Jump to content

█████ ●● 【 Keun Suk ❤ ซอกกี้ 】●● █████

49007 replies to this topic

#37006 mimzie

Advanced Member

Posted 31 January 2010 - 10:51 PM

cupidkjs:), on Jan 31 2010, 10:45 PM, said:

โทษนะคะคืออยากจะถามเรื่องมีตติ้ง
ยังลงชื่อได้อยู่รึเปล่าคะ
แบบว่าเพิ่งจะรู้ข่าว
อยากไปมากกก
ถ้าลงชื่อได้ลงที่ไหนคะ ที่นี่รึเปล่า ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

View Post

อันยองจร้า เค้าชื่อเกดน๊า ลงชื่อได้ที่นี่เล้ยยย

user ll ชื่อเล่น ll e-mail ll เบอร์ติดต่อ ll จำนวน

แล้วเดี๋ยวเกดจะอัพให้น๊า ^____^

ขาหนม อันยองๆเก๋น๊า ยินดีรู้จักเน่อออ
ลงชื่อมีตติ้งยังเอ่ยยย ลงได้เลยน๊า :]]

user posted image

เกดนะ..26จ้า..m-i-m-z-i-e@hotmail.com

#37007 gs_kardz

Newbie

Posted 31 January 2010 - 10:56 PM

He also showed a video of him introducing his home. There are many pants and underwear...he also joked that he can't wear the S size underwear fans gave him. So if people want to give him underwear, please buy M size.

โอเค ไซส์ M ก็ ไซส์ M จ้ะ

แล้วที่ใส่ไม่ได้เอาไปทำไรอ่ะ อิอิ

แซวเล่นน่า

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

#37008 ขาหนม

Newbie

Posted 31 January 2010 - 11:05 PM

หวัดดีจ๊ะ..เกด

ลงชื่อจองมีตนะ

ขาหนม || เก๋ || kae752@hotmail.com || 0869753003

#37009 kooja

Posted 31 January 2010 - 11:11 PM

วันนี้บ้านคึกคักเป็นพิเศษ

พี่ตุ่ม/น้องเกดคะ กลับไปดูฉากสุดท้ายของอึนโฮทีไร น้ำตาก็ไหลทุกที ชื่นชมฝีมือนักแต่ง ที่ทำให้เราต้องคิด...เป็นกู่ กู่ก็เลือกพ่อแม่เหมือนกันค่ะ ถึงความรักจะทำให้คนตาบอด เวลาก็ทำให้เรามองเห็นอีกครั้งได้ แต่เมื่อใดที่ยกดาบเงื้อใส่บุพการี มันจะเป็นตราบาปติดตัวเราไปจนตาย

อ้อ เอาคลิปซอกกี้กับดาวดวงน้อย blacknjean_star มาฝากค่ะ ซอกเสกดาวได้ด้วย น่ารักมากเลย ลองดูนะคะ

user posted image user posted image
กู่ค่ะ อายุ 35++

#37010 cupidkjs:)

Newbie

Posted 31 January 2010 - 11:13 PM

mimzie, on Jan 31 2010, 10:51 PM, said:

อันยองจร้า เค้าชื่อเกดน๊า ลงชื่อได้ที่นี่เล้ยยย

user ll ชื่อเล่น ll e-mail ll เบอร์ติดต่อ ll จำนวน

แล้วเดี๋ยวเกดจะอัพให้น๊า ^____^

ขาหนม อันยองๆเก๋น๊า ยินดีรู้จักเน่อออ
ลงชื่อมีตติ้งยังเอ่ยยย ลงได้เลยน๊า :]]

View Post

ค่า
ออมค่ะ คือเมื่อกี้เพิ่งจะไปลงในเว็บบอร์ดกึนซอกมาค่ะ
ยังต้องลงที่นี่อีกป่าวคะ

aqous ll ออม ll italicshrimp_@hotmail.com ll 0814073009 ll 4 ที่
^
^
อันนี้ที่บอร์ดค่า
ยูสเซ่อบ้านไร่ก็ cupidkjs:) ค่า
ฝากด้วยนะค้า ขอบคุณค่า

#37011 patum

• VIP

Posted 31 January 2010 - 11:26 PM

^^^^^
^^^^^

น้องกู่ : ถ้าเป็นผู้หญิงความรักพ่อแม่จะมาก่อนค่ะ ถ้าเป็นลูกชายจะคิดถึงตัวเองก่อนเสมอ คนเขียนบทก็เขียนดีค่ะ ซอกก็แสดงเก่ง ดูทีไรก็สงสารทุกที ถ้าเป็นลูกเราจะตัดสินใจยังไงดี

คลิปงาน FM ใหม่ล่าสุด ของ SSTV รีบตามไปดูนะคะ อีกไม่นานคลิปเหล่านี้จะถูกลบค่ะ

Cred.: karrebunny

ll EDIT ll

คงเป็นลิขสิทธิ์น่ะค่ะ

น้องเอ๋ : วันนี้เรียนกันด้วยความสนุกค่ะ สมาชิกคับคั่ง เหนื่อยก็รีบพักผ่อนค่ะ

#37012 gatol

Posted 31 January 2010 - 11:35 PM

อันยองค่า

วันนี้เกือบไม่ได้เข้ามาแล้ว แต่เหมือนอะไรดลใจซะเหลือเกิน พอเข้ามา น้องโบว์จ๋า ก็ทำพี่ต้องตกอกตกใจกับรูปซอกจากงานมีตที่มากมายซะเหลือเกิน แต่ละรูปเกินบรรยาย โดยเฉพาะ ส่วนที่พี่ตุ่มชอบอ่ะค่ะ หน้าท้องกะสะดือ เลยเห็นด้วยทันที 5555

พี่ตุ่มขา วันนี้เลยไม่ได้ไปเลยค่ะ ทุกอย่างรีบหมด รีบทำโน่น เสร็จก็มาทำนี่ แล้วก็ทำนั่น โอ๊ย เหนื่อยค่ะวันนี้ กลับมาเพลียมาก แต่พอเห็นรูปซอกแล้ว ไม่กล้ากรี๊ดจิง ๆ เลือดหมดตัวไปเลย ขอบคุณสำหรับคลิปด้วยนะคะ

เอ๋บุ๊ง (Aeybung)// 29.04.1977 //33 // jana_vech@hotmail.com

#37013 jbiiz

Member

Posted 31 January 2010 - 11:38 PM

พี่ตุ่มคะ..
ทำไม คลิปเหล่านี้ถึงจะถูกลบในอีกไม่นานล่ะคะ ?
Jang Geun Suk ; I LOVE YOU
ชื่อ จิ๋ว ค่า : อายุ 18 ปี : )

#37014 gatol

Posted 01 February 2010 - 12:02 AM

คลิปงานมีตเหมือนกันค่ะ ไปดู jojodance กัน

credit karrebunny
เอ๋บุ๊ง (Aeybung)// 29.04.1977 //33 // jana_vech@hotmail.com

#37015 ya119

Member

• Interests:ya / ya-nurse@hotmail.com

Posted 01 February 2010 - 12:21 AM

ขอบคุณพี่ตุ่มและgatol สำหรับคลิปค่า

#37016 -MILD-

Member

Posted 01 February 2010 - 12:27 AM

อันยองค่า

ไม่ได้เข้าบ้านมาตั้งหลายวัน ตามอ่านแทบจะไม่ทัน
รูปงานมีตเยอะมากๆค่า ขอบคุนสำหรับรูปนะค่ะ
น่ารักมากๆๆๆ รุปสาดนำแบบไม่ไหวเเร้ว5555

ขอบคุนสำหรับคลิปด้วยนะค่ะ ชอบซอกร้องเพลงอ่ะ

ไซส์Mไม่ไหวเเร้วอ่ะ 5555

มายค่ะ//อายุ18[22-01-1992]//mild_lgl@hotmail.com

#37017 mimzie

Posted 01 February 2010 - 12:39 AM

ประกาศ

งานโซ๊ยหมูกระทะ ซีซั่น2

เนื่องจากคราวที่แล้วเราไปบุกปลาทองหมูกระทะที่อนุเสาวรีย์มาอย่างอะเหร็ดอร่อย~
คราวนี้ก็รู้สึกอยากกินอีกก เพราะกระเพาะเราไม่เคยพอ เหมือนการดูรูปซอก(เกี่ยวมั้ย??ฮี่ฮี่)
เกดเลยรับหน้าที่มาประกาศเวลาและสถานที่ในกันพบปะสังสรรค์เหล่า Cri-J

คราวที่แล้วเรานัดกันเย็นวันธรรมดาน้องๆมอปลายหลายคนเลยไปไม่ได้ ไม่เป็นไรๆ นัดใหม่ จัดไป!!

วันศุกร์ที่ 5 กุมภาพันธ์ เวลา 4 โมงเย็น

ที่ร้านหมูกระทะริมน้ำ ใต้สะพานปิ่นเกล้า ฝั่งธน

ไปกันเยอะๆๆๆน๊า ใครสนใจโพสแจ้งความจำนงไว้ก็ได้น๊า จิได้รู้จำนวนคร่าวๆเน่ออ

มีไรถามโทรหาเกดได้เล้ยยย 0845153267 เจอออกานนนนนน๊า !!!

^_______________^

เกดนะ..26จ้า..m-i-m-z-i-e@hotmail.com

#37018 kyuhyunlover

Member

Posted 01 February 2010 - 12:45 AM

จางกึนซอก (Jang Geun Suk) เปิดฉากแฟนมีทสุดอลังการ สวมมาดศิลปินปี 1980~2000 ครบทุกรส!
เขียนเมื่อ 1 กุมภาพันธ์ 2553 เวลา 00:10:34 น.

31 มกราคม 2553 เวลา 14.00 น. โอลิมปิคฮอลล์ สวนโอลิมปิค เขตซงพา กรุงโซล จากกึนซอก (Jang Geun Suk) เปิดฉากงานแฟนมีทติ้งอย่างเป็นทางการภายใต้ชื่อ 'Jang Geun Seok's Rebellion/장근석의 난(亂)' กับแฟนคลับที่มาร่วมงานในวันนี้กว่า 3,000 คนจากหลากหลายประเทศ ท่ามกลางช่วงเวลาแห่งความสุขกว่า 3 ชั่วโมง ที่จางกึนซอกได้ขนเพลงทั้งร้องและเต้นรวมถึงในช่วงถามตอบที่เอาใจแฟนๆอย่างเต็มที่

ในวันนี้ จางกึนซอก ปรากฏตัวขึ้นมาบนเวทีพร้อมเปิดม่านด้วยการโชว์กับร้องเพลงประกอบละครเรื่อง 'You Are Beautiful' อย่าง 'Without Word (มัลโตออบชี)' เขากล่าว "สิ่งที่พวกคุณเห็นทุกอย่างในวันนี้ผมเป็นคนเตรียมมันขึ้นมาเองครับ" เสริม "ปกติแล้วการที่นักแสดงและผู้ชมจะได้มาอยู่ในที่เดียวกันแบบนี้มันเป็นโอกาสที่ยากมาก ดังนั้นผมจึงรู้สึกว่าที่ตรงนี้มันมีความสำคัญกับผมมากเลยครับ" เขากล่าว

หลังจากนั้น จางกึนซอก ก็ได้พูดคุยเรื่องราวเกี่ยวกับผลงานละครที่เขาเคยร่วมแสดงที่ผ่านๆมา, ชีวิตในสมัยเรียน, มุมมองในเรื่องความรัก ซึ่งเขายังได้เปิดโอกาสให้แฟนๆได้ถามข้อสงสัยและเขาจะตอบในตอนนั้นทันทีอีกด้วย

ทางด้านแฟนคลับถามจางกึนซอกว่า 'ปกติแล้วคุณชอบเขียนอายไลน์เนอร์ใช่ไหม คุณคิดอย่างไรกับข่าวลือที่เขาว่าคุณเป็นคนเจ้าชู้' ด้วยเหตุนี้จางกึนซอกตอบ "ผมเขียนตาเป็นบางครั้งเวลาไปคลับน่ะครับ แต่ระยะหลังนี้เลิกทำแล้วครับ" ในขณะเดียวกัน "จริงๆแล้วมันก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการเป็นคนเจ้าชู้เลยนะครับ" เมื่อแฟนๆไม่เชื่อ เขากล่าวต่อ "คือถ้าผมคบกับแฟนแล้วผมจะไม่มองผู้หญิงคนอื่นเลยครับ ผมไม่ใช่คนแบบนั้นนะ" เขากล่าวพร้อมหัวเราะ

นอกจากนี้ยังมีคำถามว่า "คุณอยากได้รับรอยจูบที่ส่วนใดของร่างกายคุณมากที่สุด" จางกึนซอก "จูบคืออะไรครับ" เขาตอบพร้อมกับทำหน้าหนุ่มใสซื่อบริสุทธิ์ กล่าวต่อ "จริงๆแล้วผมก็เป็นผู้ชายนะครับ" เสริม "ผมอยากได้รอยจูบที่คอมากที่สุดครับ" เขากล่าวพร้อมหัวเราะและชี้ไปยังคอของเขาเอง

จางกึนซอกยังเผยด้วยว่า "เมื่อคืนผมมาที่งานจัดงานในวันนี้คนเดียวแล้วมันก็ทำให้ผมเกือบร้องไห้ครับ" เสริม "เมื่อ 3 ปีก่อน ณ สถานที่นี้ผมได้มางานคอนเสิร์ตของศิลปินในค่ายเดียวกันอย่าง ซนโฮยอง ครับ ตอนนี้ผมคิดกับตัวเองว่า 'เราจะมีโอกาสได้เปิดโชว์ ณ ที่ตรงนี้บ้างไหมนะ' ซึ่งสุดท้ายแล้ววันนั้นมันก็มาถึงเร็วกว่าที่ผมคิดอีกครับ" เขากล่าวพร้อมหัวเราะ

หลังจากเขาพาเพื่อนๆ รวมถึง ฮาซอกจิน มาพูดคุยกันพอหอมปากหอมคอแล้ว จางกึนซอก ก็ได้โชว์ความสามารถด้านการเป็นดีเจพร้อมกับเปิดช่วงที่ 2 ในโชว์ของศิลปินต่างๆตั้งแต่ช่วงยุค 1980~2000 ซึ่งได้ถูกถ่ายทอดออกมาในสไตล์ของเขาเองจนทำให้แฟนๆต่างจับตามองกันถ้วนหน้า

สำหรับโชว์เหล่านี้ประกอบไปด้วยเพลง 'ทงฮวาจุง' ของ โซบังชา, 'นอนคือรีมยอ' ของ พัคนัมจอง, 'I know' ของ Seotaiji & Boys, 'Candy' ของ HOT, 'It's Raining' ของ Rain และ 'Heartbeat' ของ 2PM ซึ่งเป็นโชว์ที่เผยให้เห็นเสน่ห์อันหลากหลายของจางกึนซอกได้อย่างมากเลยทีเดียว

โดยเฉพาะกับโชว์เพลง 'Heartbeat' ของ 2PM ก็ดูเหมือนว่าเขาจะได้รับเสียงเชียร์ดังเป็นพิเศษจากแฟนๆอีกด้วย

อีกทั้งยังมีการเชิญแฟนคลับหญิงวัย 62 ปีที่มีอายุมากที่สุดในวันนี้ให้ขึ้นมาบนเวทีพร้อมกับรับของขวัญจากมือของกึนซอกจนทุกคนต่างให้ความสนใจกันถ้วนหน้า

นอกจากนี้จางกึนซอกก็ยังมีการเล่นเกมร่วมกับแฟนๆรวมถึงร่วมแสดงละครฉากหนึ่งใน 'You Are Beautiful' เรียกเสียงหัวเราะท่ามกลางสนุกสนานอีกเช่นกัน

อนึ่ง หลังจากนี้ตั้งแต่เดือนมีนาคมเป็นต้นไป จางกึนซอกจะออกทัวร์แฟนมีทติ้งไปยังประเทศต่างๆประกอบไปด้วย จีน ไต้หวัน ฮ่องกง และสิงคโปร์ รวม 4 ประเทศ

Cradit : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com

แล้วไทย????????????? TT^TT

- Dit -

taaiiez, on Feb 1 2010, 12:52 AM, said:

สวัสดีค่ะ Cri J ทุกคนนน : )
ว๊าววว อยากเหน Candy ค่ะๆ ท่าที่ลงไปเต้นกับพิ้น ? 5 55 5 5
นั่นสิคะ แล้วไทยล่ะ ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ

View Post

คิดเหมือนกันเลย อยากดู Candy ต้องน่ารักมากแน่ๆ

ขอให้มีไทยเหอะเนอะ อยากเจอ ชอบมาก ไม่ไหวแล้ววว >//<

Wangzixuan&Liuqi FoReVeR
[[kai : 24]]

#37019 taaiiez

Member

Posted 01 February 2010 - 12:52 AM

สวัสดีค่ะ Cri J ทุกคนนน : )

ตอนนี้ทุกคนคงเลือดหมดตัวไปกับรูปซอกเรียบร้อยแล้วว คริ คริ คริ

ขอบคุณ พี่โบ พี่ส้ม พี่ตุ่ม และทุกๆคน ที่นำรูป และคลิปมาแบ่งปันนะคะ

มีตติ้งครั้งนี้ ซอก ทีมงาน และแฟนคลับทุกคนทุ่มเทและรอคอยมาก

แล้วเท่าที่ดู ก็ไม่ผิดหวังจริงๆด้วยย มีความสุขจริงๆเลย : ))

ซอก มีประกาศไซส์ด้วยย ?? 55 5 5 เปิดเผยจริงๆนะพ่อคู๊นน น

หลังจากประกาศไป คราวนี้ไม่ต้องเสื้อกางเงกงในเองอีกละ

ล้นตู้ชัวร์ !! ใครจะไม่อยากให้ซอกใส่กางเกงในที่ตัวเองซื้อให้กัน !? 55 5 5

รุป คาราบาว นั่นคือ ที่เต้น Jo Jo ใช่มั๊ยคะ 55 5 5

คิดได้ไง ท่าคาราบาว ของเค้ามีความหมายอื่นรึป่าว ? หรือคาราบาวจริงๆ ?

ส่วนฮาร์ทบีท โอ่ยยย ได้ใจฮอทเทสอีกเพียบชัวร์ !! แต่ก่อนอื่น คริ เจ ตายกันไปหมดแล้ว วว

ซอกไม่ได้โกนขนรักแร้ ??

หายากจริงๆ ดาราชายที่ไม่โกนน โอ่ยย ปลื้มมมมมมม แมนมากค่ะพ่อคุณ : ))

โอลิมปิก ฮอลล์ ร้อนระอุไปด้วยผู้ชายยย ทั้งบิ๊กแบง และ ซอก วุ๊ว วว

อิจฉาสาวๆแดนกิมจิจริงจริ๊งง ง !! บิ๊กแบง และ ซอก มาไทยเร็วๆนะจ๊ะ

รับรอง ฮอท กว่าสาวๆแดนกิมจิ อีก ก๊ากกกกกกกกกกกกก !!

พี่ตุ่ม ... สวัสดีค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อความซอกค่ะ แอบเห็นด้วย เสียเงินไปแต่อ่านไม่ออก
ชอบที่ตุ่มพูดว่า "พี่ตุ่มอยู่ไหน ความอบอุ่นใจอยู่ที่นั่น" จัง 555
อ่านแล้ว ตารู้สึกอย่างนั้นขึ้นมาจริงๆ

พี่เกด ... ลิสต์ชื่อมีตติ้ง จะเต็มชุดที่ 3 ยังคะ สู้ๆนะคะพี่เกด : )

พี่กู่ ... ขอบคุณสำหรับคลิปค่ะ เห็นแล้วอยากจิเป็นดาวที่ซอกซ่อนไว้ในสูทจัง ฮ่ะฮ่าๆ ๆ

พี่ฝนแก้ว ... จะมีงานหนังสือแล้วเหรอคะ ? งานนี้หมดตัวอีกตามเคย ฮู้วว ว
ตาไปช่วยถือมั๊ยพี่ฝนแก้วว ท่าทางจะเยอะจริง ; )

hottest ทุกคน ... เป็นไงบ้างคะ เลือดหมดตัวที่พาราก้อนแล้ว กลับมาบ้านมาหมดตัวกับซอกอีก ^^

เจน ... เด๋ยวให้เพื่อนปริ้นให้จ้า ปิดเทอมเมื่อไหร่น่ะเจน ของเรา 12 แน่ะ

วี จิ๋ว และทุกๆคนที่ต้องสอบโอเนต ... สู้ๆนะคะ เดี๋ยวเราก็ผ่านมันไปได้ โชคดีค่ะทุกคน : )

พี่หยก ... 55 5 เวลคั่มแบตทูบ้านไร่ เมมเบอร์ได้อัพเกรดยังคะ

EDIT ::

พี่เกด ... อ๊ายย แถวโรงเรียนตาเลย ตาอยากไปเจอพี่ๆจังง
ตาอาจจะแวบไปหา แต่ว่า อาจจะไม่ได้อยู่ทานด้วย เพราะว่า วันที่ 6 ตามีสอบจุฬา
ส่วนตัวตาน้า ตาว่า ปิ่นเกล้า หมูกระทะ อร่อยกว่า ริมน้ำนะคะ
แต่เอ๊ อาจจะแล้วแต่คนชอบ แล้วแต่ค่า ยังไงอาจจะเจอกันนะคะ : ))

เพลง 'ทงฮวาจุง' ของ โซบังชา, 'นอนคือรีมยอ' ของ พัคนัมจอง, 'I know' ของ Seotaiji & Boys, 'Candy' ของ HOT, 'It's Raining' ของ Rain และ 'Heartbeat' ของ 2PM
ว๊าววว อยากเหน Candy ค่ะๆ ท่าที่ลงไปเต้นกับพิ้น ? 5 55 5 5
นั่นสิคะ แล้วไทยล่ะ ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ

♥ We Got Married ♥ ||11.02.1992 || ตา ♥ 言承旭 & 장근석 & 빅뱅

#37020 -MILD-

Member

Posted 01 February 2010 - 12:57 AM

ไทยอยุไหนๆๆๆ???

ตายเเร้วๆๆ รักเดียวใจเดียว ?
อ่านแล้วเขิล ก้ตรง คอนี่เเระ 5555

ซอกดูสนิทกับฮาซอกจิน จิงๆเรย

มายค่ะ//อายุ18[22-01-1992]//mild_lgl@hotmail.com

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users