Jump to content

[SBS] 2012 ₪✢₪ 신의 ~ Faith : The Great Docter ~ สุภาพบุรุษ ยอดองครักษ์ ₪✢₪

Sat&Sun 20.00 [workpoint TV]

16148 replies to this topic

#15991 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP
  • Interests:-----

Posted 08 February 2013 - 03:44 PM

CR: AS TAGGED

#15992 i-b-bear

[ I' ] TEDDY BEAR ❤

Posted 08 February 2013 - 04:02 PM

View PostNubeever, on 07 February 2013 - 11:59 AM, said:

ขอโทษด้วยนะคะที่ไม่ได้แวะมานานมาก ... ดีใจจังที่บ้านยังวิ่งอยู่ (แม้มาแบบเรื่อยๆก็ตาม)
ช่วงนี้บีทำเว็บบล็อกของตัวเองอยู่ค่ะก็เลยไม่ได้มาโพสเก็บตกงานค้างเลย (ต้องเรียกว่างานดองเค็มน่าจะดีกว่านะ 5555)

ขอเวลาไปเคลียร์บล็อกให้เรียบร้อย แล้วนานาทุกสิ่งอันจะอยู่ในเว็บค่ะ ตอนนี้ยังอัพไม่เสร็จเพราะต้องจัดฐานข้อมูลใหม่หมด แต่ก็มีบางส่วนที่เปิดให้ดูได้แล้ว ว่างๆแวะไปทักทายกันได้นะคะที่ www.nubeever.com ค่ะ

ปล. โพโกชิบตา (ผิดเรื่องหรือเปล่า ... ไม่ๆๆ เค้าคิดถึงทุกคนนะ ^3^)

คิดถึงพี่บีมากๆ เหมือนกันค่ะ แวะมาบ่อยๆ น๊า จุ๊บๆ >3<
ช่วงนี้พี่ๆ สาวๆ หลายๆ คนบ้านเราแอบแวะไปติดละครแนวน่ารักๆ เรื่อง Flower Boy Next Door แล้วนะคะ
ถ้าพี่บีว่างๆ ก็ไปทักทายกันมั่งน๊าา~

#15993 kken

Advanced Member

• VIP

Posted 08 February 2013 - 05:00 PM

น้องบี หวัดดีค่ะ อย่าลืมแวะไปชิมขนมหวานที่น้องกัสมาขายของไว้ด้วยนะคะ พี่ว่าต้องสนุกถูกใจพวกเราคอเดียวกันแน่ๆเลย

น้องเบ๋ มาทำให้ขำอีกละอยากเห็นผช.ผมดำพูดจาเป็นต่อยหอยของน้องเบ๋จังค่ะ ว่าจะเจ๋งกว่าผช.ผมขาวที่กลัวพิกุลร่วงจากปากแค่ไหน

สนุกมั้ยคะ

#15994 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 08 February 2013 - 10:54 PM

cr: to uploader

#15995 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 09 February 2013 - 04:52 PM

Lee Min Ho sends New Year’s greetings

February 09, 2013 7:00 pm dkrogers

Actor Lee Min Ho recently sent New Year’s greetings.
On February 9, Lee posted a pictures on his me2day account with the comment, “Have a safe trip back home. I wish you a happy New Year. I have lots of New Year’s cards.”
In the picture, Lee is wearing comfortable clothes and lying face down, on top of a pile of New Year’s cards. His light smile drew a lot of attention.
People responded: “I want to receive a New Year’s card from him.” “Have a happy New Year.” “He’s cute.” “I want to see your face.” “He’s handsome.” “Show me your face.” “He’s such a cutie.”
Lee is currently considering his next job.

Tags: leeminho, TV Report

#15996 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 09 February 2013 - 08:13 PM

อีมินโฮ (Lee Min Ho) ส่งข้อความอวยพรวันปีใหม่เกาหลีให้กับแฟนๆ

2013-02-09 20:36:09

Tweet

อีมินโฮ (Lee Min Ho) ส่งข้อความอวยพรวันปีใหม่เกาหลีให้กับแฟนๆ

เมื่อเร็วๆ นี้ นักแสดงหนุ่มอีมินโฮ (Lee Min Ho) ได้ส่งข้อความอวยพรปีใหม่เกาหลีให้กับแฟนคลับของเขา

ในวันที่ 9 กุมภาพันธ์ อีมินโฮได้ทำการอัพเดทภาพใหม่ลงใน me2day พร้อมเปิดเผยว่า “เดินทางกลับบ้านกันอย่างปลอดภัยนะครับ ผมหวังว่าพวกคุณจะมีความสุขกันในวันปีใหม่นี้ครับ แล้วผมก็มีการ์ดอวยพรปีใหม่เพียบเลยล่ะครับ”

สำหรับภาพที่เปิดเผยออกมานั้น เราจะได้เห็นอีมินโฮสวมใส่เสื้อผ้าที่ดูสบายๆ พร้อมกับล้มตัวนอนลงบนกองการ์ดอวยพรปีใหม่จำนวนมาก รอยยิ้มที่มีเสน่ห์ของเขาในภาพๆ นี้ ได้รับความสนใจจากแฟนๆ ได้เป็นอย่างดี

ด้านแฟนๆ ต่างแสดงความคิดเห็นว่า “ฉันอยากจะได้การ์ดปีใหม่จากเขาบ้างจัง” “สุขสันต์วันปีใหม่นะ” “คุณน่ารักจังเลย” “ฉันอยากเห็นใบหน้าของเขา” “คุณหล่อไปเลยนะ” “เงยหน้าของคุณขึ้นมาให้ฉันเห็นทีซิ” “เขาน่ารักแบบสุดๆ ไปเลยล่ะ”

อนึ่ง ในเวลานี้ อีมินโฮกำลังอยู่ในช่วงของการพิจารณาผลงานการแสดงในเรื่องต่อไป

ข้อมูลจาก

http://www.popcornfor2.com หากนำไปใช้กรุณาให้เครดิตเว็บไซต์ด้วย

#15997 nnp23

Posted 10 February 2013 - 02:37 PM

สวัสดีปีใหม่จีนค่ะ ขอให้มีความสุขตลอดทั้งปี สุขภาพแข็งแรงทั้งกายและใจ
มีเงินทองไหลมาเทมาเยอะๆนะคะ ^^ ซินเหนียนไคว้เล่อค่ะ

#15998 lek2512

• VIP

Posted 11 February 2013 - 02:37 PM

หวัดดียามบ้านรอบบ้านคะ อิอิ ช่วงนี้ตามติดอยู่อีกเรื่อง flower boy next door หมดเรื่องนี้แล้วไม่รู้ว่าจะตามเรื่องไหนไหม ไม่มีเรื่องไหนที่ทำให้เราบ้าได้เท่ากับเทจังแล้วอ่า

ส่วนพากย์ไทยเนี่ย เท่าทีตามๆๆหาข่าว มีคนซื้อลิขสิทธิ์ไป ไม่รู้ว่าจะลงจอเมื่อไรอะจิ อารังก็ได้ลงแล้วทาง workpoint แล้วเทจังอะ เมื่อไรจะได้ลงหนอ

#15999 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 14 February 2013 - 05:24 PM

cr: as tagged

#16000 lovely ploy

lovely ploy

• Interests:

Posted 14 February 2013 - 09:36 PM

อิ อิ ตอนนี้หนีไปสิงบ้าน หนุ่มหล่อหน้าใสข้างบ้านอยู่จ้า นานๆแวะมาที

#16001 lek2512

• VIP

Posted 22 February 2013 - 10:00 PM

16 มีนาคม เจอทาง work point

#16002 lovebof

• VIP

Posted 26 February 2013 - 12:47 PM

Faith (The Great Doctor) สุภาพบุรุษ ยอดองครักษ์

ทุกวันเสาร์ - อาทิตย์ 20.00 - 21.30 น.

เริ่มตอนแรก 16 มีนาคมนี้ ทาง workpointTV

https://www.facebook...v=4286161602534

#16003 kken

• VIP

Posted 26 February 2013 - 03:51 PM

น้องเล็ก คุณ lovbof หวัดดีค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆเลยจ้ะที่เอาข่าวดีมาฝากอยากดูมากๆๆๆเลย แต่จะดูช่อง work point TV นี่ต้องดูทางไหนยังไงเหรอคะ

ไม่เคยดูเคเบิ้ลทีวี ต้องติดจานดาวเทียมซะล่ะมั้ง อ๊าคคคค อยากกกกกดูจังเลยค่ะน้องเล็ก คุณ lovbof

http://www.leeminhow...st-anniversary/

#16004 lek2512

• VIP

Posted 27 February 2013 - 09:02 AM

View Postkken, on 26 February 2013 - 03:51 PM, said:

น้องเล็ก คุณ lovbof หวัดดีค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆเลยจ้ะที่เอาข่าวดีมาฝากอยากดูมากๆๆๆเลย แต่จะดูช่อง work point TV นี่ต้องดูทางไหนยังไงเหรอคะ

ไม่เคยดูเคเบิ้ลทีวี ต้องติดจานดาวเทียมซะล่ะมั้ง อ๊าคคคค อยากกกกกดูจังเลยค่ะน้องเล็ก คุณ lovbof

พี่นิภาคะ ที่บ้านเล็กติดจาน PSI คะ มันมีช่อง workpoint ด้วย น้องชายติด เสียแต่ค่าติดตั้งจานดาวเทียมไม่มีค่าใช้จ่ายรายเดือนคะ ทาง workpoint มีซีรีย์ที่เพิ่งฉายจบปีที่แล้วมาเรื่อยๆๆคะ คาดว่าเทจังจะมาแทนเรื่องอารังที่กำลังฉายอยู่ตอนนี้คะ :im17:

#16005 kken

• VIP

Posted 27 February 2013 - 12:18 PM

น้องเล็ก จาน PSI อันใหญ่ๆน่ะเหรอ น่าจะเวิร์คเนอะไม่เสียรายเดือนด้วย กรี๊ดดดดดมากๆๆๆเลยที่จะได้เห็นหน้าแทจังกับอิมจาอีกแถมเป็นเสียง

พากย์ไทยด้วย แต่มีคนบอกว่าเสียงพากย์อาจจะไม่ค่อยดี แล้วจาน PSI นี่มันมีรีรันฉายเวลาอื่นนอกจาก 2-3ทุ่มบ้างมั้ยคะ เพราะบางวันก็กลับไปดูไม่ทัน

ยังอยากได้นิยายFaith อยู่เลย มีใครแปลเป็นอิงค์บ้างรึยังคะ ถ้ามีมาส่งเสียงบอกบ้างนะคะ

ตอนนี้น้องเล็กโหลดเรื่องอะไรมาดูบ้าง น้องกัสบอกให้พี่โหลด Flower Boy Next Door โหลดมาแล้วแต่ยังไม่ได้เริ่มดูเลย ดันไปดู 7th civil servant อยู่

ช่วง 5-6ตอนแรกสนุกดีช่วงหลังๆพี่เริ่มง่วงๆแล้วเลยว่าจะสลับมาดูเรื่องอื่นแทนล่ะ ยังว่าจะเล็งๆthat winter อยู่เพื่อนบอกว่าสนุก

Cr. FB

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users