Jump to content

[MBC 2013]❈♨ One Hundred Years’ Legacy / 백년의 유산 ♨❈

อีจุงจิน ยูจิน

552 replies to this topic

#406 yamila

Lee Jung Jin Forever

Posted 20 April 2013 - 09:07 PM

วันนี้ที่รพ. ดูwifi ได้จบเลย มารอสปอยคุณดาวนะคะ
ชอบซีนนี้จังวิวสวยมาก อยากไปจัง

ตอนนี้สนุกมากสะใจอดัมแฟมิลี่555 โดนทั้งพี่ทั้งน้องทั้งแม่เลย
มาดามน่ารักมากๆ ทำตัวปกป้องลูกสาวได้ดีจริงๆ
ส่วนแม่เซยุนก็ดูกังวลกับการปรากฎตัวของมาดามมากๆ
อะไรจะเกิดขึ้นกับเซยุนต่อไปน้อ....
แต่วันนี้เซยุนทำได้ดีทุกซีนเลยถูกใจป้าจริงๆ ^^*
จิ๊งจ๋าหล่อวันหล่อคืนเลยนะ ยิ่งเลิกกินหญ้ายิ่งเท่อ่ะ
รำคาญผมแชวอนเหมือนกันเลยคะ คิดถึงเหน่งเสน่ห์มากกว่าเนอะ

#407 papiano

Advanced Member

Posted 20 April 2013 - 09:56 PM

วันนี้แย่มากๆเลยค่ะคุณลาล่า ดูไม่รู้เรื่องเลย ภาพกระตุกได้ยินแต่เสียง บางทีก็กระตุกมาอีกทีข้ามซีนไปแล้ว อย่างเซ็งค่ะ
กำลังโหลดอยู่เหลืออีกประมาณสิบนาทีค่ะ แต่ไม่รู้ว่าวันนี้จะมาเม้าท์ได้หรือเปล่านะคะ กลัวหลับไปซะก่อนจังเลย

แต่ที่ขัดใจสุดๆก็คือ อยากจะกระโดดสกายคิกใส่ ไอ้ปัญญาอ่อนชอลกยู เหลือเกิน ไอ้คนบ้านนี้มันเป็นกรรมพันธุ์กันหรือไง คลั่งรักจนไม่ลืมหูลืมตา ตอนที่เค้าอยู่ด้วยก็ไม่ดูแลเค้าให้ดีๆ พอเค้าไปแล้วก็จะเอาคืน ยิ่งมีคู่แข่งยิ่งหวงก้างยิ่งกว่าหมาบ้าซะอีก
แชวอนเธอก็ช่างอาภัพซะเหลือเกิน ถูกรังควานไม่สิ้นสุด แต่ก็ยังใจอ่อนหลงกลไปหามันอีก เลยพลอยซวยไปด้วย ถูกนังเมียจิตดัดหลังผัวหาว่าชอลกยูเป็นชู้กับแชวอน ไอ้ผัวก็ทั้งบ้าทั้งปัญญาอ่อน พอรู้ว่าถูกกล่าวหาว่ามีชู้ ก็ดันดีใจว่า งั้นก็ต้องได้หย่ากันแล้วน่ะสิ รีบประกาศให้ชาวบ้านรู้เลยว่าตัวเองมีชู้ (จากพรีวิวตอนหน้าค่ะ) โอ๊ย! ได้ยินแล้วยิ่งอยากสกายคิกใส่อีกรอบ มันไม่คิดถึงหน้าแชวอนเลย คิดถึงแต่ตัวเองว่า คราวนี้ก็จะได้หย่าแล้วก็จะได้แชวอนกลับมา โอ๊ย...ตรูอยากจะบ้าตาย

ทีแรกก็ ว้า!...นิดหน่อยตอนที่แชวอนไม่รับรักเซยุน ท่ามกลางบรรยากาศสวยๆเหลืองอร่ามไปทั้งฉาก แต่ก็เข้าใจแชวอนนะคะที่เธอก็มีเหตุผลที่ไม่รับรักเซยุน เพราะว่าเธอทนทุกข์ทรมานกับความรักมาตั้งสามปีแล้ว และตอนนี้ยังไม่พร้อมที่จะเปิดใจรับใคร แชวอนเองก็คงจะมองเห็นเส้นทางความรักที่ต้องมีอุปสรรคมากมายถ้าหากว่าเธอยอมรับรักเซยุน กะอีแค่นังนกเอี้ยงก็ทำเอาเธอเกือบตายไปทีนึงแล้ว ไหนจะมีแม่ของเขาอีก และแม่นี่แหละที่เธอคงจะเข็ดขยาดมากที่สุด เพราะนังแม่ผัวคนเก่ามันทำกับเธอเอาไว้มาก

ประทับใจกับคำสารภาพรักของเซยุนค่ะ ประมาณว่า ผมไม่เคยคิดที่จะรักษาอาการที่ไม่สามารถรับรสของตัวเองเลย เพราะรู้สึกผิดต่ออึนซอล แต่พอได้มาเจอกับแชวอน ผมก็คิดที่จะกลับมารักษามันอีกครั้ง แต่ว่าผมไม่มีความกล้ามากพอ ถ้าแค่ผมเพียงคนเดียวผมไม่มีความมั่นใจในตัวเอง ผมจำเป็นต้องมีแชวอน ผมรักแชวอน
แต่เมื่อแชวอนปฏิเสธเขาก็เข้าใจบอกว่า ค่อยเป็นค่อยไปก็ได้ และเมื่อแชวอนปฏิเสธอีก ก็บอกว่าจะรอ แต่สุดท้ายแชวอนก็ได้แต่บอกปฏิเสธ
แต่เซยุนก็ไม่ท้อ จากพรีวิว เซยุนก็ยังเชื่อมั่นในแชวอนไม่เชื่อเรื่องที่ชอลกยูกับแชวอนเป็นชู้กัน และยังมาปกป้องแชวอนอยู่เหมือนเดิม

โหลดเสร็จแล้ว ขอไปดูแบบเต็มๆก่อนนะคะ

#408 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP
  • Interests:-----

Posted 21 April 2013 - 05:14 AM

ติ่งต๊องมากๆๆๆ :im19:

cr: soompi

#409 papiano

Posted 21 April 2013 - 09:46 AM

เรตติ้งของเมื่อวานค่ะ

#410 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 21 April 2013 - 07:42 PM

มาที่บ้านแล้ว

#411 papiano

Posted 21 April 2013 - 08:37 PM

คุณลาล่า คุณลีน่า คุณเป้ เมื่อกี้พอเห็นว่าที่สถานเลี้ยงเด็กกำพร้าโทรฯมาเรียก มาดามกับแม่เซยุนไปดูใจคุณแม่ชีเป็นครั้งสุดท้ายก็พยายามตั้งใจฟังอยากมากว่า ความลับที่เราสงสัยกันอยู่มันจะถูกเปิดเผยหรือไม่
พอแม่ชีเห็นแม่เซยุนก็เหมือนว่าจะโกรธแม่เซยุนขึ้นมาทันที ตอนที่แม่ชีพูดก็ฟังไม่ออกเหมือนกัน แต่เดาเอาว่าแม่ชีเหมือนจะไล่แม่เซยุนแล้วพูดคำว่าเด็กด้วย แล้วสุดท้ายมาดามก็มาทวนคำพูดของแม่ชี พอได้ยินแล้วรีบเปิดดิกฯทันทีเลยค่ะ แปลได้ว่า ขโมย ค่ะ แต่ก็ยังไม่ชัวร์นะคะเดี๋ยวรอสปอยจากเกาหลีอีกที
แต่ถ้าแปลถูกก็แสดงว่า ที่เคยเดาๆกันเอาไว้หลายข้อก็ถูกมาข้อนึงแล้วล่ะว่า เซยุนคงเป็นเด็กกำพร้าแน่ๆเลย แล้วแม่ก็ไปขโมยมาจากที่นี่ เพื่อที่จะให้แม่สามีของแม่ยอมรับตัวเอง แล้วที่มาดามกลัวนักกลัวหนาก็คือเรื่องนี้นี่เอง แม่เซยุนกลัวว่าคนเก่าๆที่เคยรู้จักจะเรื่องนี้รวมถึงมาดามด้วย แม่ถึงไม่อยากให้มาดามกลับมาเกาหลีเพราะรู้ว่ามาดามจะต้องไปมาหาสู่สถานเลี้ยงเด็กกำพร้าแล้วอาจจะรู้เรื่องนี้จนได้
ส่วนที่ว่ามาดามจะเป็นแม่ของเซยุนหรือเปล่านั้น ถึงตอนนี้แม้จะเริ่มเบาใจไปนิดนึงแต่ก็ไม่กล้าฟันธงว่า มาดามไม่ใช่แม่ของเซยุน
แต่ดูเหมือนว่ามาดามเองก็หนักใจอยู่เหมือนกันเมื่อรู้ว่า เซยุนเป็นลูกชายของแม่ อีกทั้งสะใภ้ใหญ่ก็บรรยายถึงสรรพคุณของแม่เซยุนประมาณว่าไม่มีทางยอมรับแชวอนได้หรอก มาดามก็เถียงว่า แชวอนของเราไม่ดีตรงไหน สะใภ้ใหญ่ก็เลยอธิบายถึงความทั้งรักทั้งหวงลูกชายของแม่ สะใภ้ใหญ่ไม่อยากให้แชวอนต้องมาเผชิญกับแม่ผัวตัวร่้ายอีก มาดามก็คิดหนักไม่น้อย แล้วพ่อก็ยังมาถามมาดามอีกว่า เซยุนชอบแชวอนใช่ไหม พ่อก็ไม่อยากให้แชวอนคบกับเซยุน เพราะเซยุนเป็นลูกคนรวย พ่อก็กลัวว่าแชวอนจะเป็นทุกข์กับความรักอีก มาดามก็พูดไม่ออก ใจนึงก็อยากให้แชวอนได้กับเซยุนเพราะเห็นว่าเซยุนเป็นคนดีและคงไม่เหมือนกับสามีเก่าของแชวอน แต่อีกใจนึงก็หนักใจเพราะรู้นิสัยของแม่เซยุนดี

เจ้าหนูโบรึม โดนพ่อดูน่าสงสารจังเลย แต่ว่า ก็เป็นเด็กเนอะ บางทีก็เผลอพูดออกมา ตอนที่โบรึมพาเพื่อนมาที่บ้าน เพื่อนคนนึงก็พูดถึงเรื่องที่ว่าพ่อแม่ของเพื่อนคนนึงจะหย่ากันแล้วถามเพื่อนคนนั้นว่าจะไปอยู่กับใคร เพื่อนคนนั้นก็บอกว่า ไม่รู้จะไปอยู่กับใครเหมือนกัน ถ้าไปอยู่กับพ่อก็สงสารแม่ ถ้าไปอยู่กับแม่ก็สงสารพ่อ โบรึมก็เลยพูดออกมาว่า พ่อแม่เขาก็หย่ากันแล้วแต่เขาก็ยังอยู่กับทั้งพ่อทั้งแม่ได้เลย
มาดามได้ยินก็ถามโบรึม พอรู้แล้วก็ไปจัดการแม่โบรึมที่โกหกเพื่อหวังมรดก แม่โบรึมเลยต้องเอาอกเอาใจมาดามเพื่อไม่ให้มาดามบอกใคร แต่มาดามก็ไม่ได้บอกพ่อนะคะ บอกแต่เพียงว่า จะเล่าให้ฟังทีหลัง

เซยุนก็ชอบแกล้งแชวอน อดยิ้มไม่ได้ตอนที่ มาดามชวนเซยุนเข้าไปดื่มชาในบ้านก่อน ทีแรกเซยุนก็อึกอักเหมือนจะเกรงใจ แล้วก็พูดว่า มันก็ดึกแล้ว แต่เข้าไปดีกว่า แล้วก็เดินลิ่วเข้าบ้านเลย ฮิฮิฮิ
แล้วพอแชวอนเห็นเซยุน คำนับตากับยาย ก็ถามว่า คำนับทำไม (ประมาณว่า กลัวไปเองว่า ไม่ได้เป็นอะไรกันซักหน่อยมาคำนับฝากเนื้อฝากตัวแบบนี้เดี๋ยวคนในบ้านก็เข้าใจผิด )เซยุนก็ตอบกึ้งกวนๆว่า เขาก็ต้องคำนับผู้ใหญ่ของบ้านสิ แล้วพ่อโบรึมก็ถามว่า คบกันหรือ แต่เซยุนน่าจะตอบว่า กำลังดูๆใจกันอยู่
แล้วก็ขำยาย ตาถามเซยุนว่า เป็นเพื่อนทำงานบริษัทเดียวกันหรือ แล้วพ่อซึลฮง ก็บอกว่า เขาเป็นถึงผู้บริหาร เป็นลูกชายของประธานบริษัท ยายก็เหมือนจะเป็นลมหงายไปข้างหลังแต่ตาเอามือกันไว้แล้วผลักกลับคืนไป เค้าขำก๊ากเลยอ่ะ

#412 Wisa_pp

Posted 21 April 2013 - 09:08 PM

สวัสดีค่ะ ป้าดาว คุณลาล่า คุณลีน่า
ขอบคุณรูปถูกใจนะคะพี่อ๋อง เห็นแบบนี้แล้วค่อยชื่นใจหน่อยค่ะ ยังไม่ได้ดู พรุ่งนี้ถึงจะได้โหลดค่ะ
แต่ว่าเห็นแบบนี้ก็ชื่นใจแล้วค่ะ
user posted image user posted image

Pupe ..จ้า

#413 Wisa_pp

Posted 21 April 2013 - 10:25 PM

ป้าดาวคะ เห็นซับอิงค์วิกิตอน 31 ออกแล้ว แว่บไปดูก่อนดีกว่าค่ะ 555 จะได้ชื่นใจยิ่งขึ้น
user posted image user posted image

Pupe ..จ้า

#414 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 22 April 2013 - 05:13 AM

A Hundred Year’s Inheritance Ep 31 Eng Sub Part 1

A Hundred Year’s Inheritance Ep 31 Eng Sub Part 2

A Hundred Year’s Inheritance Ep 31 Eng Sub Part 3

A Hundred Year’s Inheritance Ep 31 Eng Sub Part 4

#415 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 22 April 2013 - 08:11 AM

ไปออกรายการ

Spoiler

#416 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 22 April 2013 - 11:10 AM

cr: baidu

#417 LENA_JONG

Member

Posted 22 April 2013 - 03:20 PM

สวัสดีค่ะ คุณดาว คุณเป้ น้องลาล่า คุณอ๋อง และสมาชิกบ้านก๋วนเตี๋ยวทุกๆ คน

โหลดมาครบแล้วค่ะ เดี๋ยวคืนนี้ได้ดูแล้ว 6 ตอนรวด ขอบคุณ คุณอ๋องด้วยนะคะสำหรับคลิปละคร

อ่านสปอยแล้วชื่นหัวใจจริงๆ ที่จิ๊งคายหญ้าหันมากินเตี๋ยวแทน

น้องลาล่า ขอให้คุณแม่หายไวไวนะคะ

และขอเป็นกำลังใจให้ทั้งคุณดาวกับคุณเป้ด้วยค่ะ 5 ติ้ง :im6:

#418 Wisa_pp

Posted 23 April 2013 - 04:43 PM

สวัสดีค่ะ ป้าดาว คุณลีน่า คุณลาล่า พี่๋อ๋อง

ดูตอน 31 กับซับอิงค์ ดูไปก็ยิ้มไปกับความน่ารักของเซยุนค่ะ แหมมม น่าจะคิดได้ซะตั้งนานแล้วนะคะ จะได้มีกำลังใจแปลซับหน่อย 555 (หาข้ออ้างไปเรื่อยค่ะ)
ป้าดาวคะ สงสัยจะได้แปลตอน 31 เสร็จก่อนตอนอื่นล่ะค่ะ เพราะทนความหวานไม่ไหว ตอนก่อนๆ มันขมขื่นไม่ดึงดูดใจเลยค่ะ :im19:

Pupe ..จ้า

#419 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 24 April 2013 - 11:29 AM

[20130424][A Hundred Year's Inheritance] Making... by MBC

#420 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 24 April 2013 - 11:36 AM

A Hundred Year’s Inheritance Ep 32 Eng Sub Part 1

A Hundred Year’s Inheritance Ep 32 Eng Sub Part 2

A Hundred Year’s Inheritance Ep 32 Eng Sub Part 3

A Hundred Year’s Inheritance Ep 32 Eng Sub Part 4

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users