Jump to content

[ MBC 2013 ] ~ ❤❤ When A Man Loves ❤❤ ~ (남자가 사랑할 때)

1747 replies to this topic

#706 paninnuch

Advanced Member

• Interests:Song Seung Heon

Posted 20 April 2013 - 07:23 PM

น้องนุ๊ก...รึว่าคนที่ซังฮีแบกน่ะ คือคนที่ตาย ซึ่งตอนนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นใครกันแน่?? ปมเยอะเหลือเกินหวังว่านักเขียนคงจะไม่สับสนนะคะ :im19:
ฮันแทมิน (น้องชายฮันแทซัง) เป็นนักธุรกิจโรงแรมที่ฮ่องกงแต่ว่าอาศัยอยู่ในอเมริกา ใช้ชื่อว่า Roy Kim ค่ะ (ข้อมูลจากคุณเฟริสท์ ขอบคุณค่ะ)

cr:takarin

#707 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP
  • Interests:-----

Posted 21 April 2013 - 12:23 AM

credit to : http://iam-catchy.tumblr.com

#708 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 21 April 2013 - 09:02 AM

น่ารักจัง

cr: to uploader

#709 radapak-yui

Member

Posted 21 April 2013 - 10:37 AM

ฮันยองค่ะซงเฟม

สวัสดีค่ะคุน wasupuay และคุน jumjajae ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
เข้ามาให้กำลังใจป๋าฮันกันเยอะๆนะคะ

ขอบคุนพี่นุชกะคุนนุ๊กสำหรับข้อสงสัยนะคะ

แต่ก้อยังข้องใจเรื่องหลุมศพที่ซางฮีไปไหว้อยู่ดีน่ะค่ะ
ปมเยอะนะคะ ทำให้เราอยากจะดูเร็วๆ

ไหนจะเรื่องความรักของป๋าฮัน ไหนจะเรื่องอดีตอีก
และยังรวมถึงอดีตของตัวละคร แต่ละคนอีก มันต้องมีอะไรเชื่อมโยงกันแน่ๆ
มันชวนให้น่าติดตามและอยากรู้เร็วๆ

พุธนี้มีฉากเดทด้วยเหรอคะพี่นุช ป๋าฮันของเราต้องน่ารักแน่ๆเลย
แอ๊บเด็ก น่ารักๆๆๆๆๆๆ

:b62:

#710 Jumjajae

Member

Posted 21 April 2013 - 09:03 PM

สวัสดี / อันยอง ค่ะ ทุกท่าน

ยินดีเช่นกันค่ะ คุณยุ้ย คงได้เห็นกันเรื่อย ๆ ทักกันบ้างนะค่ะ :im6:

ขอบคุณ คุณนุข นะค่ะ ที่คลายความสงสัย ให้หลายประเด็นเลยอ่ะค่ะ
ยังมีปม ซับซ้อน ให้คาดเดากันอีกหลายจุดเลย ไม่ว่า คนที่ซางฮี แบกใส่หลัง
และ หลุมศพ กลางป่า จะเป็นคนเดียวกันหรือไม่ และ เขาคือใคร ชวนให้คิด ฮ่า ๆ

เก่งจริง รัยจริง คนเขียนเรื่องนี้ ผูกปม ไว้ ให้คนคาดคะเนกัน สนุกใหญ่ โดยเฉพาะใน Soompi
บางคนคาดว่า เป็นพี่ชายที่แท้จริงของแจฮี หรือ พ่อของแจฮี โดยเชื่อมโยงกับคำพูดทั้งหลายของตัวละคร
บางคนขนาดว่า ความสงสัยมันรบกวนจิตใจเขามากจริง ๆ เป็นกันขนาด..นิ
ส่วนตัว ชอบ และ รอชม แทซัง อุปป้า อย่างเดียวเลย :b09: :b09: ไม่ว่ากันเน๊อะ
ก็ พี่เขา เขิน ยิ้มเปิ่น อาย เฉิ่ม ได้ น่าร้าก น่ารัก อ่ะค่ะ ดูแล้ว อยากเข้าไป Mwah Mwah สัก 2 - 3 ที เหอะ ๆ
คิดว่า เป็นตัวแทน มิโด แล้วกัน นะค่ะ พี่แทซัง ฮ่า ฮ่า ไปกันใหญ่แล้วววววววว

BS Sinsa ของพี่ชายเค้าอัดฉีด เรียกเรทติ้ง ให้สูงถึง 20% ด้วยน้าา ต้องเชียร์กันหน่อย อยากเห็นพี่เค้าเต้นกันไหมค่ะ ^^
:im2: :im2: ตกใจเล็กน้อยค่ะ กลัวพี่เค้าเต้น ^o^ เอ๊ย กลัวจะดันเรทติ้งไม่ถึงตังหากล่ะ ha :))
Posted Image Posted Image cr..to the owner.

#711 nookH

• Interests:송승헌

Posted 21 April 2013 - 09:31 PM

@Jumjajae สวัสดีค่ะ : )))

เข้าไปอ่านใน soompi เหมือนกันหรอคะ นี่นั่งอ่านจนตาลายเลยค่ะ
อ่านแล้วก็เข้าใจมิโดมากยิ่งขึ้นน่ะค่ะ จากเหตุผลที่เขาพูดๆมา ตอนแรกคิดไม่ถึงน่ะค่ะ โมโหอยู่ตั้งนาน
แต่ตอนนี้ถึงจะเข้าใจยิ่งขึ้น ระดับความโมโหก็ลดลงน่ะค่ะ แต่ก็ยังหงุดหงิดอยู่เล็กน้อย เพราะเข้าข้างแทซัง 555555

#712 Jumjajae

Member

Posted 21 April 2013 - 10:45 PM

@nookH สวัสดีค่ะ เข้าไปให้มึนตึบกับภาษา ชาวเน็ต ตัวอักษรย่อแสลงเพียบ ไม่แพ้ที่อื่นเลย
เข้าใจบ้าง ไม่เข้า ก็ ไม่เข้าใจเย๊อะะะ ฮ่า ฮ่า เพิ่งได้ไปเป็นสมาชิกที่ Soompi พร้อมกับ Popcorn นี่แหละค่ะ

ผ่านมา 6 ตอน เหลืออีกประมาณ 14 ตอนใช่ไหมค่ะ คนเขียน เค้าจะปลดล๊อค คลายปม ใส่ความเข้มข้น
ระคน ความน่ารัก ได้พอหรือค่ะนี่ คงไม่จบแบบ พระ-นาง ตายจากกันไป

อย่างน้อย ผู้เขียน ก็ปูทางให้ พวกเราผู้ชม ได้ฝึกสมองลองคิดเดามาเรื่อย ๆ ตอนจบ ส่งให้ผู้ชม
จิ้นต่อไปเอง ก็ไม่เลวนะค่ะ ประมาณจบ แบบทางใครทางมัน แทซัง เปิดหอสมุด (ร้านเล็กไปสำหรับ ท่านฮันอ่ะค่ะ)
ส่วน มิโด ก็ไปตามรอยฝันของตัวเอง เป็นนักแสดง พิธีกร ให้คุณพ่อนักเขียนของมิโด ได้รางวัล... จัดงานแล้ว.....

:im7: แหะ ๆ อันที่จริงตั้งใจ จะไปขอร้อง writer nim นิดนุง
ขอให้มีฉาก กุ๊กกิ๊ก น่ารัก น่ารัก ของแทซังอีก หลายตอนหน่อยน้าาา

ทีผู้ร้าย ยังให้มีฉาก Kissss น้ำตากระจาย พระรอง ก็หอมนางเอก ซะจนแก้มป่องไปแระ

ขอ แทซังอุปป้า บ้างสัก นิสสสสสสสสสสสส :im6: :im6: :im6:

Edited by Jumjajae, 21 April 2013 - 10:47 PM.

Posted Image Posted Image cr..to the owner.

#713 angie23

Posted 22 April 2013 - 05:36 AM

อันยองรอบบ้าน MIL ค่ะ :im6:
มี MV ตัวใหม่มาฝากอีกแร้วค่ะ
"When a Man Loves" Tae Sang - Like a child

Song : Like a child - Kim Dong Ryul feat. Alex

Lyrics Translation

When you tell me that you love me and accept me
I say to myself confidently that I have nothing else that I need
Although I feel ashamed with my growing greed,
I think about you all day again
and I feel fidgety.
I have a lot of envy (like a child)
I have a lot of fears (like a fool)
I cant believe that right now you are near me smiling
Im so happy that its so unbearable to me
I fear that when I open my eyes, every thing will disappear
So I cant fall asleep.

I want to give to you (my every thing)
I want to receive from you (your heart)
Everything that everyone else does, I want to share with you
But because my heart is too hasty and too narrow-minded,
I fear that I might ruin everything
So I grow uneasy.

For making me smile (like a child)
For making me cry (like a fool)
For allowing me to feel this flutter in my heart one more time
For letting me trust you, for being a strength to me
So the first thing Ill say when I open my eyes
Thanks so much.
For coming to me
For letting me dream
For giving me the present Us
I love you

#714 paninnuch

Posted 22 April 2013 - 06:19 AM

อันยองรอบบ้านค่ะ

http://www.newsen.co...304220812591210

พรุ่งนี้จะมีงานแถลงข่าวย่อยอีกรอบนะคะ

April 23, 2013 (Tuesday)
- MBC "when a man loves " press conference (13:40 pm , Yangzhou cultural park)

http://www.pdjournal...tml?idxno=38243

#715 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 22 April 2013 - 08:05 AM

cr: mbc

#716 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 22 April 2013 - 11:38 AM

Posted Image Posted Image Posted Image

Spoiler

CR: AS TAGGED

#717 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 22 April 2013 - 11:40 AM

Song Seung Hun and Shin Se Kyung Enjoy an Amusement Park Date

Recently, still cuts of Song Seung Hun and Shin Se Kyung enjoying an amusement park date were revealed. These cuts were revealed by the production team behind MBC’s “When a Man Loves a Woman” on April 22.
In the picture Han Tae Sang (Played by Song Seung Hun) and Seo Mi Do (Played by Shin Se Kyung) are enjoying an outing at an amusement park. The two look adorable together as they are wearing hairbands and acting like a real couple!
Song Seung Hun stated, “When I was in the U.S. I went to an amusement park before, but it has been a long time since I have been to one in South Korea. I love the Viking ride and I am sad that I wasn’t able to ride it this time. But, I am happy because of all the interest in our drama, to all the people that have come here.”
MBC’s “When a Man Loves a Woman” airs every Wed-Thur at 9:55 pm.
(Soopi.com)

#718 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 22 April 2013 - 11:59 AM

Spoiler

CR; AS TAGGED

#719 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 22 April 2013 - 12:42 PM

Song Seung Hun and Shin Se Kyung Enjoy an Amusement Park Date

cr: to uploader

#720 paninnuch

Posted 22 April 2013 - 12:53 PM

ขอบคุณค่ะ พี่อ๋อง สำหรับรูปและคลิป :im17:
บอกตรง ๆ นะคะ ปวดหัว ปวดตับ รับไม่ได้กับภาพพี่ชายคาดผมแอ๊บเบ๊วสุดฤทธฺิ์ :im18: :im18:
ขอหลบไปทำใจยาว ๆ ก่อนนะคะ :im7: :im7:

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users