Jump to content

###Hu Ge ( 胡歌 ) หูเกอ###

5343 replies to this topic

#2701 veenas

ก้อย ยามาชิตะ (林玉连)

• VIP

Posted 27 May 2011 - 11:16 AM

ต้าเจียห่าว!!

...แอม ฝึกไว้ก็ดีจ้ะ ช่วยได้อย่างที่ป้านาบอกแหละ แต่เราไม่ค่อยได้นั่งสมาธิ ถ้าจะทำมักจะสวดมนต์
สำหรับเราค่อนข้างจิตแข็ง ไม่ค่อยฝัน แต่ถ้าเวลาไม่ค่อยสบายก็จะมีอาการลุกลี้ลุกลนบ้างอะไรบ้าง

เกอเกอกับละครเรื่องใหม่เหรอ เรื่อง The Myth ยังไม่สามารถดูจบได้เลย 555 แต่ไปอ่านสปอยล์
ของชาวบ้านจนจบแล้ว สรุปอายุยืนมาสองพันกว่าปี เพื่อสุดท้ายมาดูคนรักตายต่อหน้า แถมตัวเอง
ไม่กลับไปอยู่กับครอบครัวอีกตะหาก เฮ่อ!! เสี่ยวชวนเอ๊ย

หนังสั้นโปรโมทเหรอ อยากดูเหมือนกันแต่อย่าต้องให้ใส่แว่นเลย แค่แว่นสายตาตัวเองก็แย่แล้ว
แต่อยากให้เค้าเอา ...(ชื่ออะไรหว่าลืม) ที่เกอเกอถ่ายโปรโมทเกมส์ออนไลน์อีกแหละ ผมสีฟ้าน่ะ
น่าจะเอามาทำเป็นละครนะ แบบว่าแนวดี ชอบบบบบบ เพลงก็เพราะ(แม้จะแปลไม่ออก) มันส์อ่ะ

ปล.ฝนตก อากาศเปลี่ยน ระวังสุขภาพเช่นกันจ้า

...ป้านา ตะกี้แอบเห็นว่าออนพร้อมกัน แต่มัวเม้าท์ พิมพ์เพลิน มาอีกทีป้าไปไหนแล้ว อิอิ

>> อ้าว!! ยังอยู่ สวัสดีค่า <<

2 User(s) are reading this topic (0 Guests and 0 Anonymous Users)
2 Members: veenas, nanaaajang

山下智久...장근석...胡歌
user posted image
My Blog//FC2

#2702 nanaaajang

Member

Posted 27 May 2011 - 12:38 PM

ทรูวิชั่นส์ ช่อง 64 มีนางฟ้าแสนซนอลวลรัก มาฉายด้วย

พี่ตี้กวา น่ารักมากมาย :D เกอเกอ เวอร์ชั่น ผมหน้าม้า <_<

#2703 mut

Member

Posted 28 May 2011 - 01:38 AM

หวัดดีค่ะ พี่ก้อย พี่แอม ป้านา พี่บุ๋ม พี่สบู่

พี่ก้อย ได้ดู เรื่องนั้น หรือยังคะ เ

#2704 prikwhan

Advanced Member

• VIP

Posted 28 May 2011 - 10:22 AM

ก็ไม่รู้หรอกก้อย ว่าเรียกหนังสั้นหรือเปล่า เค้าบรรญัติศัพท์เอง หุหุ
ก็เค้าบอกว่าเป็นสามดี อ่ะ แต่ก็น่าจะทำสองดิมาแหละเน๊าะ
แต่เรื่องนี้ก็เอามาจากเกมส์ออนไลน์เหมือนกันนะ บริษัทนี้เค้าเป็นหนึ่งเรื่องการนำเกมส์
ออนไลน์มาทำเป็นละคร 55555555555

แต่เกอเกอเล่นเรื่องนี้สงสัยจะมีพลังต้านลม เป็นพลังหลักมั้งเนี่ย ดูผมสิ B)

ป้าเสียดายจัง บ้านเค้าไม่ติดทรูอ่ะ แต่เนื้อเรื่องไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ เพราะมันบีบหัวใจเกินไป :(
มัท หมายถึงเรื่องอะไรเหรอ ???

#2705 nanaaajang

Member

Posted 30 May 2011 - 08:24 AM

ป้าดูเป็นรอบที่ 6 หรือ 7 จำไม่ได้ นี่ยังไม่รวมที่ลูกสาวป้าที่แอบดูแล้วจับได้

เพราะเก็บแผ่นไม่เรียบร้อย เพลงเพราะนะเรื่องเนี้ย

ส่วนเรื่องขัดจัยคงเป็นทรงผมหน้าม้า ดูแล้วก้ออยากหั้ยสามีเป็นคนแบบนี้บ้าง

รักภรรยามากมาย :D

#2706 veenas

• VIP

Posted 30 May 2011 - 12:20 PM

...ป้านา เรื่องนั้นมีแผ่นล่ะ ดูไปสองสามรอบ ตี้กวาน่ารักมากมาย นางฟ้าน้อยของเราก็น่ารักนะ
แต่มันน่าเศร้าที่ต้องแยกกัน แม้ว่าจะมีต่อนิดหน่อยว่าให้ได้มาเจอกันในอนาคตอันแสนไกลก็ตาม

...แอม นั่นสิ สงสัยมีพลังต้านลม ทรงผมแบบว่า แนวววววววว..

...มัท พี่ถามมั่ง เรื่องนั้นคือ เรื่องอะไร?? 55+

#2707 Butterfly7

Posted 31 May 2011 - 12:40 AM

^
^
^
หวัดดีจ้าาาาาาาาา
มีภาพจากละครเรื่องใหม่ที่แอมบอกมาฝาก...
ไอ้ชุดสีเทาๆเนี่ย(ชุดเดียวกะรูปที่แอมแปะอ่ะ)...มันเหมือนกับชุดที่หยางสี่เคยใส่เป๊ะเลย อิๆๆๆ
มีแฟนๆเขาเอามาเทียบกัน...น่าจะเป็นชุดเดียวกันเลยนะ...เพราะดูจากรูปเหมือนกันเป๊ะทุกรายละเอียด 555
เออ...เอากะเค้า...ช่างสังเกตจริง

ส่วนอันนี้เฮียไปงานวันก่อนแล้วถ่ายรูปแฟนคลับท่ามกลางสายฝนออกมาได้ภาพล่างอ่ะ
ดูเหมือนเฮียจะซาบซึ้งมากมาย :)

#2708 Butterfly7

Posted 31 May 2011 - 12:59 AM

^
^
^
ส่วนอันนี้เกอเกอไปออกรายการมาเมื่อวาน

เอ้ยยย...ฟังอยู่ป่าว

กับลีลาท่าร่ายรำระบี่

มีอีกแต่ง่วงแระ...ไว้ค่อยมาต่อนะจ้ะ :)

#2709 nanaaajang

Member

Posted 31 May 2011 - 09:10 AM

หั้ยตายเหอะ ขอโทษจิงจิงนะเกอเกอและหลาน ๆ

จะบอกว่าเกอเกอนี่เหมือนเกย์แก่เข้าไปทุกที :)

#2710 veenas

• VIP

Posted 31 May 2011 - 11:16 AM

^
^

...ป้านา หมายถึงใครอ่ะ?? ไม่เก็ทๆ 555

#2711 prikwhan

• VIP

Posted 31 May 2011 - 07:53 PM

บุ๋ม แฟนคลับจีนเค้าตามเก็บทุกรายละเอียดเล็กน้อยที่สุดแหละจ้าาาาาา
เราชอบพลังแฟนคลับจีนจริงๆ เค้าสนับสนุนดาราที่เค้าชื่นชอบแบบสุดตัว จริงๆ :rolleyes:

ป้านาาาาาาาา ทำให้กร๊ากกกกกกกอีกแล้ว เกย์แก่ที่ไหน???นี่อยากเห็นซะแล้ววว
แต่เหมือนเกอเกอจะปล่อยหนวดเพื่อเล่นหนังเรื่องใหม่นี้แหละมั้ง แต่โดยรวมชุดส้มนี้เค้าก็รับได้นะ
(เราน่าจะพยายามทำตัวให้ชินกับแฟชั่นบุรุษจีน เนอะ ถึงแม้ว่าบางชุดจะทำให้เรานึกถึงเกย์ก็ตาม :)
แต่บางชุด ก็มิอาจรับได้.......................ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ )

ฝีมือการถ่ายภาพของแฟนคลับบ้านใหญ่ นี่ไม่ตกเลยจริงๆ

#2712 Butterfly7

Posted 31 May 2011 - 11:13 PM

^
^
^
^
หวัดดีค่าาาาาา :o

ฮาป้านาที่สุด 55555555555555...เกย์ไม่พอแก่อีกตะหาก เอิ๊กๆๆๆ
ไม่แน่น้า...เฮียอาจจะค้นพบตัวตนที่แท้จริงแล้วก็ได้นะ คิๆๆๆ
เอาน่า...ขอแค่เฮียมีความสุขก็พอแระ ;)

จริงแอม...พลังแฟนคลับจีนเค้าล้นเหลือจริงๆ...

ไอ้เรื่องหนวดเนี่ยนอกจากเพื่องานแล้ว...เราแอบคิดว่าเฮียชอบเป็นการส่วนตัวนะ
เหมือนจะไว้เป็นลุคธรรมชาติอ่ะ อิๆๆ
ส่วนเรื่องชุดส้มเนี่ยเห็นด้วยนะก็โอเคอยู่
พูดก็พูดเหอะแฟชั่นหนุ่มจีนเนี่ยยากจะรับได้จริงๆ...
แต่ก็เห็นหลายคนนะแต่งตัวแย่กว่าเกอเกออีกใกล้เคียงเกย์กว่าด้วย
บางคนใส่กางเกงขาสั้นจุดจู๋ก็ยังมี...แต่ที่สุดก็กำลังจะแต่งงานกับผู้หญิงนะ
สรุปว่า...ช่างมันเฮอะ ทำใจๆ :P

เนอะแอม..ภาพจากบ้านใหญ่เค้าแจ่มจริงอะไรจริง...อย่างเซตนี้ภาพของที่นั่นเจ๋งสุดแระ
(มีอีกเยอะเลยเซตนี้)
อยากถ่ายภาพคนได้แบบนี้บ้างจังเลย...เค้าถ่ายคนไม่ได้เรื่องเลยอ่าา :wub:

#2713 Butterfly7

Posted 31 May 2011 - 11:23 PM

^
^
^

ไปเจออันนี้มาน่ารักดี อิๆๆๆๆ

#2714 veenas

• VIP

Posted 01 June 2011 - 11:59 AM

...บุ๋ม ภาพการ์ตูนน่ารักอ้ะ!! ชอบบบบบ

...ป้านา & แอม & บุ๋ม รับได้อ่ะนะทุกเวอร์ชั่น ขอแค่เกอเกอมีความสุข แต่ผอมไปแล้วววว ขอเนื้ออีกหน่อยดิ๊

#2715 mut

Member

Posted 01 June 2011 - 11:47 PM

หวัดดีค่ะ พี่ก้อย พี่แอม ป้านา พี่บุ๋ม พี่สบู่

ช่วงที่หายไป เพราะยุ่งเรื่องฝึกงานอ่าค่ะ

วันเเรกวันที่ 30 ที่ผ่านมาค่ะ หัวหน้างาน เค้าไม่มาพี่ๆ ที่นั่นเค้าก้อเลยให้มัท ไปเดินเอกสาร

เมื่อยมากกกก เดินทั้งวันเลยค่ะ วันที่สอง หัวหน้าก้อไม่มีอีกก้อเดินอีกแล้ว กลับบ้านมาหลับยาว

เลย ค่ะ เลยไม่ได้แวะมาทักทายนะคะ

วันนี้ วันที่ สาม ในที่ สุด หัวหน้าก้อมา เเล้วเปลี่ยนแผนกให้ สรุปว่าวันเน้ มัท ไม่ได้ทำไรเลยค่ะ

ว่างเช้ายันเย็น แล้ว พิมพ์ ให้เค้า กะ จิ๊ด นึง

------ตอบ พี่แอม กะพี่ก้อย เรื่อง city hunter ค่ะ

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users