Jump to content

[SBS 2011] 49 วัน ลิขิตฟ้า...ตามหารัก" (49 DAYS) ทางช่อง 7 สี

5048 replies to this topic

#271 kvilip

Advanced Member

Posted 24 January 2011 - 06:16 PM

หวัดดีค่ะ...สมาชิก 49 days ทุกๆคน... :D

ช่ายเลยค่ะ..คุณรี่..ทุกอย่างเงียบมั่กๆ..แต่เราก็ยังแวะมาทักทายและรอหนุ่มๆกันนะค่ะ

พี่ก็คั่นเวลาด้วยอิลจิแมพลางๆ.. :lol: แอบหวังว่า..ถ้ายมทูตแต่งสูทดำ..รับรอง..อย่างเท่ห์..

ได้แฟนคลับของฮยอนแจ..อีกเพียบ..พี่ขอหมักหนึ่งคนค่ะ.. :)

คุณ olively ค่ะ...ตามิฝาดค่ะ...สุดหล่อฮยอนแจของเราแน่นอน..มารอหนุ่มๆด้วยกันค่ะ...

#272 wipha29

• VIP

Posted 24 January 2011 - 06:32 PM

อิ อิ เข้ามารอนู๋เบคค่ะ เมื่อไรจะมาก็ไม่รู้ คอย ค๊อ..ย คอย พระรองสุดเลิฟ
user posted imageuser posted image

#273 planemo

• VIP

Posted 24 January 2011 - 07:17 PM

แว้บมาสวัสดีค่ะ อร๊าย ไม่ยอมเปิดกล้องซะทีอยากเห็นรูปแล้วว่าจะหล่อ สวย กันขนาดไหน :lol:

#274 koroko

ปูยอดนักสืบ

• Moderators

Posted 24 January 2011 - 08:57 PM

หวัดดีครับคุณ chayada มาติดตามผลงานขององค์หญิงด๊อกมัน กะอาชาง เรื่องนี้รวมพลคนหน้าตาดี ปลื้มมากฝ่ายหญิง นอกจากองค์หญิง แล้วยังมีซอจีฮเยนางเอกคิมซูโรด้วย เธอสวยมาก ส่วนอีกคนก็น่ารักดีครับ :lol:

อัพเดตข่าวสารใหม่ๆ แลกเปลี่ยนข้อมูลละครเกาหลีย้อนยุคได้ที่นี่

v v v v

>>>>อาณาจักรคนรักละครเกาหลีย้อนยุคแห่งประเทศไทย<<<<

#275 chayada

ojakgyo brothers  

• VIP

Posted 25 January 2011 - 11:44 AM

olively, on Jan 24 2011, 03:10 PM, said:

ต้องขอบคุณ คุณ chayada ด้วยนะคะที่เปิดบ้านหลังนี้ค่ะ ^^

View Post

ยินดีค่ะ แล้วแวะมาคุยด้วยกันบ่อย ๆ นะคะ :lol:

koroko, on Jan 24 2011, 08:57 PM, said:

หวัดดีครับคุณ chayada มาติดตามผลงานขององค์หญิงด๊อกมัน กะอาชาง เรื่องนี้รวมพลคนหน้าตาดี ปลื้มมากฝ่ายหญิง นอกจากองค์หญิง แล้วยังมีซอจีฮเยนางเอกคิมซูโรด้วย เธอสวยมาก ส่วนอีกคนก็น่ารักดีครับ :D

View Post

ยินดีต้อนรับค่ะคุณโอ ใช่ค่ะ สวย ๆ หล่อ ๆ กันทั้งนั้นเลย

คัดมาแต่ละคนเล่นละครย้อนยุคมาแล้วทุกคนเลย
:)

#276 olively

Member

• VIP

Posted 25 January 2011 - 11:50 AM

แวะมาทักทายสาวๆ หนุ่มๆ ชาว 49 วันทุกคนค่ะ :)

เริ่มคึกคัก คักคึกกันละ ... ยิ่งได้ทราบข่าวของคนเขียนบทที่คุณ minkie_p
นำมาแปะแล้วก็มิน่าผิดหวังด้วยประการทั้งปวงจริงๆค่ะ

ได้เสียงสนันสนุนจากคุณ kvilip ว่า โอ ตามิฝาด 55
งานนี้ถึงไหนถึงกันค่ะ เพื่อ ฮยอนเจจจจจ ของพวกเรา .. :D (แอบเขิลล)
ติตตามบอร์ดทุกฝีก้าว .. คลอดวันไหนๆๆ??
:lol:

ดีค่ะ คุณ Chayada > ชื่อ โอ (หญิง) ค่ะ ^^
เข้ามารายงานตัวอย่างเป็นทางการอีกครั้งค่ะ
เป็นที่แน่นอนค่ะ ว่าจะเกาะขอบระเบียงบ้านอย่างเหนียวแน่นหนึบเชียวค่ะ 55

user posted image

#277 kttoon

Posted 25 January 2011 - 10:15 PM

koroko, on Jan 24 2011, 09:57 PM, said:

หวัดดีครับคุณ chayada มาติดตามผลงานขององค์หญิงด๊อกมัน กะอาชาง เรื่องนี้รวมพลคนหน้าตาดี ปลื้มมากฝ่ายหญิง นอกจากองค์หญิง แล้วยังมีซอจีฮเยนางเอกคิมซูโรด้วย เธอสวยมาก ส่วนอีกคนก็น่ารักดีครับ :lol:

View Post

ขอสนับสนุน และชอบประโยคนี้ของน้องโอจังเลยค่ะ....
.....รวมพล คนหน้าตาดี..... :lol:

“49 Days”: site location
It seems preparation work has started for “49 Days” at a site location
— Asem Tower, located at 159-1 Samseong-dong,
Gangnam-gu, South Korea 135-798.

Credit: kdrama.com; blog.naver.com; www.johyunjae.hk. Thanks!)
Jo Hyun Jae ...Forever. user posted image

#278 รันยูซู

Posted 26 January 2011 - 12:29 AM

ดีจ้า เอามาแบบที่กล่าวถึงเรื่องนี้

Not a word in this interview on “49 Days”. SHK is still basking in the triumph of PP which is more successful than its ratings suggest. “49 Days” must have been born out of her “daze”. If SHK’s two previous dramas are anything to go by, “49 Days” should be equally brilliant. Good things come in 3s, right?

SHK wonders if viewers will be influenced in respect to a writer’s next work once they get to know her. We certainly hope viewers will be positively influenced and will like “49 Days”, not just because it is a SHK script, but on its own merits.

Like PP, “49 Days” will also appear on Wednesdays and Thursdays. Unlike PP, of course we hope it will get off to a strong start and stay that way. We didn’t know that actors will be “scolded” if viewers don’t like a drama, even though we’ve always known that Korean netizens are among the harshest in the world.

SHK wrote PP specially for KSY. Since she handpicked JHJ for “49 Days”, she must have been impressed by his previous works. If she likes “acting from the heart”, she has chosen the right actor. We are confident that as long as they have a good script to work with, JHJ and co. will do justice to SHK’s new drama which we hope will sweep all the year-end awards of 2011!

(Credit: JHJ photo from www.everjohyunjae.co.kr – JHJ 2011 calendar series; original Korean article from http://news.nate.com; this English translation based on Chinese translation on http://johyunjae.cn; www.johyunjae.hk. Thanks!)

ละครดีเลย์ เพราะเรื่อง Sign จะขยายเป็น 20 ตอน เรื่องนี้ดูเพราะมีปาร์คชินยัง กับ ตนที่เล่นเป็นพระรอง

It was recently announced that Sign will be extended by an additional four episodes, bringing the series total to 20 episodes. That means the new drama 49 Days will premiere on March 16 instead. It will have to catch up to The Thorn Birds and Royal Family on the Wednesday/Thursday slot, since Thorn Birds premieres on February 23 after President, and Royal Family begins March 2 after My Princess.

On top of that, Seo Ji Hye (Kim Soo Ro) joins the cast as the cold city girl who’s friends with Nam Gyu Ri‘s character. She is described as ambitious and could betray even her best friends, making her the likely cause of Nam Gyu Ri’s accident/comatose state. She feels guilty, and is more haunted when Lee Yo Won‘s body is possessed with the spirit of Nam Gyu Ri.

I’ve been confused on the previous posts about everyone’s relationship with one another, so here’s what’s clear:

■Bae Soo Bin is Nam Gyu Ri’s fiance, who loves his money more than her.
■Nam gets into an accident and Jung Il Woo directs her soul towards Lee Yo Won’s body so that she can fulfill her mission. If she can get three people to genuinely cry for her within 49 days, she can return back to life.
■Lee Yo Won plays two characters – herself, and her body possessed by Nam Gyu Ri. She is also Jung Il Woo’s sister; Jung Il Woo died when he was 23.
■Jo Hyun Jae is Lee Yo Won’s boyfriend, but he has a romantic entanglement with Nam Gyu Ri as well.

source: soompi

I LOVE YOU

user posted image

#279 rinajung

I  JUNG IL WOO

Posted 26 January 2011 - 12:36 PM

หวัดดีทุกคนและน้องเล็กเจ้าบ้าน ค่ะ

ว้าววว สมาชิกใหม่มากันอีกหลายคนเลย  ยินดีต้อนรับทุกคนนะค๊า  แวะมาคุยกันบ่อยๆนะคะ

@ พี่ลิป เรื่องอิลจิแมรีเทิร์น รี่ชอบตอนที่ 15 หรือ 16 ไม่แน่ใจ ที่อิลจิแมไปหอนางโลม อ่ะ หล่อมาก อิอิ

พี่ลิป คะ อยากให้ยมฑูตแต่งตัวเท่ๆจังเลย แต่อีกใจก็ เกรงว่า ยมฑูตอิล จะใส่อยู่ชุดเดียวทั้งเรื่องน่ะสิคะ 55
ถ้าเสื้อผ้าหน้าผมไม่ถูกใจ นี่แย่เลยนะ เพราะคงเป็นลุคส์นั้นไปตลอดทั้งเรื่อง น้องลุ้นมากเลยค่ะ 55

@ minkie_p ขอบคุณสำหรับข่าวของคนเขียนบทนะคะ กำลังอยากรู้จักเลย

@ พี่อ้น ถ่ายบนตึกสูงจัง จะเป็นฉากอะไรน๊า  ^^

@ น้องรัน  สรุปว่า  49 days เลื่อนไปฉายวันที่ 16 มี.ค. เพราะว่าเรื่อง sign เพิ่มตอน เหรอคะ มิน่าล่ะ ถึงได้เปิดกล้องช้า

Edit:

อิลอู ทวิตใน twitter ว่า  เหลือเวลา 49 วันก่อนที่จะออกอากาศ และจะเริ่มถ่ายภาพกันในวันนี้ค่ะ

ลิงค์ข่าว : http://www.newsen.co...101261809111001

เย้ๆ แสดงว่าอีกไม่นานเกินรอ คงจะมีรูปเบื้องหลังและข่าวออกมาค่ะ

และเป็นที่น่าสังเกตุว่า ทีมงานตั้งใจที่จะเริ่มต้นกันในวันนี้ เพราะเหตุผลนี้หรือเปล่า

เพราะว่า นับจากวันนี้ไป จนถึงวันที่ออกอากาศวันแรกคือวันที่

16 มี.ค. เหลือเวลา 49 วัน ค่ะ เหมือนชื่อเรื่องเลย ฮ่าๆ

View Post

#280 kvilip

Posted 26 January 2011 - 06:24 PM

หวัดดีค่ะ...สมาชิกบ้าน 49 days...ทุกคน

จากข่าว..น่าจะมีการถ่ายภาพภายในอาทิตย์นี้(เหลืออีก 4 วัน จะทันมั้ยนี่.. :D )

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ คุณรี่ คุณรัน...

คุณรี่ค่ะ...พี่ชอบตอนปลอมตัวเป็นหญิงมั่กๆ เธอสวยใหญ่ดีจัง :D จะมีครายกล้าจีบวะ

#281 rinajung

I  JUNG IL WOO

Posted 26 January 2011 - 06:28 PM

kvilip, on Jan 26 2011, 06:24 PM, said:

หวัดดีค่ะ...สมาชิกบ้าน 49 days...ทุกคน

จากข่าว..น่าจะมีการถ่ายภาพภายในอาทิตย์นี้(เหลืออีก 4 วัน จะทันมั้ยนี่.. :D )

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ คุณรี่  คุณรัน...

คุณรี่ค่ะ...พี่ชอบตอนปลอมตัวเป็นหญิงมั่กๆ  เธอสวยใหญ่ดีจัง :D จะมีครายกล้าจีบวะ

View Post

พี่ลิปขา ตกลง วันนี้เค้าเริ่มถ่ายภาพโปสเตอร์กัน หรือเปิดกล้องละคร คะ น้องแปลจากภาษาเกา มึนๆ & เดา นิดนึง 55

ข้อความข้างล่างขอเซนเซอร์ค่ะ :P
พี่ลิป ตอนอิลอูแต่งหญิง ฮาเลยค่ะ ยิ่งตอนทำเป็นหูตึงเรียกแล้วไม่ได้ยิน แล้วขำมาก

หน้าตาหวาน แต่หุ่นไม่ผ่านเกณฑ์อย่างแรง 555 นั่นสิคะ ใครจะกล้าจีบ :D

พี่ลิปดูแบบซับไทย หรือ พากย์ไทย เหรอคะ

#282 kvilip

Posted 26 January 2011 - 06:56 PM

rinajung, on Jan 26 2011, 07:28 PM, said:

พี่ลิปขา ตกลง วันนี้เค้าเริ่มถ่ายภาพ หรือเปิดกล้อง คะ น้องแปลจากภาษาเกา มึนๆ นิดนึง 55
พี่ลิป ตอนอิลอูแต่งหญิง  ฮาเลยค่ะ ยิ่งตอนทำเป็นหูตึงเรียกแล้วไม่ได้ยิน แล้วขำมาก

หน้าตาหวาน  แต่หุ่นไม่ผ่านเกณฑ์อย่างแรง  555 นั่นสิคะ ใครจะกล้าจีบ 555

พี่ลิปดูแบบซับไทย หรือ พากย์ไทย เหรอคะ

View Post

------------------------------------------------------------------------------------

พี่ชอบดูแบบซับค่ะ คุณรี่..ได้รมย์กว่า..อิลจิแมทำนางเอกขี้เหร่ปายเลย.. :D
ได้ข่าวล่าสุดมาแล้วค่ะจากเวปฮยอนแจ..

News from the JHJ Official Japan Fan Club on January 25:

“49 Days” will start shooting on February 1. Location may or may not be in Seoul – not yet announced. Seoul is freezing at the moment [Ed: -12 degrees Celsius and snowing] – hope weather won’t affect first day of shooting of drama.

credit;wolijohyunjae

และจากที่แปล ข้อมูลอื่นๆพี่ไม่ได้ยกมาทั้งหมด ถ้าแปลม่ายผิด วันนี้มีงานเลี้ยงทานอาหารประมาณนี้ค่ะ
เริ่มถ่ายจริงๆ 1 ก.พค. ค่ะ

#283 kvilip

Posted 26 January 2011 - 07:20 PM

มีตารางปฎิทินการทำงานของฮยอนแจ...ยืนยันอีกทีค่ะ

credit; wulijohyunjae

#284 Ooole_P

• Interests:มีความรักแบบหนึ่ง คือ เสียสละโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มีความโชคดีแบบหนึ่ง คือได้เฝ้ารอและคอยปกป้องอย่างเงียบๆ มีความสุขแบบหนึ่ง คือ ดูเธอยิ้มแล้วฉันได้ยิ้มตาม .

Posted 26 January 2011 - 08:29 PM

สวัสดีเจ้าบ้าน และสมาชิกบ้าน 49 วันนะค่ะ
มาส่งกำลังใจให้กับละครที่มีหนุ่ม ๆ ให้ตามลุ้นหลายคนกันเลยนะค่ะ

น้องรี่ ... ป้าโอมาส่งกำลังใจให้อิลอูถึงบ้านละครแล้วนะค่ะ
แต่ว่าพอมาอ่านข้อมูลพระเอกเรื่องนี้ก็เป็นอีกหนึ่งสุดที่เลิฟ ๆ เหมือนกันค่ะ
สรุปว่าหนุ่ม ๆ เรื่องนี้โดนใจกันทุกคนเลย ไฟล์ติ้งสำหรับทีมงานบ้านละครด้วยนะค่ะ ^^

#285 kttoon

Posted 26 January 2011 - 09:00 PM

rinajung, on Jan 26 2011, 01:36 PM, said:

หวัดดีทุกคนและน้องเล็กเจ้าบ้าน ค่ะ

ว้าววว สมาชิกใหม่มากันอีกหลายคนเลย  ยินดีต้อนรับทุกคนนะค๊า  แวะมาคุยกันบ่อยๆนะคะ

@ พี่อ้น ถ่ายบนตึกสูงจัง จะเป็นฉากอะไรน๊า  ^^

16 มี.ค. เหลือเวลา  49 วัน ค่ะ เหมือนชื่อเรื่องเลย  ฮ่าๆ  

View Post

View Post

น้องรี่ ...ความที่ทีมงานไม่ปล่อยข่าว พวกเราก้อลองมาเดากันเองก่อนมั้ยคะ... :lol:

ว่าอาจจาเป็น มุมแห่งยมทูต และวิญญาณ มายืนคุยกันก้อได้นะ :lol:
แบบว่าเหมือนหนังฝรั่งเรื่อง City of Angels ที่คนรุ่นๆ สว.หน่อย...น่าจะเคยดู :lol:
ที่ Meg Ryan กะ Nicolas Cage แสดง แต่กลับกันกะ 49 เพราะพระเอกเป็นวิญญาณที่ล่องลอย

แล้วมีอยู่ฉาก ถ้าจำม่ายผิด ไปนั่งห้อยขาคุย กะพรรคพวกเดียวกัน บนป้ายโฆษณามั่ง บนยอดตึกมั่ง ....
พี่ยังคุย กะคุณ lip เลยว่าเนื้อเรื่องจะน่าประทับใจเหมือนกันรึป่าว....
..... ส่วนดารานำน่ะ ครองใจพวกเราเต็มเปาอยู่แล้ว :rolleyes:

Jo Hyun Jae ...Forever. user posted image

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users