Jump to content

♥♥♥♥Horikita Maki Fanclub in Thailand♥♥♥♥♥♥

7595 replies to this topic

#6001 Negane

Member

• Interests:"Today"

Posted 14 February 2010 - 10:18 PM

แอบมาแสดงตัว
หลังจากซุ่มดูอยู่เงียบๆเป็นระยะเวลาหนึ่ง :lol:
อื้ม..เรา ชื่อ เน นะ

รู้จักพี่มากิจาก...เอ้อ...รู้จักจริงจังจากบ้านนี้แหละ

เคยดูหนังพี่เค้าเรื่องแรกก็ คือ Always (ประทับใจมากสุดๆ)
แต่ก็ไม่ได้ติดตามจริงจังอ่ะ..ตอนนั้นยังไม่รู้จักอ่ะนะ

ต่อมาก็ได้ดู One Missed Call หนึ่งสายที่คิดถึง (ไม่ใช่สิ)
อ้อ แล้วก็เรื่องผีแปดหลุมด้วยสินะ
แต่ก็ยังไม่ได้สนใจจิงจังอยู่ดีล่ะ..แค่แอบชอบขึ้นมานิดๆ :D

หลังจากนั้นก็ได้เห็นผ่านตาทาง J-SPY...เห็นว่านักแสดงคนนี้น่ารักดีนะ
(แล้วก็หยุดอยู่แค่นั้น...อีกแล้ว)

จากนั้นนะๆๆ...หลังจากโดนบางคนลากมาเกี่ยวข้องกับเว็บแห่งนี้
ก็วนๆเวียนๆอยู่ระยะหนึ่ง...แล้วก็เห็นชื่อบ้านนี้..รู้สึกคุ้นๆก็เลยลองเข้ามา
ก็เลยได้รู้ว่าที่จริงแล้วเราเคยดูหนังพี่เค้ามาหลายเรื่องแล้วนี่นา (พี่มากิเข้ามาในชีวิตโดยไม่รู้ตัว)

อิอิ..พิมพ์ซะยาวเลย -*-
ต่อไปนี้ก็จะขอแอบเฝ้าดูพี่มากิอย่างเงียบๆต่อไป...อนาคตเธอจะเป็นอะไร..แล้วชั้นจะรอดู (ช่วยพยาบาลคนนั้นในเรื่องผีแปดหลุม..ผลัดกันดูคนละ 12 ชม...รูปพี่มากิหลังๆอาจจะมีเราตืดอยู่ก็ได้นะ 555 (บ้า))
sha la la 唄うよ 君に届く日まで

#6002 zinety

Advanced Member

Posted 15 February 2010 - 01:13 AM

อาโน พรุ่งนี้สอบแล้ววว โอ๊ะ ต้องว่าวันนี้สิ

ขอบคุนน้องจูนมากค่า สำหรับรูปคาบาจิ

ชี้ขึ้นไปโพสข้างบนค่า หวัดดีค่ะคุนเน

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ ชมรมดึกๆยังคึกอยู่ ณ บ้านมากิจังค่ะ

ชื่อซายค่ะ อายุ18ปี เปนพี่หรือเปนน้องน้า

แต่ว่าพูดถึงเรื่อง ผีแปดหลุม

วันพุธที่17 กุมภาพันธ์ นี้ ทางช่อง7สี

จะฉายเรื่องผีแปดหลุมค่า ฮิ้วๆๆๆๆๆ

จะได้ดูมากิจังทางฟรีทีวีไทยอีกแว้ววว ยอดเยี่ยมๆ

วันนี้ขอตัวไปอ่านหนังสือก่อนนน้ามากิจางง

#6003 jisoo

Posted 15 February 2010 - 08:10 PM

แปะๆๆๆอีก มากิเค้าน่ารัก >////<

17/01/2010

Staff Blog : “การถ่ายทอดสดจบลงไปแล้ว ♪”

พวกคุณได้ดูรายการกันไปรึยังค่ะ?

นี่คือสร้อยคอและที่ห้อยมือถือแสนสวยค่ะ

user posted image
Horikita Makiuser posted image

#6004 jisoo

Posted 15 February 2010 - 08:14 PM

^
^^
^^^
^^^^
♥♥พี่ซาย♥♥

หวัดดีค่ะ พี่ซายสอบเสดวันไหนเอ่ย??
วันนี้เฝ้าบ้านนานไม่ได้ ต้องขอตัวไปอ่านหนังสือก่อนนะค่ะ
แล้วเจอกันค่ะพี่ซาย^^

ป.ลิง ยินดีต้อนรับคุณเนสู่บ้านมากินะค่ะ
ชื่อจูน ค่ะ อายุ 18 แย้วค่ะ

Horikita Makiuser posted image

#6005 zinety

Posted 15 February 2010 - 08:27 PM

^
^
^
^
"น้องจูน"

พี่สอบเสร็จอาทิตย์หน้าวันพุธนู้นนเลยจ๊ะ

แวะมาเติมไฟก่อนอ่านหนังสือต่อเหมือนกันนนนเน้มากิ

ขอบคุณสต๊าฟบล๊อกด้วยค่า ฮู้ววววๆ

สอบเสร็จ เรามาเฝ้าบ้านด้วยกันน้า

ส่วนtakujo kabachiนั้น มี10ตอนจ๊ะ

เรตติ้งตอนนี้ได้8.8 ก็วันวาเลนไทน์เนอะ พาแฟนออกไปเที่ยวนอกบ้านกันละสิ ชิมิท่านประธาน :D

ตอนหน้าเรตติ้งจงมาน้า

#6006 jisoo

Posted 15 February 2010 - 08:36 PM

คาบาจิ๊ 8.8 T^T

แฟนๆชาวญี่ปุ่นออกไปฉลองวาเลนไทน์กันชิมิ..

ไปจริงๆแล้ว บ๊าย บายค่ะพี่ซาย

#6007 p_lingnoi

Posted 15 February 2010 - 10:48 PM

สวัสดีค่ะน้องจูน น้องซาย น้องอิงค์ น้องที น้องอ้อม และทุกคนที่ไม่ได้เอ่ยถึงด้วยนะ

พี่มาแล้วววว

โทรม เหนื่อย // จะบ่นเพื่อ

ซาย .. อ่านหนังสืออ่ะ อย่าให้หนังสืออ่านตัวเองล่ะ ฮ่า ฮ่า
สู้สู้เน้อ
ขอบคุณสำหรับรูปน้องด้วย

น้องที .. สวัสดีค่ะประธานชมรม ดึกๆ ยังคึกอยู่
แต่ช่วงนี้คงคึกไม่ไหว เพราะสุขภาพทรุดโทรมเหลือเกิน ยังกับผี อร๊ายยย รับตัวเองไม่ได้

จูน .. ขอบคุณรูปมากมายนะคะ
เป็นกำลังใจให้นะ

เค้าเพิ่งได้ดู Atashinchi ล่ะ

น้อง น่าร้ากกกกกกกกกกกกก

โอม ~~ เรตติ้ง คาบาจิ จงมา จงมา เพี้ยง!!

#6008 youyoyo

Posted 16 February 2010 - 05:27 PM

แวะมาเยี่ยมสุดสวยค่ะ
เรื ่องใหม่ สวยเว่อ มากมายอะ >.<

#6009 Negane

Member

• Interests:"Today"

Posted 16 February 2010 - 05:51 PM

Nee~~~ แวะมาทักทายอีกแล้ว

ยินที่ได้รู้จักจ้า น้องซาย น้องจูน และคนอื่นๆด้วย :P
เราอายุน้อยกว่าพี่มากิประมาณ 5 เดือนได้..หุ(อ่านคำนี้ซ้ำ 3 รอบ)

เอ๋...ว่าแต่คาบาจิเรตติ้ง 8.8 นี่ถือว่าต่ำมากเหรอ? แล้วเท่าไหร่ถึงเรียกว่าสูงอ่ะ
(แหะๆๆ..ปกติไม่ค่อยตามดู Dorama..ม่ายค่อยรู้เรื่อง)

เพิ่งนั่งดูโนบุตะเมื่อตะกี้นี่เอง...พี่มากิทำหน้าแบบ m(_ _)m ฮาอ้ะ
โดนแกล้งด้วยอ่า....ไม่ยอมๆๆ...อยากไปช่วยเค้าแกล้งด้วย 555 (แกต้องไปช่วยพี่มากิเซ่!!!)
sha la la 唄うよ 君に届く日まで

#6010 jisoo

Posted 16 February 2010 - 08:29 PM

^
6
^
ดีจังเลยมีคนมาเยื่ยมๆๆและรักมากิเพิ่มขึ้นอีกคนล่ะ ดีค่า~~
บ้านเราต้อนรับทุกๆคนเเละทุกๆเวลาเลย หุหุ

หวัดดีพี่เนค่ะ >,.<

มาตอบเรื่องเรตติ้งค่ะ ของญี่ปุ่นถ้าต่ำกว่า 10 นี่ ถือว่าไม่ค่อยจะดีอ่ะค่ะ
ถ้าสูงนี่ต้องมากกว่า 14-15 ขึ้นอ่ะค่ะ 12-13 นี่ถือว่ากลางๆไม่โดดเด่น

ฮาโหลล พี่ปุ้ยค่ะ โทรมขนาดไหนมากิก้อรับด้ายยค่ะ พักผ่อนมากๆนะค่ะพี่^^

#6011 jisoo

Posted 16 February 2010 - 08:37 PM

มาอัพเดตข่าว
มากิมีหนังเรื่องใหม่อีกแล้ว ฮิ้ววววววววว ดัดแปลงจากการ์ตูนเปนแนวพีเรียด
มีเฮียนิโนะ ณ อาราชิ และเจ้โค ชิบาซากิ แสดงนำ
มากิเล่นเปนเพื่อนสนิทคิดไม่ซื่อกะเฮียนิโนะค่ะ^^

หนังจะออกฉายที่ญี่ปุ่นเดือน ต.ค ค่ะ

"Ooku" cast includes Horikita, Tamaki

Additional cast members have been revealed for the upcoming live-action film "Ooku," which stars Kou Shibasaki (28) and Arashi's Kazunari Ninomiya (26). Joining them are Maki Horikita (21), Hiroshi Tamaki (30), Sadao Abe (39), and Kanjani8's Tadayoshi Okura (24).

Directed by Fuminori Kaneko, the film is an adaptation of the Fumi Yoshinaga manga of the same name. The story is a historical fiction set during the Edo period, in which a mysterious disease significantly reduces Japan's male population, resulting in women becoming the dominant members of society.

In December, it was revealed that Shibasaki is playing the role of the female shogun Tokugawa Yoshimune, while Ninomiya is playing the part of Mizuno, a young man who joins the ranks of the "ooku" (the "inner chambers"). Horikita has been cast as O-nobu, the childhood friend of Mizuno who harbors feelings for him.

Tamaki, Abe, and Okura will play key members of the ooku. Tamaki's character is Matsushima, a high-ranking member of the elite O-chuurou class. Abe is playing Sugishita, a low-ranking member who has served for many years but has given up on promotion. Okura, who is making his big screen debut in this film, has been cast as Mizuno's rival, the expert swordsman Tsuruoka.

"Ooku" is scheduled for release on October 1.

Credit : www.tokyograph.com

#6012 jisoo

Posted 16 February 2010 - 08:52 PM

ตอน 5 มาแว้ววน๊า^^

Rating : 8.8%

Tokujo Kabachi!! 05 (704x396).avi

Credit : www.nomanymore.blogspot.com

#6013 zinety

Posted 16 February 2010 - 11:31 PM

jisoo, on Feb 16 2010, 09:37 PM, said:

มาอัพเดตข่าว
มากิมีหนังเรื่องใหม่อีกแล้ว ฮิ้ววววววววว ดัดแปลงจากการ์ตูนเปนแนวพีเรียด
มีเฮียนิโนะ ณ อาราชิ และเจ้โค ชิบาซากิ แสดงนำ
มากิเล่นเปนเพื่อนสนิทคิดไม่ซื่อกะเฮียนิโนะค่ะ^^

หนังจะออกฉายที่ญี่ปุ่นเดือน ต.ค ค่ะ

"Ooku" cast includes Horikita, Tamaki

"Ooku" is scheduled for release on October 1.

View Post

อ๊ากกก เข้ามาเจอข่าวววดี ขอบคุณน้องจูนมากกเลยจ้า
พี่ปุ้ยพักผ่อนบ้างอะไรบ้างน้า
วันนี้สอบหนักมากกกมากกที่สุดด เข้ามาอ่านข่าวสบายใจขึ้นเยอะ
มากิจังกะนิโนะ ฮิ้วๆปีนี้มากิเจอกะอาราชิหลายคนเลยเนอะ
ทั้งโชคุง จุนคุงและนิโนะคุง

หวัดดีพี่เนและคุณyouyoyoค่า

#6014 zinety

Posted 17 February 2010 - 03:28 PM

เยสส ๆ วันนี้ไม่มีสอบ นอนอืดได้ ซะทีไหนละ

แปะรูปนักแสดงจากโอโอคุนิดนึงง รูปเดวจิงๆ

นิโนะกะมากิเค้าจะสมหวังในความรักไหมน้า โอ้วๆ สงสัยจัง

ไปก่อนน้ ดึกๆเค้าจะมาหาไหม่มากิจ๊างงง

a3.vox

#6015 jisoo

Posted 17 February 2010 - 08:47 PM

หวัดดีพี่ซาย พี่ปุ้ย t พี่เอ็ม อ้อม พี่อิงค์ พี่เน และ อีกหลายๆคนนะค่ะ

พี่ซายขอบคุณสำหรับรูปข่าวโอโอคุนะค่ะ

ปีนี้มากิเจอหนุ่มๆอาราชิหลายคน แล้วเมื่อไหร่มากิจะกลับมาเจอกับหนุ่มวงนิวส์คนนั้นบ้างน๊า..คนที่คุณก้อรู้ว่าใคร 55+

แปะๆๆ ไม่แน่ใจว่าเปน CM docomo ตัวใหม่รึป่าว??

Credit : Baidu

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users