Jump to content

[MBC 2013] " Goddess of Fire "

Moon Geun Young Lee Lee Sang yoon

2832 replies to this topic

#211 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP
  • Interests:-----

Posted 30 June 2013 - 03:53 PM

Posted Image[/url] Posted Image [url=http://upic.me/show/45663212]Posted Image

cr: baidu

#212 ahling

Advanced Member

Posted 30 June 2013 - 04:03 PM

ทุกคนมีตัวตนจริงในประวัติศาสตร์หมดเลย ได้รู้ชีวประวัติของจองอี และอีกหลายๆคน ค่ะ น้อง evergreen พรุ่งนี้แล้ว
รูปที่คุณอ๋องแปะทำให้อยากดูรายการ running man เลยเนอะ ชอบจังนั่งสัมภาษณ์แบบนี้ ดูกันเองดีอ่ะ
น้องมุนน่ารักได้อีกนะคะ ปูเสื่อรอชมละครแล้วหล่ะ

เอาคลิปนี้มาฝากค่ะน้องevergreen คุณอ๋อง สวยดี

#213 ahling

Posted 30 June 2013 - 04:20 PM

#214 evergreen

• Interests:MGY,KSB,SH

Posted 30 June 2013 - 04:29 PM

สวัสดีค่ะพี่ภา พี่อ๋อง และทุกๆคนที่เข้ามาเยี่ยมบ้าน "จองอี" นะค่ะ^^
วันนี้ มีรายการเซกชั่นทีวียอนเยโทงซินสัมภาษณ์ นักแสดงจองอีค่ะ
ให้มูนกึนยอง เลือก นักแสดงชายในละคร ลีซางยุน คิมบอม ลีกวางซู ปาร์คกอนฮยอง
คนที่มูนเลือก คือ ลีกวางซู ค่ะ^^
พี่กวางซูเลย ถามกลับว่า "ขอฟังเหตุผลหน่อยได้มั้ยว่าทำไมเลือกพี่"
มูนเลย บอกว่า "พี่เขาเป็นคนที่มีความห่วงใยคนอื่น ดูแลคนอื่นดี สุภาพ และสูงมากค่ะ"

อยากดูละครแล้วค่ะ แต่ในละครรู้สึกว่าจะเล่นเป็นฝ่ายตรงข้ามกันค่ะ
สงสัยเพราะมูนได้รู้จักพี่ยีราฟตอนออกรายการ รันน่งแมน แน่ๆเลยค่ะ

ตอนนี้กำลังหาคลิปรายการอยู่เหมือนกันค่ะพี่ภา ดูสนุกกันมาก
ขอบคุณสำหรับคลิปข้างบนนะค่ะ หนูเกือบกำลังจะโพส พอดีเลยค่ะ ฮี่

ฝากทุกคน ติดตามให้กำลังใจ ละคร "จองอี" กันเยอะๆด้วยนะค่ะ ^^
วันจันทร์นี้เวลาสองทุ่มบ้านเรา ตามลิงค์นี้ค่ะ http://www.kodhit.com/mbc-online
Posted Image ..근영, 김범 파이팅~!!..

#215 ahling

Posted 30 June 2013 - 04:39 PM

ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูล นู๋เป็นแฟนพันธุ์แท้ของน้องมุนตัวจริงอ่ะ อิอิ
ภาพจากรายการ running man ตอนที่มุนไปออกรายการ กี่ปีหล่ะค่ะนั่น ดูทั้งคู่ไม่เปลี่ยนเลย
แล้วเรียก ลีกวางซู ว่าพี่ยีราฟ เป็นฉายาที่ตั้งให้เค้ากันเหรอคะ เป็นฉายาที่คนบันเทิงเกาหลีเรียกใช่มั้ยคะ

น้อง evergreen หาคลิปรายการ running man ให้เจอนะคะ จะรอชมจ๊ะ

#216 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 30 June 2013 - 05:33 PM

[20130630][The Goddess of Fire, Jung Yi] MBC... by DCBH.NET

#217 bumjan1

สวัสดีจ้า

Posted 30 June 2013 - 07:13 PM

เข้ามารอด้วยคนค่ะ ละครมาพรุ่งนี้แล้ว :im18:

#218 ahling

Posted 30 June 2013 - 08:25 PM

ค่ะ น้อง bumjan1เรามาปูเสื่อรอดูละครพรุ่งนี้กันค่ะ

น้อง evergreen!!
คุณอ๋องสุดยอดมั่กๆค่ะ อัพโหลดคลิปให้เราได้ดูกัน
เดี๋ยวพี่ภาขออนุญาตเอาคลิปไปแปะที่บ้านเฟซจองอีหน่อยนะคะ

ขนาดฟังไม่รู้เรื่องนะยังสนุกขนาดนี้ ดาราน่ารักทุกคน
โดยเฉพาะลีกวางซู (พี่ยีราฟ) สร้างเสียงหัวเราะให้รายการครื้นเครงดีค่ะ

#219 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 30 June 2013 - 08:50 PM

cr: dc

#220 evergreen

Posted 30 June 2013 - 09:10 PM

ขอบคุณพี่อ๋องสำหรับคลิปค่ะ พี่ภาหนูเพิ่งดูจบเมื่อกี๊นี้เองค่ะ ฮามากๆเลยค่ะ นักแสดงแต่ละคนน่ารัก สนุกเฮฮากันมากๆเลยค่ะ
พี่ภา หนูไม่ขนาดแฟนพันธุ์แท้ค่ะ ตามๆหยุดๆค่ะ เดี๋ยวสอบเดี๋ยวหายอีกค่ะ ฮา
เป็นแฟนรันนิ่งแมนด้วยค่ะ ก็คุณลีกวางซู เค้ามีฉายาว่า คีริน หรือแปลว่า ยีราฟค่ะ เพราะพี่เค้าสูง 190 ค่ะ
พี่ภาคลิปที่ ตอนรันนิ่งแมน เอามาฝากค่ะ^^

สวัสดีคุณ bumjan1 พรุ่งนี้มารอดูด้วยกันนะค่ะ และสวัสดีทุกๆคนที่เข้ามาเยี่ยมบ้าน "จองอี" นะค่ะ

Posted Image Posted ImagePosted ImagePosted Image

ฝากละคร "จองอี" ด้วยนะค่ะ^^
Posted Image ..근영, 김범 파이팅~!!..

#221 evergreen

Posted 30 June 2013 - 10:32 PM

สวัสดี ทิ้งท้ายก่อนวันละครออนแอร์พรุ่งนี้ค่ะ^^
[ แปลคลิปคร่าวๆ ตามที่เข้าใจนิดๆหน่อยๆนะค่ะ ผิดพลาดประการใดขอภัยไว้ด้วยค่ะ ]
ตอนแรกก็แนะนำตัวว่า ใครเล่นบททอะไรกันค่ะ
พิธีกรถามว่า: อะไรคือจุดสำคัญพิเศษของละคร ได้ยินว่าละครจะโรมานซ์มากๆ
คุณลีซางยุน น่าจะบอกว่า : เอกลักษณ์อะไรบางอย่างที่เกินกว่ารัก แบบที่ไม่ใช่ตามลักษณะของคนในสังคมทั่วไป
พิธีกร ถามว่า ถ้างั้นรับบทองค์ชายดีอย่างไร
ฮยอนจินช่วยตอบว่า : เค้าไม่ต้องวิ่ง
มูน :อยู่ในที่ร่มค่ะ
กวางซู : มีคล้ายๆร่มใหญ่ๆ ถือคอยบังตลอด
พิธีกร ถามว่า : ดูเหมือนคุณจะอิจฉามากเลยนะ
กวางซู : ผมก็เป็นองค์ชายเหมือนกันครับ
พิธีกรบอก : คุณช่วยถอด(เรียกว่าอะไรค่ะ คล้ายๆหมวก) คุณอยู่ในที่ร่มคนเดียวเลย
กวางซู: จริงๆตั้งใจจะรับแสงเหมือนกันครับ
พิธีกร: ใครร่วมงานกันบ้าง
มูน: มูน กับ ปาร์คกอนฮยอง
- ต่อไปถามความรู้สึกว่า ปั้นหม้อให้ความรู้สึกอย่างไร -
พิธีกร: ความประทับใจครั้งแรก ตอนเจอกันเป็นอย่างไรบ้าง
ปาร์คกอนฮยอง: ทุกคนก็เป็นคนดีครับ
(เวลาขำ กวางซู กับ ปาร์คกอนฮยองต้องจับหนวดปลอมตลอด เพราะไม่งั้นจะหลุดค่ะ)
พิธีกร: ตอนเจอคุณกวางซู ความประทับใจแรกคืออะไร:
มูน:พี่เค้าวางตัวเหมาะสม เป็นคนอ่อนโยน
(พอตรงนี้ พี่ลีซางยุนขำ ฮาค่ะ)

พิธีกร: แสดงละครย้อนยุค จุดอะไรที่ลำบาก
ฮยอนจิน: ทาครีมกันแดด ตรงแสก แล้วมันไหลลงมา
พิธีกร: คุณ คิมบอม เล่นละครย้อนยุคประวัติศาสตร์ครั้งแรก ยินดีด้วยครับ
พิธีกร: มีฉากไหน ที่คุณอยากเล่น
คิมบอม: ในหนัง รักและจิตใจ ฉากที่ปรากฏ
พิธีกร: ให้คุณ มูนกึนยอง เลือก ผู้ชายในอุดมคติ จากผู้ชาย 4 คนนี้
- พิธีกรแกล้งบอกว่าเป็นคุณ ลีซางยุน ตอนหลังมาเฉลยบอกว่าจริงๆแล้วคือ คุณกวางซูค่ะ -
กวางซู: ขอฟังเหตุผลที่เลือกผมหน่อยได้มั้ย
มูน: พี่เค้าสูงค่ะ ดูแลห่วงใยคนรอบข้าง มีความพยายามในการทำงานให้สำเร็จลุล่วง
- คิมบอม แซว กวางซูกลับ -

พิธีกร: ช่วยทำหน้า แสดงสายตาแบบกวางซูปกติ กับบทร้ายให้ดูหน่อย
พิธีกร: ให้ชี้ว่าใครทำท่าแอบแบ๊วได้เก่งสุด
ผลคือ คุณฮยอนจิน
พิธีกร: คุณกวางซู ท่าแอ๊บแบ๊วแบบไหนของคุณฮยอนจินที่คุณชอบ
กวางซู: เพราะเค้าสวย
คิมบอม: นี่ไม่ได้ถ่ายรายการจับคู่นะ
พิธีกร: ส่วนตัวแล้ว เป็นสไตล์ของคุณหรอ แบบนี้
กวางซู: ไม่ใช่สไตล์ผม
ฮยอนจิน: ขอให้มูนทำท่าน่ารักแบบตัวการ์ตูนให้ดู
พิธีกร: ได้รีบเกียรติไปขว้างเปิดในงานเบสบอล เบอร์ 25 หมายถึงอะไร
ฮยอนจิน: หวังว่าละครจะมีเรตติ้ง 25 ค่ะ
พิธีกร : คนอื่นๆหวังให้มีเรตติ้งเท่าไหร่
ลีซางยุน: 50
มูน :62
กอนฮยอง:65
คิมบอม: ถ้าได้ 100 คงจะดี
- พิธีกร ส่งสัญญาณให้พี่กวางซูตอบว่าให้ลดลงมาหน่อย -
กวางซู: 24
(ที่พิธีกรบอกอย่างนี้เพราะ ถ้าได้เรตติ้งตามที่กำหนด จะให้นักแสดงในเรื่อง แต่งชุดที่ใส่กันวันนี้ และให้แต่ละคนไปเต้นที่ ใจกลางย่านเมียงดง)
มูน: วันที่ 1 ก.ค. นี้ ละครจะออนแอร์ตอนแรกค่ะ ฝากละครจองอีด้วยนะค่ะ โปรดกรุณาให้ความรักกันมากๆนะค่ะ และส่งกำลังใจมาให้พวกเรานักแสดงมากๆด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

แปลผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ด้วยนะค่ะ

พรุ่งนี้ เริ่มตอนแรก ละคร"จองอี" สองทุ่ม (เวลาไทย) สามารถติดตามดูกันสดๆได้ที่ http://www.kodhit.com/mbc-online
ออนแอร์ทุกวัน วันจันทร์และอังคารค่ะ ถ้ามีเวลา สละเวลาสักนิดนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ^^

#222 ahling

Posted 30 June 2013 - 11:07 PM

ได้ดูคลิป running man ที่นู๋เอามาฝาก สนุกดีค่ะ ดูมุนกับลีกวางซู น่ารักทั้งคู่เลยเนอะ
พิธีกรคนที่หน้าตาคล้ายสัญญา คุณากร เมืองไทยก็ตลกดีนะ แย่งกันกับพี่ยีราฟรับมุนตอนเดินลงมาจากเค๊ก (ฮา)ค่ะ
บทแปลคลิปที่นู๋ช่วยแปลให้ พอกลับไปดูคลิปอีกรอบ ก็ทำให้พี่ดูสนุกยิ่งขึ้นไปอีก ขอบคุณนะคะ
มีความสุขก่อนเข้านอนจริงๆ .....

พรุ่งนี้สองทุ่ม เจอกันหน้าจอ MBC ออน์ไลน์นะคะ คุณอ๋อง น้อง evergreen น้องพิงค์ น้อง jumjan1 น้องยู (มาหรือยังคะ)
น้อง airpair และน้องๆทุกคน เราช่วยกันเป็นกำลังใจให้ Goddess of fire ด้วยนะจ๊ะ
ขอให้ละครฉายตอนแรกพรุ่งนี้ มีเรทติ้งทะลุ 100 เหมือนที่คิมบอมบอกนะคะ

#223 ahling

Posted 01 July 2013 - 03:58 PM

#224 ahling

Posted 01 July 2013 - 04:05 PM

คุณอ๋อง วันนี้พี่แวะเข้าบ้าน Queen's Classroom มาน่ะค่ะ
พี่ก็ติดเรื่องนี้เหมือนกัน สนุกมาก เด็ก ๆ น่ารักทุกคน แสดงดีด้วย
คุณอ๋อง ก็เข้ามาดูแลบ้านนี้ด้วย งานเยอะเหมือนกันนะคะ อิอิ

คืนนี้เจอกันค่ะคุณอ๋อง ตื่นเต้นมากเลย เหมือนวันที่จะได้ดู Choengdamdong Alice ตอนแรกนะคะ อารมณ์เดียวกัน
CDDA ฉายตอนแรกวันที่ 1 ธ.ค.12 GOF ฉายวันแรก 1 ก.ค. บังเอิญจริงๆ
พี่ภามาปูเสื่อรอแล้วค่ะ

#225 NEWMARIO

사랑해 >///<

• VIP

Posted 01 July 2013 - 06:26 PM

View Postahling, on 01 July 2013 - 04:05 PM, said:

คุณอ๋อง วันนี้พี่แวะเข้าบ้าน Queen's Classroom มาน่ะค่ะ
พี่ก็ติดเรื่องนี้เหมือนกัน สนุกมาก เด็ก ๆ น่ารักทุกคน แสดงดีด้วย
คุณอ๋อง ก็เข้ามาดูแลบ้านนี้ด้วย งานเยอะเหมือนกันนะคะ อิอิ

คืนนี้เจอกันค่ะคุณอ๋อง ตื่นเต้นมากเลย เหมือนวันที่จะได้ดู Choengdamdong Alice ตอนแรกนะคะ อารมณ์เดียวกัน
CDDA ฉายตอนแรกวันที่ 1 ธ.ค.12 GOF ฉายวันแรก 1 ก.ค. บังเอิญจริงๆ
พี่ภามาปูเสื่อรอแล้วค่ะ

เหลืออีก ครึ่งชั่วโมงแล้วครับ พี่

cr: baidu

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users