Jump to content

[Drama 2005] Only You : หัวใจปรุงรัก

2107 replies to this topic

#31 chanjae

Advanced Member

Posted 09 January 2009 - 10:53 AM

เรื่องเล่า Only you ตอนที่ 1 จากพี่ kttoon จ๊า :wub: B)

View Postkttoon, on Sep 10 2007, 07:39 AM, said:

วันนี้แล้ว....8.30 น. วันที่สุดหล่อเสื้อชมพู..ที่รักของเรา

จาโชว์โฉมทางจอแก้วกานนิ ........ทางช่องหลายสีอ่ะจ้า:D

Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image
:wub: วันนี้อย่าลืมโหวตให้ผมนะค้าบบบบบบบบบ....... :lol:
http://asimania.csid.../100/index.html

:lol: วันนี้จ้า "ฮานลีจุน"....สุดหล่อที่รัก :lol:

View Postkttoon, on Sep 10 2007, 11:14 AM, said:

:wub: wow.....สุดที่รักมาฉากแรก เสื้อลายดำเท่ห์..หล่อ โค ตะ ระ B)

ลูกเศรษฐีต้องนักเรียน boston.....เก็กหล่อแต่ยังมะพูดไทย :lol:

หล่อ เลิศ เชิด หยิ่ง.....อึนเจเรียก..."อีตาบ้า" :lol: :lol:

View Postkttoon, on Sep 10 2007, 11:27 AM, said:

:wub: เจอกานแล้ว.....แต่ยังมะค่อยพูดนะสุดหล่อ เด๋วก่อนสะกดอยู่

ดูแล้ว แต่มาดูอีกถ้ายังไม่พูดถึงเสียงพากย์นะ......... :lol:

มานก้อดีกว่าตงที่ชัดแจ๋วแหวว.....โดยจำเพาะ...แววตา

สุดหล่อจ๋าดูแต่ตา ให้ความรู้สึกได้ดีกว่าเสียงพูดไทยเปนหนายๆ :lol:

ค้อนอึนเจทีรัย.......อ้นแจอยากเขาปาย จุ๊ฟ ลูกนัยน์ตาคู่น้านจัง :lol: :blink:

Credit ; sbs.com

View Postkttoon, on Sep 10 2007, 11:55 AM, said:

:wub: สาวๆ ของฮยอนแจจ๋า.....คนที่อดดูสุดหล่อพูดไทย....พี่จาบอกไห่เด๊อ...ตามความคิพี่นะ

เริ่มเรื่องก้ออย่างที่พวกเรารู้อ่ะ.......อึนแจชนะ "ซุปชาเขียว" (ต้องลองทำ)

แต่พอสุดหล่อออกมา...นะจังงัง....พี่ว่าได้ FC. เพิ่มอีกหลาย.....หล่อมักๆ

วิว"อิตาลี" ม่ายต้องพูด...สวยสุดเท่าที่เคยไป......ตัวแสดงเก่งทุกคน

คนที่ไม่เคยดูต้องชอบ.....เดินเรื่องเร็ว ไม่อึดอาดเยิ่นเย้อ...........

แต่ถ้าพวเราเคยดู........อึมเสียงพูดไทยนะ.......อึม.......เอาแต่คนเดินเรื่องนะ :(

.....สุดหล่อ....เสียงพูดหนุ่มนะ แต่มานม่ะช่ายอ่ะ คนละโทนกะเสียงไพเราะจับใจของฮยอนแจ แล้วนำเสียงอ่ะ

ไม่ใช่เลย (ต้องแบบ อาชาง อ่ะค่อนข้าง ok.).....ลีจุนอ่ะ คนเจ้าอารมณ์ นี่อ่อนเกิน เกินอึนเจดวยซ้ำ......

แต่ดูปายก่อนนะ เพิ่งหัดพูดไทย ชัดถ้อยชัดคำเชียว อาราชิ( เห็นว่าไปฝึกให้นิ)

.....อึนเจ....ok. นะ เพียงแต่น้ำเสียงยังไม่ร่าเริงเท่าที่ควรจะเปน "ชาอึนเจ"ผู้สดใสร่าเริง

.....ฮุนซุง....แต่เค้าพากย์ "ยอนซอง" ...เอาน่า...อึมเราว่าเสียงน่ารักเกินปาย ....ช่างเค้านะ :lol:

...."นูน่าของลีจุน"....ลียอง....เสียงใจดี๊ ...ใจดีอ่ะ....(มากไปป่าวม่ายรุ)

.....ซูยอน.....น่าเป็นเสียงของ ลียองมากกว่านะ....

.....ดีที่สุด.......แม่นางเอกอ่ะ......สมบทบาทหน่อย.....

ส่วนความหมายที่ออกมานะ.....ไอ้ที่ม่ายเคยรู้ ก้อรู้.... อ้ายที่ไม่น่าจาเปนก้อเปน....

แต่อย่างว่านะ เราม่ายรู้ถาษาเกาหลี......เลยม่ายรู้ไหนตรงกะความจริง.....ชะมะจ๊ะ

View Postkttoon, on Sep 10 2007, 12:09 PM, said:

:wub: อึม....เดินเรื่องเร็ว......แถมชอ่งหลายสีใจดีนิด...ฉายตั้ง 2 ชม....อิ่ม

แป๊ปเดียวจากเวเนเซีย กลับมาเจอ แล้วกินพาสต้าของแม่แล้ว.....

ร้องไห้ดูแม่แต่งงานด้วย...แต่ฮานลีจุน พูดไทยว่า " แก้แค้น ที่แม่ทิ้งไป 7 ปี" อ่ะ :lol:
:wub: :wub: :wub:

.....Only you (หัวใจปรุงรส).......

ขอเรียกใหม่ละกานนะ............

....Only you ( พาสต้าปรุงรัก).....

เครดิตเรื่องเล่า : kttoon ขอบคุณค่ะ :lol:
user posted image

^^บ้านซอดง & ซันวา(พิเศษจ๊า)^^

12 Jan..HBD Lee Bo Young
9 May..HBD Johyunjae ^_^

#32 chanjae

Posted 09 January 2009 - 10:55 AM

เรื่องเล่า Only you ตอนที่ 2 จากพี่ kttoon จ๊า B) :)

View Postkttoon, on Sep 11 2007, 06:54 AM, said:

วันที่สองแล้วจ้า....8.30 น. วันที่สุดหล่อเสื้อชมพู..ที่รักของเรา

จาโชว์โฉมทางจอแก้วกานนิ ........ทางช่องหลายสีอ่ะจ้า:D

Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image
:wub: วันนี้อย่าลืมโหวตให้ผมนะค้าบบบบบบบบบ....... :lol:

http://asimania.csid.../100/index.html

:lol: อีกวันแล้วจ้า "ฮานลีจุน"....สุดหล่อที่รัก :lol:

View Postkttoon, on Sep 11 2007, 11:20 AM, said:

:wub: โอยยยยยยยยย........ยิ่งกว่าเคลิ้ม........... :lol:

ดู ดู๊.....ดู......ดูดิ ใส่เสื้อดำ สแล็กเท่ห์....หล่อโค ตะ ระ :lol:

หลงรัก ลุ่มลึก ก้อชุดนี้อ่ะ.............ฮานลีจุนจ๋า... :blink:

อะนะ..........เด๋วนั่งเรียงร้อยถ้อยคำก่อนเด๊อค่ะ :lol:

Credit ; tab.search.daum.net

View Postkttoon, on Sep 11 2007, 12:08 PM, said:

:wub: เก็บมาเล่าตามที่คิดให้น้องๆ ที่ม่ายได้ดูสุดหล่อพูดไทยอีกแว้วจ้า....

............"Only you หัวใจปรุงรัก" ............

ประจำวันอังคาร ที่ 11 กันยา..เป็นวันที่สองของการสู่สายตาประชาชี :lol:

:wub: หาแม่เจอแล้วนิ.....ผิดหวัง ผิดหวัง....ปายทำพาสต้ากินกานสองคนดีก่าเปลี่ยนภาษาพูดความหมายที่เราเคยรู้ดูผิดแผกอ่ะ

.........แตวันนี้เสียงอึนเจ ดูกระตือรือร้นขึ้น (สงสัยแอบมาอ่านป่าวหว่า).....ส่วนสุดหล่อ ยิ่งนุ๊ม นุ่มอ่ะ :(

........."เหมือนที่แม่ผมเคยทำ ตอนเด็กแม่เคยทำให้ผมกินแบบนี้แหละ"...อะนะถ้าม่ายบอกเปนปาสาทายม่ายรุนะเนี่ย

........"ความรักมันไม่ได้เปลี่ยนแปลงกันง่ายๆ"....ประโยคนี้กินใจ คนม่ายเคยดู คงยิ่งซึ้ง แต่เราต้องดูตาสุดหล่อตามไปด้วยอ่ะ

แล้วก้เลยเกิดอารายต่อมิอารายตามมาอย่างที่รู้ๆ (คายทีปัญหามีลูกยากส์ ปรึกษา ฮานลีจุน เพราะเคยเป็นหมอแอนดริวมาก่อน :wub: )

............ดูแบบนี้มานชัดกว่าดูแผ่นจิงๆนะ....อกอวบๆ ขาวเนียน....น่า.....เฮ้อ !!!...แล้วอาราชิจ๋ามะวานอ่ะแค่นอนตะแคง

วันนี้อ่ะดุเดะ ...พอดีเพิ่งเปลี่ยนทีวีเปนบ่ะเอ็ก....เหนอ่ะเหนตงดือมมานชัดก่าตอนเดินแบบอ่ะ (อย่าคิดรัยนะ แค่บอกน้องๆว่าเหนชัด)

.......ฮุนซุงมาเจอสุดหล่อ....ชกกานหญ่ายแต่เสียงสองคนเหมือนแย่งของเล่นจังเลยอ่ะ

.......ตอนนี้สิน่ารัก อึนเจวิ่มาบ่นคนเดียวสรุป.."คนเจ้าอารมณ์ แต่พอคิดถึงทีรัย อยากแต่จาเข้าปายกอด.......(เหมือนเราอีกแว้ว)

......แต่เศร้านะสำหรับลูกผู้หญิง ประโยคเดียว.."ขอบคุณสำหรับทุกสิ่ง ทุกอย่างที่ให้ผม"............ :wub:

Credit ; cafe.daum.net

.....ต่อปายนี้สำหรับพี่ ก้อคิดว่า เริ่มแล้วนะ จุดเด่นของเรื่องที่เคยคิดว่าอยากให้คนอื่นดูเรื่องนี้

ที่ควรให้เป็นแบบอย่างของชีวิตครอบครัว...แบบอย่างของคนที่มีความรับผิดชอบประมาณหนึ่งนะ

ที่สำคัญคือ ความรัก ความเข้าใจระหว่างคนในครอบครัว จะเป็นเกราะป้องกันปัญหาได้เป็นอย่างดี B)

เด๋วต่อนะ....

View Postkttoon, on Sep 11 2007, 01:12 PM, said:

ต่อจ้าต่อ....เด๋วคนม่ายดูม่ายรู้ถึงหนายยยย...... :lol:

: B) เก็บมาเล่าตามที่คิดให้น้องๆ ที่ม่ายได้ดูสุดหล่อพูดไทยอีกแว้วจ้า....

............"Only you หัวใจปรุงรัก" ............

ประจำวันอังคาร ที่ 11 กันยา..เป็นวันที่สองของการสู่สายตาประชาชี :lol:

B) ........หกปีผ่านไปไวเหมือนโกหก.....โตแว้ว จินซอล เด็กน่ารักที่คายๆ รวมทั้งเราว่าน่าเหมือนสุดหล่อเด๊ะเลย (ลูกคายหว่า) :lol:

.....เสียงพูดไทยของ"จินซอล" ......เด็กอ่ะนะ อย่าปายคิดรัยแยะ...ก้อน่ารักดี

.....อึนเจก้อทามงานขาขวิดเลยพูดไทยเก่งขึ้นแยะ....ฮุนซุงดิ..เสียงยิ่งน่าร๊ากกกกก มากกว่ามะวานอีกง่ะ แล้วจาดุนางเอกได้ป่าวเนี่ย

.....ส่วนลีจุนสุดหล่อ เสียงอ้อนนูน่าอ่ะ ....เจ๋งเลย แต่ตอนเจอนางเอกในผับอ่ะ ม่ะตื่นเต้นท้างคู่ ...เลยม่ายซึ้งอ่ะ

.....แต่ ตอนไปลี้ยงกะเพื่อนอ่ะ เราจาชินกะคำว่า "แม่ยก .....สาวใหญ่ อู้ฟู่"

.....แต่วันนี้เพื่อนเรียก "พี่สาวที่แสนใจดี" ซะนี่ งี้ตอนอึนเจพูดถึงสาวใหญ่อู้ฟู่ แบหึง หึ่งก้อขาดรสชาดนิ :wub:

........แต่ที่แน่ๆ สงสัยช่องหลายสี ดองแผ่นเรื่องนี้นานมั้ง แผ่นเลยเริ่มกระโดดแยะ :wub:

มะวานแต่ละฉากหายปายแค่เสี้ยววินาที่ ม่ายเท่ารั่ย...พอวันนี้ หายแบบ "เสี้ยวนาที" ตอนที่น่าดูก้อมีหาย มีหด (เช่นตอนจุ๊ฟอ่ะ เร็วจัง)

คายช่วยปายบอกโหน่ย อย่าหายแยะกว่านี้เล๊ย.....เด๋วพาสต้าม่ายอาหร่อย...... :lol:

.....เร็วจิงๆ....นี่อ่ะ เสน่ห์ของหนังหลี.....เริ่มงานแว้ว"ลีจุน" ปายชิมแว้วพาสต้า เจอแล้วอึ่ม !1ฝีมือเหมือน..เมี เอ๊ยแม่เรานี่หน่า :lol:

....ถึงแล้วสถานที่สำคัญ ร้าน"Italian Plus".....ชอบนะ เสียงพูดไทยของพนักงานทุกคนในร้านดีทุกคน หนุกหนานหน่อยและ

.....อีตอนอึนเจมาเจอ พี่สาว กะน้องชายสุดหล่อ.....ดูพูดไทยความหมายดีนะ ดีกว่าในแผ่น......

......แต่พอใกล้จบ เจอเสียงอันน่าร้าก ของฮุนซุง ดุฮึนเจ เรือ่งเงิน เรือ่งบ้าน....เปิดเสียงเดิมดูดีก่า....บายจ้าทามงานต่อB)

เครดิตเรื่องเล่า : kttoon ขอบคุณค่ะ :wub:

^^บ้านซอดง & ซันวา(พิเศษจ๊า)^^

#33 chanjae

Posted 10 January 2009 - 03:02 PM

View Postkttoon, on Sep 12 2007, 08:47 AM, said:

:D ประมวลภาพเหตุการณ์....หัวใจปรุงรัก

เหตุเกิดที่หน้า"ห้องน้ำ".......เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา... :lol: :lol:

.....เปนรัยหว่า......ห่วงนะเนี่ย..... :lol:

...............ทามรัยอยู่ข้างในอ่ะ.....ผมเกือบเข้าปายแล้วนะ :lol: (นอกบท).................

.........ท้องเสีย อะเหรอ :lol: :wub: .........

:lol: ลีจุนหัวเราะร่วนถูกจาย....ช่ายเลยแฟนผม...ชาอึนเจ :lol:

View Postkttoon, on Sep 13 2007, 05:50 PM, said:

:lol: ประมวลภาพ ....หัวใจปรุงรัก...สุดหล่อพูดไทย.......

ชุด "พนักงานใหม่.....กะสาวใหญ่ใจดี"...........(โดยอ้นแจ) :blink:

.............จิ๊กกะดี๊.....ของขวัญพนักงานใหม่จ้า....(เราอยากได้มั่งอ่ะ)..............

....พี่ว่า ผมน้องยาวปายนะ...ต้องตัดทรง"สกินเฮด" แบบคนชื่อ"มินวู" อ่ะหล่อมากจ้ะ :(

.......เชอะ.......มี"แม่ยก"จิงๆด้วย นายสุดหล่อ...เด๋วช้านจาปายฟ้อง FC. ของนาย :lol:

.......เฮอะ.......มองผมงี้ได้งัย...ผมมีเจ้าของแล้วนะ...อยู่เมืองไทยอ่ะรู้จักป่ะล่ะ :lol:

เครดิต : kttoon ขอบคุณค่ะ :lol: :lol:

#34 chanjae

Posted 11 January 2009 - 08:47 AM

เรื่องเล่า Only you ตอนที่ 3 จากพี่ kttoon จ๊า :lol: :D

View Postkttoon, on Sep 19 2007, 08:14 PM, said:

:lol: เก็บมาเล่าตามที่คิดให้น้องๆ ที่ม่ายได้ดูสุดหล่อพูดไทยจ้า....

ประจำวันจันทร์ ที่ 17 กันยา..เป็นวันที่สามของการสู่สายตาประชาชี

แต่เที่ยวนี้คงม่ายค่อยหนุกอ่ะ เพราะมายได้ดูแบใจจดใจจ่อ

เนื่องจากสัปดาห์นี้มีภาระกิจ ต้องมาดูจากเทปแบบเร่งรีบอ่ะจ้า

แถมคนรับคำสั่งลืมอัดปายนิดนึงด้วย......เลยเริ่มตอนนี้เลยนะ

:blink: เรื่องราววันนี้จาว่าปายก้อว่าด้วยอาการ"หึ่ง" ของสุดหล่อเราอะนะ มาเจอฮุนซุงแล้วรู้ว่ายังคบกะอึนเจอยู่ แล้วมาทามงาที่เดียวกันอีก

เหอขบฟันเลยลีจุนเราขอบอกว่าตาเธออ่ะ หยั่งกะหึงจิงๆเลย.......แล้วยังมาฉุดมือวิ่งไปต่อหน้าอีก.....หยั่งงี้ต้อง...ไล่ออกสถานเดียว

แต่เสียงนี่สิม่ายค่อยแสดงอารมร์เท่ารั่ยมาเร้าใจหน่อยอีตงเพลงขึ้น เรียกว่าเพลงช่วย***้สถานการณ์ให้ตื่นเต้นอ่ะนะ

ยิ่งตอนบอกซูยอนว่า"รีบไปหาคนอื่นมาทามงานนี้แทน".....เหมือนอ่านหนังสือเลยง่ะ

....แล้วมาตอนเสียงฮุนซุงตอนฉุดอึนแจมาถาม ก้ออืม...ดุดันแบบน่าร้ากซะ "หมอนั่นมันมีสาวใหญ่ใจดีเลี้ยง"

เปลี่ยนและ ม่ายพากย์ว่า "พี่สาว" อีกแว้ว สงสัยเพิ่งนึกได้ว่าม่ายให้รสชาดมั้ง....เอานะเพิ่ง 3 วันเอง

....แล้วตอนฮุนซูงมาขอโทษสุดหล่อที่ทามงานอ่ะเหมือนเพื่อนรักพูดกานเลย......ดีนะม่ายโกรธกันเลยถ้าม่ายเห็นแววตาของทั้งสองคน :lol:

....ตอนมาอยู่ในร้านกันแล้วนี้โดยรวมก้อดีเพราะเสียงพากย์คนในร้านดีนะ ทุกคนเลย

เสียงสุดหล่อเริ่มเข้ารูปเข้ารอยมากขึ้น อาจเพราะเริ่มแอบมองอึนเจแบบซึ้งๆ ปนหึง บ่อยด้วยแอบมองตอนอยู่กะฮุนซุงงี้ ขบฟันแทบหักมั้ง

แต่เป็นเสียงนุ่มๆ เลยดูดีขึ้นเพราะสายตาที่มองนางเอกนี่แหละ ช่วงนี้เลยมีแต่มองตาสุดหล่อ (แบบว่า อยากให้มองเราง้านมั่งอ่ะ)

...........เริ่มเข้มข้นแล้ว ...พอรู้ว่าเป็นร้าานที่แม่สร้าง....ดูสีหน้าที่แสดงความมุ่งมั่นดิ ดูหนังสุดหล่อนี่ "ดูแต่ตาพากย์ไม่ต้องยังมองแจ๋ว"

เอาแล้วมาเริ่มเกเรกะนางเอกแล้ว....หาเรื่องอยู่ใกล้ด้วย นางเอกเราก้อเริ่มเขวยากคืนดีเหมือนกาน.....ฮุนซุงเอ๊ยแย่แว้ว :lol:

ยิ่งสีหน้าแววตาสุดหล่อ ตอนแอบมองอึนแจอบไก่อ่ะต้องบอก....."โคตร รักเองเลย" เฮ้อ!!! ม่ายต้องพูดไทยก้อมองออก :lol:

......แล้วพอนางเอกโดนแกล้งจนร้านเกือบไฟใหม้อ่ะ......พอสุดหล่อช่วยดับไฟ แล้วต้องไปเถียงกะนูนา

เพราะต้องการไล่นางเอกออก ฉากนี้อ่ะต้องขอชมคนพากย์มั่งว่า สุดหล่อพูดไทยเวลาเถียงกะพี่สาวเข้าท่านะ

ยิ่งตอนไปถามนางเอกว่าโดนไฟลวกป่าว เสียงซึ้งดีเหมือนกัน......ถ้าม่ายฟังเสียงดิดูหน้าสุดหล่อเริ่มเจ้าชู้กะนางเอกชัดแจ๋วแหววเลย

.....แล้วก้อมา "หึง" อีกง่ะฮุนซุงโทรมาตามเพราะจินซอลร้องหาแม่....

เสียงพูดไทย กะสีหน้ากสนๆ ของสุดหล่อก้อเหมาะกันดี (ถ้าเราไม่เคยได้ยินเสียงคนชื่อฮยอนแจพูดตอนน้านอ่ะนะ)

......พอสุดหล่อออกมาปลอบใจซูยอนแล้วกลับเข้าไปเก๊กหล่อหานางเอก (ขอบอกหล่อจิงๆ นะสุดที่ร้ากจ๋า)

.......ตานี้ละสำมะคัญแว้ว.....ตามมาส่งนางเอกที่บ้าน เสียงงี้อ้อนเชียวตอนขอไปส่งอ่ะ.....ในแผ่นเสียงงัยลืมแล้ว

มาเห็นภาพบาดตาบาดใจ....เหงื่อไหลเม็ดเป้งเลย.....เล่นเรื่องนี้จบสุดหล่อคงปายทำฟันเนะ ขบจ๊างฟันอ่ะ....หึ่ง

:lol: รุ่งขึ้นมา...งอนนางเอก...ใส่ใหญ่ตามฟอร์มหนุ่มเจ้าอารมณ์ (ที่ช้านรักที่ซู๊ด)

......ฉากสุดท้ายของวันนี้ ชิมไก่แล้วก้อกระแนะกาะแหนนางเอก ขอบอกเรามองแต่หน้าสุดหล่ออ่ะ

ยิ่งตอนถามว่า "คุณอยู่บ้านเดียวกะฮุนซุงใช่มะ" แล้วทะเละกัน........หน้ากวนประสาทดีนะอยอนแจจ๋า :(

เสียงพระ นางวันนี้ โอนะแม้จามีอารมณ์น้อยปายหน่อย.......โดยเฉพาะอึนแจพูดไทยน่ารักเชียว

ปล. เราก้อยังว่าเสียงซูยอน กะลียอง ยังน่าสลับกันอยู่ดีอ่ะ...นะ.........จบแล้วจ้าวันนี้

เครดิตเรื่องเล่า : kttoon ขอบคุณค่ะ :lol:

#35 rotty

Member

Posted 11 January 2009 - 06:38 PM

อุ้ยมีบอร์ดเรื่องนี้ด้วย คิดถึงสปาเกตตึ้ ม้วนไปทางซ้ายแล้วจะโชคดี

#36 chanjae

Posted 13 January 2009 - 09:42 AM

เรื่องเล่า Only you ตอนที่ 4 จากพี่ kttoon จ๊า :lol: :D

View Postkttoon, on Sep 18 2007, 08:02 AM, said:

วันที่สี่แล้วจ้า....8.30 น. วันที่สุดหล่อเสื้อชมพู..ที่รักของเรา

จาโชว์โฉมทางจอแก้วกานนิ ........กาลังหนุกเลย D

:lol: อีกวันแล้วจ้า "ฮานลีจุน"....สุดหล่อที่รัก :lol:

View Postkttoon, on Sep 19 2007, 10:05 PM, said:

:wub: เก็บมาเล่าตามที่คิดให้น้องๆ ที่ม่ายได้ดูสุดหล่อพูดไทยจ้า....

ประจำวันอังคาร ที่ 18 กันยา..เป็นวันที่สี่ของการสู่สายตาประชาชี

......ผมบอกว่า ผมขอเป็นคนจัดการเอง ให้เป็นหน้าที่ของผม....เถียงกะพี่สาวเสียงนุ่มเชียว ปกป้องนางเอก

แต่พอออกมาเจ๊อะ....นางเอกซบกะฮุนซุงหน้าร้านซะนี่.....หึ่ง อีกแว้ว ปายออกกาลังดีก่า

ฉากนี้ดีแว้วม่ายต้องพูดหรอก จาดูสุดหล่อส่ายเสื้อกล้าม โชว์เนื้อหนัง และใบหน้าที่แสดงอารมณ์หึงโดยมะต้องบรรยาย

(คนผอมรัยม่ายรุ กล้ามเป้นมัดเยย แถมอารายต่อมิอาราย มานขึ้นแยะจังวุ้ย...เฮ้อต้องดูจอเล็กๆ นิม่ายฟุ้งซ่าน :wub: )

:wub: ....มาถึงวันประเมินผลเลยนะ อืม...Director ฮาน (ลียอง)....Director จู (ผจก. จู) ...ที่สำคัญเพิ่งรู้ Waiter หล่อๆชื่อ"เจฮอก"

......ชอบจังหน้าสุดหล่อตอนที่ได้ยินแล้วรู้ว่าอึนแจไม่มีรัยกะฮุนซุง.....แบบว่าสีหน้ามองดูน่ารักนุ่มนวลชวนใจละลายเลยง่ะ

:wub: วันนี้เสียงสุดหล่เริ่มแข็งและใส่อารมณ์ขึ้นนะ แล้วเสียงอึนแจก้อแฝงแววสดใสร่าเริงมากขึ้นด้วย

...."ผมเกือบจะโดน แม่ยกไฮโซคนนั้นไล่ออก" เสียงน่ารักดีตอนมาหางเอกที่บ้านแล้วเอาตังค์มาให้

แต่ภาษาไทยเปลี่ยนวันละคำอ่ะ...จากพี่สาว เป็น สาวใหญ่ ....วันนี้ช่ายเลย....เป็นแม่ยกแล้ว :wub:

.....เตรียมปรุงแล้ว..."พาสต้าปรุงรัก"....ปายซื้อกระเทียมกันฉองคน โดนมอมเหล้าเมาหลับให้ลุ่มหลงทั้งอึนแจ และอ้นแจมองซ๊า

.....ตื่นมาความลับแตก.."ทายาทแดยังกรุ๊ฟ"....นางเอกยัวะ เสียงเข้าท่า....พระเอกเราใช้สายตาแล้วบอก

"คบกะผมเถอะนะ เรามาคบกันเถอะ"... พูดจานุ่มบวลน่าฟัง ต้องทำลืมๆ เสียงในฟิล์มของสุดหล่อให้ได้เชียวนะ คงพอซึ้งมั่ง

.....................แต่ทว่าถามผิดคนแล้วสุดหล่อจ๋า เพราะอึนแจม่ายยอมอ่ะต้องมาถามแถวนี้มีสาวอยากคบอื้อเล๊ย :lol:

....กลับมาเจออึนแจปัญหาร้อยแปดเลยยิ่งพูดเก่ง...ฮุนซุงมาหา ...ซูยอนเสียบข้างหลัง....ลียองว่านางเอกหวังสูง ให้ท่า :(

....ตานี้อึนแจถอดใจมั่งแว้วเบื่อวุ้ยออกดีก่า สุดหล่อก้อไม่รู้แต่ม่ายโกรธรักอ่ะ....ง้อดิ หาเรื่องง้อแบบคนพาลอ่ะ

ตะคอกนางเอกตะพึด....แต่เสียงก้อติดนุ๊ม นุ่มปายซื้อโทรศัพท์ให้นางเอก (รุ่นนี้คนแถวนี้ใช้อยู่จ้า)

พาปายกิน"มะม่วงปั่น" (เยาวราชก้ออร่อยนะจ๊ะฮยอนแจ)......อีทีนี้ละเรื่องใหญ่เลยอึนแจว่าสุดหล่ออ่ะแล้วลุกหนี

สุดหล่อตามมนอกร้าน "นี่ผมถามหน่อยเถอะ ทำไมถึงเล่นตัวนัก..ยังกะเราไม่มีรัยกัน....." เสียงเรียบเกินไปไม่มีอารมณ์เลยลีจุนอ่า

อีกคำพูด "แล้วคืนนั้นคุณยอมผมทำไม คงไม่คิดว่าทำไปเพราะความรักหรอกนะ" ประโยคนี้ เสียง ok. .....แต่

...........ความหมายนี่สิแรงนะ เพราะที่ดูซับไม่บรรยายแบบนี้ จำได้ว่าถามแค่ ...........

"แล้วคืนนั้นคุณคิดยังงัยกะผม คงไม่บอกว่ารักผมนะ" (ไม่แน่ใจนะ) เปรียบเทียบกานเอาเองเด๊อ......

ม่ายรู้อันไหนความหมายถูกอ่ะ บอกแว้วว่าเราม่ายรู้ภาษาเกาหลี ดูปายเหอะขอให้มีสุดหล่อความหมายเพี้ยนมั่งก้อ..นะ :lol:

....

View Postkttoon, on Sep 20 2007, 08:51 AM, said:

....... B) ประมวลภาพเหตุการณ์ .....ตอนสุดหล่อเมาหลับ........

........ชุดนี้ขอตั้งชื่อว่า.... "แลก (กระเทียม) ด้วยเหล้า" :lol: :wub: ..........

............ยิ้มเจ้าเล่ห์ มานน่า ..นัก.............

B) ทำหน้างี้....มาเมาใกล้ๆ โหน่ยดิสุดหล่อจ๋า...........

..........ขอบอก,,,,,ม่ายรับประกานฟามปลอดภัย........:lol:

...ม่ายรุจาจุ๊ฟหนายก่อนปาก แก้ม จมูก คิ้ว ตา รึมือแสนสวยอ่ะ..... :)

.......พอสร่างเมาก้อพาล (รัก) นางเอกเลย........

ต่อเนื่องกันจ๊า.... :blink:

View Postsnowwhite, on Sep 20 2007, 05:53 PM, said:

:lol: ผมอยากคบกับคุณ คบเล่นๆ ไม่จริงจังอะไร :wub:

B) ทำไมปฏิเสธผมล่ะ B)

:wub: โกรธ.....โกรธ B)
credit : dearjohyunjae.com

:) ก็เล่นพูดงี้ ใครเค้าจาคบด้วยล่ะจ๊ะลีจุน :lol:

เครดิต : snowwhite .... ขอบคุณจ๊า :lol:

#37 chanjae

Posted 15 January 2009 - 08:45 AM

View Postkttoon, on Sep 26 2007, 11:01 AM, said:

:D ภาพประมวลเหตูการณ์จาก....ค่ายทหาร "Only you".....
พอดีแอบไปเยี่ยม.. ..."พลทหาร ลีจุน".. ที่ค่ายทหทารมา..Posted Image

ชุดนี้ชื่อ..."จะทรมานกานปายถึงหนาย..." :lol: :lol:
...."ลีจุน"....สู้ สู้.....เพื่อพวกเรานะจ๊ะ :lol: Posted Image

....."ลีจุน" อยู่หนาย........ :lol: :lol:

View Postkttoon, on Sep 26 2007, 11:03 AM, said:

มานทรมาน....หัวจายยยยยยย....แฟนคลับ...... :lol: :lol: Posted ImagePosted Image
:lol: ผะ...ผะ...ผม.....คิดถึง....แม่....ยก....ค้าบบบบบบบบบบบ :lol: :( :lol: Posted Image

Credit ; baidu.com

View Postkttoon, on Sep 21 2007, 11:51 AM, said:

:wub: ประมวลภาพเหตุการณ์ คุณชายสุดหล่อแสนสะอาด......

ชื่อตอน"เหตุเกิดในผับ และการกลับมาพบ ม. สะ ระ เอีย" :wub:

:wub: เอ๊อะ.....อย่ามาจับดิ....ม่ายรุงัย FC. ผมหวงผมนะ... :lol:

:wub: ล้างแก้วปาษารัยกานเนี่ย.....ผมอ่ะมาจากกรมอนามัยนะ... :wub:

:wub: .....เอ๋อ....ช่ายป่าวน๊ะ..ชายที่อ้นแจเฝ้าเพ้อหา....ฮานลีจุน... :wub:

:wub: รุป่าว...6 ปีมาเนี่ยผมอยู่กะ Thailand FC. ทุกวันเลย...... :blink:

เครดิต : kttoon ขอบคุณค่ะ :lol:

#38 churi

Member

Posted 16 January 2009 - 01:58 PM

อยากได้เพลงประกอบละคร only you
~เรื่องนี้ทำให้เราซาบซึ้งมากๆ~

#39 chanjae

Posted 19 January 2009 - 09:56 AM

เรื่องเล่า Only you ตอนที่ 5 จากพี่ kttoon จ๊า :wub: :D

View Postkttoon, on Sep 24 2007, 07:10 AM, said:

วันนี้แล้วจ้า...8.30 น. วันที่สุดหล่อเสื้อชมพู..ที่รักของเรา

...........จาโชว์โฉมทางจอแก้วเป็นวันที่ 5 แล้วจ้า.........:lol:

:lol: วันนี้อย่าลืมโหวตให้ผมนะค้าบบบบบบบบบ....... :lol:

View Postkttoon, on Sep 24 2007, 05:08 PM, said:

เก็บมาเล่าตามที่คิดให้น้องๆ ที่ม่ายได้ดูสุดหล่อพูดไทยจ้า....

ประจำวันจันทร์ ที่ 24 กันยา..เป็นวันที่ 5 ของการสู่สายตาหน้าจอทีวี.

***วันนี้ดูทีจาเล่ายาวเพราะมีแต่บทของสุดที่รักโดดเด่นซะละเกิน

และต้องขอบอกทุกท่านที่เข้ามาอ่านด้วยนะคะว่า......................

พี่เล่าตามความรู้สึกนึกคิดของตังเอง และเป็นการเล่าโดยจุดประสงค์เพื่อ FC. ของฮยอนแจที่ไม่สามารถดูทีวีได้

จึงไม่ได้เน้นที่ตัวละครตัวอื่นเท่าไร.....แต่ก้อพายามให้คนที่สนใจอ่านได้ผูกเรื่องอย่างปะติดปะต่อกันค่ะ***

:lol: จากตอนที่แล้วอึนแจทะเลาะ กะสุดหล่อที่ข้างถนน (ยังกะคนเป้นแฟนกานใหม่ๆ อ่ะ)....ต่างคนต่างกลับบ้าน

......อึนแจมีฮุนซุงเอาร่มมารับ ปลอบใจจนซึ้งถึงกับพูด.."ช้านคงแกแล้วมั้ง อารัยนิด อารัยหน่อยก้อร้องไห้ (อ้าว ! คนแก่เป็นง้านเหรอ :blink: )

......ลีจุนกลับห้องคิดถึงความหลังครั้ง"กินพาสต้า" กันสองคนที่อิตาลี แล้วเกิด....แบบนั้นอ่ะ หน้าสุดหล่อเราคิหนักเหมือนอกหักไม่เปนท่า

......ทางด้านซูยอน ก้อเฝ้าแต่ค้นหา ประวัติฮึนแจ.....อยากแฉซะเต็มทน :lol:
^^^แล้วก้อมาถึงวันที่ซูยอนพาอีตาหนวดขี้โรคมาชิมอาหาร ....เสียงแกพูดไทยตลกสมกะหนวดเลยอ่ะ.....ไอเข้าปาย...

ม่ายต้องกินอาะพาสต้า.....กินซุป ไชเท้าเคล้าด้วยกระเทียมสดละกาน (ยาแก้ไอชนิดใหม่ ได้จาก Only you)...สรุปม่ายผ่าน

นางเอกโดนเบียดอีก ...แต่สุดหล่อเรา รึจายอม "อึนแจข้า คายอย่าแตะ"....พูดไทยสารภาพกะพี่สาวได้ไพเราะกินใจจัง

"ผมไม่เคยรักใครมาก่อน แต่ผมคิดถึงเค้าตลอด ขนาดอยู่ตงหน้ายังคิดถึง ...ไม่เจอหน้าเค้าผมก้อจะกระวนกระวาย"

................เหมือนมั้ยสาวๆ บ้านฮยอนแจจ๋า เวลาม่ายเข้าบอร์ดมาดูสุดหล่อซักวัน สองวัน เปนงัยล่ะ......................

....โปรดสังเกตุ วันนี้เสียงซูยอนเริ่มมีกังวานหวานแบบร้ายลึกขึ้น ม่ายหวานจ๋อยแล้ว

....ส่วนเสียงของลียอง ก้อเข้มขึ้นกว่าเดิม....อ่านะคนพากย์ได้ยินพวกเราพูดกันแหงเลย
^^^คายว่างัยไมสน พาอึนแจไปรำลึกความหลังดีก่า....สายตาที่มอง "จะรักซะอย่าง"...คายจาทำไม

กินบะหมี่ร้านหนังสือการ์ตูน ..แต่เพื่อความทันสมัยมั้ง "บะหมี่จีน" พอพูดไทยกลายเป็น "ราเม็ง"

นางเอกก้อเริ่มซึง ......คุณจำได้ด้วยเหรอ โรเมโอ & จูเลียต กะบะหมีในร้านการ์ตูน

สุดหล่อเราสิ โอ๊ยยยย ตอบภาษาไทยเจ๋ง....ประโยคนี้ขอให้เต็มร้อย..."จำไม่ได้ แต่ลืมไม่ลง" ขอยืมไปใช้นะจ๊ะชอบอ่ะ

กินไปหน่อยกาลังจาค่อยๆ รำลึก....ซูยอนโทรมาบอก........อึนแจมีลูก

.........สุดหล่อโกรธสุด แต่ที่ปรับใจกะภาพที่คม ชัดกว่าแผ่น คือ....สายตา และสีหน้าของสุดหล่อที่แสดงความปวดร้าว

"นี่แปลวาคุณแอบไปมีผู้ชายคนอื่นเหรอ" ..ถามยังกะอยู่ด้วยกานแล้วไม่เหมือนในแผ่นอ่ะ ต่างกันนิดเนี่ยความหมายต่างกันนะ

"ทำไมทำตัวน่าสะอิด สะเอียน...เหลวแหลกขนาดนี้" ...เอาเปนว่าไม่รู้ในแผ่นว่างัย แต่เสียงพูดไทยได้ปวดร้าว ดี่กว่าเจ้าอารมณ์
^^^^จากนั้นสุดหล่อเราไปนั่งก๊งเหล้ากะซูยอน เลยโดนไล่ต้อนอารมณ์ด้วยความร้ายแบบลึก

แต่พูดแรงกว่าแผ่น...."อึนแจท้องไม่มีพ่อ" แต่ยังอุตส่าห์บอกพี่ลีจุนก้อยังตัดใจจาเค้าไม่ได้......

**********ตอนนี้แหละที่ทำให้พวกเราคลั่งไคล้อยากได้ความรักแบบลีจุนชะมะจ๊ะสาวๆ ของฮยอนแจ :lol:

เพราะสีหน้า และแววตาที่แสดงออก ตอนซูยอนถามอ่ะ.....มันช่างแน่วแน่ ไม่แก้ไข ให้ยังง้าย ยังงัยก้อยังรักอึนแจไม่เปลี่ยนแปลง
......โดนไล่ซะขนาดน้านอึนแจ "เก็บข้าวของยัดใส่กะเป๋า ลาแล้วหนอ....เก่า" ไม่เอาแล้วพ่อของลูก

ออกมาเจอสุดหล่อว่าใส่หน้าเล๊ย ..."คุณไม่มีสิทธิ์มาว่าช้าน ช้านละอายยต่อคนท้างโลก แต่คนที่ช้านไม่ละอายก้อคือคุณ"....โดนซะแว้ว

แล้วกลับบ้านไปหาแม่และลูก สายใยที่ผูกพันธ์ แต่ด๊านบอกแม่ว่า มีจินซอลเพราะอารมณ์พาไป.....แม่เลยทุบซะ

......ส่วนสุดหล่อก้อมานั่งนึกที่โดนว่า....เริ่ม get ปะสาคนม่ายเคย "ลูกเราอ๊ะป่าวหว่า" ....

ร้านก้อมีปัญหา ลูกค้าต้องการกินอาหารฝีมืออึนแจ....ได้การละ หาเรื่องไปง้อนางเอกละ จาได้ไม่เสียเหลี่ยม

^^^^ตั้งแต่นี้เริ่มแล้ว "จินซอล" จาเข้ามามีบทบาทมากขึ้น...สุดหล่อเราก้อเริ่มเกเร "พาลรัก" หนักกว่าเก่า^^^^

^^^^ส่วนพ่อ แม่นางเอก ก้อเริ่มลุ้นฮุนซุงอย่างออกนอกหน้า เพราะไม่ชอบ "พ่อเสียงหล่อ"....ดูดิแม้แต่เวอร์ชั่นไทยยังบอก"เสีนงหล่อ"

.......มาแล้วตามง้อถึงบ้านเจอพ่อตายังไม่วายแอ๊กอาร์ท (ขอบอกว่า แอ๊กจิงๆ) ไปง้อที่นางเอกหหน้าแตกกลับบ้าน...ยั๊วะอีกสุดหล่อช้าน

.......ฮุนซุงก้อมาทวงสัญญาขอนางเอกแต่งงาน....หน้าแตกอีกคน แต่มีเหตุผลเพราะเค้าให้เปนพระรอง ...โกรธนางเอกได้งัย

.......สุดหล่อก้อไปกินเหล้า ปรับทุกข์กะซูยอนอีกง่ะ.....แต่ม่ายเปลี่ยนจาย.....รักเธอคนเดียว "ชาอึนแจ"
.......ไปอีก....ไปง้อสไตล์เดิม ......ไม่สำเร็จหน้าแตกไม่พอนางเอกมีโทสับ ฮุนซุงโทมา ฮึ่ม..หึงทางสายตา มัยล่ะหว่าทีตูให้ไม่ยักเอา

โธ่เอ๊ยสุดหล่อจ๋า มาแถวนี้ม่ายต้องง้อเล๊ย ยังมีสาวโสดอีกเพียบ :lol:

......จากนั้นไปคุยกะพ่อ เลยต้องการให้นางเอกทำพาสต้าให้พ่อ...คิดถึงตอนทำ "พาสต้าปรุงรัก" กินกันสองคน

หาเรื่องไปง้อนางเอกแบบมีเหลี่ยมจนได้....ไปบ้านอีก

Credit ; cafe daum . net
^^^^^ เจอแว้ว พ่อลูกที่หน้าเหมือนกันที่สุดตั้งแต่ข้าพเจ้าดูละครเกาหลี และจีน....จินซอลเรียก"ลุง" งงเลยว่าตูแก่ถึงเป็นลุงง่ะ

ขอโทษนางเอก....แบบว่าต้องทำท่ากลั้นใจด้วยนะ..หยิ่งซ๊า...ไปทำพาสต้าโคจูจังให้พ่อผมกินหน่อย

(มาตามอ้นแจก้อได้ อัตราส่วน 8 ; 2 เนี่ย อ้นแจก้อทำเลี้ยงลูก "แจ๊คซอล" กะ"อั้มแจ" มาจนเติบใหญ่อ่ะ)

......พ่อกินแล้วถูกใจใช่เลย มาเป็นกุ๊กใหญ่เลย .....ทีนี้สุดหล่อกะพ่อเลยเข้าใจกันมากขึ้น .."สายใยของครอบครัว" สิ่งที่ควรจำ
......แล้วก้อมาถึงฉากที่พวกเราช๊อบ ชอบ....."ทำไมต้องทำแบบนี้ด้วย ผมจะเป็นบ้าตายอยู่แล้ว เพระคุณทำให้ผมแทบเป็นบ้า"

"รักคุณหมดใจแล้วงัย,,,ยัยบ้า",,,,อึมลีจุน พูดไทยเก่งแฮะ (ตอนแรกอึนแจก้อเรียก ลีจุนว่า...อีตาบ้า แล้วคายบ้ากว่ากานอ่ะ) :(

อึ่ม...เกิดเป็นหญิง จำไว้นะ หยิ่งซะมั่ง......นางเอกไม่สนบอกเป็นปาษาไทยชัดเจน "ช้านมองไม่เห็นความจริงใจจากคุณ"

มิหนำซ้ำ ฮุนซุงมารับอีก........ตอนนี้แหละ กินฮุนซุงได้ สุดหล่อคงกินอ่ะ หน้าตาแบบ"โกรธถ***ทึง หึงสุดชีวิต"

เข้ามาในห้องหัวฟัด หัวเหวียงอยู่คนเดียว......ขอบอกถ้าเป็นคนอื่นก้อ"สมหน้า".......เอาแต่ใจตัวเองชะมัด... :lol:

...แต่สุดหล่อจ๋าม่ายว่าโกรธ ม่ายว่าหึงทามมายถึงหน้าเอ็นดู๊ น่าเอ็นดูมาให้สาวแถวนี้ปลอบเร๊ว
***คำใหม่ในเรื่องเก่า..."จำไม่ได้ แต่ไม่เคยลืม" :? :lol: :lol:

เครดิต : kttoon ขอบคุณค่ะ :wub:

#40 ayanmar

Member

• VIP

Posted 19 January 2009 - 03:53 PM

rotty, on Jan 11 2009, 06:38 PM, said:

อุ้ยมีบอร์ดเรื่องนี้ด้วย คิดถึงสปาเกตตึ้ ม้วนไปทางซ้ายแล้วจะโชคดี

View Post

เอ่อ.. ขอแก้ไขความเชื่อเกี่ยวกับการรับประทานสปาเก็ตตี้ในเรื่อง Only You ของคุณ rotty นิดนึงนะคะ
ในเรื่อง..นางเอกเค้าบอกพระเอกว่า.."ถ้าหมุนซ้อมวนไปทางขวา แล้วจะโชคดีค่ะ...
จริงป่าวไม่ทราบนะ ลองดู อาจจะโชคดีจริง ๆ ก็ได้ นะ....

เพลงประกอบหนังและซีรี่ย์ของ เกาหลีส่วนใหญ่ มีอยู่ใน

oldforums.popcornfor2

นะคะในส่วนของ Only You Ost. อยู่ในหน้านี้ค่ะ

Only You Ost

เลือก download ได้ตามใจชอบเลยนะคะ บางทีอาจจะเจอ Ost.-ของละครเรื่องอื่นที่อยากได้อีกด้วย

#41 chanjae

Posted 21 January 2009 - 04:15 PM

ขอบคุณป้าเอจ๊า....เดี๋ยวลองคลิกตามไปดูเนอะ :blink: :lol:

ตอนนี้ใช่เปล่าจ๊า ที่นางเอกบอกว่าถ้าหมุนช้อนวนไปทางขวาแล้วจะโชคดี :(
credit:sbs.co.kr
Luxia / popcornfor2.com

#42 chanjae

Posted 22 January 2009 - 10:40 AM

เรื่องเล่า Only you ตอนที่ 6 จากพี่ kttoon จ๊า :lol: :D

View Postkttoon, on Sep 25 2007, 07:26 AM, said:

วันนี้อย่าลืม...8.30 น. วันที่สุดหล่อเสื้อชมพู..ที่รักของเรา

...........จาโชว์โฉมทางจอแก้วเป็นวันที่ 6 แล้วจ้า.........:lol:

:lol: วันนี้อย่าลืมโหวตให้ผมนะค้าบบบบบบบบบ....... :lol:

View Postkttoon, on Sep 25 2007, 05:54 PM, said:

เก็บมาเล่าตามที่คิดให้น้องๆ ที่ม่ายได้ดูสุดหล่อพูดไทยจ้า....

ประจำวันอังคาร ที่ 25 กันยา..เป็นวันที่ 6 ของการสู่สายตาหน้าจอทีวี.

วันนี้มีแต่คนช้ำ.....ช้ำ.....ช้ำเพราะรัก หลังจากที่มะวานทะเลาะกาน

^^^^^ เริ่มที่ฉากฮุนซุงมาทำงาน โดนซูยอนใส่ไฟแบบ....ไฟเย็นอ่ะ สรุปด้วย “คนที่รักมากกว่า ต้องเปนคนที่เข้มแข็งกว่า”
^^^^^^ มาที่สุดหล่อ ใส่ชุดดำเท่ห์โฮก (ขอยืมปาษารุ่นมาใช้หน่อย) ลงมาทำงานท่ามกลางเสียงต่อต้านอึนแจ ของพนักงานในร้าน

แล้วอึนแจก้อม่ายมาทำงานอีกด้วย......ตามดิ ...ตามติด ตามรังควาญ พาลด้วยความรัก ..........

ไปตามที่ทำงานอีก.....ขอบอกวันนี้ “ลีจุน” หล่อโฮก ชุดดำ ใส่สูทครีมทับ ......มาถึงมองอึนแจด้วยสายตา ที่ขอบอก......

พอกล้องโพสใกล้ๆ นะโอ๊ยยยยยยยยย.......ยีดเลยน้ำลายเราอ่ะ......น้องที่ไม่ดูจอใหญ่บอกให้นะแววตาสุดหล่ออ่ะโค ตะระซึ้งเลย

วันนี้เจอนางเอก ม่ายกล้าขึ้นเสียงแว้ว ใช้สายตา และอ้อนลูกเดียว อ้อนให้กลับไปทำงานด้วย ...แต่เหตุผล....

…………….“คุณมีพรสวรรค์อย่างที่คนอื่นไม่มี....คุณเป็นความหวังเดียวที่ผมมี..........................

...........ถาคุณไม่เชื่อในความรักที่ผมมีให้คุณ คุณควรอยู่ใกล้ๆ ผมแล้วคุณจะรู้เอง”...........

แล้ว.......เช็ดกิมจิที่ปากอึนแจ.....ว้าย...ตาที่มอง มือที่เช็ด....มาเร๊วมา”ลีจุนอ่า” มาเช็ดน้ำลายยืดๆ ของสาวแถวนี้เร๊ว อ.ฉ.อ่ะ

กลับบ้านเจอมาตรการแม่ ที่ต้องการให้กลับไปทำงานที่เดิมด้วยไม่รู้อีก เหตุผลของแม่คือ “คิดถึงลูกให้มากๆ” :lol:

ตอนนี้สะท้อนให้เห็นว่า ความเป็นแม่ ไม่ว่าชาติใดภาษาไหนจิตใต้สำนึกของแม่คือ ทำเพื่อลูก...........

อึนแจคิดหนักเริ่มคิดอยากทำตาใจตัวเองอีกแล้ว :wub:
^^^ ส่วนทางฮุนซุง ก้อได้รับเชื้อเพลิงจากซูยอนอีก ....อีทีนี้ละ พระเอกเป็นทายาทแดยังกรุ๊ฟ...เอาละสิตู จะสู้อะไรเค้า....น่าฉงฉาน :blink:

^^^ ลีจุนกลับมา คุณซูยอนเธอยังอุศส่าห์มาหา ช่วยตอกย้ำว่าไม่ควรรักอึนแจ...แต่โทษที สุดหล่อขอบอกด้วยประโยคนิ่มๆ

.........................ผมต้องการเค้าเพื่อร้านนี้ และ ผมต้องต้องการอึนแจเพื่อตัวผมเองด้วย......เรายังซึ้ง แต่ซูยอนม่ายซึ้งอ่ะ...สู้ สู้
^^^ ฮุนซุง พอรู้พระเอกเปนใคร อดกลั้นไม่ไหวแล้วเว๊ย....วิ่งไปหาที่ร้านเล๊ย “เลิกเห็นอึนแจเป็นของเล่น” แต่เสียงนิ่มเชียว

.......สุดหล่อเราเรอะจายอม ตอกกลับนิ่มๆ มั่ง “คุณเปนรัยกะอึนแจง้านเรอะ” .....แต่ถ้าดูหน้าสองคนนะแทบอยากจะฆ่ากันให้ตายไปข้างอ่ะ

.............................ยิ่งตอนฮุนซุงบอก “ห้ามคุณเข้าใกล้อึนแจอีก”……หน้าดุดัน แต่เสียงเด็กดีเชียว :(

..........สุดหล่อเราก้อว่า “แล้วทำไมช้านต้องเชื่อนายด้วย” ทั้งหน้า และสายตาสุดหล่อกวนประสาทดี่อ่ะ..ฮุนซุงชกโครม...สู้กาน สู้กาน
^^^^^ เจ็บว๊อย.....โดนชกปายอ้อนอึนแจให้หายเจ็บอีกแว้ว......แถมวันนี้มามาดใหม่พูดถึง”จินซอล”ด้วยเล่นเอาอึนแจดุ้งเลย

จินซอลเหมือนผมตอนเด็กๆ นะ (เหมือนจิงๆ) ...กลับมาอยู่เคียงข้างผมนะ... :lol:

ใจอ่อนแล้วนี่แหละความรัก สาวเอยจาบอกให้ง้อเมื่อรัยใจอ่อนทันที......แล้วนั่งนึกถึงความดีของซะมีอีก เอาวะ..กลับก้อกลับ
^^^ รุ่งขึ้นตามตื้อถึงบ้านอีกกัวไม่กลับ......ตานี้เจอ จินซอล พ่อลูกคุยกานน่ารักท้างที่ม่ายรู้....ลุกง่วง หลับบนตักพ่อ พ่อก้อพัดให้

อึนแจออกมาเห็น ...ชะงัก อารมร์ผู้หญิง....จิตสำนึกของความเป็นแม่ (แชยังถ่ายทอดได้ดีทางสายตา) เห็นพ่อลูกอยู่ด้วยกัน...น้ำตาร่วง

หนำซ้ำ ลีจุนหยอดด้วยภาษาไทยที่ให้เสียงได้ซาบซึ้ง “พรุ่งนี้ไปทำงานนะ มะรืนนี้ด้วย” ........จินซอลจ๋า ใจแม่เริ่มอ่อนแล้ว
^^^ อย่ากระน้านเลย อึนแจตัดสินใจบอกให้ ฮุนซุง เลิกหวังในตัวเอง.....ฮุนซุงเรอะจาเชื่อ 16 ปีแห่งความหลังงงงงงงง....

^^^^ มาถึงวันแรกที่อึนแจตัดสินใจกลับมาทำงาน สุดหล่อเราใส่เสื้อสีฟ้าสดใส หล่ออย่าบอกใครเลย ....เย้ยยยยยหล่อโฮก

หน้าบานเชียวพออึนแจมาทำงาน สายตาไม่ต้องพูดเลย......

สุดหล่อเนี่ยถ้าบทที่ใช้สายตาแสดงออก ไม่ว่าบทหนาย ..ดูแต่ตาภาษารัยก้อม่ายต้องพูดอ่ะ..ต้อนรับการกลับมา ..

สองสาวเจ้าปัญหา ลียอง กะซูยอนมาหา เหนคนนั่งกินเต็มร้าน ลียองพูดมะออกหมดปัญญาไล่อึนแจ

แต่.....บอกน้องชาย คิดนะว่าใครเหมาะสมกะเธอ ต้องซูยอนเท่าน้าน ลีจุน...ม่ายอาว ผมรักชาอึนแจค้าบพี่....ฟังกันซะเมื่อรั่ย

ไปเลยซูยอน ...ไปเติมเชื้อให้ฮุนซุงเต้นต่อ :lol:
^^^^ ทางด้านพ่อพระเอกคิดงานใหญ่จัดงานรวมญาติให้อึนแจเป็นกุ๊ก...ลียองหมดทางเถียง.....ได้แต่ฮึดฮัด

^^^^ ส่วนที่ร้าน ก้อมีงานน้องสาวนางเอกพาเจ้านายมาทำรายการโปรโมทร้านอาหาร พระเอกได้ที่สั่งให้ “มาเตรียมงานท้างคืน”

ต้อนรับการกลับมา ...ยกครัวสุดหรูให้ (มีแผนนี่หว่า)....อึนแจดีใจเหมือนได้ของเล่นใหม่ ยิ้มเปนปลื้ม....

สุดหล่อรึจะทิ้งมาดอยู่เหนือกว่าถามเล๊ย.....ดีอก ดีใจขนาดนี้ทำไมเล่นตัวซะตั้งนาน ....

(ฮยอนแจเนี่ย ดื้อจัง บอกสาวแถวนี้ม่ายเล่นตัว ยังไม่ยอมมา ไม่ต้องให้รัยด้วยเอ่อ)
เจ๊าะแจ๊ะอยู่นาน แล้วเอาโทสับให้อีก ตานี้อึนแจรับ แต่ย้ำนะ....เปนคุณนะที่อ้อนให้ช้านกลับมาช่วย (ใช้คำว่อ้อนเหมือนที่เราคิดเยย)

พอให้แล้วสุดหล่อกลับมาห้องนั่งยิ้มกะโทสัยก้อเอา...เฮ้อก้อคนมานรักอ่ะ รัยนิดหน่อยก้อปลื้ม หน้าสุดหล่อปลื้มสุดๆ เลยนะ
.........อยู่กันที่ร้านสองคน กุ๊กกิ๊กน่ารัก ทำไข่ (เรียกไข่รัยดีหว่า) เอาใจนางเอก ออกมาเจอนางเอกหลับ จับผม แตะแก้ม เย้ยยยย ......

นางเอกตีมือ ..สุดหล่อทำหน้า เว๊ยยยยยยย ....น่ารักมักๆ อ่ะ ยิ้มทั้งปาก ทั้งตาอีกแว้ว.......

กาลังเข้าแก๊ป ซูยอน กะฮุนซุงด๊านโผล่มาขัดจังหวะ......มาทำมัยม่ายรุ เผื่อมี “พาสต้าปรุงรัก”รอบสอง

พอสองคนมาถึง สุดหล่อเรานั่งแสดงสีหน้าเลย.....ม่ายชอบนะว้อย มากานทามรัย พูดกระแทกกันไปมา......มาหรักตรงที่ซูยอนว่า

“สองคนนี่เป็นคู่ที่เหมาะสมกันจังเหมือนเป็นแฟนกันเลย” .......ยายซูยอนนี่เติมเชื้อเก่งน่าดู...เท่าน้านแหละ พระเอกเราของขึ้นเลย

พูดไทยความหายชัดแจ๋ว .........“ไม่เห็นเหมือนผัวเมียกันตรงไหนเลย” .......เห็นมะพูดไทยก้อให้อารมณ์อีกอย่างนะ

.........ฮุนซุงทนไมได้ยิ่งรู้ว่าลีจุนรักอึนแจทั้งที่มีลูกวิ่งกลับบ้านดีก่า...อึนแจตามไปปลอบเพราะสงสาร....

....ทีร้านซูยอนเลย นั่งปลอบสุดหล่อ แต่ไม่มีรัยเกิดขึ้น ซูยอนทำ “พาสต้า ม่ายเป็นอ่ะ ลีจุนเลยกินแต่เหล้า ....เมาแต่มีสตินหลังให้ :lol:
^^^^ ตัดมาที่วันโปรโมทร้านอาหาร.....คิดว่าน่าจาสำคัญที่สุดก้อตง มีการถ่ายรูปคู่ระหว่งพระเอก กะนางเอกเพื่อไปลงหนังสือ

นอกนั้นเป็นเรื่องนอกจุดสนใจของพวกเรานิ ขี้เกียจพิมพ์.....

^^^^ มาถึงตอนที่พ่อเรียกให้ลีจุนพาอึนแจมาหา เพื่อบอกเรื่องงานเลี้ยง”วันรวมญาติ” และพ่อต้องการรู้ว่าอึนแจเรียนทำพาสต้ามาจากไหน

พอออกมาก้อไปกินหมี่กันอีก......แล้วชวนกันเที่ยวต่อ ไม่ยักกะสร้างฉากนี้แฮะ.....

^^^^ สุดท้ายของวันนี้ ฮุนซุงโทมาขอพบ แล้วสารภาพกะอึนแจทำนองว่ารักไม่เสื่อมคลาย งัยก้อไม่ตัดใจจากเธอ........น่าสงสาร

ส่วนลีจุนกลับร้านเจอซูยอนนั่งรอ...สารภาพรักอีกเหมือนกัน แต่.......พระเอกเรามองด้วยสายตาที่ว่างเปล่า

กล้องโพสที่ตาเหมือนคนถ่ายทำก้อรู้ว่าตาของฮยอนแจ ส่งกระแสได้ดีกว่าคำพูด...ฮ่า ฮ่า เราคิดเองนะ..
.ว่าแล้วลีจุนส่งmassage ให้ที่รักดี่ก่า...ฝันดีนะPosted Image

แล้วมาจบตอนที่ทุกคนที่บ้านอึนแจ รวมทั้งที่ร้าน เห็นภาพที่ทั้งสองถ่ายคู่กัน...อะไรจาเกิดขึ้นรอคำตอยพากย์ไทยสัปดาห์หน้านิ :lol:

เครดิต : kttoon ขอบคุณค่ะ :lol:

#43 chanjae

Posted 26 January 2009 - 01:13 PM

เครดิตรูป : popcornfor2.com

#44 chanjae

Posted 28 January 2009 - 12:42 PM

เรื่องเล่า Only you ตอนที่ 7 จากพี่ kttoon จ๊า :blink: :lol:

View Postkttoon, on Oct 1 2007, 08:07 AM, said:

วันนี้แล้วจ้า...8.30 น. วันที่สุดหล่อเสื้อชมพู..ที่รักของเรา

...........จาโชว์โฉมทางจอแก้วเป็นวันที่ 7 แล้วจ้า.........:D

View Postkttoon, on Oct 2 2007, 08:08 PM, said:

ประจำวันจันทร์ ที่ 1 ตุลาคม..เป็นวันที่ 7 ของการสู่สายตาหน้าจอทีวี.

***วันนี้คงม่ายค่อยหนุกนะ เหนื่อยงานมุกคงแป้กอ่ะ ..... :lol:

และต้องขอบอกทุกท่านที่เข้ามาอ่านด้วยนะคะว่า......................

พี่เล่าตามความรู้สึกนึกคิดของตังเอง และเป็นการเล่าโดยจุดประสงค์เพื่อ FC. ของฮยอนแจที่ไม่สามารถดูทีวีได้

จึงไม่ได้เน้นที่ตัวละครตัวอื่นเท่าไร.....แต่ก้อพายามให้คนที่สนใจอ่านได้ผูกเรื่องอย่างปะติดปะต่อกันค่ะ***

มาเร๊ว...มาปรุงรักกานต่อ....รายการต่อไปนี้จัดอยู่ในประเภทรายการที่อ่านได้ทุกเภททุกวัยจ้า
....
***จากตอนที่แล้วพ่อแม่อึนแจเห็นรูปคู่ที่ถ่ายลงหนังสือ และรู้ว่า”ผู้จัดการ” โค ตะ ระ รวยมหาศาลอารายจะเกิดขึ้น???

^^^^^มาถึงวันงานเลี้ยงรวมญาติ (นี่อ่ะวัฒนธรรมที่ดีของชาวเอเชีย ไปลา มาไหว้ ไปไกลกลับมาคารวะนบนอบ)

พระเอกปลื้มหน้าบานเป็นฮยอนแจ...พ่อชมอาหารฝีมื่ออึนแจ แต่ชมไปก้อไลฟ์บอย....เริ่มแล้วสงคราม

^^^ ลียองรู้เรื่องอึนแจมีลูก...ท้องไม่มีพ่อ (หนังไทยเราชอบย้ำคำนี้จังนะสาวๆ...ไม่เพราะเนอะพูดอยู่ด้าย )...เอาเลยเดินมาหาอึนแจ

ด่า ด่า ...ว่า คุณน่ะน่าหยะแหยง ตีสองหน้า หน้าดาน หน้าไร้ยางอายที่สุด (จำหมดป่าวมะรู้ หลายหน้าจัง) ......

.......อึนแจ ร้องไห้ เจ็บจาย

........ลีจุนได้ยิน เดินเข้ามาเลยบอกอึนแจ ร้องไห้ทำรัยทุอย่างที่พี่ผมพูดมันเป้นเรื่องจริง!!! แต่...

พี่ค้าบ...ชาอึนแจที่พี่ด่า คือผุ้หญิงที่ผมรัก...โดนเลยlสุดหล่อ ...พี่สาวตบผัวะ....หน้าหันเลย

( ช่วงนี้พูดไทยได้เหมือนแผ่นที่เราดูเด๊ะ เด๊ะนะ)

โดนด่ายับ เห็นสุดหล่อโดนตบ...อึนแจเรอะจะซึ้งกะสุดหล่อ ช้านเจ็บกว่า..... ค้อนขวับ........

..................................สุดหล่อเราหน้าเคร่ง กระชากเสียงนุ่มถามเลย. ......“แล้วทำงัยคุณถึงจะซึ้ง ฮะ” :lol:

^^^^^ต่างคนแยกย้ายกันกลับบ้าน พระเอกเราตามดิ ก้อบอกแล้วเรื่องนี้...ตื้อ ดื้อ :(

มาทันกันหน้าบ้านนางเอก ...สุดหล่อเราทำหน้าตาน่ารักเชียว กลัวอึนแจคิดมากเลยตามมาดู แต่เที่ยวนี้ เจอแม่กีดกัน

....ความเป็นแม่กลัวลูกผิดหวัง ชอกช้ำถ้าเป็นแฟนเศรษฐี.....บอกเลยลูกช้านมีคู่หมั้นแล้ว เฮอ! “ลีจุน” ซะอย่างหาสนไม่

แม่รีบหาทางยุส่งให้ฮุนซุงแต่งบอกลูกสาว “อย่าหวังเกินฐานะ ที่ต่างกันมาก” (แล้วรักต่างวัยอ่ะ จาเปนไปได้ป่าวหว่า )

อึนแจเลยบอกฮุนซุงจาให้คำตอบกลางคืน

.....ลีจุนเดินกลับเจอ”จินซอล” มากะฮุนซุง พราะเอกเราเกิอารมณ์อิจฉา...ไปเลย พราอึนแจไปซื้ออพาทเมนต์

......อึนแจม่ายเอา “ตัวชั้นแพงกว่าบ้านหลังนี้อีก ยิ่งมีลูกยิ่งแพงเปนสองเท่า” ว่าเข้าปายน่าน :wub:

“แล้วคุณจาให้ผมทำงัย เลือดผมมันสูบฉีดแทบจาระเบิด ใจผมเต้นไม่เป็นส่ำ

ต้องทำงัยคุณถึงจามีใจให้ผม ....ถึงจาเชื่อใจผม ...ผมต้องทำงัย ฮึ” (จำได้แค่เนี้ย)

......เสด...ไปพาลฮุนซุงต่อ....ยืนจ้องหน้า พาปายตกลงที่ดาดฟ้า....อยางว่าอ่ะเนะ ความรักที่สูงส่ง....

คุณขอแต่งงานกะอึนแจซะ พูดปายงั้นแหละ ...แล้วสรุปเอง

“ผมไม่สนความรักที่คุณมีต่ออึนแจ อึนแจไม่มีวันเลือกคุณ” น่านมั่นใจซะอย่างฮานลีจุน

แต่มาหัวหมุนตอนฮุนซุงบอกนิ่มๆ ...ผมขออึนแจแต่งงานแล้ว...กลับไปร้านมองอึนแจตาขวาง
รวนเลย ...เค้าขอคุณแต่งงานแล้วเรอะ คุณนี่เก่ง...จับปลาสองมือ...ชอบปั่นหัวผู้ชาย...เท่าน้าน..อึนแจ…ตบผัวะ :lol:

****(ท้างเรื่อง สุดหล่อช้านโดนตบอยู่คนเดียวว้อย....พ่อตบ...พี่ตบ.....เมียตบ......อย่าให้เจอนะฮึ่ม )

ยังปากดีพูดไทยต่ออีก....คิดว่าคุณจะเลือกเค้าเรอะ...คุณแค่สงสารเค้า คุณมันไม่ใช่ผู้หญิงที่ดีพอที่จะคู่ควรกะเค้า (งั้นเลยเรอะ)

....อึนแจเริ่มซึ้งแต่ปากแข็ง มาบอกเลิกฮุนซุง...ชั้นมันไม่ดีพอ....ฮุนซุงซึม 16 ปีไมมีหวัง พากันไปกินเหล้า(ตัดไปทั้งฉากเลยอ่ะ)

.....ฝ่ายลีจุนเสื้อแดง..โดนตบไม่เจ็บ ...มานรักง่ะ ไปยืนรอหน้าบ้าน นางเอกเราเมากลับมา ทุบกันนิด ต่อว่าหน่อย...

อึนแจ ; คนเลว ไป๊ เพราะคุณทำให้ช้านเป็นคนเลว...ทุบ...ทุบ...ทุบ

ลีจุน ; ผมเจ็บนะ.. (เสียงอ้อน แบบไทยน่ารักง่ะ) ..ผมเข้าใจแล้ว พอเหอะ...กอดกันดีก่าจบง่าย. Posted Image
....ฮุนซุงผิดหวังเมา ไม่กลับบ้านอึนแจไปตามเจอซูยอนบอก ช้านจะแต่งงานกะพี่ลีจุน ช้านจะไม่ยอมเสียเค้าไป

จะทำทุอย่างเพื่อรักษาความรักของช้านไว้....ถึงแพ้ก้อจะทำ.....อึม มุ่งมั่นน่าดู
^^^ อึนแจมาทำงานคิดหนัก เจอลีจุนมาทำเจ๊าะแจ๊ะในครัว....ขอบอกหน้าตาเวลาทำงี้นะ คนเฉยๆ อ่ะทำแล้วน่ารักชะมัดทำหน้าตื้อด้วย

เลยขอนัดเดทกะนางเอกซะเลย....พ่อโทรตามไปบอกจาหาสาวให้..

......................ผมขอทุ่มเทให้กะงานก่อนค้าบพ่อ แล้วจะพาสาวที่ชอบมากราบ (เห็นมะ ไม่เคยที่จะทิ้งความเป็นลูกที่ดี)

^^^ ตกกลางคืนจะปายเที่ยวอึนแจห่วงฮุนซุง แต่พราะเอกอ้อน “คืนนี้ผมอยากอยู่กะคุณ ผมอยากอยู่กะคุณ”...เสียงซึ้งดี :lol:

ซูยอนโผล่มาอีกและ ชวนไปกินวันเกิด ...ผมไปม่ายได้.....ไม่ไป....พูดไม่รู้เรื่องเรอะ......ร้องไห้กลับไปเลย.....

พากันไปเที่ยว ดูหนังเหมาที่นั่งท้างโรง ...อึนแจบอกฟุ่มเฟือย...พระเอกว่า “บ่นเปนยายแก”....(อ้าว....แก่ต้องบ่นเรอะจ๊ะสุดหล่อ)

หนังจบไปกินข้าวต่อ....คนโทรตามไปรับฮุนซุง.......ตอนนี้ที่เคยดูซึ้งมากกะน้ำเสียงสุดหล่อ ความหมายก้ออย่างที่รู้....แต่พูดไทยอะนะ

“ผมรู้สึกงัยคุณรู้มั้ย ..ที่อิตาลี หลังจากที่เราค้างด้วยกัน ผมเริ่มมีใจให้คุณ ผมมีความสุขมาก......แต่แล้ว….

ฮุนซุงเข้ามาต่อยผมผมกลายเปนผู้ชายที่แอบมีใจให้แฟนคนอื่น.....คุณรู้มั้ยผมรู้สึกแย่ขนาดไหน”....เราว่าซึ้งอีกแบบนะ :wub:

อึนแจเลยว่า ; ทำไมคุณทิ้งชั้นไปไม่ใยดี คงคิดว่าชั้นง่าย เค้าพูดคุณเชื่อ......ลุกไปเลย ไปรับฮุนซุง รุ่งขึ้นขอย้ายบ้านเลย

โดนแม่ว่า แล้วบอกไม่ควรเลือกคนแบบลีจุน....เลยเถียง...ผู้ชายคนนั้น คือรักแรกของหนู ตลอด 6 ปีที่ผ่านมาหนูไม่เคยลบเค้าออกไป

จากใจได้เลย.......แม่เลยเดาออกแล้วนะ...จินซอลลูกสุดหล่อนี่เอง......(นี่แหละตัวอย่างที่ดี สาวเอยจาบอกให้ หลงรักใครให้รักคนเดียว)
^^^^^รุ่งขึ้นสุดหล่อคนดี รู้สึกผิดเลยเอาของขวัญไปให้ซูยอน ....แล้วบอก...... “ ผมเห็นคุณเป็นน้องสาว... :lol:

....อย่าเอาความรู้สึกที่เกินเลยมาทำลายความสัมพันธ์ของเรา”.....เป็นภาษาไทยที่ความหมายไพเราะเนะ

...หันมาเจอฮุนซุง...ของขึ้นอีกง่ะ ตานี้เก่งเลย กระชากคอเสื้อ ...ตะคอกถามแบบนิ่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

“ทำมัยโกหกผม ถ้าคุณไม่พูดพล่อยๆ อึนแจคงไม่ลำบากแบบนี่”

ฮุนซุง ; คุณมันก้อแค่ผู้ชายคืนเดียว (แต่คุณภาพยอดเยี่ยม ดูจากผลงาน... จินซอล)...ผมสิ อยู่เคียงข้างเธอมาตลอด. :lol:
^^^แล้วมาถึงวันโชว์อาหาร ก้อมีกุ๊กกิ๊กนิดหน่อย.....เดาคำพูดเอาเหอะ ขี้เกียจเล่าตอนนี้อ่ะ ....

^^^^^ส่วนแม่ที่เริ่มสงสัย เลยมาหาลีจุนที่ร้าน แต่อึนแจออกมาห้ามทัน เสียงแม่นี่ดีจริงๆ เข้ากะหน้าตาท่าทางที่สุด

^^^^^ ส่วนฮุนซุง เลยมานั่งปรับทุกข์กะซูยอน ทำให้ซูยอนรู้ว่า “จินซอล” เป็นลูกพระเอกแจ้นเอียยย

.....รีบไปถามอึนแจเลย “คืนเดียวของคุณกะ พี่ลีจุน ที่อิตาลีอ่ะ จินซอลเป็นลูกลีจุนป่ะ”

......อึนแจม่ายบอก...มานเรื่องของช้าน กะลีจุน คุณม่ายเอี่ยว....อึนแจเลยตัดสินใจ....บอกความจิงลีจุนเลยดีก่า

......ส่วนลีจุนก้อนั่งคิดเหมือนกาน...คิดว่าบอกพ่อดีก่า...ว่าจินซอลเปนลูกเราจาได้ง่ายเข้า....แล้วพาอึนแจไปหาพ่อ...

“ผู้หญิงคนนี้อ่ะคับ คือคนที่ผมรัก....และ......เด็กคนนั้นเป็นลูกผมเองคับ”
:lol:

Credit ; baidu.com , sbs.com , ช่อง 7 สีทีวีเพื่อคุณ

#45 liverboy1981

Member

Posted 30 January 2009 - 10:09 AM

ayanmar, on Jan 19 2009, 04:53 PM, said:

เอ่อ.. ขอแก้ไขความเชื่อเกี่ยวกับการรับประทานสปาเก็ตตี้ในเรื่อง Only You ของคุณ rotty นิดนึงนะคะ
ในเรื่อง..นางเอกเค้าบอกพระเอกว่า.."ถ้าหมุนซ้อมวนไปทางขวา แล้วจะโชคดีค่ะ...
จริงป่าวไม่ทราบนะ ลองดู อาจจะโชคดีจริง ๆ ก็ได้ นะ....

เพลงประกอบหนังและซีรี่ย์ของ เกาหลีส่วนใหญ่ มีอยู่ใน

oldforums.popcornfor2
นะคะในส่วนของ Only You Ost. อยู่ในหน้านี้ค่ะ
Only You Ost

เลือก download ได้ตามใจชอบเลยนะคะ บางทีอาจจะเจอ Ost.-ของละครเรื่องอื่นที่อยากได้อีกด้วย

View Post

บางอันใช้ไม่ได้แล้วครับพี่

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users