองแล้ว เย่เย่ :im10:
แต่วันธรรมดาคงไม่ค่อยได้เข้ามาเม้าท์กับพี่สุบ่อยๆนะคะ งานเลิกกว่าจะถึงบ้านก็หมดเวลา
ต้องรีบนอน ตื่นเช้าไปทำงานอีก :im1: :im1: :im1:
จากที่นอนตีสองตีสาม เดี๋ยวนี้สี่ทุ่มปิดไฟนอนแล้ว :0eeeff42:
คิดถึงพี่สุนะคะ แล้วเดี๋ยวเรามาเม้าท์กันเนอะ :im6: :im6: :im6:

ปล. แนะนำให้พี่สุดูเรื่องที่อยู่ในซิกหนูนะคะ ทั้งสองเรื่องเลย
หนูติดมาก มันสนุกมากจริงๆ ครบรสมากๆเลย :b09: :im6: :im6:

เป็นข่าวดีมาก ๆ ค่ะที่น้องเบนซ์ได้งานแล้ว รู้สึกดีใจกับน้องเบนซ์ด้วยจริง ๆ :im19:
พยายามตั้งใจทำงานให้เต็มที่นะคะ พี่สุขอเป็นกำลังใจให้น้องเบนซ์เสมอค่ะ :0eeeff42:
วันธรรมดาหากไม่ว่างก็ไม่เป็นไรค่ะ ไว้มีเวลาเมื่อไหร่น้องเบนซ์ก็แวะเข้ามาพูดคุยได้เสมอค่ะ :im6:
ทำงานถ้าเหนื่อยก็พักผ่อนนะคะ อย่าหักโหมมากเกินไป เดี๋ยวจะมีปัญหาเรื่องสุขภาพน่ะค่ะ
สำหรับสองเรื่องที่น้องเบนซ์แนะนำมาให้ รับรองพี่สุไม่ยอมพลาดแน่นอนค่ะ นักแสดงที่พี่ชื่นชอบทั้งนั้นเลย :im19:

อย่าลืมแวะเข้ามาทักทายกันบ่อย ๆ นะคะ พี่สุก็คิดถึงน้องเบนซ์เช่นเดียวกันค่ะ สู้ สู้ นะคะ :im6:

อัพเดทซีรีส์เกาหลีไนไทย ข่าวสารอื่น ๆ เชิญแวะเยี่ยมชมกันได้ ที่...

Korean Series On Air In Thailand

#3949 siam

Movie, Book

Posted 20 June 2012 - 11:03 PM

เดือนกรกฎาคม จะได้ดูละครเกาหลีมั้ยนะ?? หรือจะยังคงได้ดูภาพยนตร์เรื่องยาวกันต่อไปอีก :b09:
มาช่วยกันลุ้นนะคะ :0eeeff42:

#3950 siam

Movie, Book

Posted 21 June 2012 - 12:57 PM

ถือเป็นบทเรียน!!!

กสทช.สั่งปรับช่อง 3 สูงสุด 5 แสนบาท ฐานปล่อยโชว์เต้า

ขอขอบคุณภาพประกอบจาก คุณ DuangAesthetic สมาชิกเว็บไซต์ยูทูบดอทคอม

มติ กสทช.สั่งปรับช่อง 3 สูงสุด 500,000 บาท ปมร้อนไทยแลนด์ก็อตทาเลนต์ โชว์เต้าวาดรูป ชี้ผิด ม.37 ด้าน กสม. ตั้งทีมสอบด้วย

จากกรณี น.ส.ดวงใจ จันทร์สระน้อย หรือ ปอนด์ สาวจังหวัดแพร่ ได้ไปออกรายการ ไทยแลนด์ก็อตทาเลนต์ 2012 ทางไทยทีวีสีช่อง 3 โดยถอดเสื้อพร้อมใช้หน้าอกวาดภาพ จนมีเสียงวิพากษ์วิจารณ์ไปในวงกว้าง ซึ่งบางส่วนเห็นว่าเป็นการจัดฉากของทางรายการเพื่อเรียกกระแสจากคนดูนั้น

เมื่อวันที่ 20 มิถุนายน 2555 พล.ท.พีระพงศ์ มานะกิจ กรรมการ กสทช.และประธานคณะอนุกรรมการด้านผังรายการและเนื้อหา เปิดเผยถึงเรื่องดังกล่าวว่า มติของ กสท.เห็นชอบตามการพิจารณาของคณะอนุกรรมการเนื้อหาว่า การเผยออกอากาศรายการ ไทยแลนด์ก็อตทาเลนต์ มีเจตนาฝ่าฝืนมาตรา 37 แห่งพระราชบัญญัติการประกอบกิจการกระจายเสียงและกิจการโทรทัศน์ พ.ศ.2551 จึงอาศัยอำนาจตามมาตรา 27(6) ที่กำหนดให้ กสทช.กำกับดูแลการประกอบการกิจการกระจายเสียงกิจการโทรทัศน์ประกอบกับมาตรา57(2) และมาตรา 59(3)ลงโทษทางปกครองด้วยการปรับสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 ในอัตราสูงสุด 5 แสนบาท และสั่งให้สถานีโทรทัศน์ช่อง 3 ตรวจสอบและงดเว้นมิให้เกิดการเผยแพร่รายการในลักษณะนี้ซ้ำอีกต่อไป ตามมาตรา 63

ด้าน พล.ต.อ.วันชัย ศรีนวลนัด กรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ (กสม.) ประธานอนุกรรมการปฏิบัติการยุทธศาสตร์ด้านสิทธิในกระบวนการยุติธรรม และประธานอนุกรรมการตรวจสอบการละเมิดสิทธิมนุษยชนด้านสิทธิในกระบวนการยุติธรรม ได้ให้สัมภาษณ์ถึงกรณีดังกล่าวว่า ถ้าการกระทำเช่นนี้อยู่ในกลุ่มของเขา ไม่เผยแพร่สู่สาธารณะชน ถือเป็นสิทธิของเขา แต่อย่ามาเปิดเผยอวัยวะในที่สารธารณะ เพราะการกระทำเช่นนี้เป็นทั้งแง่ดี และแง่ไม่ดี คิดว่าเป็นศิลปะก็ได้ คิดว่าไม่เป็นศิลปะก็ได้ ซึ่งอาจทำให้เยาวชนเข้าใจผิดว่าการกระทำนี้ ได้รับการยอมรับจากผู้ใหญ่แล้ว ถ้าเด็ก ๆ เลียนแบบ ก็อาจเกิดปัญหาในสังคม และส่งผลต่อศีลธรรม วัฒนธรรม ประเพณีของบ้านเมืองเราได้

พล.ต.อ.วันชัย ยังกล่าวอีกว่า ตอนที่ได้ดูการแสดงดังกล่าว เมื่อวันที่ 17 มิถุนายน ที่ผ่านมา ตนกับคนในแวดวงสิทธิมนุษยชนต่างเกิดความไม่สบายใจ แม้กระทั่งกรรมการที่เป็นสุภาพสตรีที่นั่งอยู่ในรายการยังตกใจ ดังนั้น ผู้จัดรายการควรช่วยกันกลั่นกรองเนื้อหาก่อนออกสู่สาธารณะ หากเห็นว่าสิ่งที่จะเผยแพร่ไปยังประชาชนนั้นไม่เกิดประโยชน์ใด

อย่างไรก็ตาม กรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติจะตั้งคณะอนุกรรมการสิทธิเด็กและสตรีเฉพาะกิจ เพื่อสืบสวนหาข้อเท็จจริงในเรื่องนี้ ส่วนคนที่ทำผิดแล้วก็ต้องนำตัวมาดำเนินการตามกระบวนการขั้นตอนระเบียบ สังคม และกฎเกณฑ์ทางกฎหมายด้วย เพื่อไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นมาอีก

ข้อมูลจากข่าวสดออนไลน์

#3951 siam

Movie, Book

Posted 21 June 2012 - 07:14 PM

มาแจ้งข่าวกันหน่อยค่ะ

ในเดือนกรกฎาคมที่จะถึงนี้ โปรแกรมภาพยนตร์นานาชาติยังคงเป็นภาพยนตร์เรื่องยาวอยู่นะคะ
ขอเชิญติดตามชมภาพยนตร์ทั้งไทยและต่างประเทศสลับสับเปลี่ยนตลอดเดือนกรกฎาคมนี้
ได้ทางช่อง 7 สี ทีวีเพื่อคุณ แล้วมาลุ้นซีรีส์เกาหลีกันต่อในเดือนสิงหาคมนะคะ :im10:

#3952 siam

Movie, Book

Posted 21 June 2012 - 07:51 PM

นอนอย่างไร..จึงจะได้คุณภาพ??

นอนนะเรื่องง่าย แต่แน่ใจแล้วหรือว่า คุณนอนถูกสุขลักษณะ

ปกติคนเราใช้เวลานอนหลับ 1 ใน 3 ของเวลาทั้งหมด แต่เพราะร่างกายของแต่ละคนต้องการระยะเวลาในการพักผ่อนแตกต่างกัน เคยสงสัยหรือไม่ว่าทำไมบางคนนอนเพียงไม่กี่ชั่วโมง พวกเขาก็สามารถตื่นมาด้วยความรู้สึกสดชื่นแจ่มใสกระปี้กระเปร่า ขณะที่บางคนต่อให้หลับยาวนานเกิน 8 ชั่วโมง พวกเขาก็ยังรู้สึกเหมือนนอนไม่เต็มอิ่มอยู่ดี ที่ถูกแล้วคนเราควรต้องนอนอย่างไรจึงจะได้ชื่อว่านอนอย่างมีคุณภาพนอน เพื่อให้ร่างกายได้รับประโยชน์สูงสุดจากการพักผ่อนที่ดีที่สุดละนี่

ข้อมูลทางการแพทย์แบ่งประเภทการนอนง่าย ๆ เป็น 2 ระยะ คือ ระยะคลื่นสมองช้า ยังไงนะหรือ ก็คือช่วงที่เราสะลืมสะลือ หรือช่วงเริ่มง่วง ช่วงนี้คลื่นสมองจะเริ่มช้าลง แม้ว่าจะยังรู้สึกตัวอยู่ในลักษณะหลับ ๆ ตื่น ๆ ก็ตาม หลังจากนั้นจึงค่อย ๆ หลับลึก รวมถึงเริ่มมีอาการกรน กัดฟัน ก่อนจะเข้าสู่ระยะที่สองคือระยะฝัน ซึ่งเป็นระยะที่ร่างกายทุกส่วนหยุดการเคลื่อนไหว หรือเคลื่อนไหวน้อยที่สุด การฝันจะเกิดเป็นวงจร หมุนเวียนไปตั้งแต่การหลับในระดับตื่น ๆ จนถึงหลับลึกและฝัน (ประมาณ 45 นาที)

จากข้อมูลทางการแพทย์ ทำให้พบว่า หากคนเราต้องการนอนให้ถูกสุขลักษณะและให้การนอนแต่ละครั้งมีผลทำให้ร่างกายสดชื่นเต็มอิ่ม สมองปลอดโปร่ง นี่คือ 7 สิ่งที่คุณต้องทำ

1. เลิกหลับกลางวัน การนอนกลางวันจำเป็นก็จริงแต่ไม่ทุกคนหรอก เพราะถ้าคุณไม่มีกิจกรรมต้องใช้กำลังกายและใจในตอนกลางวันแล้วละก็ การนอนกลางวันก็เป็นสิ่งเกินความจำเป็นได้เช่นกัน หากยังฝืนกฎข้อนี้ ร่างกายของคุณก็อาจจะไม่อยากพักผ่อนในเวลากลางคืน นั่นเป็นที่มาของความเจ็บป่วย รวมถึงต้องอาศัยยานอนหลับด้วย

2. นอนก่อนเที่ยงคืน ข้อนี้อาจเป็นเรื่องยากสำหรับคนเมืองที่ติดนิสัยนอนดึกดื่นแต่ต้องตื่นเช้า แต่เชื่อเถอะคุณสามารถเปลี่ยนพฤติกรรมที่ทำให้ป่วยได้ เริ่มที่ลองฝึกควบคุมตัวเองให้เข้านอนและตื่นนอนให้เป็นเวลาทุกวัน เพื่อให้ร่างกายเคยชิน เมื่อนาฬิกาชีวิตถูกตั้งใหม่แล้วต่อให้นอนมากน้อยแค่ไหนเมื่อถึงเวลาตื่นคุณก็จะรู้สึกสดชื่นกว่าการตื่นนอนครั้งไหน ๆ

3. ปิดไฟก่อนนอน หลายคนชอบที่จะเปิดไฟทิ้งไว้เวลานอน เพื่อความสะดวกเวลาตื่นตอนดึกดื่น นั่นเป็นวิธีที่ผิด เพราะการที่คนเราจะหลับลึกได้ ก็ต่อเมื่อร่างกายปล่อยสารเมลาโตนินออกมา เมลาโตนินถือเป็นสาร antioxidant ตัวสำคัญชนิดหนึ่ง เป็นเหมือนนาฬิกาชีวิตที่ทำให้เราแก่ช้าลง และเพิ่มภูมิคุ้มกันให้ร่างกายที่สำคัญสารเมลาโตนินที่ช่วยให้เราหลับลึกนั้น จะออกมาก็ต่อเมื่อสายตาเราอยู่ในความมืดเท่านั้น เพราะเมื่อโดนแสงร่างกายจะไม่สร้างสารเมลาโตนินได้ ถ้าไม่อยากแก่ก่อนวัย

4. อิ่มแต่พอดี การรู้จักประมาณในการกินสำคัญมากในทุก ๆ เรื่องแหละ รวมถึงก่อนเข้านอนด้วย เพราะการเข้านอนพร้อมกับความหิวหรือท้องที่กำลังอิ่ม จะทำให้คุณหลับไม่ลง หลับยาก สิ่งที่ต้องทำก็คือ หลีกเลี่ยงอาหารมื้อใหญ่ก่อนนอน หรือไม่มื้อนั้นก็ต้องหากจากเวลานอน 3 ชั่วโมงเป็นอย่างน้อย

5. หันหลังให้กาแฟ หากคุณอยากดื่มกาแฟและไม่อยากมีปัญหาเรื่องนอนไม่หลับจำไว้ว่าควรดื่มแก้วสุดท้ายก่อนบ่าย 3 โมงของแต่ละวัน เพราะฤทธิ์คาเฟอีนในกาแฟจะทำให้คุณตาค้างยาวนานไปถึง 6 ชั่วโมง ถ้าจำเป็นต้องดื่มอะไรอุ่น ๆ ก่อนนอน ลองน้ำผลไม้แค่พอรองท้อง หรือนมอุ่น ๆ สักแก้วน่าจะดีที่สุด เพราะในนมมีสารทริปโตเฟนที่จะช่วยให้คุณง่วงและหลับง่ายขึ้น

6. เลิกเถอะ ดูทีวี อ่านหนังสือ รู้หรือไม่ว่าการดูทีวีหรืออ่านหนังสือก่อนนอน ทำให้สมองทำงานหนักจากการคิดใครครวญเรื่องที่รับรู้เข้ามาทางที่ดีที่สุดคือการทำจิตใจให้ว่างเปล่า ด้วยการสวดมนต์นั่งสมาธิ ปล่อยวางทุกอย่างก่อน เพื่อให้ร่างกายได้พบกับการพักผ่อนอย่างแท้จริง

7. ออกกำลังถูกเวลา การออกกำลังกายนอกจากจะต้องถูกที่ ยังต้องเป็นเวลาด้วย คนส่วนใหญ่มักคิดว่าออกกำลังกายก่อนนอนทำให้หลับสบาย แต่ความจริงแล้ว ร่างกายของคนเราจะอ่อนเพลียแค่ช่วงที่เสร็จสิ้นการออกกำลังกายใหม่ ๆ เท่านั้น เพราะเมื่อได้นั่งพักหรืออาบน้ำหลังออกกำลังกาย คุณจะรู้สึกว่าร่างกายกำลังสดชื่นจนนอนไม่หลับ ทางที่ดีหากคิดจะออกกำลังกายตอนค่ำ จำไว้ว่าควรทำไม่เกินเวลา 16.00 น. เพราะการออกกำลังช่วงเวลานี้จะช่วยให้คืนนั้นของคุณหลับเร็วและตื่นเร็วขึ้น

รู้อย่างนี้แล้วก่อนเข้านอนครั้งต่อ ๆ ไปอย่าเข้านอนเพียงเพื่อให้ผ่านพ้นค่ำคืนนั้นไปอย่างไร้คุณภาพเชียวละ

ข้อมูลจาก โพสต์ทูเดย์

#3953 Ben+Z

``หลงใหลในท่วงทำนองกิมจิ``

• VIP
  • Interests:ซดน้ำกิมจิ :)))

Posted 21 June 2012 - 08:54 PM

View Postsiam, on 20 June 2012 - 10:14 PM, said:

เป็นข่าวดีมาก ๆ ค่ะที่น้องเบนซ์ได้งานแล้ว รู้สึกดีใจกับน้องเบนซ์ด้วยจริง ๆ :im19:
พยายามตั้งใจทำงานให้เต็มที่นะคะ พี่สุขอเป็นกำลังใจให้น้องเบนซ์เสมอค่ะ :0eeeff42:
วันธรรมดาหากไม่ว่างก็ไม่เป็นไรค่ะ ไว้มีเวลาเมื่อไหร่น้องเบนซ์ก็แวะเข้ามาพูดคุยได้เสมอค่ะ :im6:
ทำงานถ้าเหนื่อยก็พักผ่อนนะคะ อย่าหักโหมมากเกินไป เดี๋ยวจะมีปัญหาเรื่องสุขภาพน่ะค่ะ
สำหรับสองเรื่องที่น้องเบนซ์แนะนำมาให้ รับรองพี่สุไม่ยอมพลาดแน่นอนค่ะ นักแสดงที่พี่ชื่นชอบทั้งนั้นเลย :im19:

อย่าลืมแวะเข้ามาทักทายกันบ่อย ๆ นะคะ พี่สุก็คิดถึงน้องเบนซ์เช่นเดียวกันค่ะ สู้ สู้ นะคะ :im6:

ช่วงนี้ฟิตกับงานมาก เพราะเป็นน้องใหม่ ต้องทำให้พี่ๆเขารักหนูไว้ก่อน :im19: :im19:
จะพยายามดูแลสุขภาพค่ะ พี่สุก็เช่นกันนะคะ

ปล.หนูว่าเสาร์นี้หนูต้องอดดูโรงหมอเจจุงวอนแน่เลย :im15: แม่จะพาไปซื้อของ
ซื้อทีไรไม่เคยกลับเร็วเลย อดแน่ พาลจะอดมาซึรุอีก :im18: :im18: :im18:
เสียใจอ่า พี่สุมาเล่าให้หนูฟังด้วยนะคะ :0eeeff42:

Posted ImagePosted Image

Bridal Mask : Wed-Thu 21.55 (KOR)

A Gentleman's Dignity : Sat-Sun 22.00 (KOR)

Mr.Perfect (Coming Soon)

#3954 siam

Movie, Book

Posted 21 June 2012 - 08:56 PM

อัพเดทข่าวให้อีกเรื่องหนึ่งค่ะ

หลังจากจบละครเกาหลีเรื่อง "ON AIR เล่ห์รักโลกมายา" ในวันพฤหัสบดีที่ 28 มิถุนายนแล้ว
จากนั้นทางช่อง 7 สีจะนำรายการประเภทสารคดีมาออกอากาศต่อให้ได้ชมกัน
ผู้ที่ชื่นชอบรายการสารคดีไม่ควรพลาดนะคะ :im6:

#3955 siam

Movie, Book

Posted 21 June 2012 - 09:13 PM

View PostBen+Z, on 21 June 2012 - 08:54 PM, said:

ช่วงนี้ฟิตกับงานมาก เพราะเป็นน้องใหม่ ต้องทำให้พี่ๆเขารักหนูไว้ก่อน :im19: :im19:
จะพยายามดูแลสุขภาพค่ะ พี่สุก็เช่นกันนะคะ

ปล.หนูว่าเสาร์นี้หนูต้องอดดูโรงหมอเจจุงวอนแน่เลย :im15: แม่จะพาไปซื้อของ
ซื้อทีไรไม่เคยกลับเร็วเลย อดแน่ พาลจะอดมาซึรุอีก :im18: :im18: :im18:
เสียใจอ่า พี่สุมาเล่าให้หนูฟังด้วยนะคะ :0eeeff42:

ดีค่ะ ช่วงนี้เป็นช่วงที่ต้องโปรโมตตัวเองเยอะ ๆ :im19: Fighting Fighting :0eeeff42: :0eeeff42:
พี่ขออวยพรให้น้องเบนซ์ได้พบคนดี ๆ ที่คอยช่วยเหลือและให้การสนับสนุนเยอะ ๆ นะคะ :im6:
ฮาฮ่าฮ่า อดดูละครแต่ได้ไปช้อบ เป็นพี่ก็ยอมค่ะ ช้อปเผื่อพี่สุด้วยนะคะ :im19:
น้องเบนซ์เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว พี่อดดูมาซึรุค่ะ มัวแต่โพสต์เพลิน เลยลืมดูเฉยเลย :b09:
เลยไม่รู้ว่าตอนต่อไปเป็นยังไงบ้าง วันเสาร์นี้ค่อยดูต่อ ไม่รู้ว่าจะดูรู้เรื่องหรือเปล่าสิคะ :im2:

ได้เลยค่ะน้องเบนซ์ เดี๋ยวพี่จัดให้ จะเล่าให้ฟังเอ๊ยเขียนให้อ่านเลยค่ะ จะพยายามไม่ลืมดูนะ :im7:

#3956 i love goong

Advanced Member

Posted 22 June 2012 - 10:44 AM

ละครเรื่อง "The Bridal Mask" ครองแชมป์เรตติ้งละครวันพุธและพฤหัสอย่างต่อเนื่องอีกสัปดาห์

ละครเรื่อง SBS “Ghost" และ KBS “The Bridal Mask” แข่งขันเรตติ้งจากผู้ชมกันอย่างดุเดือด

ในวันที่ 22 มิถุนายน TNmS (Total National Multimedia Statistics) ได้เปิดเผยข้อมูลการวัดเรตติ้งออกมาว่า ละครเรื่อง "The Bridal Mask" นั้น สามารถครองแชมป์ละครที่มีเรตติ้งอันดับที่ 1 ของวันพุธและพฤหัสติดต่อกันมาได้เป็นสัปดาห์ที่ 4 ของการฉาย โดยในสัปดาห์นี้ละครสามารถทำเรตติ้งไปได้ 15.3%

ทางด้านผลงานละครของพระเอกหนุ่มโซจีซอบ (So Ji Sub) และนางเอกสาวอียอนฮี (Lee Yeon Hee) จากละครเรื่อง "Ghost" นั้น ทำเรตติ้งตามมาในอันดับที่ 2 โดยทำเรตติ้งในสัปดาห์นี้ไปได้ 13.4% ในขณะที่ละครเรื่อง MBC “I Do I Do” ทำเรตติ้งรั้งท้ายด้วยเรตติ้งเพียง 8.4%

ส่วนการวัดเรตติ้งจากทาง AGB Nielson Media Research ได้ทำการเปิดเผยออกมาว่า ละครเรื่อง "The Bridal Mask" นั้นทำเรตติ้งสูงสุดในอันดับ 1 ด้วยเรตติ้ง 15.5% ตามมาด้วยละครเรื่อง "Ghost" และ “I Do I Do” ที่ทำเรตติ้งไปได้ 11% และ 9.4% ตามลำดับ

ข้อมูลจาก

http://www.popcornfor2.com หากนำไปใช้กรุณาให้เครดิตเว็บไซต์ด้ว

#3957 siam

Movie, Book

Posted 22 June 2012 - 05:08 PM

ฮาฮ่าฮ่า น้องกบมาดันเรื่องหน้ากากเองเลย
ต้องถูกใจน้องกบแน่ ๆ พระเอกในดวงใจเล่นทั้งที ไม่เชียร์ไม่ได้แล้ว :im6:
เรื่องนี้กระแสดีตั้งแต่ตอนแรกเลย แรงดีไม่มีตก เรตติ้งดีวันดีคืนจริง ๆ :0eeeff42:

ไม่รู้ว่ามีช่องไหนเล็งเรื่องนี้ไว้แล้วบ้าง? ส่วนตัวคิดว่าละครแนวนี้น่าจะเหมาะกับช่อง 3 นะ
น้องกบเห็นด้วยมั้ยคะ??? :im19:

#3958 siam

Movie, Book

Posted 22 June 2012 - 06:17 PM

มาอัพเดทข่าวให้กันอีกละ

ครึ่งปีหลังของปีนี้จะไม่มีละครเกาหลีลงที่ช่อง 9 นะคะ :b09: คงต้องมาลุ้นกันใหม่ในปีหน้าค่ะ :im10:

สำหรับละครญี่ปุ่นเรื่อง "มาซึรุ วีรสตรีคู่บัลลังก์" จะออนแอร์จบในวันเสาร์ที่ 7 กรกฎาคม 2555
ต่อจากนั้นทางช่องจะนำละครของค่ายแกรมมี่มาลงให้ชมกันต่อค่ะ

ส่วนละครญี่ปุ่นอีกเรื่องหนึ่งคือ "นักสู้กู้ปฐพี" ในเดือนกรกฎาคมจะออนแอร์เหลือเพียง 2 วัน คือวันจันทร์-อังคาร
ส่วนวันพุธ-ศุกร์จะเป็นรายการ "ราชรถมาเกย" (ซึ่งย้ายวันและเวลาออกอากาศจากเดิม จ.-ศ. เวลา 21.30 น.)
เริ่ม พฤหัสบดีที่ 4 กรกฎาคมเป็นต้นไป

#3959 i love goong

Advanced Member

Posted 22 June 2012 - 06:39 PM

ออกนอกหน้าไปใช่มั๊ยคะพี่สุ เอิ๊ก เอิ๊ก :im19:
ละครสนุกตื่นเต้นจริง ๆ ค่ะพี่สุ ตัวละครและนักแสดงเยอะดีค่ะ
เรื่องGhost ก็สนุกตื่นเต้นไม่แพ้กันค่ะ แต่กบจะรอดูพี่ซบตอนฉายจบแล้วดีกว่า
อิ อิ แต่ตอนนี้หลงรักองค์ชายอีกั๊กไปเรียบร้อยแล้วค่ะ ฮากับฉากเปลี่ยนเสื้อผ้า
กันในลิฟต์ ขอให้มีฉากขำ ๆแบบนี้ไปหลาย ๆ ตอนนะคะ
55 พี่สุจับหนุ่ม ๆ ขายผักใส่โหลดองเป็นกิมจิไว้ก่อนใช่มั๊ยคะ :im7:

#3960 siam

Movie, Book

Posted 22 June 2012 - 06:59 PM

พี่สุอยากให้น้องกบออกนอกหน้าแบบนี้เยอะ ๆ พี่ก็จะร่วมด้วยช่วยดันเรื่องนี้ด้วยอีกคนค่ะ :im19: :im6:
เผื่อจะเข้าตากรรมการกันบ้างสำหรับละครเรื่องนี้ :im14: :0eeeff42:

ตอนนี้มีละครสนุก ๆ ให้เราเลือกดูเยอะเลยนะคะ ไม่รู้ว่าจะดูเรื่องไหนก่อนดี รักพี่เสียดายน้อง 555+

องค์ชายอีกั๊กนี่น่ารักมากกกกกก หลงรักยูชอนเพิ่มขึ้นอีกเยอะเลย อิอิตอนตัดผมสั้นสิยิ่งหล่อเลย
พี่ไม่อยากให้ยูชอนเข้ากรมเลยอ่ะ อยากดูละครที่เขาเล่นอีกหลาย ๆ เรื่อง

ฮาฮ่าฮ่า ขอเบรกหนุ่มขายผักก่อน กำลังจะได้เห็นพระเอกตอนโตแล้วด้วยล่ะค่ะ ขอลัดคิวแป๊บนึงนะ :im11:

17 user(s) are reading this topic

0 members, 17 guests, 0 anonymous users