Jump to content

Korean Series On Air In Thailand - แหล่งความรู้คู่ความบันเทิง

Little Love Never Hurts เร็ว ๆ นี้

9184 replies to this topic

#6391 i love goong

Advanced Member

Posted 02 August 2013 - 10:00 AM

ดีใจแบบออกนอกหน้ากับคู่นี้สุด ๆ ค่ะ เฝ้าติดตามความรักของคู่นี้มานานนนนน :im6:

จีซอง (Ji Sung) และอีโบยอง (Lee Bo Young) ประกาศลั่นระฆังวิวาห์ 27 กันยายนนี้ หลังคบหาดูใจกันมา 6 ปี

จีซอง (Ji Sung) และอีโบยอง (Lee Bo Young) เตรียมเข้าพิธีวิวาห์
คู่รักนักแสดง จีซอง และอีโบยอง ที่คบหาดูใจกันมา 6 ปี ตั้งแต่ปี 2007 ประกาศเตรียมเข้าพิธีวิวาห์ในเดือนกันยายนนี้
จีซอง และอีโบยองวางแผนเตรียมงานแต่งทีละเล็กละน้อยมาตั้งแต่เดือนมีนาคม ที่ผ่านมา โดยทั้งคู่ต่างก็คำนึงถึงตารางงานซึ่งกันและกัน และตกลงจะจัดงานแต่งงานขึ้นในวันที่ 27 กันยายนนี้ โดยสถานที่จัดงานจะจัดขึ้นที่ Walkerhill Hotel Western House
Will Entertainment ต้นสังกัดของอีโบยอง เปิดเผยว่า "ขณะนี้อีโบยองกำลังทำกิจกรรมอย่างขะมักเขม้น และจะทำงานตามตารางที่กำหนดเอาไว้ ซึ่งหลังจากแต่งงาน เธอก็วางแผนจะทำกิจกรรมอย่างต่อเนื่องครับ"

จีซอง และอีโบยอง กล่าวถึงความรู้สึกว่า "ความรักและความเชื่อมั่นซึ่งกันและกันของพวกเราที่สั่งสมกันมาเป็นเวลานานทำให้เกิดการแต่งงานขึ้น ซึ่งต่อไปพวกเราก็จะตั้งใจใช้ชีวิตโดยรักและเคารพซึ่งกันและกันเหมือนเช่นตอนนี้ ก็หวังว่าทุกคนจะช่วยอวยพรให้พวกเรากันเยอะๆ ด้วยนะครับ/ค่ะ"
ทางต้นสังกัดของทั้งสองฝ่ายกล่าวว่า "ขอให้ทุกคนช่วยอวยพรอย่างอบอุ่นให้กับงานแต่งงานที่จะเกิดขึ้นจากความรักและความเชื่อมั่นซึ่งกันและกันอย่างลึกซึ้งของทั้งคู่ด้วยนะครับ ซึ่งรายละเอียดนอกเหนือจากที่เปิดเผยออกมานั้นยังไม่ได้มีการกำหนดออกมาอย่างชัดเจน โดยหลังจากนี้เราจะเตรียมสถานที่ในการประกาศเรื่องรายละเอียดที่มากกว่านี้ให้ได้ทราบกันโดยตรงครับ"

ข้อมูลจาก http://www.popcornfor2.com

#6392 siam

'จิตอาสา' ให้กับผู้ที่รักซีรีส์เกาหลี

• Moderators
  • Interests:Korean Series,
    Movie, Book

Posted 02 August 2013 - 01:07 PM

น้องกบ..พี่ไม่เคยรู้มาก่อนนะคะว่าทั้งสองคนเขาเป็นแฟนกัน เพิ่งมารู้ก็ตอนที่น้องกบมาแปะข่าวนี้แหละ :im19:
ทั้งสองคนเหมาะสมกันนะคะ ทั้งหล่อ ทั้งสวยด้วยกันทั้งคู่ พี่สุก็ขอร่วมแสดงความยินดีกับทั้งสองคนล่วงหน้านะคะ :im19:
ขอให้มีความสุขมาก ๆ ค่ะ ขอบคุณน้องกบที่นำข่าวดีเรื่องนี้มาฝากกันค่ะ รวมทั้งบ้านไร่ด้วยที่นำเสนอข่าวมาให้เราได้อ่านอย่างสม่ำเสมอค่ะ :im6:

อัพเดทซีรีส์เกาหลีไนไทย ข่าวสารอื่น ๆ เชิญแวะเยี่ยมชมกันได้ ที่...

Korean Series On Air In Thailand

Posted Image Posted Image

#6393 รันยูซู1

Posted 02 August 2013 - 01:36 PM

ทีมงานและนักแสดง I hear your voice จะมาเที่ยวที่ไทยยกเว้น อีจงซอก ที่ติดงานภาพยนตร์

คู่จีซองก้บอีโบยอง ทราบมานานแล้วคะว่าเป็นแฟนกัน

#6394 siam

'จิตอาสา' ให้กับผู้ที่รักซีรีส์เกาหลี

Movie, Book

Posted 02 August 2013 - 04:08 PM

อัพเดทซีรีส์เกาหลีที่มีผู้ซื้อลิขสิทธิ์ในประเทศไทยแล้วเพิ่มเติมค่ะ

Update Korean Series On Air In Thailand

ชื่อหนัง : 천사의 선택 / An Angel’s Choice
ประเภท : Romance
นักแสดง : Choi Jung Yoon, Go Na Eun, Jung Sung Woon, Yoon Hee Suk
จำนวนตอน : 140 (ตอนละ 30 นาที)

ชื่อหนัง : 너라서 좋아 / Only Because It's You
ชื่อหน้ังอื่น ๆ : I Love You / Love You
นักแสดง : Yoon Ji Min, Yoon Hae Young, Lee Jae Hwang, Park Hyuk Kwon
ประเภท : Drama, family, romance
จำนวนตอน : 118 ตอน (ตอนละ 30 นาที)

อัพเดทซีรีส์เกาหลีไนไทย ข่าวสารอื่น ๆ เชิญแวะเยี่ยมชมกันได้ ที่...

Korean Series On Air In Thailand

#6395 bumjan1

สวัสดีจ้า

Posted 02 August 2013 - 04:11 PM

สวัสดีค่ะทุกคน :im6:
ขอบคุณข่าวสารที่นำมาแปะมากค่ะ :b09:
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้มาทักทายบ้านนี้เลย ตอนนี้กะลังติดตาม เรื่อง จองอี อยู่ค่ะ กะลังหลงแทโดโอราบอนี :im19: :im19:
ซี่รีย์ ล็อตหน้าน่าสนใจอีกแล้ว :im7: :im7: โดยเฉพาะ เรื่อง Master's Sun มาแนวแปลกดี
เย้ เย้ พรุ่งนี้ ซีรีย์ ช่อง 7 จะได้ดูแล้ว :im17:

#6396 siam

Movie, Book

Posted 02 August 2013 - 07:41 PM

View Posti love goong, on 02 August 2013 - 08:37 AM, said:

อรุณสวัสดิ์เช้าวันศุกร์ค่ะ :im6: :im6:
ตอนนี้สงสารลุงขนมปังจังเลยค่ะ อูจูไม่สบาย ก็อุตส่าห์แบกไปส่ง ร.พ.แต่พอดีขึ้นแล้วลืมตามา
กลับไล่ลุงแกซะนี่ แถมพ่อแท้ ๆ ก็ยังหน้าด้านกลับมาขอคืนดีกับฮเยชินอีก คุณย่าเห็นเหลนหน้าตา
มีความสุขก็อยากให้คืนดีกันอีก แต่ฮเยชินเธอปฏิเสธค่ะ แถมซื้อเสื้อเชิ้ตให้ลุงหนมปังอีก ลุงแกก็
ดีใจออกนอกหน้าใส่ทู๊กวันเลย ฮ่า ฮ่า ยอมซักตอนกลางคืนแล้วเช้าก็เอามาใส่อีก น่ารักนะคะ
เมื่อไหร่จะมีความสุขเหมือน 2 คู่น้องสาวก็ไม่รู้

คุณแม่พระเอกก็น่าสงสารค่ะ ยัยยอนอาไปใส่ไฟเรื่อยเลยว่าเห็นพ่อพระเอกอยู่กับเจ๊ซองที่เกาะ
แม่เลยโกรธมากไล่พ่อออกจากบ้านเลยค่ะ นางเอกก็โดนยัยยอนอาแกล้งตลอด แต่ซุนชินของเรา
มีกำลังใจที่ดีค่ะ ปธ.ชินตามไปให้กำลังใจที่กองถ่ายตลอด โฮ๊ะ โฮ๊ะ
ไปเดทกันน่ารักสุด ๆ :im6: :im6: พี่สุซื้อยาฉีดมดรอได้เลยค่ะ :im19: :im19:

อูจูแกไม่ชอบลุงขนมปังตั้งแต่เจอกันครั้งแรกแล้วค่ะ เด็กก็คือเด็กยังไงแกก็อยากให้แม่กับพ่อคืนดีกัน
แต่สำหรับเราคนดูก็อยากจะเชียร์ให้ฮเยชินชอบลุงขนมปังมากกว่า ไม่อยากให้กลับไปคืนดีกับสามีเก่าเลยจริง ๆ :im18:
เป็นคนนิสัยแย่มาก ๆ ตอนพ่อของฮเยชินเสีย ก็ไม่เคยโทรมาแสดงความเสียใจสักนิดเดียวเลย ตอนนี้คิดจะกลับมาขอคืนดีด้วย
ดีค่ะที่ฮเยชินตอบปฏิเสธไป ต้องขอปรบมือให้กับความใจเด็ดของเธอค่ะ สำหรับลุงขนมปังอุปสรรคขวางความรักของเขา
คงจะเป็นอูจูนี่แหละ ลุงขนมปังคงต้องทำทุกวิถีทางเพื่อเอาชนะใจอูจูให้ได้ พี่ขอเอาใจช่วยลุงขนมปังแบบเต็ม ๆ เลยค่ะ :im6:

น้องกบ ท่านประธานของเรามาจีบน้องซุนชินเนี่ย พ่อแม่ของพระเอกก็รู้เรื่องนี้หรือเปล่าคะ??
พ่อพระเอกยิ่งไม่ค่อยชอบพวกนักร้อง นักแสดงเสียด้วยสิคะ ส่วนแม่พระเอกก็เชียร์ดาราสาวคนนั้นเสียเหลือเกิน
พี่เลยอยากรู้ว่าความรักของท่านประธานกับนางเอกของเรานั้นราบรื่นดีหรือเปล่า??? :im2:
ส่วนยาฉีดมดพี่มีซื้อเตรียมไว้หลายกระป๋องเลยค่ะ ซื้อเผื่อน้องกบด้วยนะคะ :im19:

#6397 siam

Movie, Book

Posted 02 August 2013 - 08:04 PM

พรุ่งนี้ 09.15 น. เปิดช่อง 7 สี ชมซีรีส์แนวรักโรแมนติกเรื่องนี้กันนะคะ :im6:

View Postsiam, on 10 July 2013 - 12:19 PM, said:

มาแจ้งแบบด่วน ๆ ว่าให้เตรียมพบกับซีรีส์ที่หลาย ๆ คนรอคอย นั่นก็คือ...

เรื่อง "สูตรรัก...ฉบับเจ้าหญิง" (MY PRINCESS)

ยอดภาพยนตร์นานาชาติ

ทุกวันเสาร์และอาทิตย์ เวลา 09.15 น.

เริ่มตอนแรกวันเสาร์ที่ 3 สิงหาคม 2556

ทางสถานโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

#6398 siam

Movie, Book

Posted 02 August 2013 - 08:19 PM

View Postbumjan1, on 02 August 2013 - 04:11 PM, said:

สวัสดีค่ะทุกคน :im6:
ขอบคุณข่าวสารที่นำมาแปะมากค่ะ :b09:
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้มาทักทายบ้านนี้เลย ตอนนี้กะลังติดตาม เรื่อง จองอี อยู่ค่ะ กะลังหลงแทโดโอราบอนี :im19: :im19:
ซี่รีย์ ล็อตหน้าน่าสนใจอีกแล้ว :im7: :im7: โดยเฉพาะ เรื่อง Master's Sun มาแนวแปลกดี
เย้ เย้ พรุ่งนี้ ซีรีย์ ช่อง 7 จะได้ดูแล้ว :im17:

น้องบุ๋มที่ห่างหายบ้านนี้ไป ที่แท้ก็ไปหลงอยู่ที่บ้านจองอีนี่เอง ละครเขาสนุกใช่ปะ??
มีคนเล่าให้พี่ฟังว่าซีีรีส์เรื่องนี้สนุกมาก ก็ตามธรรมเนียมพี่คงจะได้ดูก็ต่อเมื่อละครเขาออนจนจบแล้วละค่ะ
สำหรับเรื่องนี้พี่คงรอนานพอสมควร เพราะมีถึง 32 ตอน เยอะอยู่ แต่ไม่เป็นไรพี่รอได้ค่ะ ไม่รู้ว่าเรตติ้งของเรื่องนี้เป็นยังไงบ้าง??
ส่วนเรื่องที่พี่เล็งไว้อีกเรื่องก็คือ Master's Sun ที่น้องบุ๋มมาหยอดไว้น่ะค่ะ แนวเรื่องน่าสนใจดี ซึ่งจะแตกต่างจากที่เคยดูเรื่องอื่น ๆ

คืนนี้พี่จะพยายามนอนเร็วหน่อย จะได้ตื่นตอนเช้ามาเฝ้าหน้าทีวี..รอดู "สูตรรัก...ฉบับเจ้าหญิง" อยากฟังแบบพากย์ไทยบ้างค่ะ
พรุ่งนี้.พี่ขอชวนน้องบุ๋มและเพื่อน ๆ มาดูซีรีส์เรื่องนี้พูดไทยกันเยอะ ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้กับช่อง 7 สีกันหน่อย :im6:
ทางช่องจะได้ซื้อซีรีส์สนุก ๆ มาให้พวกเราชมกันอีกนาน ๆ ค่ะ :im6:

#6399 siam

Movie, Book

Posted 02 August 2013 - 08:42 PM

เชิญชมรายการ "คู่ซี้ตีเนียน" วันอาทิตย์นี้ เวลา 13.30 น. ทางโมเดิร์นไนน์ ทีวี

ภูริ จัดทริปเที่ยวพม่าให้น้องสาวคู่ซี้สุดเลิฟ

พิม-ว่าน ได้ที...ตีเนียนควงคู่ทำบุญวาง 2 ปีลุ้นแต่ง!

เป็นทั้งบิ๊กบอส และพี่ชายที่แสนดี ภูริ ทุบกระปุก พาน้องสาวคู่ซี้สุดเลิฟ น้องพิม-พิมพ์มาดา แอนด์หวานใจ หนุ่มว่าน-ธนกฤต ไปซ้อมฮันนีมูน เอ้ย! ไปทำบุญไหว้พระถึงประเทศพม่า งานนี้หนุ่มว่านสวมวิญญาณเป็นไกด์พาพี่ริตระเวนไหว้พระเป็นการตอบแทน แต่ไหนไหนหนุ่มว่าน กะ สาวพิม มีโอกาสอยู่คู่กันพี่ริก็ไม่พลาดที่จะถามถึงความรักของทั้งคู่ที่กลับมารีเทิร์นอีกครั้ง ถามตรงจุดแบบนี้ ทำเอาทั้งคู่แท็กทีมเปิดอกแบบไม่มีกั๊กว่า

“ย้อนกลับไปถึงเหตุผลที่เราทั้งคู่ต้องถอยห่าง เพราะความที่เราทั้งคู่ยังปรับจูนไม่ลงตัว คนอะไรกินข้าวซ้ำกัน 5 วันไม่ได้ คงเป็นเพราะความงอแงของผมด้วยแหล่ะ อย่างจะไปกินข้าวที่ทองหล่อก็ให้เขาหาเหตุผลที่จะไปให้หน่อย รถจะติดมั้ย คนจะเยอะหรือเปล่า มันเป็นเรื่องที่มองต่างกันมากกว่า แต่หลังจากที่เราทั้งคู่ห่างกันไปผมก็กลับมามองใหม่คือ ตัวพิมเค้าเป็นสัตว์สังคม ส่วนผมก็เป็นสัตว์สันโดษ คิดว่าถึงไม่มีเค้าเราก็กลับไปใช้ชีวิตอยู่คนเดียวได้ แต่พอกลับมาอยู่กับตัวเองจริง ๆ ผมกลับรู้สึกอีกอย่างคือเราได้รู้จักแล้วมีเค้าเข้ามาในชีวิตที่ผ่านมาผมก็รู้สึกโอเค ขอแค่ถ้าเค้าเข้าใจตัวเราบ้างไม่ต้องทั้งหมดก็คงดีนะ เลยอยากจะขอกลับมาคุยกันใหม่อีกครั้ง” ส่วนสาวพิมเผยถึงเหตุผลที่ยอมเปิดใจกลับมาคบกันอีกครั้งว่า “เหตุผลเดียวที่ยอมกลับมาลองคบกันอีกครั้ง เพราะพิมยังทำไม่ดีที่สุดกับความสัมพันธ์ที่ผ่านมา คือถ้าเราใจเย็นลงอีกนิด ฟังเขามากขึ้นอีกหน่อยก็คงจะดีกว่านี้” พี่ริเลยแย่บถามถึงแพลนแต่งงานทันที ทำเอาหนุ่มว่านถึงกับออกอาการเขินทันทีก่อนจะยืดอกแมน ๆ ว่า "แต่ก่อนผมมองเรื่องการแต่งานเป็นเรื่องไกลตัวผมมาก แต่วันนี้มันก็เปลี่ยนไป ผมก็คุยกับพิมนะว่าแต่งงานคงไม่วันสองวันนี้ ผมขอเวลาสักปีสองปีในการที่ผมจะเซ็ตอัพตัวเองเพื่ออนาคต ผมเป็นผู้ชายก็ต้องวางรากฐานให้กับครอบครัว ผมคงไม่ใช่ที่จะมีภรรยาแล้วสร้างไปด้วยกันแต่ผมขอเวลาพิสูจน์ตัวเองอีกนิดนะครับ” งานนี้ทำเอาสาวพิมถึงกับหน้าแดงเป็นลูกตำลึงขึ้นมาทันที ติดตามชมความหวานนี้ได้ในรายการ “คู่ซี้ตีเนียน”วันอาทิตย์ที่ 4 สิงหาคมนี้ เวลา 13:30 น. ทางโมเดิร์นไนน์ ทีวี นะจ้ะ!

#6400 siam

Movie, Book

Posted 02 August 2013 - 09:35 PM

ขอนำภาพสวีตของ "อีโบยองและจีซอง" มาฝากน้องกบ น้องรันและแฟนคลับของสองท่านนี้ค่ะ

เครดิตภาพจาก Manager Online

#6401 siam

Movie, Book

Posted 02 August 2013 - 09:51 PM

ร่วมด้วยช่วยกันเชียร์ทีมวอลเล่ย์หญิงทีมชาติไทยกันหรือเปล่าเอ่ย???

#6402 siam

Movie, Book

Posted 02 August 2013 - 10:19 PM

แพ้นัดแรกไปเสียแล้ว...แต่นัดหน้าขอส่งแรงใจไปเชียร์ให้ได้รับชัยชนะนะคะ

ตบสาวไทยประเดิมพ่ายยุ่นศึกเวิลด์กรังด์ปรีซ์

การแข่งขันวอลเลย์บอลเวิลด์กรังด์ปรีซ์ 2013 สัปดาห์ที่ 1 ที่กรุงอังคาร่า ประเทศตุรกี ซึ่งมีแข่งขัน 4 ทีม ร่วมแข่งขันในกลุ่มซี ได้แก่ ญี่ปุ่น, ตุรกี, อัลจีเรีย และไทย โดยเมื่อวันที่ 2 ส.ค. ทีมลูกยางสาวไทย ลงประเดิมสนามนัดแรกพบกับ ทีมชาติญี่ปุ่น ซึ่งผู้เล่นชุดแรกของไทยประกอบด้วย วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์, อรอุมา สิทธิรักษ์, แก้วกัลยา กมุลทะลา, นุศรา ต้อมคำ, ปลื้มจิตร ถินขาว, ฐาปไพพรรณ ไชยศรี โดยมี ปิยะนุช แป้นน้อย เป็นตัวรับอิสระ ส่วนผลการแข่งขันปรากฏว่า ทีมสาวไทยทำบอลแรกได้ไม่มีดีนักส่งผลให้ นุศรา เซ็ตบอลได้ยาก ประกอบกับญี่ปุ่นมีเกมรับที่เหนียวแน่นและเกมบุกที่เฉียบคมกว่า และถึงแม้สาวไทยจะสู้เต็มที่แต่ก็ต้านสาวญี่ปุ่นไม่ไหว พ่ายไป 0-3 เซต 19-25, 17-25, 21-25 โดยทีมสาวไทยมีโปรแกรมแข่งขันนัดที่ 2 ในวันที่ 3 ส.ค. พบกับ ตุรกี ช่อง 7 ถ่ายทอดเทปบันทึกภาพ เวลา 00.45 น.

ข้อมูลจาก เดลินิวส์ออนไลน์

#6403 รันยูซู1

Posted 02 August 2013 - 10:33 PM

ตัวอย่างแบบยาว ๆ Master's Sun

ดู ๆ ไปแล้วคาแรคเตอร์จีซบในเรื่องนี้คล้าย ๆ ต๊อกโกจิน ใน Greatest Love เลย

#6404 siam

Movie, Book

Posted 02 August 2013 - 10:59 PM

^
^
ดูตัวอย่างแบบยาว ๆ แล้ว ทำให้คนดูอยากติดตามเรื่องราวกันต่อนะคะน้องรัน :im5:
ละครออกแนวผสมประสานกันระหว่างแนวหลอน ๆ แต่มีแนวรักโรแมนติกและคอมเมดี้เข้ามาด้วย :im6:
จึงทำให้ละครเรื่องนี้ดูไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่..คิดว่าละครแนวนี้คนไทยน่าจะชอบดูนะคะ ค่ายไหนสนใจคงต้องรีบสอยทันทีนะคะ :0eeeff42:

#6405 siam

Movie, Book

Posted 03 August 2013 - 11:32 AM

สวัสดียามเที่ยงของวันหยุดค่ะ :im6:

วันนี้พี่สุรีบตื่นนอนแต่เช้าค่ะ ตื่นมาทำอะไรเหรอ??
ก็ตื่นมาดูซีรีส์เรื่องโปรดของพี่ไงล่ะ..รีบเปิดช่อง 7 สี ทันที การได้ดูแบบเสียงไทยก็ดีหลายอย่างนะคะ
ไหนจะได้ดูหน้าคนเล่นแบบเต็ม ๆ ไม่ต้องคอยอ่านซับให้เมื่อยลูกกะตาแล้ว ฟังเสียงพากย์ก็โอนะคะ
ความเห็นส่วนตัวก็ถือว่าการให้เสียงพากย์เหมาะกับตัวละครดีค่ะ ดูได้อรรถรสมากขึ้น
พี่สุขอเชิญชวนเพื่อน ๆ นะคะ ว่าพรุ่งนี้มาช่วยกันติดตามดูเรื่องนี้กันทางช่อง 7 สี นะคะ สนุกมาก ๆ :0eeeff42: :im6:

4 user(s) are reading this topic

0 members, 4 guests, 0 anonymous users