Jump to content

(NEW HOUSE2)TINA SUPPANAD & AOM SUSHAR FROM " YES OR NO MOVIE" บ้านคนรักติ๊นาและออมจ้า...

36300 replies to this topic

#1 bucklife

ศิษย์พี่(ติ๊ก)เองอย่าเกรงจายยยย^^

Posted 20 July 2012 - 10:30 AM

สวัสดีเพื่อนชาว yes or no ทุกคนอีกครั้งวันนี้ได้ฤกษ์เปิดบ้านหลังที่สองด้วยความบังเอิญเล็กๆ555แต่ไม่เป็นอะไรสำหรับคนรักติ๊นาออมมากกว่านี้ก็ทำมาแล้ว..ถือเอาวันนี้เป็นฤกษ์ดีเปิดบ้านหลังใหม่แต่หัวใจเดียวกัน..ไปเลยหลังจากเมื่อวานหนังเรื่อง yes or no 2 รักไม่รักอย่ากั๊กเลยเปิดตัวอย่างเป็นทางการไปเรียบร้อยแล้ว...เราก็ถือโอกาสย้ายมาเปิดบ้านใหม่ที่นี่ซะเลย..สมาชิกทุกท่านเชิญมาทางนี้เลยน้า....รักทุกคนจ้า...jubujubu...^___^

บ้านติ๊นาออมหลังเก่า.....ใครอยากดูย้อนหลังก็ตามลิ้งค์นี้เลยน้า...

Tina & Aom Yes or no movie Fanclub...บ้านคนรักติ๊นาและออม

http://forums2.popco...ic=72384&st=855

#2 bucklife

ศิษย์พี่(ติ๊ก)เองอย่าเกรงจายยยย^^

Posted 20 July 2012 - 10:34 AM

ประวัติ

ติ๊นา ศุภนาฎ จิตตลีลา

ชื่อจริง //// ศุภนาำฎ จิตตลีลา
ชื่อเล่น //// ติ๊นา
เกิด //// 12 กุมภาพันธ์ 2535
อายุ //// 21 ปี
เรียน //// กำลังจะขึ้นปีสอง คณะนิเทศน์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยรังสิต
status //// ??????????
ผลงาน ////

ดีเจ

คลื่น 98.0 FM (Pynk 98 FM) จัดคู่กับ เฟย์ เวลา 20.30-22.00 ทุกวันจันทร์ถึงศุกร์

ภาพยนตร์

Yes or No อยากรัก ก็รักเลย (2554) รับบท คิม

หนังสั้น

โครงการปฐมพยาบาลเบื้องต้น ของ โรงพยาบาลรามาธิบดี

มิวสิควีดีโอ

ถ้าสักวันเธอจะกล้าพอ แสดงคู่กับ สุชารัตน์ มานะยิ่ง
Pynk Pynk ของคลื่น Pynk 98 FM
บน(สรวง)สวรรค์ไม่มีความลับ
เพลง

เพลงประกอบภาพยนตร์ Yes or No อยากรัก ก็รักเลย
เพลง สบตา
นิตยสาร

Tom act
i easy (นิตยสารของประเทศจีน)
มหาวิทยาลัยรังสิต
พิธีกร

ผู้เชิญรางวัลสุพรรณหงส์ ครั้งที่ 20 ประจำปี พ.ศ. 2553

ศุภนาฎ จิตติลีลา หรือที่รู้จักกันในชื่อ ติ๊นา เกิดเมื่อวันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2535 สาวหล่อวัย 21 ปี จบมัธยมศึกษาจากโรงเรียนสตรีวิทยา เคยศึกษาที่มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ก่อนจะย้ายมาเรียนที่มหาวิทยาลัยรังสิต คณะนิเทศน์ศาสตร์
หลาย ๆ คนอาจจะคุ้นหน้าคุ้นตากับ ติ๊นามาบ้าง เพราะ ติ๊นาเคยผ่านงานถ่ายแบบ ถ่ายแฟชั่นมาบ้างแล้ว และด้วยมาดเท่ ๆ บวกกับความน่ารัก ทำให้เข้าตาผู้กำกับภาพยนตร์ Yes or No อยากรัก ก็รักเลย ชักชวนให้มาเป็นหนึ่งในนักแสดงนำ โดยรับบทเป็น คิม สาวหล่อหน้าตาน่ารัก แถมเท่จนเหมือนผู้ชาย

thank cr. http://women.kapook.com/view18322.html

#3 bucklife

Posted 20 July 2012 - 10:40 AM

ออม สุชารัตน์ หรือ ออม สุชาร์ มานะยิ่ง

ชื่อเกิด สุชารัตน์ หรือ สุชาร์ มานะยิ่ง
ชื่อเล่น ออม
เกิด วันที่ 9 มกราคม พ.ศ. 2531
อายุ 25 ปีญ
การศึกษา ปริญญาตรี เกียรตินิยม อันดับสอง มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
status โสดจ้า.....

สุชารัตน์ มานะยิ่ง หรือ ออม เป็นนักแสดงหญิง ชาวไทย เกิดเมื่อวันที่ 9 มกราคม พ.ศ. 2531 ที่จังหวัดนครราชสีมา เป็นบุตรสาวของพรพรรณ วนา อดีตนักร้องลูกทุ่งชื่อดัง [1] เรียนจบชั้นมัธยมศึกษาจากโรงเรียนสุรนารีวิทยา จบปริญญาตรีจากมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ คณะศิลปกรรมศาสตร์ เอกการแสดงและกำกับการแสดง (เกียรตินิยมอันดับ 2) เข้าสู่วงการบันเทิงโดยเริ่มจากการถ่ายแบบ แสดงมิวสิควีดีโอ และเป็นพิธีกรรายการสตรอเบอร์รี่ชีสเค้ก ก่อนจะเป็นที่รู้จักในวงกว้างจากการแสดงภาพยนตร์เรื่อง Yes or No อยากรัก ก็รักเลย[2]
ออม สุชารัตน์ มานะยิ่ง ยังมีศักดิ์เป็นลูกพี่ลูกน้องกับ แอร์ สุชาวดี นักร้องลูกทุ่งหญิงอีกด้วย

ผลงาน

ภาพยนตร์

มิวสิควีดีโอ

ละคร

ละครเวที

กินรีสีรุ้ง รับบท แอน

ซิทคอม

เพลง

เพลงประกอบภาพยนตร์ Yes or No อยากรัก ก็รักเลย
พิธีกร

รายการ สตรอเบอร์รี่ชีสเค้ก

โฆษณา

ภาพยนตร์โฆษณา Canon - The Remember (2554)

thank cr.
http://th.wikipedia.org/wiki

#4 bucklife

Posted 20 July 2012 - 10:51 AM

yes or no 2 [teaser] (Official)

thank cr.KluiComeonSweet@youtube

#5 bucklife

Posted 20 July 2012 - 12:00 PM

แค่เทเลอร์ก็ทำให้คนทั้งเอเชียร้องไห้....ใครใครเป็นคนของพายยยยย.... :im18:

yes or no 2 [Trailer] (Official)

ถ้าร้อนน่ะเปิดแอร์....ถ้าอยากได้คนแทคแคร์น่ะต้องเปิดใจ...อั๊ยยะ.....พาย....ช่วยกรูด้วย5555555 :im19:

แปลกดีเนอะ..คิมชอบภูิเขา ส่วนพายชอบทะเล..ดูไม่เห็นเข้ากันตรงไหนเลยอ่ะ.....อ่ะ..แอบแรงนะแยมมมมมมม :im12:

มาถึงช๊อตช๊อกแฟนๆทั้งเอเชีย.....คนอื่นที่คิมบอกเค้ามายุ่งกับคนของพายนิ.....คิม....ใคร....ใครคือคนของพาย.....อ๊ากกกก...นี่แรงตัวพ่ออออ... :im8: :0eeeff42: :im1: :im18:

ช๊อตนี้แววตาคิมกร้าวมากกกกก.....ขอบอก...ฆ่ากันเลยดีกว่าที่ใช้แววตาแบบนี้มองกันอ่ะ...คิมมมม... :im15:

รักแรกของหนู..คือคิม...ใช่มั้ยแยม..แต่....รักแรกของคิมและพาย...คือ....กันและกัน..... :im19:

ภาพที่สามมีแฟนๆอยากรู้มากที่สุดรองลงมาจากฉากจบก็คือ...คิมแยมจะจูบไม่จูบ555555 :im8:

มาถึงช๊อตสุดท้าย...ที่บีบหัวใจคนรักพายและน้องออมสุดๆ...คิมลองกลับไปถามตัวเองให้พายหน่อย..ว่าถ้าคิมไม่เคยเจอแยม...พายจะผิดเท่าวันนี้มั้ย...เศร้าาาาาา...สงสารพายยยยยย.... :0eeeff42: :im18: :im15: (ตะเตือนไต...สะเทือนใจ555)

thank cr.KluiComeonSweet@youtube

#6 bucklife

Posted 20 July 2012 - 12:23 PM

สวัสดีกันอีกรอบจ้า...สวัสดีสำหรับบ้านหลังใหม่ด้วยยยย....วันนี้น้องติ๊นาตื่นแล้วและกินข้าวเที่ยงแล้วจ้า...

ส่วนน้องออมก็ทวิตขอโทษที่ไม่ได้อยู่ทักทายแฟนนานสำหรับงานเมื่อวานนี้..

thank cr.tiniiz@twitter
aom_sushar@twitter

#7 bucklife

Posted 20 July 2012 - 12:45 PM

ภาพจากงานเมื่อวานนี้จ้า....

ตั้งแต่แปะชอบนี้อ่ะ...ติ๊...ตัวจะนั่งเกร็งทำไมตั้งแต่ต้นๆอ่ะ..อยู่จีนไม่เห็นจะเก๊กกันขนาดนี้นี่น่า555555 :im19:

แล้วก็ภาพนี้ด้วย....ออม....

thank cr.娜湃TA@Aomizsucharatbar

#8 bucklife

Posted 20 July 2012 - 01:02 PM

ติ๊นาทวิตเพิ่มจ้า

thank cr.tiniiz@twitter

#9 _aNN

Member

Posted 20 July 2012 - 01:12 PM

ตามมาบ้านหลังใหม่แล้วค่าาาาาาา
อยากให้ถึงวันที่ 16 ส.ค. เร็ว ๆ จังเลยเน๊อะ
รอ........ ร๊อ........... รอ...........

#10 noodle11

Advanced Member

Posted 20 July 2012 - 01:46 PM

หวัดดีบ้านหลังใหม่จ้า ตามมาด้วยจร้า :im10:

#11 bucklife

Posted 20 July 2012 - 03:17 PM

ภาพและคลิปจากงานแถลงข่าวเมื่อวานจ้า..ฟังจากการแถลงข่าวเมื่่อวานแล้ว รู้สึกว่าตอนจบน่าจะแฮปปี้นะ...เพราะพี่เจี๊ยบเองเกือบหลุดแล้ว55555 :im19:

http://v.youku.com/v...I5NzQzNDYw.html

http://v.youku.com/v...I5NzQyNDI0.html

http://v.youku.com/v...I5NzQyMDAw.html

http://v.youku.com/v...I5NzM1NjY4.html

:im6: :b62:

สู้ตายทั้งคู่55555555 :im19:

thank cr.Pic by Mois'Z@Tinajittaleela Thaifans Page
爱湃不是IPAD@tinajittaleelabar
爱湃不是IPAD@youku

#12 bucklife

Posted 20 July 2012 - 07:24 PM

เค้าไปไหนกันน่ะ...อิอิิอิ..บอกหน่อยได้มั้ย..อิอิอิอิ..พร้อมหน้าพร้อมตาเชียว...แล้วใครก็ได้ช่วยดูหน่อยได้มั้ยว่า..ไอ้แสบของเรามันแค่ใส่หมวกใช่ป่าว...ไม่ได้ตัดผม..หรอกใช่มั้ยเพื่อนๆๆๆๆๆๆ...น่ารักอ่ะ..ติ๊นาออม...ใส่หมวกใส่หมวก...บ้าไปแล้วตรู...อิอิอิ...

thank cr.aom_sushar@twitter

#13 my@chan

Advanced Member

Posted 20 July 2012 - 07:36 PM

ตามมา ตามมาเข้าบ้านใหม่แล้ว
หวัดดีรอบวงจ้า
ติ๊ก นามสกุลติ๊นาผิดอ่ะ แต่มันแก้ไม่ได้ใช่ป่าว
ส่วน status : สับสนอย่างแรง ไม่รู้จะใส่อะไรเลยใช่มั๊ย 55555 (แต่ไม่เอา bff นะ ไม่ปลื้ม :im19:)

#14 bucklife

Posted 20 July 2012 - 07:37 PM

“ออม” ขำข่าวกิ๊ก “บิ๊ก ทองภูมิ” แจงภาพเดินควงไปกันหลายคน ยันไม่พัฒนา

มีคนตาดีแอบเห็นนางเอกสาวร่างเล็ก “ออม สุชาร์” เดินควงกับหนุ่ม “บิ๊ก-ทองภูมิ สิริพิพัฒน์”

จนมีข่าวเมาท์ว่าตอนนี้ทั้งคู่แอบกิ๊กกันอยู่ พอเจอสาวออมในงานแถลงข่าวเปิดตัวภาพยนตร์ “Yes or No 2 : รักไม่รัก อย่ากั๊กเลย” ก็ต้องถามหน่อยว่าตกลงเป็นอะไรกัน ซึ่งสาวออมบอกว่ากับบิ๊กไม่มีอะไรเลย เป็นเพื่อนกัน รู้จักแต่ไม่ได้สนิทอะไรกันมาก ภาพที่เห็นไม่ได้ไปแค่ 2 คน ยันไม่พัฒนาแน่นอน

ถามถึงภาพหลุดที่เราเดินควง “บิ๊ก ทองภูมิ”?
“กับบิ๊กไม่มีอะไรเลยค่ะ เป็นเพื่อนกัน เราก็ไม่ได้สนิทอะไรกันมาก แต่วันนั้นคือเป็นเหตุบังเอิญ เค้ามาหาพี่ที่ออมรู้จักและออมก็อยู่ด้วย เลยได้ภาพแบบนั้นไป ดูภาพแล้วเหมือนไปกัน 2 คน แต่จริงๆ ไม่ใช่เลยค่ะ อยู่กันหลายคน”

เห็นภาพแล้วหรือยัง?
“เห็นแล้วค่ะ เพื่อนส่งมาให้ดู และถามว่าคุยกับบิ๊กเหรอ เราก็บอกไม่ใช่ เป็นเพื่อนกัน”

กับข่าวที่ออกมาได้คุยกับ “บิ๊ก” หรือยัง?
“ก็มีคุยค่ะ เค้าก็งงๆ ขำๆ ไม่มีอะไรค่ะ”

จะมีโอกาสพัฒนาไหม?
“ไม่มีค่ะ เป็นเพื่อนกัน”

เรื่องหัวใจตอนนี้เป็นยังไงบ้าง?
“ยังโสดค่ะ ขอทำงานก่อน”

เพราะเราไม่มีใครหรือเปล่าเลยโดนจับคู่?
“ก็อาจจะเป็นไปได้นะคะว่าเรายังไม่ได้คบใคร พอไปสนิทกับใครก็เลยมีภาพหลุดออกมา”

กลัวไหมว่าพอมาเล่นหนังหญิงรักหญิงแล้วผู้ชายจะไม่กล้าเข้ามาจีบ?
“ก็มีนิดนึงนะคะ เพราะว่าผู้หญิงยังคิดเลย ผู้ชายก็คิดได้ ก็อาจเป็นไปได้”

แล้วส่วนตัวสเป็คเป็นยังไง?
“ไม่ค่อยรู้ค่ะ ก็ง่ายๆ ชอบคนที่มีความเป็นธรรมชาติมากกว่าค่ะ เวลาอยู่ด้วยกันจะได้เป็นตัวของตัวเอง”

ถ้ามีทอมมาจีบเราโอเคไหม?
“เป็นคำถามที่เซ็นซิทีฟนะ ไม่รู้จะพูดยังไงดี ก็คือส่วนตัวแล้วไม่อยากจะบอกว่า เฮ้ย..ฉันไม่ชอบทอมนะ เราเล่นหนังแบบนี้ด้วย ก็ปกติค่ะ ปล่อยให้มันเป็นเรื่องของธรรมชาติดีกว่าค่ะ”

เห็นว่าแฟนคลับก็ลุ้นอยากให้เป็นแฟนจริงๆ กับ “ติ๊นา”?
“เยอะมากค่ะ น่าจะ 99 เปอร์เซ็นต์ ทุกคนจะลุ้นว่าคบกันจริงๆ เถอะ เค้าลุ้นให้รักนอกจอกันเยอะเลย”

แล้วเรามีหวั่นไหวไหม?
“กับติ๊นาสนิทกันมานานแล้ว และเหมือนเรามีประสบการณ์ร่วมกันเยอะ เป็นเพื่อนกันค่ะ”

thank cr.Nukky Freedom@facebook
http://www.daradaily.com

#15 bucklife

Posted 20 July 2012 - 07:45 PM

View Postmy@chan, on 20 July 2012 - 07:36 PM, said:

ตามมา ตามมาเข้าบ้านใหม่แล้ว
หวัดดีรอบวงจ้า
ติ๊ก นามสกุลติ๊นาผิดอ่ะ แต่มันแก้ไม่ได้ใช่ป่าว
ส่วน status : สับสนอย่างแรง ไม่รู้จะใส่อะไรเลยใช่มั๊ย 55555 (แต่ไม่เอา bff นะ ไม่ปลื้ม :im19:)

เกลียดคนรู้ทันจริงๆวุ้ย5555555555 :im19: .....เรื่องสเตตัสน่ะ...มันต้องเผื่อนิดหนึ่งน่ะเล็ก...จะว่าไปก็สับสนล่ะ เพราะอะไรหลายๆอย่างเหมืือนกัน คนเค้าไม่พูดเราจะพูดได้ไง...จะลงว่า... in relationship....มันก็กระไรอยู่หรือจะลง single ...มันก็แปลกๆน้า555555 :im19: สรุปใส่เครื่องหมายคำถามไว้นั่นแหล่ะดีแล้ว...เผื่อวันดีคืนดีน้องจะเข้ามาบอกว่าต้องใช้สถานะไหนกันแน่5555555555 :im19:

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users

• Facebook